Atheists wanaweza kuwa wagonjwa wa akili?

Atheists wanaweza kuwa wagonjwa wa akili?

Watu wa dini bana


Acha kuleta memes.

Binadamu na sokwe wa leo wana common ancestor wa zamani; si kwamba sokwe wa leo ndiye babu wa binadamu.


Sasa kama unataka kuipinga evolution,tuiambie ni sehemu gani ya theory unayoipinga, common ancestry, natural selection, genetic mutations, au ushahidi wa fossils na genetics. Maana hizo ndio hoja za darwin katika theory yake na sio kutuletea picha kama hoja ya kusuport unachoamini.


Ni hatari sana kujua Historia nusu nusu. Matokeo yake ni kuwa na mtu hatari kama wewe.
 
Kiuhalisia, huwezi kuutambua au kuupima uthabiti wa muundo fulani bila kuwa na rejea (reference) ya muundo mwingine legelege au usio thabiti.
Jiwe na mmea.

Mimea na wanyama.

Binadamu na wanyama.

Jua na sayari.
 
Maneno meeeengi,

kama Mungu ni muweza wa yote, kwa nini asingeumba dunia ambayo watu wanakua kupitia changamoto bila kuwepo mateso makubwa yasiyo na ulazima? Kwa nini growth lazima ije na mtoto kufa, kansa, njaa au maafa?
Sio maneno mengi.

Kwa nini unaogopa uhalisia?
Huwezi kukwepa maumivu. Ni upendo. Ni kukua na kuendelea.

Tofautisha mateso na uovu.
 
Ugonjwa ni ukweli lakin mbaya. Not just an arbitrary alternative of well being
Ni mbaya kwa sababu wewe umeruhusu ubongo wako ukubali ni mbaya na unauita mbaya.

Ubongo wako umefungwa na "nitapata faida gani"? Huwezi kufikiri nini chema cha kufanya katika haya. Unafikiri niondolee haya.

Mwili ukiumwa unasema niondolee haya badala ya nini chema cha kufa katika haya? Ndio sababu unasema ugonjwa ni dhidi ya siha njema. Hili ni tatizo lako sio ugonjwa.

Tatizo la kutokuwa na uelewa wa kina wa mambo na elimu ya vitu.
 
Anayeogopa magonjwa ni yule anayekimbia kuomba hata marehemu na vitu visivyokuwepo ,ilimradi ajidanganye kwamba itamsaidia kupona.au hata akifa kwamba ataishi Tena.
Suala si huyu anafanya hivi au huyu hafanyi hivi. Suala ni kwa nini huyu anafanya hivi na huyu afanyi hivi. Ni uelewa.
 
Atheists wengi kabla hawajawa Atheists wali kuwa 👇👇👇

Very religious people. And because of that they developed a " Entitlement Mentality".Kwamba kwa sababu wao ni " Righteous People" basi wapo entitled kuwa blessed by God, kuwa protected against all bad things. Chochote wakimuomba Mungu awape on time. Sasa walipokosa hilo wakaamua kuwa " Atheists"
Haha mkuu LIKUD unaongea ukweli mchungu sanaa.
 
Ni mbaya kwa sababu wewe umeruhusu ubongo wako ukubali ni mbaya na unauita mbaya.
Unaongea mambo nje na uhalisia. We ukipata tatizo unahitimisha ni ukweli tu bas au unatafuta suruhisho?
Ubongo wako umefungwa na "nitapata faida gani"? Huwezi kufikiri nini chema cha kufanya katika haya. Unafikiri niondolee haya.
Bali wewe unasema nafurahia haya?
Mwili ukiumwa unasema niondolee haya badala ya nini chema cha kufa katika haya? Ndio sababu unasema ugonjwa ni dhidi ya siha njema. Hili ni tatizo lako sio ugonjwa.

Tatizo la kutokuwa na uelewa wa kina wa mambo na elimu ya vitu.
Kwa mtazamo huo wako ,japo sijabaini ni kutoka dini gani , ni dhahiri hauna msingi wowote wa maadili ,maana umekataa hakuna baya, pia utakataa umuhim wa utashi/utendaji wa binadamu.

Nadhani inaenda hata nje ya mlengo wa mada hii
 
Ukisema kuna uovu na mateso maana yake unaamini kuna wema na haki, sasa swali ni hili, bila Mungu, unapata wapi kipimo cha ulimwengu mzima cha kusema hiki ni kibaya na hiki ni kizuri?

Kwenye u-atheist na nadharia ya evolution, hakuna uovu, kuna viumbe wenye nguvu kuwadhuru wanyonge tu ili wasurvive, huoni unapotaja uovu, unathibitisha kuwepo kwa sheria ya Mungu moyoni mwako bila wewe kujua?
Shukran mkuu.
Najifunza hapa, upo vizuri sana kwenye logic
 
Acha kuwasingizia Atheists ujinga wako wa kidini. Atheists hawasemi kitanda kimetengenezwa na mtu kwa sababu ni mashine, pia msingi wa atheists hauko katika kumuona mungu au kumjua bala katika kufahamu.
Kwa hiyo atheist wanamtazamo mmoja kumbe?
 
Na kusema “kifo ni ukweli” au “ugonjwa ni ukweli” si jibu. Kitu kuwepo hakuthibitishi nani aliyekiumba.
"Kitu kuwepo hakithibitishi nani aliyekiumba". Kama ni hivyo kinathibitisha nini? Mawazo?

Fikiria nyumba kama kitu kilichopo. Imejengwa na matofali: Ina ukuta. Ina milango. Ina madirisha. Ina vyumba vya kulala. Ina sebule, mpangilio.

NYUMBA = Ushahidi
Ushahidi wa vitu + Ushahidi wa mpangilio + Ushahidi wa akili nyuma yake.

Matofali bila mjenzi = Malundi
Mjenzi bila matofali = Mawazo tu
Nyumba = Matofali + Mjenzi wakiungana.
 
"Kitu kuwepo hakithibitishi nani aliyekiumba". Kama ni hivyo kinathibitisha nini? Mawazo?

Fikiria nyumba kama kitu kilichopo. Imejengwa na matofali: Ina ukuta. Ina milango. Ina madirisha. Ina vyumba vya kulala. Ina sebule, mpangilio.

NYUMBA = Ushahidi
Ushahidi wa vitu + Ushahidi wa mpangilio + Ushahidi wa akili nyuma yake.

Matofali bila mjenzi = Malundi
Mjenzi bila matofali = Mawazo tu
Nyumba = Matofali + Mjenzi wakiungana.
Nyumba imejengwa na fundi Juma wa Kimara

Tuambie mjenzi wa Dunia Yuko wapi tukamuone kama fundi Juma.


Madai yako ya Ujenzi wa nyumba yana ushahidi wa mjenzi.


Tunaomba utuoneshe evidence ya mjenzi wa Dunia
 
Hapa umefanya non sequitur, umeonesha viumbe vina tabia fulani, halafu ukaruka kusema lazima kuna akili iliyoviumba. Hiyo connection bado hujaithibitisha.
Suala si kwamba uthibitisho sio muhimu. Ni muhimu. Na ni muhimu kwa sababu ni jaribio letu (sis binadamu) la kukaribia ukweli.

Kwa hiyo suala ni "uthibitisho ni ukweli?

Unaweza kuleta ushahidi wa kutosha na akili ya kutosha lakini bado ukawa umekosea.

Fikiria mfano huu:-

Ushahidi ni nini? Ni kipande cha kioo. Kinaweza kuonyesha picha au kudanganya.

Uthibitisho ni nini? Ni kioo kizima kimeungwa. Kinaonyesha picha kamili.

Ukweli ni nini? Kitu halisi kilichopo nje ya kioo.
 
Nyumba imejengwa na fundi Juma wa Kimara

Tuambie mjenzi wa Dunia Yuko wapi tukamuone kama fundi Juma.


Madai yako ya Ujenzi wa nyumba yana ushahidi wa mjenzi.


Tunaomba utuoneshe evidence ya mjenzi wa Dunia
Sasa unaweza kuona tatizo lako ni nini?

Ni uelewa.

Una kubali mpangilio wa ulimwengu, nyumba. Lakini unakana hujui nyuma ya huo mpangilio kuna akili, fundi Juma.

Ajabu!
 
Jiwe na mmea.

Mimea na wanyama.

Binadamu na wanyama.

Jua na sayari.
Hivyo vitu ulivyovitaja vipo katika ulimwengu huu au ule ulimwengu ulioufafanisha na kufikia hitimisho kuwa ulimwengu wetu ni thabiti?
 
Baada ya kujua kuwa Mungu ndo kila kitu
Nili achana na drama za ku question uwepo wake
 
Back
Top Bottom