BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

Ni heri usingekuwa na hiyo PhD. maana unatoa mawazo ambayo ni questionable, una PhD lkn bado umejificha kwenye chungu cha udini as if udini unakuletea ugali nyumbani kwako, funguka toka kwenye hicho chungu, vunja hicho chungu utoke na uaachane na mawazo mgando. Ktk ushabiki wa dini kuna vitu viko nyuma ya pazia. Unaukumbuka ule wimbo uliokuwa unaimbwa na Mohamed Said na kuitikiwa na akina FF, Barubaru nk; Serikali ilipotoa taarifa rasmi ule wimbo ulikoma mpaka leo. Unakumbuka wale jamaa zako ambao kila iitwapo leo walikuwa hapa mtandaoni wakidai kuwa Waislam ndio wanaoongoza kwa kulipa kodi. Kumbuka serikali ilipotoa orodha ya wanaoongoza kulipa kodi kuwa ni walevi, wale jamaa zako walifungasha virago na sio ajabu nawe huenda ulikuwa mmoja wao.

Kama hiyo idadi ya MUSLIMS ni muhimu sana waambieni viongozi wenu wa dini wafanye sensa ya waumini wao walio hai kiroho, takwimu ziletwe hapo BAKWATA,mbona ni rahisi sana kupata idadi hiyo.

Udini na ukabila vinasaidiaa nini ktk kupanga maendeleo ya jamii. FUNGUKA MKUU VINGINEVYO WW UTAKUWA MOJA YA WATU HATARI SANA KWA USALAMA WA NCHI
==================

huyo bwana anasema ana PhD wakati anatoa mapovu mdomoni wakati anaandika hapa? Haya ni maajabu 7 ya mwaka 2012. Usomi wake wa kukariri au kuibia. Kama ni mkweli aweke hadharani details zake tumpime. Inawezekana kama kweli ni PhD ya ukweli kabisa, basi itakuwa imetolewa na kile chuo chao kikuu cha pale Msamvu Morogoro (Muslim University of Tanzania), wako wengi wanaotoa mapovu midomoni kama huyu.
 
WAISLAM WA TANZANIA WaNADEKA KWELI KWELI!! Au KWA SABABU MKWÈRE ANAWACHEKEA CHEKEA.
 
[h=1]Religion in Tanzania[/h]From Wikipedia, the free encyclopedia



Church in Songea​



Mosque in Moshi, Tanzania​

Current statistics on religion in Tanzania are unavailable because religious surveys were eliminated from government census reports after 1967.[SUP][1][/SUP] Religious leaders and sociologists estimate that the Christian and Muslim communities are approximately equal in size, each accounting for 30 to 40 percent of the population, with the remainder consisting of practitioners of other faiths, indigenous religions, and people of no religion.[SUP][1][/SUP]
The study of the United States Bureau of Democracy, Human Rights, and Labor for 2009suggests that 62% of the population of Tanzania is Christian, 35% is Muslim, and 3% are members of other religious groups.[SUP][2][/SUP] The CIA World Factbook however states that 30% of the population is Christian, with Muslim being 35% and indigenous beliefs 35%.[SUP][3][/SUP]
About 97 percent of the population on the Zanzibar Archipelago is Muslim. On the mainland, Muslim communities are concentrated in coastal areas, with some large Muslim minorities also in inland urban areas.[SUP][1][/SUP] Between 80 and 90 percent of the country's Muslim population is Sunni; the remainder consists of several Shi'a subgroups, mostly of Asian descent.[SUP][1][/SUP] The Christian population is composed ofRoman Catholics, Lutherans and Anglicans,Pentecostals, New Apostolic Christians, Seventh-day Adventists, members of The Church of Jesus Christ of Latter-day Saints (Mormons), and members of Jehovah's Witnesses.[SUP][1][/SUP] The Baha'i Faith is established in several hundred localities throughout the country. Foreign missionariesoperate in the country.[SUP][1][/SUP]
The Constitution provides for freedom of religion, and the Government generally respects this right in practice.[SUP][1][/SUP] There have been cases of increased tension between secular and fundamentalist Muslims as the latter have called for Muslims to adopt a stricter interpretation of Islam in their daily lives.[SUP][1][/SUP]
 
Ni heri usingekuwa na hiyo PhD. maana unatoa mawazo ambayo ni questionable, una PhD lkn bado umejificha kwenye chungu cha udini as if udini unakuletea ugali nyumbani kwako, funguka toka kwenye hicho chungu, vunja hicho chungu utoke na uaachane na mawazo mgando. Ktk ushabiki wa dini kuna vitu viko nyuma ya pazia. Unaukumbuka ule wimbo uliokuwa unaimbwa na Mohamed Said na kuitikiwa na akina FF, Barubaru nk; Serikali ilipotoa taarifa rasmi ule wimbo ulikoma mpaka leo. Unakumbuka wale jamaa zako ambao kila iitwapo leo walikuwa hapa mtandaoni wakidai kuwa Waislam ndio wanaoongoza kwa kulipa kodi. Kumbuka serikali ilipotoa orodha ya wanaoongoza kulipa kodi kuwa ni walevi, wale jamaa zako walifungasha virago na sio ajabu nawe huenda ulikuwa mmoja wao.

Kama hiyo idadi ya MUSLIMS ni muhimu sana waambieni viongozi wenu wa dini wafanye sensa ya waumini wao walio hai kiroho, takwimu ziletwe hapo BAKWATA,mbona ni rahisi sana kupata idadi hiyo.

Udini na ukabila vinasaidiaa nini ktk kupanga maendeleo ya jamii. FUNGUKA MKUU VINGINEVYO WW UTAKUWA MOJA YA WATU HATARI SANA KWA USALAMA WA NCHI
Ahsante mkuu kujibu Braggers kwa upole!!
Hivi mtu akisoma katika kabila au dini fulani anasimama kutetea kabila au dini yake tu? PH Dada ya wapi hiyo!!?
Halafu kutamba kwa Journals Crazy!! The theory of inclusiveness or mainstreaming of marginalised groups is more than religion. When only one group is given priority it ends in totally another concept of discrimination!! Achana na hawa wanaojiita wana PH DADA na mazuzu yamo!!
 
Unajua maana ya kuchinja na kunyonga? Ondoa ulevi wako wa dini hapa! Kwa akili hizi bado upo ktk dunia ya kijima!

Tofauti ya kuchinja na kunyonga ni kwamba,kuchinja ni kumuua mnayama kistaarabu wakati kunyonga ni kumuua mnyama kikatili.Mnayma wakati wa kuchinja anakmatwa kwa upole anelekezwa Qibla,linatajwa jina la Mungu halafu anakatwa na kifaa chenye ncha kali ili asihisi maumivu.Kunyonga kuna aina nyingi,wengine humkamata mnayama kwa mfano kama kuku na kumtumbukiza kwenye maji ya moto akiwa hai,wengine huponda kichwa nk.
 
Labda unatoka Z'bar Mkuu. Ni mkoa gani Tz ambao serikali inazo hospitali zaidi ya ngazi ya Wilaya? Tena nyinginezo Serikali imeingia ubia na Kanisa ili kuwahudumia Watz wengi zaidi. Fikiria hizo hospitali za Kanisa zisingekuwepo! Hali ingekuwaje?
MoU imesaidia sana huduma za afya kuwafikia watz wengi zaidi. Nilitembelea hosp moja ya Kanisa Bonde la Ufa, inahudumia vijiji 200.
Nitarudi na MoU

Mi natokea bara tena kijijini ndani kabisa.We huoni tatizo hapo kuwa eti serikali badala ya kujenga na kuimarisha hospitali zake inaimarisha za kanisa tena kwa kodi ya wtz wote?
 
PhD na Master 2...with that level of thinking!? Kazi tunayo waTanzania...

Kama kuna register kwenye Misikiti na Makanisa...kwa nini unahitaji serikali ihesabu watu kwa dini zao kwenye sensa? Mchumi...hata huoni hapo unaongezea serikali mzigo wa cost isiyo na msingi. Tunafaidkia vipi na kodi yetu iliyokusomesha mpaka uwe na PhD ya Uchumi wakati uwezo wako wa kufikiri na kureason ni sawa na 'Issa Ponda'!?
Mkuu Riwa mimi kamwe huwa siamini credentials kutoka kwa non verified user...mchango wake mtu ni kipimo tosha cha jinsi alivyoelimika...
 
Mi naamini katika Mungu mmoja na mtume Muhammad ni mtume wa Mungu! Pia naamini Yesu ni mwokozi. Huwa sifungi wala kwenda msikitini au kanisani! Nisaidieni wakati wa sensa mi nitakuwa nani? Muislam? mkristo?
Utakuwa mpagani
 
Ndugu zangu waisilamu, waasalaam aleikum.
Sisi waisilamu tumekuwa na tabia ya kuleta pingamizi katika kila jambo, kuhusu idadi ya waisilamu je nilazima kuwajua kupitia sensa ya taifa?
Kama kweli viongozi wetu wa dini wako serious wangetafuta njia mbadala ili kujua idadi sahihi ya waisilamu. Kwanza tujue idadi ya misikiti yote tuliyo nayo Tanzania, hili wala halihitaji bajeti ya serikali, baada ya kujua idadi ya misiki rasmi, viongozi wote wa hiyo misikiti watoe idadi ya waumini wao, kisha tunajumlisha na tunapata idadi ya waisilamu wote.

Hii itatuwezesha pia kujua mkoa wenye idadi kubwa ya waisilamu, idadi ya vijana, wazee, wanawake na watoto. tutaweza kupanga mikakati mingi mfano:
1. Eneo lenye wakazi wengi wa kiisilamu lakini misikiti michache, kuongeza idadi ya misikiti.
2. Eneo lenye vijana wengi na watoto kuongeza idadi ya madrasa na shule za kawaida
3. Sehemu zenye wanawake wengi kuongeza huduma za hafya za mama na watoto.

Tutakapo tumia mfumo huu itakuwa dhahiri tunania nje na idadi ya watu wetu. LAKINI kama tunadai idadi ya watu wetu kupitia mfumo wa serikali hapa kutakuwa kuna agenda ya siri iliyojificha.

Kama tunavyo ngangania kuwa na mahakama ya kadhi. kwanini hili tufanyiwe na serikali, je sisi hatuna wasomi? Kwanini tusianzishe kitu chetu wenyewe kisha tukaomba baraka za serikali?

Serikali imetusaidia kuanzisha chuo kikuu kwa kupewa majengo kule Moro, Hii ni aibu kubwa, Serikali imetusaidia hata kuanzisha BAKWATA. na tumekuwa tukipata ruzuku toka Serikali WHY? kila kitu Serikali. JE hapa kuna siri gani tunaitaka.

Kama lengo ni kutaka kuifanya Tanzania kuwa nchi yenye muongozo wa Dini ( Sharia) hili halitakubalika, kwakuwa tumeona shida na ukandamizaji wa haki za raia katika nchi nyingi zinazo tumia mfumo huu. Saud pamoja na utajiri wake lakini mpaka leo hii mwanamke hana haki hata ya kuendesha Gari.

Ndugu zangu waisilamu tusikubali kuburuzwa na hawa viongozi wetu wa DINI ambao hata wengine hatukuwachagua waisilamu wote, sasa ni kwa nini wazungumze kwa niaba ya waisilamu wote?

TAKE CARE
Mkuu mchango wako ni mzuri sana ila hapo kwenye shule za kawaida na huduma ya afya haihitaji kuwepo kwa waislam wengi kwenye eneo husika...jengeni tu kwa watanzania wote...!
 
hata mimi ni muislamu lakin napinga huo ujinga wa kususia sensa!tuanze kutafakari waislamu!okay tukwa wengi then itatusaidia nini!?
 
kazi kweli kweli! kama wanaweza kuwashawishi waislamu wote nchini wasusie sensa, Inawezekana pia kuwafikiwa waislam wote wakawahesabu na kujua idadi yao. Otherwise kuna agenda zilizofichika katika madai yao, kama si ya kukurupuka na wavivu wa kufikiri.

Kama ni rahisi kihivo kwa nini basi serikali issitishe mikutano ya hadhara ikawahesabu watu hapohapo,ya nini kupoteza peas zote kwenda nyumba kwa nyumba?
 
hata mimi ni muislamu lakin napinga huo ujinga wa kususia sensa!tuanze kutafakari waislamu!okay tukwa wengi then itatusaidia nini!?

Htutaki wingi mkuu.Unajua maana ya demography katika sensa? Katika mipango ya serikali ni pamoja na kutenga maeneo ya ibada,maziko nk.na hya hufanywa kwa kuangalia wenyeji wa mji au kijiji fulani ni composition yao kidini ikoje.Pia kwenye bajeti ya jana uliona jinsi walivyoongeza kodi katika vileo.sasa huoni kuna umuhimu pia wa kujua idaid ya walevi nchini ambao hupambanuliwa na dini zao?au we pia ni mlevi? hata kama we ni mlevi bado katika sensa kuna provision of error
 
Mi natokea msikitini ijumaa.Msimamo ni uleule hatuhesabiwi hadi kipengele cha dini kiwepo
 
hakuna kitu kimeniumiza kichwa kama hili la BAKWATA kususia sensa//! serikali imeshawaambia kuwa maendeleao hayagauwi kwa kuangalia dini wala kabila, sasa jamaa wanasisitiza lazima kipengele cha dini kiongezwa kwenye madodoso ya sensa.. Aibu kwenu BAKWATA, mliobaki kushupalia vitu visivyokuwa na msimamo.. 😱 .

Najua waislamu ni watu wenye msimamo sana na mambo yao, sasa kama mnataka kujua idadi yenu, basi mtafutane misikitini..au mtangaze katika magazeti kuwa siku flani, waislum wote wafiki misikitini tunataka kuwahesabu! simple tu, sio kulumbana na serikali na kuwaaibisha waislamu wenzenu ambao haouni mantiki ya nyie viongozi kushubalia ishu ya dini kwenye sensa ya Taifa.

Na huo ni ushauri tu mliotoa kwa serikali ya CCM, hivyo wanaweza wakaamua kuuchua au wakauacha, sio kulazimisha!

Doh! pole sana hadi kichwa kinauma? ngoja nitakuforwardia panado umeze.Umeshateuliwa kwa watako hesabu nini sasa unaona kibarua kinaelekea kuota mbawa? kichw kinauma???? kweli you are too concerned
 
Unajua maana ya kuchinja na kunyonga? Ondoa ulevi wako wa dini hapa! Kwa akili hizi bado upo ktk dunia ya kijima!

Kalamazoo1 ana uraibu wa kidini, amelewa kiasi cha kupofuka!
Hajui kuwa Wakristo wameanza kuchinja hata kabla baba wa huo Uislamu; Muhammad hata hafikiri kuwepo.
 
Kwani hata waislamu wangekuwa 99% ina implication gani kwa maendeleo ya taifa? Itasaidia kujenga shule zaidi, hospitarali, maji safi, barabara umeme, n.k?

Mbona watanzania mnaacha kufuatilia na kushuguligikia mambo ya maana mnakeshea ujinga? Sasa hivi tulitakiwa tunaumiza kwa miaka 50 ya uhuru wetu mbona hali inazidi kuwa duni? Kwa rasilimali tulizo nazo madini, ardhi, watu, maji, bahari, milima mbuga za wanyama, amani, maziwa, mito hali nzuri ya hewa mbona umaskini unatumaliza! Mnakalia kutokwa mishipa ya shingo kutaka kujua waislamu na wakristu wepi wengi!! Au mnataka kutangaza taifa la kiislamu muwafukuze wakristu?

Mtanzania amka, umaskini, magonjwa, ujinga havichagui dini hata mnekuwa waislamu peke yenu isingewasaidia!!

Zanzibar ina waislam asilimia ngapi? je hali hiyo imewasaidia vipi katika kujiletea maendeleo? Hata tukijua kwamba dini fulani wapo kiasi gani, mipango ya maendeleo itaangalia mikoa na wilaya bila kujali kuna watu wa dini ipi. Kazi za utumishi wa umma zitangatia sifa na wala si dini ya mtu. Kwa mfano, kama kuna mkakati wa kujenga shule kata, nini mchango wa wananchi kila sehemu bila kujali dini zao katika hilo? Hapo ndipo tofauti ya mambo yote inapokuja. Kilimanjaro shule kata walianza zamani na matunda yake ndiyo haya. Wachagga wengi wamesoma japo si wengi kama wasukuma. Sasa nafasi za kazi zigawiwe kwa wingi wa watu katika kabila? Kuelekea kwenye maendeleo hamna shortcut, ni elimu, elimu, elimu na elimu fullstop.
 
Kalamazoo1 ana uraibu wa kidini, amelewa kiasi cha kupofuka!
Hajui kuwa Wakristo wameanza kuchinja hata kabla baba wa huo Uislamu; Muhammad hata hafikiri kuwepo.

Kwa kweli hilo silijui lazima nikiri.Nimeishi na wakriustu kwa muda wote sijawhi kuona wanachinja.hebu nipe somo mnachinja vip vile?
 
Zanzibar ina waislam asilimia ngapi? je hali hiyo imewasaidia vipi katika kujiletea maendeleo? Hata tukijua kwamba dini fulani wapo kiasi gani, mipango ya maendeleo itaangalia mikoa na wilaya bila kujali kuna watu wa dini ipi. Kazi za utumishi wa umma zitangatia sifa na wala si dini ya mtu. Kwa mfano, kama kuna mkakati wa kujenga shule kata, nini mchango wa wananchi kila sehemu bila kujali dini zao katika hilo? Hapo ndipo tofauti ya mambo yote inapokuja. Kilimanjaro shule kata walianza zamani na matunda yake ndiyo haya. Wachagga wengi wamesoma japo si wengi kama wasukuma. Sasa nafasi za kazi zigawiwe kwa wingi wa watu katika kabila? Kuelekea kwenye maendeleo hamna shortcut, ni elimu, elimu, elimu na elimu fullstop.

Hya sas na wewe nikuulize swali unipe jibu.Tokea tuanze kufanya sensa hapa Tz zimetusaidia nini kujenga barabara,maji shule na maendeleo mengine? oanisha maendeleo ya Tz na sensa na unipe mifano hai
 
Maamuzi yepi ya Waislamu yataheshimiwa? Mimi nilidhani waislamu walikuwa wanaomba hicho kipengele kiwekwe kumbe walikuwa wanalazimisha!
Usingetumia neno "kulazimisha" kwa sababu haliingiliani na hali yenyewe!
Vilevile kwa wapenzi wa demokrasia watakwambia kuwa kuheshimu uamuzi wa Waislamu katika hali kama hii ni kukomaa Kidemokrasia.
Kubali na heshimu uamuzi wao Mkuu!
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom