Atheists wanaweza kuwa wagonjwa wa akili?

Atheists wanaweza kuwa wagonjwa wa akili?

Maandiko ambayo ndio msingi wa dini (UKRISTO) yanasema wale wanaoisikia sauti ya Mungu na kutii hao ndio wanaunda taifa teule la Mungu (kut 19:5). Sauti ya Mungu ni Agalo (mkataba) kwahiyo kama kuna agano maana yake kuna vitu viwili (HAKI & WAJIBU) ninapolielewa agano na kutenda kama linavyoniagiza ndipo ninapokuwa mwenye haki mbele za Mungu, Ndipo Mungu anaweza kupendezwa nami na kunipa baraka alizoahidi.

Jambo tunalotakiwa kuelewa ni kuwa Mungu katika kila enzi huchaguwa watu na kuweka nao Agano mf (israel/ wayahudi) ndio maana tunamuita Mungu wa maagano. Kama ilivyokuwa tangu enzi ya Abrahamu Mungu alisimama tuu na taifa lile aliloweka naLo Agano japokuwa mataifa mengine yalikuwapo lakini Mungu alisimama na Israel pekee sababu ndio alioweka nao agano. Hata wewe leo huwezi wajibika kwa mtu pasipo makubaliano baina yenu.

Maandiko yanaonyesha Israel walioteuliwa na kupewa agano na Mungu kupitia mitume na manabii walikuwa na ukaidi katika kuenda sawa na maagizo ya Mungu (kukosa kuitii sauti ya Mungu). Mungu kupitia manabii akaahidi kuikomboa israel kwa kumleta MFALME, MWANA WA PEKEE, YESU KRISTO, ambaye alikuja kwa mujibu wa maandiko ambayo wayahudi hawa walikuwa wakiyasoma kila sabato, Ajabu ni kwamba walishindwa kumtambua na kumpokea, Ahadi ya kuja kwa mkombozi walikuwa nayo na walikuwa wakikiri kuwa Mungu aliwaahidi mkombozi kutokea shina la Daudi. Yet alipokuja walimpinga na kumsulubisha (matend 13:27)

Kwakumkataa yesu na kumsulubisha (math 27:20-26) baraka iliondolewa kwao kwakuwa hawakuweza kutii na kulishika Agano (mapenzi ya Mungu) la Mungu ambapo ilikuwa ni wao kumpokea na kumsikiliza yesu. Ndipo lilipokuja Agano Jipya ambalo hili tofauti na la mwanzo huitaji kuwa muisraeli ili kuwa taifa la Mungu unachoitaji ni kumkiri yesu nakuamini kuwa ndiye bwana na mwokozi (MKRISTO) (sound simple but its not) (math 8:11-13). Kupitia kristo tunaesabiwa haki kwa IMANI (warum 10:5). kuna hivi vitu vitatu vya msingi sana katika maisha ya imani (MAARIFA, IMANI, MATENDO).

IMANI msingi wake ni MAARIFA ili niweze kukuamini natakiwa kukujua kwanza then IMANI yangu kwako itapimwa kupitia matendo yangu. Mfn ninaamka kula siku ninawai kazini na kutimiza majukumu yangu kama tulivyokubaliana na boss wangu kwa sababu ninafahamu fika(MAARIFA) boss wangu(KAMPUNI) anaouwezo wa kulipa kile tulichokubaliana. Yesu mwenyewe anasema (yoh 14:21) kumpenda yeye ni kushika amri zake (neno lake) Ambalo ndilo Agano, ndiyo mapenzi ya Mungu aliyotumwa kuja kutufundisha.

MHUB 1:9, Inasema hakuna jipya chini ya jua. WAYAHUDI (VIONGOZI WA DINI) WALIKUA NA AGANO LA KALE (MAANDIKO) WALIKUA WAKIISHI MAISHA YA IMANI KAMA SISI SASA, LAKINI WALISHINDWA KULISHIKA AGANO, WALIKUWA NA IMANI AMBAO MSINGI WAKE ULIKUWA NI MAWAZO YA WANADAMU (Isaya 29:13) TUKUMBUKE MAWAZO YA MUNGU SI YA MWANADAMU NI MBINGU NA ARDHI. BIBLIA IMEFUNGWA KWA MAFUMBO NA MIFANO NI PALE TUU UTAKAPOELEWA MAANA ZA MAFUMBO NA MIFANO ILIYOTUMIKA NDIPO UTAKAPO WEZA KUELEWA UJUMBE ULIOPO. MUNGU PEKEE NDIO ANAYEWEZA KUFICHUA MAFUMBO HAYA YAANI MAANA YA YOTE YALIYOFICHWA KWENYE BIBLIA ZINAPATIKANA KUPITIA BIBLIA PEKEE. HAPO NDIPO UTAKAPOWEZA KUISOMA BIBLIA NA USIONE CONTRADICTION YEYOTE. (yerem 33:3)(math 5:6)(math 7:7), Ufalme wa MUNGU hauji kwa kuutamani,kuulilia, tunapaswa kuutafuta na kuyajua MAANDKIKO (AGANO) yasiyoghushiwa ndio njia ya kuuendea ufalme wa MUNGU.​



🙂🙂
Unatumia maneno aliandika Isaya au Yohana miaka 2000 iliyopita kana kwamba huwezi kutumia kichwa chako kufikiri.

Mtumwa wewe!
 
Indeed, umejilenga

Mtandaoni Darwinism ipo na wala si memes... study more or peruse internet manake wabatwuka mno na kejeli zisizo na msingi wala wa kielim
Indeed, umejilenga

Mtandaoni Darwinism ipo na wala si memes... study more or peruse internet manake wabatwuka mno na kejeli zisizo na msingi wala wa kielimu



Indeed, umejilenga

Mtandaoni Darwinism ipo na wala si memes... study more or peruse internet manake wabatwuka mno na kejeli zisizo na msingi wala wa kielimu
Darwinism theory inajenga Kwa evidence za common ancestry, natural selection, genetic mutations, au ushahidi wa fossils na genetics.


Umeombwa uchague dimension ipi kati ya hizo uanze kuichallenge unaleta story.


Lete evidence kuwa binadamu alitokana na nyani based on darwinism theory na sio janja janja!
 
Unatumia maneno aliandika Isaya au Yohana miaka 2000 iliyopita kana kwamba huwezi kutumia kichwa chako kufikiri.

Mtumwa we
Unapoyaondoa maandiko ukategemea mawazo yako kwenye kufasiri Ahadi ya Mungu lazima utapishana na gari la mshahara kama walivyokuwa wayahudi apo mwanzo. note it takes a golddiger to recognize a true Gold. kama wew unatafuta kumjua Mungu kupitia maandiko utampata (math 5:6). na kama umeridhika na hicho unachokijua then uwezi pata zaidi.
 
Unapoyaondoa maandiko ukategemea mawazo yako kwenye kufasiri Ahadi ya Mungu lazima utapishana na gari la mshahara kama walivyokuwa wayahudi apo mwanzo. note it takes a golddiger to recognize a true Gold. kama wew unatafuta kumjua Mungu kupitia maandiko utampata (math 5:6). na kama umeridhika na hicho unachokijua then uwezi pata zaidi.
Kama Mungu ametupa akili ya kutafuta ukweli, kwa nini Mimi nikitumia hiyo akili kuhoji maandiko iwe tatizo? Kama maandiko ni kweli, basi yanapaswa kustahimili uchunguzi wa akili si kutaka nikubali kwanza ndipo niruhusiwe.


Usitumie biblia kuthibitisha mamlaka ya biblia. Kwanza thibitisha kwa nini kitabu hicho kinapaswa kupewa mamlaka; baada ya hapo ndipo tafsiri zake ziwe na uzito.
 
Nieleweshe Kwa kunipa evidence alipo mjenzi wa Dunia kama sisi tunavyoweza kukupa evidence za mjenzi wa nyumba.
Katika hayo ulioandika unahitaji nini? Ushahidi upate kujua? Au unahitaji kujua upate ushahidi?
 
Kama Mungu ametupa akili ya kutafuta ukweli, kwa nini Mimi nikitumia hiyo akili kuhoji maandiko iwe tatizo? Kama maandiko ni kweli, basi yanapaswa kustahimili uchunguzi wa akili si kutaka nikubali kwanza ndipo niruhusiwe.


Usitumie biblia kuthibitisha mamlaka ya biblia. Kwanza thibitisha kwa nini kitabu hicho kinapaswa kupewa mamlaka; baada ya hapo ndipo tafsiri zake ziwe na uzito.
Kazi ya kuthibitisha ni yakwako na wala si mtu mwingine, lakini kumbuka maandiko ni sheria ya Mungu na sheria siku zote hufasiriwa na sheria na wala si mawazo ya watu. Maana kama ingekuwa rahisi hivyo basi leo wakristo wote ulimwenguni wangekuwa na kauli moja. strange
 
Kazi ya kuthibitisha ni yakwako na wala si mtu mwingine, lakini kumbuka maandiko ni sheria ya Mungu na sheria siku zote hufasiriwa na sheria na wala si mawazo ya watu. Maana kama ingekuwa rahisi hivyo basi leo wakristo wote ulimwenguni wangekuwa na kauli moja. strange
Wewe ndiye unayedai kwamba maandiko ni sheria ya Mungu, kwa hiyo ni jukumu lako kuonyesha kwa nini ni sheria ya Mungu; si jukumu langu kuthibitisha kwamba si sheria ya Mungu.


Sawa maandiko ni Sheria za Mungu, Je ni Mungu yupi ? Maana duniani Kuna Dini zaidi ya 10,000 na Kila dini Ina Mungu wake ?
 
Katika hayo ulioandika unahitaji nini? Ushahidi upate kujua? Au unahitaji kujua upate ushahidi?
Nahitaji ushahidi ili nifikie kwenye conclusion ya kwamba Mungu ndio aliumbw Dunia kama ulivyosema.

Nkiona nyumba, najua imejengwa na fundi kwa sababu nina evidence independent. Ninajua nyumba hutejengwa na watu, na ninaweza kumwona au kumfuatilia aliyeijenga.

Sasa kwenye dunia, wewe unadai kuna Muumba nyuma yake. ni evidence gani ilikupeleka kwenye conclusion kwamba Mungu ndio mjenzi wa Dunia.

Wewe ndio mwenye claim hivyo basi burden of proof Iko upande wako sio Mimi.

Unasema Tundu lisu ni Gaid wewe ndio inabidi utoe evidence.
 
Sasa kwenye dunia, wewe unadai kuna Muumba nyuma yake. ni evidence gani ilikupeleka kwenye conclusion kwamba Mungu ndio mjenzi wa Dunia.

Wewe ndio mwenye claim hivyo basi burden of proof Iko upande wako sio Mimi.

Unasema Tundu lisu ni Gaid wewe ndio inabidi utoe evidence.
Nichukuwe huu mfano wako na hapa nanukuu" Unasema Tundu lisu ni Gaidi wewe ndio inabidi utoe evidence."

Kwenye maelezo yangu nimesema nyuma ya ulimwengu angalau vitu vya asili vinavyoooneka kuna "Uwepo wa Hali ya Juu Wenye Akili" tunaouita Mungu.

Sababu za kufikia hitimisho hilo ni jinsi gani ulimwengu ulivyotokea; ulivyo na mpangilio na muundo, unavyofanya kazi na unavyoendelea.

Aidha, (sababu nyingine) ni maarifa ya binadamu. Maafia ya binadamu yana asili ya huo Uwepo wa Hali ya Juu Wenye Akili (Mungu).

Binadamu ameweza kuunda mitambo baada ya kuangalia vitu vya asili jinsi vinavyofanya kazi. Amejifunza sheria za fizikia; akajifunza viumbe hai jinsi vinafanya kazi akaunda mitambo mbalimbali.

Kwa lugha rahisi ameiga vitu vya asili kuunda vifaa mbalimbali.
 
Nichukuwe huu mfano wako na hapa nanukuu" Unasema Tundu lisu ni Gaidi wewe ndio inabidi utoe evidence."

Kwenye maelezo yangu nimesema nyuma ya ulimwengu angalau vitu vya asili vinavyoooneka kuna "Uwepo wa Hali ya Juu Wenye Akili" tunaouita Mungu.

Sababu za kufikia hitimisho hilo ni jinsi gani ulimwengu ulivyotokea; ulivyo na mpangilio na muundo, unavyofanya kazi na unavyoendelea.

Aidha, (sababu nyingine) ni maarifa ya binadamu yana asili ya huo Uwepo wa Hali ya Juu Wenye Akili (Mungu).

Binadamu ameweza kuunda mitambo baada ya kuangalia vitu vya asili jinsi vinavyofanya kazi. Amejifunza sheria za fizikia; akajifunza viumbe hai jinsi vinafanya kazi akaunda mitambo mbalimbali.

Kwa lugha rahisi ameiga vitu vya asili kuunda vifaa mbalimbali.
Nyuma ya huo uwepo wa hali ya juu wenye akili mnaouita mungu kuna nini?
Chanzo cha huo uwepo wenye akili ni nini au kipi ?
 
Na kama tulikuwepo milele kabla ya kuwa binadamu, Mungu alituumba kweli au alibadilisha tu kitu ambacho tayari kilikuwepo milele kuwa form nyingine? Hapo ndipo nataka unieleze vizuri.
Ndiyo alituumba kutokana na nguvu(energy) za mungu zilizopo ...yaani uumbaji wa Mungu maana yake ni art of energy" katika kanuni ile ile ya energy can change from one for to another.
 
Nahitaji ushahidi ili nifikie kwenye conclusion ya kwamba Mungu ndio aliumbw Dunia kama ulivyosema.
Kuna tatizo kwenye hili.
Tatizo la 1. Ushahidi kwa wenyewe sio ukweli. Ushahidi unaweza kuwa wa uongo au ukweli.
Tatizo la 2. Ushahidi unategemea "Kujua". Kujua kunatangulia ushahidi.

Ubongo anaanza kujua unafuatia ushahidi.
 
Back
Top Bottom