Atheists wanaweza kuwa wagonjwa wa akili?

Atheists wanaweza kuwa wagonjwa wa akili?

Labda kwa sababu napenda kuwasikiliza watu wenye mawazo mbadala ila binafsi nawakubali atheits. Kuna namna ukiongea nao huwa wanaichambua dini bila mipaka ambayo waumini tumeekewa "usikufuru, usidhihaki" Na hivyo kutoa zile detailed explanations ambazo kwa namna flani huwezi kuziwazia.

Pia hawaishi kwa hofu ya dhambi, jehanum na mbingu kwa hiyo huwa wanainjoi maisha yao completely.

Sikubaliani na vingi wanavyovisema ila nakubali ujasiri na uwezo wao
 
  • Kitanda vs Mwanadamu: Tunajua kitanda kina fundi kwa sababu tuna ushahidi wa viwanda, zana, na mafundi sio kwa sababu tu ni complex. Huwezi kuchukua sheria ya vitu vya kiwandani ukaihamisha moja kwa moja kwenye viumbe hai bila ushahidi.

Umeumbwa umepewa mikono, mdomo, meno, mdomo, utumbo na mkundu. Mkono unashika chakula unaweka mdomo ni, meno yanakitafuna, kisha Koo linakipokea kinaingia kwenye utumbo kina meng'enywa, virutubisho vinaelekezwa sehemu husika, makapi unayatoa kupitia mkundu... Yani huo mfumo Uwe umetokea tu kwa bahati mbaya? Haujawa designed? Hauna designer?
  • Complexity ≠ Design: Mfumo tata unaweza kujitengeneza kupitia mchakato wa asili.Mfano: Snowflake na kristo za chumvi zina maumbo tata lakini zinatengenezwa na physics/chemistry bila fundi. Evolution ina zana za ziada ambazo kitanda hakina: replication, mutation, selection, na miaka bilioni kadhaa.

Asili ni nini?
  • Natural Selection si Bahati: Random mutation inatoa mabadiliko, lakini mazingira (natural selection) ndiyo yanayochuja yaliyo bora. Random mutation ni waombaji kazi; mazingira ndiye mhojiaji.

Mazingira yametoka wapi?
  • Paradox ya Designer: Ukisema "kila kitu complex kinahitaji designer," basi huyo Designer anayeweza kuumba ulimwengu lazima awe complex zaidi. Basi swali linabaki: Nani alim-design Designer? Ukisema yeye hahitaji designer, tayari umeivunja sheria yako ya kwanza.

Hoja ni mwanadamu na mazingira yake wamekuwa designed..
  • Hesabu za Kufikirika (99% Probability): Kutoa namba ya asilimia bila data, model, au Bayesian priors ni maoni binafsi yaliyovaa suti ya hesabu.
Nimeweka namba hiyo kwa sababu najua duniani watu wenye common sense inayo wapa uwezo ku appreciate kuwepo kwa Mungu ni wengi kuliko wachache wasio amini.

  • Kosa la 'God of the Gaps': Sayansi kutoshtukia au kutojua chanzo cha kwanza cha uhai haimaanishi jawabu ni "Higher Power". Kusema "sijui" ni kauli ya kisayansi kuliko kujaza pengo kwa kitu kisicho na ushahidi.
 
Acha kuwasingizia Atheists ujinga wako wa kidini. Atheists hawasemi kitanda kimetengenezwa na mtu kwa sababu ni mashine, pia msingi wa atheists hauko katika kumuona mungu au kumjua bala katika kufahamu.
Usikimbie mjadala, maana huwa ukizidiwa hoja unakimbia, swali liko palepale, kila kitu kilichopo duniani kina pattern na utaratibu wake, huu mfumo wa ulimwengu mnafahamu vipi kuwa ulijitengeneza wenyewe from the nothing?
 
Labda kwa sababu napenda kuwasikiliza watu wenye mawazo mbadala ila binafsi nawakubali atheits. Kuna namna ukiongea nao huwa wanaichambua dini bila mipaka ambayo waumini tumeekewa "usikufuru, usidhihaki" Na hivyo kutoa zile detailed explanations ambazo kwa namna flani huwezi kuziwazia.

Pia hawaishi kwa hofu ya dhambi, jehanum na mbingu kwa hiyo huwa wanainjoi maisha yao completely.

Sikubaliani na vingi wanavyovisema ila nakubali ujasiri na uwezo wao

Atheists wengi kabla hawajawa Atheists wali kuwa 👇👇👇

Very religious people. And because of that they developed a " Entitlement Mentality".Kwamba kwa sababu wao ni " Righteous People" basi wapo entitled kuwa blessed by God, kuwa protected against all bad things. Chochote wakimuomba Mungu awape on time. Sasa walipokosa hilo wakaamua kuwa " Atheists"
 
Acha kuwasingizia Atheists ujinga wako wa kidini. Atheists hawasemi kitanda kimetengenezwa na mtu kwa sababu ni mashine, pia msingi wa atheists hauko katika kumuona mungu au kumjua bala katika kufahamu.
Kwa hiyo Atheists wana fahamu nini kuhusu Mungu?
 
Atheists wengi kabla hawajawa Atheists wali kuwa 👇👇👇

1Very religious people. And because of that they developed a " Entitlement Mentality".Kwamba kwa sababu wao ni " Righteous People" basi wapo entitled kuwa blessed by God, kuwa protected against all bad things. Chochote wakimuomba Mungu awape on time. Sasa walipokosa hilo wakaamua kuwa " Atheists"
Hii ni kweli ?..

Sijawahi kuwa na hiyo perspective, ila kwa niliowaona au kuwasikia. Wengi huwa ni diaspora
 
Usikimbie mjadala, maana huwa ukizidiwa hoja unakimbia, swali liko palepale, kila kitu kilichopo duniani kina pattern na utaratibu wake, huu mfumo wa ulimwengu mnafahamu vipi kuwa ulijitengeneza wenyewe from the nothing?
Sema baadhi ya wanasayansi wanasema ulimwengu ulijitengeneza wenyewe from nothing. Wanasayansi wengi hata hawasemi ulimwengu ulijiunda from nothing, wanasayansi wachache ndio wana hiyo theory. Wanasayansi wengi wanasema wanachojua mpaka sasa ulimwengu ulitoka katika big bang na zaidi ya big bang hawajui nini kilikuwepo au kama hata kulikuwepo na kitu.
 
Kuna mwanafalsafa wa miaka ya 1770s anaitwa Paley ndio aliyeanzisha hii hoja ya teleological.

Yeye alitumia mfano wa saa.

Yeye alisema "ukienda beach ukawa unatembea fukweni halafu ukaokota saa, basi ni lazima utasema tu kuwa ile saa imetengenezwa na kuna mtu aliyeileta hapo"

Then kupitia mfano huo akaja kuhusianisha na ulimwengu na dhana ya Mungu katika uhusika wa kuumba huo ulimwengu.

Kwasababu saa imelazimika kuwa na muundaji wake, je hiyo inafanya na ulimwengu kuhitaji muumbaji?

Aliyekuta saa fukweni, akiendelea na matembezi yake akaokota mwamvuli je utafikiria kuwa aliyetengeneza saa ndio aliyetengeneza mwamvuli?

Huyo mtu akaendelea na matembezi akakuta midoli, je atafikiria kuwa aliyetengeneza saa na mwamvuli ndio huyo huyo aliyetengeneza na huo mwamvuli?

Je hii haiwezi kuhusisha watengenezaji wengi tofauti?

Je hii haiwezi kuhusisha watengenezaji wengi tofauti tofauti wa ulimwengu kuwa wamewajibika kwa kila kilichoumbwa?
 
Sema baadhi ya wanasayansi wanasema ulimwengu ulijitengeneza wenyewe from nothing. Wanasayansi wengi hata hawasemi ulimwengu ulijiunda from nothing, wanasayansi wachache ndio wana hiyo theory. Wanasayansi wengi wanasema wanachojua mpaka sasa ulimwengu ulitoka katika big bang na mpaka zaidi ya big bang hawajui nini kilikuwepo au kama hata kulikuwepo na kitu.
Umekiri mwenyewe, hawajui, sasa kama wanasayansi wenyewe wanajibu we don’t know kuhusu kilichokuwepo kabla ya Big Bang, nyinyi atheists mnaoibuka na kusema hakuna Mungu" mmetoa wapi hiyo absolute confidence?
 
Back
Top Bottom