BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

Dawa ni kuigawa hii nchi baina ya Waislam na Wakristu halafu baada ya miaka miwili utakuja kuniambia ni watu wa dini ipi watakuwa wanazamia kwenye nchi ya dini tofauti na wao.
 
Wengi mnapindisha pindisha! Lakini lengo kuu la kujua idadi yao ni kutaka kuibadili nchi iwe ya kiislamu, wakishajua idadi yao wataanzisha lingine la kutaka ipigwe kura ya kutaka nchi iwe ya kiislamu au la na hapo ndiyo katiba mpya inafuata. Mark my words!!
Kwa nini leo iwe hivyo nawakati zamani hiko kipengele kilikuwepo na wala hawakuibadili nchi iwe ya Kiislamu na mbona nchi nyingi zenye maendeleo hiko kpengele kipo na hamsemi itakuwa unafiki eti kusema wakijua idadi yao watadai hiki na kile, Hakuna kitu chenye ushawishi kwa binadamu kama dini kwa hiyo Waislamu au Wakristo kudai kipengele cha dini katika sensa si suala la kutaka nchi iwe ya Kiislamu.
Hilo dai si la waislamu peke yao na dini zingine pia ila watu wanataka eti wote wawe wanafiki kwa kulinyamazia alafu kumbe kuna njia yao ya kupata sensa za dini zao huo utakuwa unafiki
Mbona hamkatazi viongozi wanapoapa wasitumie vitabu vyao vya dini badala yake watumie katiba ya nchi kama kweli wazalendo wa maendeleo na dini tunaiweka kando kwenye mambo ya kisiasa
 
Naona watu mnabishana kitu ambacho kwanza hakina ubaya wowote. Sensa ni ya WATU sio nchi (na watu wake wana dini) hivyo unapotaka kuhesabu watu hakuna ubaya wowote kuweka vipengele hivi ikiwa leo hatutumikii tena siasa ya UJAMAA (Socialism). Hata Wachina na Warusi wao walikataza kabisa na kusema nchi yao haina dini na hata watu wake hawatakiwi kuwa na dini, haya yalikuwa ya miaka ile ya vita baridi. Hivi sasa Wakristu na Waislaam wapo na wanahesabiwa maana lengo la sensa ni kuwajua watu wake kwa makundi ya kijamii.

Kupinga hoja ya Waislaam ni kuonyesha hofu na mashaka ktk matokeo na kama hakuna tunapinga kitu gani ama kutakuwa na ubaya gani kama kipengele hicho kikiwekwa?. Maana kila siku humu JF ubishi ni kuhusu asilimia ya Waislaam na Wakristu, basi bora sensa hii iondoe ubishi huu. Halafu pia sidhani kama sensa haina kipengele cha Jinsia, Kabila, uzawa na kadhalika (haina maana wanatengwa) kwani sensa hii itaweza tu kutufahamisha Tanzania ina wazawa wangapi na wageni wahamiaji wangapi na kwa vipengele vipi. Pasipo vipengele kama hivi utaweza vipi kumhesabu Mkenya au Mrwanda aliyehamia Tz. na vile vile wao wanaweza kusema kabila la nini mbona mnatutenga? Kesho inawezekana tukawa na duo citizenship tutaweza vipi kumtenga Mmalawi ambaye anadai Utazania?.

Kwa hiyo ndugu zangu tuyapokee malalamiko ya watu kwa fikra huru, sii kujifungia ktk sanduku la Udini hata ktk jambo dogo ambalo haliwezi kubadilisha maisha yako isipokuwa kuweka record ya usahihi wa watu wake ktk jamii zao. I wouldn't mind kuwepo vipengele vyote muhimu ktk utunzaji wa record za sensa ambayo kitaalam inatakiwa kuwa na majibu yote.
 
Dawa ni kuigawa hii nchi baina ya Waislam na Wakristu halafu baada ya miaka miwili utakuja kuniambia ni watu wa dini ipi watakuwa wanazamia kwenye nchi ya dini tofauti na wao.
Itakuwa vizuri ukatuambia kitatokea nini ili tukumbuke maneno yako kwa kupindisha hoja ya wanaodai na si kusimamisha hoja
 
Dawa ni kuigawa hii nchi baina ya Waislam na Wakristu halafu baada ya miaka miwili utakuja kuniambia ni watu wa dini ipi watakuwa wanazamia kwenye nchi ya dini tofauti na wao.


Waislamu wengi ni wajasirimali ndio maana pamoja na uchache wao katika ajira za uma bado wanapeta katika biashara.Lakini la kugawanya likitokea kitachofanya wengine wazamie kwingine ni rasilimali zitakazokuwepo
 
Wengi mnapindisha pindisha! Lakini lengo kuu la kujua idadi yao ni kutaka kuibadili nchi iwe ya kiislamu, wakishajua idadi yao wataanzisha lingine la kutaka ipigwe kura ya kutaka nchi iwe ya kiislamu au la na hapo ndiyo katiba mpya inafuata. Mark my words!!
Kwa nini leo iwe hivyo nawakati zamani hiko kipengele kilikuwepo na wala hawakuibadili nchi iwe ya Kiislamu na mbona nchi nyingi zenye maendeleo hiko kpengele kipo na hamsemi itakuwa unafiki eti kusema wakijua idadi yao watadai hiki na kile, Hakuna kitu chenye ushawishi kwa binadamu kama dini kwa hiyo Waislamu au Wakristo kudai kipengele cha dini katika sensa si suala la kutaka nchi iwe ya Kiislamu.
Hilo dai si la waislamu peke yao na dini zingine pia ila watu wanataka eti wote wawe wanafiki kwa kulinyamazia alafu kumbe kuna njia yao ya kupata sensa za dini zao huo utakuwa unafiki
Mbona hamkatazi viongozi wanapoapa wasitumie vitabu vyao vya dini badala yake watumie katiba ya nchi kama kweli wazalendo wa maendeleo na dini tunaiweka kando kwenye mambo ya kisiasa
 
Kwani kuna tatizo gani kuweka dini kwenye sensa, mbona nchi nyingi duniani wameweka sehemu ya dini, kama Uingereza, Misri, Israel, na hakuna tatizo lolote.

Uislamu kule haupo, ila hapa jinsi mlivyo waislamu ni vurugu tu halafu hamjali kama hamjiu kesho. Elimu ni kitu bora sana sema mnakichukulia poa.
 
Waislamu wengi ni wajasirimali ndio maana pamoja na uchache wao katika ajira za uma bado wanapeta katika biashara.Lakini la kugawanya likitokea kitachofanya wengine wazamie kwingine ni rasilimali zitakazokuwepo

Japan hakuna rasilimali yoyote ya maana lakini watu wengi wanatamani kwenda japan. Natamani Bakwata waje na hoja ya nchi igawanye wapewe nchi yao. Uone jinsi mtakavyo kuwa Somalia ya kusini mwa ikweta.
 
Uislamu kule haupo, ila hapa jinsi mlivyo waislamu ni vurugu tu halafu hamjali kama hamjiu kesho. Elimu ni kitu bora sana sema mnakichukulia poa.

Kumbe sasa unapinga nini wakati unajua kuwa waislamu hawana elimu inabidi serikali ijue idadi yao ili ipange mipango ya kuwaptia elimu
 
Japan hakuna rasilimali yoyote ya maana lakini watu wengi wanatamani kwenda japan. Natamani Bakwata waje na hoja ya nchi igawanye wapewe nchi yao. Uone jinsi mtakavyo kuwa Somalia ya kusini mwa ikweta.

Aliyekwambia Japani hakuna rasilimali nani? umesoma Geography ipi? au ulikuwa jongolist darasani
 
Watanzania hawawezihesabiwa kwa kutumia Dini,Hattuwezi kuruhusu kuhesabiwa kama makundi tofauti malengo ya sensa hayahitaji kufahamu uwingi wa makundi hayo bali uwingi wa watanzania kwa ajili ya maendeleo. Tulitawaliwa zamani lakini sasa tuko huru na tufanye maamuzi kama taifa huru blila kushurutiwa na mtu au taifa au kundi lolote.
Safi sana mkuuu. Wanao taka kujua idadi ya waumini basi wasiishie hapo watake pia kujua idadi ya mademu weupe, wafupi, idadi ya wabishi, idadi ya wacheza disco, nk maana nayo ni makundi.
 
Hakuna ubishi kwamba katika level ya rohoni the whole world is under the authority of Jesus, waislam wako right kabisa. Kwani hamkumbuki Yesu alipofufuka alisema, 'Nimepewa mamlaka mbinguni na duniani". (Mathayo 28:18).

Hicho ndicho kinachowasumbua wale wote wanaompinga (Anti-Christ). Na ndio maana kwa sasa kuna mpango unaitwa "NEW WORLD ORDER" ambao kusudi lake ni kuondoa mamlaka toka kwa Yesu kwenda kwa anayempinga akitumia wafuasi wake.(World Religion System and Government Leaders-Occults)

Mamlaka ya Yesu ilitokana na DAMU aliyoimwaga (remember BLOOD is extremely powerful), ndio maana engineers wa NEW WORLD ORDER wanashed a lot of blood ili kufikia malengo hayo. Unfortunately no BLOOD can match the BLOOD of Jesus. Dose hii inatosha kwa sasa.
Chesty kweli wewe mtata
 
Mpuuzi we unafikiri unajadiliana na kihiyo hapa,

For your information mimi ni senior economists nina PhD ya economics, Masters mbili ya sheria na uchumi na nimefanya kazi US na UK kama mshauri na hapa Tanzania na moja ya kazi nimefanya kusimamia suala la demographic usifikiri unajadiliana na mpuuzi kapeleke upuuzi wako kule mjinga wewe.

Unajitia aibu...unaongelea 'Gender' au 'Sex'? Hivyo ni vitu viwili tofauti, nadhani unataka kuongelea Sex lakini unaconfuse na Gender...Gender is a very wide subject with lots of evidence-generating research done and other going on..kuna watu wana PhDs za mambo ya gender! Gender sio 'Mwanamme' na 'Mwanamke' tu, it goes far beyond that my brother!


Kuhusu gender nilikuuliza hilo swali hujalielewa ni kwamba gender is subjective na kuna weakness nyingi katika gender kwani wapo wanawake, wanaume na wanaopenda kujiona wanawake au wanaume etc. But kinachofanyika ni assumption kuwa kuna jinsia mbili tu nazo ni mwanaume na mwanamke hivyo a SIMILAR ASSUMPTION INAWEZA KUTUMIKA KATIKA RELIGION KWA KUASSUME ZIPO DINI KUU NNE AU TANO NAZO NI UKRISTO, UISLAMU, DINI NYENGINEZO NA WAPAGANI. KUNA SHIDA GANI?

Hapo kwenye purple ni uthibitisho kuwa huna idea yeyote kuhusu research. Primarily kabla hujafanya research, ni lazima u-define clearly your variables of interest, kwamba utakaposema kwenye reseach yako fulani ni dini fulani...basi ina maana ana vigezo (criteria) moja, mbili, tatu etc. ili kuondoa bias. Na kwa kumuuliza mtu 'wewe dini gani' (kama unavyosuggest) naye ajibu 'muIslam' au 'mKristo' bila kuzingatia vigezo vya dini ya kiIslamu kuita mtu muIslam au vigezo vya dini ya kiKristo kuita mtu mKristo..then hujawa na evidence kuwa kuna waIslam au waKristo wangapi sehemu husika!


MPUUZI KABISA WEWE! Kwani variable ya religion ina ambiguity gani? Kuna variable isiyokuwa na assumption? Wewe kama upo WHO ndio maana hamna maana kabisa kwasababu kwa jinsi health system ilivyokuwa mbovu no wonder eti variable has to be defined clearly on what basis??? Hebu tuondolee ridiculous thinking zako any variable is subject to have clear definition which is subject to certain assumption. Kumuuliza mtu wewe ni dini gani unampa uhuru wa kupata majibu ya a. huyu muislamu, b. mkristo, c. dini nyenginezo d. hana dini ambiguity iko wapi? Na rudia post yangu ya nyuma nilikuambia kuwa any primary data has to be verified hivyo TAASISI ZA KIDINI ZITAKUJA KUVERIFY WANACHOKISEMA WATU KWANI KILA TAASISI INAWAFAHAMU WAUMINI WAO NDIO MAANA KUNAKUWA REGISTER KATIKA MISIKITI NA MAKANISANI. AU UNATAKA KUTUAMBIA WATU HAWAOI NA KUOLEWA? KAMA HAKUNA TAARIFA HIZO MAKAZINI NA KWENGINEKO KUNAZO HIZO TAARIFA.

Lete utumbo wako mwengine nimekuambia fani ya utafiti nimebobea na najisifu kwani nina journals articles za kutosha kimataifa na sio Tanzania. Kadanganye wengine na sio mimi?

Kihiyo !............................. The word sounds really marvelous !!!!

Inawezekana una vyeti graded bla bla bla........Labda you attended some bloody courses and got awarded accordingly.......... Lakini from your hojas, I can obsverve immaturity ,kutoelimika vyema,inferiority complex....... Plus intense bitterness !!!!!!!!

What is wrong with you fella ???????? What does that fella cold Tanzania,benefit from you ?


I will doubt your level .........(or better for you) Investigate whether,you are mentally fit !!!!!!!!!!

Wasomi wengine uchwara .......... wanatusumbua kwelikweli .
 
Sioni shida mimi naungana na wanao sema kipengele cha dini kiwepo tena na dhehebu pia waweke tujuwe mujahidina wangapi alshaabab wangapi walokole wangapi
 
Kama BAKWATA wameweza kuwashawishi Waislam wasusie sensa ya taifa kwa sababu walizozitaja, ina maana kuwa BAKWATA wana uwezo wa kuwaamuru Waislam wote kujiorodhesha kwenye Misikiti walio karibu nayo ili wapate idadi yao. Inasikitisha kuona viongozi wa kidini waliokubalika na waumini wanakuwa wavivu kufikiri.

kuna wale waislamu wala kiti moto itakuwa ngumu sana kuwapata maana masjidi huwa hawatokei
 
Kwani kuna tatizo gani kuweka dini kwenye sensa, mbona nchi nyingi duniani wameweka sehemu ya dini, kama Uingereza, Misri, Israel, na hakuna tatizo lolote.

Si utuambie faida yake nini, hili ndilo la msingi Acha copy and paste wewe, kila nchi na mazingira yake. Du MNA KAZI NYIE, hili nalo la kugomea sensa? Yaani kiongozi mkubwa wa dini anashinikizwa kushabikia ujinga huu maskini. Hao wanaotoa takwimu zisizo sahihi wanaathiri vipi mipango yenu?
 
Aliyekwambia Japani hakuna rasilimali nani? umesoma Geography ipi? au ulikuwa jongolist darasani

Kilaza kweli wewe sasa Japan wana rasilimali gani kulinganisha na Tanzania? Au jografia za shule za kata zinakuzingua!
 
Ndugu zangu nasikitika sana na hili tamko la waislam ambolo kwa mtu anayeshrikisha ubongo atalipuuza tena hata bila kujiuliza maswali mengi. Ivi kwan waislamu wanamatatizo gani? Mbona kila siku tunasikiliza matatizo yao tu? Mara mahakama ya kadhi, mara hawataki sensa na mengineyo mengi. Ivi wanajiona wao ndio wao sana katika nchi hii.

Tumechoka kuwasikiliza na maada zenu ambazo hazililikishi ubongo. Ninaomba mfikiri zaidi namna ya kupata maendeleo katika maisha yenu siyo mambo ya kijinga mnayotushilikisha tusiohusika.

Serikali inafanya sensa sensa kwa malengo maalumu siyo kushindana uwingi wa wafuasi wa dini yeyote. Kwani kukiwa na waislamu asilimia 100 shule ngapi zitaongezeka au kkukiwa na wakristu 2% zahanati ngapi zitaongezeka. Acheni upuuzi wa kijinga. Waislamu wenye akili naamini watalipuuza hili na watashiriki sensa.

Ninaomba selikali wasikubali hatakidogo kuendeshwa na hao waislamu kwa kuwa wakiwaendekeza na wakristo watakuja na madai yao na hatutafika. Muislamu ukiambiwa jambo changanya na zako. Kwa heri na hayo ni mawazo yangu.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom