BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

BAKWATA yatangaza rasmi waislam kugomea sensa!

Mi natokea bara tena kijijini ndani kabisa.We huoni tatizo hapo kuwa eti serikali badala ya kujenga na kuimarisha hospitali zake inaimarisha za kanisa tena kwa kodi ya wtz wote?

Unatokea bara, mkoa na wilaya gani Mkuu? Nijibu tafadhali.
 
Kwa kweli hilo silijui lazima nikiri.Nimeishi na wakriustu kwa muda wote sijawhi kuona wanachinja.hebu nipe somo mnachinja vip vile?

Maana ya kuchinja hujui? Au mpaka mnyama aelekezwe kaskazini mashariki ndio anakuwa kachinjwa?
 
Watanzania hawawezihesabiwa kwa kutumia Dini,Hattuwezi kuruhusu kuhesabiwa kama makundi tofauti malengo ya sensa hayahitaji kufahamu uwingi wa makundi hayo bali uwingi wa watanzania kwa ajili ya maendeleo. Tulitawaliwa zamani lakini sasa tuko huru na tufanye maamuzi kama taifa huru blila kushurutiwa na mtu au taifa au kundi lolote.
 
Watanzania hawawezihesabiwa kwa kutumia Dini,Hattuwezi kuruhusu kuhesabiwa kama makundi tofauti malengo ya sensa hayahitaji kufahamu uwingi wa makundi hayo bali uwingi wa watanzania kwa ajili ya maendeleo. Tulitawaliwa zamani lakini sasa tuko huru na tufanye maamuzi kama taifa huru blila kushurutiwa na mtu au taifa au kundi lolote.

Unalazimisha au unatoa maoni? sijakupata uzuri
 
not so wise said:
Watanzania hawawezihesabiwa kwa kutumia Dini,Hattuwezi kuruhusu kuhesabiwa kama makundi tofautimalengo ya sensa hayahitaji kufahamu uwingi wa makundi hayo bali uwingi wa watanzania kwa ajili ya maendeleo.
Tulitawaliwa zamani lakini sasa tuko huru na tufanye maamuzi kama taifa huru blila kushurutiwa na mtu au taifa au kundi lolote.
Tatizo lenu jingine! mmejisahau kabisa kuwa Waislamu nao ni Watanzania!........Hii nchi bora igawanywe kimajimbo tu (ya Kiislamu na Kikristo) ili kuukata huu mzizi wa fitna.
 
Kwa waliosoma Marketing wanajua kitu kinachoitwa PEST analysis.Hapa pia utakuta kuwa kujua idadi ya watu kidini inasaidia katika kufanya Marketing.Ukienda katika maktaba ya Uingereza (British Library) mjini London utakuta data za kila nchi ili ziwasaidie katika uwekezaji(Country risk),hapa utakutana na idadi ya nchi na idadi ya waumini wa dini mabalimbali.Pia data za idadi ya watu kidini zinasadia kama mtu anatka kufanya NICH marketing
 
Baada ya kujua idadi ni kuangalia mgawanyo wa ajira na wingi wa watu kidini, halafu mgogoro unaanza bila kungalia vigezo na uwezo wa utendaji kazi. Dini tu ndo itaangaliwa katika ajira, then elimu, nk
 
Sorry the reply "very sensible....." Was meant for ha ha ha "ii you find yourself in a hole the first thing to do is stop digging"
 
Baada ya kujua idadi ni kuangalia mgawanyo wa ajira na wingi wa watu kidini, halafu mgogoro unaanza bila kungalia vigezo na uwezo wa utendaji kazi. Dini tu ndo itaangaliwa katika ajira, then elimu, nk

Sio hivo mkuu,elimu ni muhimu na wapo wasomi wazuri wa dini zote japo sio kwa kiwango sawa.Kuna kazi za kitaalamu kwa mfano udaktari huwezi kuangalia dini kwani hata hivo madaktri waliopo hawatoshi,lakini kazi za kiutawala kama ukuu wa wilaya,uwaziri nk hizi wapo wasomi wa kumwaga kabisa
 
Kwani kuna tatizo gani kuweka dini kwenye sensa, mbona nchi nyingi duniani wameweka sehemu ya dini, kama Uingereza, Misri, Israel, na hakuna tatizo lolote.

Kwani waislam wanataka nini kwenye sensa ya dini??? Kama wanawaumini si wawahesabu huko misikitini kama wanavyofanya wakristo. Kwa nini wanang'ang'ania serikali iwafanyie kazi............... Kama kuna waislamu hawaendi msikitini na hawajajiandikisha hao syo waislamu. Kwa hiyo wawaambie mashehe wote wawakilishe idadi ya wafuasi wao na watajua kuna waislamu wangapi TZ. Otherwise, wasituletee mambo ya Uingereza, Misri na Israeli wakati wanajua hapa ni TZ.

Mbona tuaposema ktunataka katiba huru huwa hamtoi hiyo mifano ya Uingereza, Canada n.k.
 
yeah Waislamu walikuwa wengi, Msisahau pia Wapagani au Wanaoamini Dini za kienyeji walikuwa wengi sana...

Waislamu wengi ni wepi? ni wale wanaoitwa juma,bakari, seif, ali, mohamed au ni wale wanaoishi kwa kufuata amri za mungu na mafundisho ya mitume wake??ni wapi mnaruhusiwa kuchoma nyumba za ibada za dini nyingine? ni wapi mnaruhusiwa kuiba mali? Uislamu si jina tu hapa ni kuyaishi yanayofundishwa na uislamu!!
 
Haya sasa!
Watanzania tumefikia hatua mbaya,kujibagua kidini.Lengo kuu la ndugu zangu waislamu kutaka kipengele cha dini ni
ili wajue wao na wakristo ipi ni dini kubwa tanzania.Kama dhumuni ni hilo,haiingii akilini kodi za watanzania wengine kutumika katika hili;kwani kimsingi sensa lengo lake kuu ni kuwezesha serikali kupanga mipango ya maendeleo ya wananchi wote,bila kujali itikadi zao za kidini!
 
Kwani waislam wanataka nini kwenye sensa ya dini??? Kama wanawaumini si wawahesabu huko misikitini kama wanavyofanya wakristo. Kwa nini wanang'ang'ania serikali iwafanyie kazi............... Kama kuna waislamu hawaendi msikitini na hawajajiandikisha hao syo waislamu. Kwa hiyo wawaambie mashehe wote wawakilishe idadi ya wafuasi wao na watajua kuna waislamu wangapi TZ. Otherwise, wasituletee mambo ya Uingereza, Misri na Israeli wakati wanajua hapa ni TZ.

Mbona tuaposema ktunataka katiba huru huwa hamtoi hiyo mifano ya Uingereza, Canada n.k.

Mzee karibu kwenye mada naona wewe ndo kwanza unajiunga.pitia thread za nyma utapata majibu
 
Haya sasa!
Watanzania tumefikia hatua mbaya,kujibagua kidini.Lengo kuu la ndugu zangu waislamu kutaka kipengele cha dini ni
ili wajue wao na wakristo ipi ni dini kubwa tanzania.Kama dhumuni ni hilo,haiingii akilini kodi za watanzania wengine kutumika katika hili;kwani kimsingi sensa lengo lake kuu ni kuwezesha serikali kupanga mipango ya maendeleo ya wananchi wote,bila kujali itikadi zao za kidini!

Nawe karibu kwenye mada,ulikuwa umelala nini?
 
Kwa mpango huu Tanzania inaelekea kutokuwa salama teena.Tutaikumbuka kwa uchungu ileee tanzania yenye amani na watu wanaopendana.....ila naamini katika jambo moja,haitofika siku wanadaamu wote wakaamini imani moja bila kutofautiana....hivyo kila mmoja azoee tu kuishi na mwenzake na kuvumiliana katika tofauti zetu..Dunia ni moja na tanzania ni moja.
 
Baada ya kujua idadi ni kuangalia mgawanyo wa ajira na wingi wa watu kidini, halafu mgogoro unaanza bila kungalia vigezo na uwezo wa utendaji kazi. Dini tu ndo itaangaliwa katika ajira, then elimu, nk

Rais Muislam, Makamu muislam, Rais wa ZNZ, Makamu wa kwanza na wapili wa Zanzibar ni waislamu. Nafikiri kama hicho kipengere ni muhimu kwa waislamu sidhani kama kunalinaloshindikana. Tatizo hawa wenzetu wamezoea tabia ya kujilizaliza tu!!
 
Kwa mpango huu Tanzania inaelekea kutokuwa salama teena.Tutaikumbuka kwa uchungu ileee tanzania yenye amani na watu wanaopendana.....ila naamini katika jambo moja,haitofika siku wanadaamu wote wakaamini imani moja bila kutofautiana....hivyo kila mmoja azoee tu kuishi na mwenzake na kuvumiliana katika tofauti zetu..Dunia ni moja na tanzania ni moja.

Mkuu una busara kweli. Waislamu wana demand serikali iweke kipengele cha dini kwenye sensa lakini wakristu wanapinga.Si waiachie serikali? wao kinachowauma nini? ni ukosefu wa uvumilivu
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom