Atheists wanaweza kuwa wagonjwa wa akili?

Atheists wanaweza kuwa wagonjwa wa akili?

Naona umepaniki sana bwashee pole sanašŸ˜‚ jalibu kutumia bongo vzr!!!
jalibu āŒļø

Jaribuāœ…ļø

Wewe hata matumizi ya "R" na "L" hujui.

Wewe kichwa maji, Huko shuleni ndio ulienda kusomea ujinga.

Hata matumizi ya "r" na "l " yanakushinda.

Find someone of your league to parallel your mediocrity.
 
jalibu āŒļø

Jaribuāœ…ļø

Wewe hata matumizi ya "R" na "L" hujui.

Wewe kichwa maji, Huko shuleni ndio ulienda kusomea ujinga.

Hata matumizi ya "r" na "l " yanakushinda.

Find someone of your league to parallel your mediocrity.
Unaweza kuwa hodari wa kuandika vizuri lakini ukawa Hauna uwezo wa kufikili kiundani pole sana bwashee
 
Kuna mwanafalsafa wa miaka ya 1770s anaitwa Paley ndio aliyeanzisha hii hoja ya teleological.

Yeye alitumia mfano wa saa.

Yeye alisema "ukienda beach ukawa unatembea fukweni halafu ukaokota saa, basi ni lazima utasema tu kuwa ile saa imetengenezwa na kuna mtu aliyeileta hapo"

Then kupitia mfano huo akaja kuhusianisha na ulimwengu na dhana ya Mungu katika uhusika wa kuumba huo ulimwengu.

Kwasababu saa imelazimika kuwa na muundaji wake, je hiyo inafanya na ulimwengu kuhitaji muumbaji?

Aliyekuta saa fukweni, akiendelea na matembezi yake akaokota mwamvuli je utafikiria kuwa aliyetengeneza saa ndio aliyetengeneza mwamvuli?

Huyo mtu akaendelea na matembezi akakuta midoli, je atafikiria kuwa aliyetengeneza saa na mwamvuli ndio huyo huyo aliyetengeneza na huo mwamvuli?

Je hii haiwezi kuhusisha watengenezaji wengi tofauti?

Je hii haiwezi kuhusisha watengenezaji wengi tofauti tofauti wa ulimwengu kuwa wamewajibika kwa kila kilichoumbwa?
Paley na mfano wa saa anaongea "Muundo na Mpangilio wa Ulimwengu". Haongei kuhusu watengenezaji wangapi

Ulimwengu una mpangilio na muundo thabiti. Kwa lugha rahisi ulimwengu una maana.

Kuna vitu vyenye uhai na visivyo hai. Kuna vitu vyenye ufahamu wa kuishi+kula+kuzaa. Kuna vitu vyenye ufahamu wa juu: kufikiri+kufanya uchunguzi, mtu. Kuna vitu visivyo na ufahamu, mawe.

Paley kwa mfano wake wa saa unaeleza kwa lugha rahisi jinsi gani ulimwengu pamoja na kwamba una mpangilio na muundo thabiti pia una utambuzi.

Fikiria sheria za fizikia. Fikiria uhusiano wa vitu vikikutana. Fikiria uhai. Haya matatu sio tu mpangilio na muundo ni pia utambuzi.
 
Sayansi inafundisha kukubali jibu lililopitia uchunguzi unao pimika.

Ndio maana tuna wana sayansi wanaoamini Mungu lakini hatuna Sayansi inayokubali dhana ya Mungu.

Wewe kumuweka Mungu kama chanzo cha kwanza si uthibitisho wa kumfanya awepo, hiyo ni personal choice ambayo haikufanyi uwe tofauti na mwingine anayesema Unicorn wapo.

Kitachoweza kukutenganisha wewe na huyo mwingine, sio mkusanyiko wa makaratasi yaliyopewa jina Biblia.

Ni uthibitisho usioacha shaka unaoonesha huyo uliyemuweka kama chanzo cha kwanzo ni kweli yupo.
Category mistake ya kiwango cha juu! Unataka sayansi ipime uwepo wa Mungu?
 
Kwanza hakuna sheria ya mantiki ya kisayansi inayosema hivyo, hiyo ni theological argument tu.

Hakuna uthibitisho ulimwengu kuwa na chanzo.

Hata kama ulimwengu ungekuwa na mwanzo hakuna uthibitisho ungehitaji chanzo.

Hata kama kuna chanzo hakuna uthibitisho hicho chanzo ni mungu.

Pia cause sio sawa na creator
Umewahi kusikia kitu kinaitwa cosmic microwave background radiation au sheria ya hubble's law ya upanuzi wa ulimwengu? Au hauna uelewa wowote na haya mambo?
 
Huyo alikimbiaga na kuni block
Hakufanya hivyo kwa kupenda

Ana afya ya akili , he has this repeated behavior

Fanya research about more than 40% ya watu waliopishana mtazamo na Kiranga aidha kawablock au Kawaweka ignore list au kawapiga vibao….
Hii ni character muhimu ya mental cases —— abnormal behavior over normal things

Mtu Kama huyu hata silaha ya moto harusiwi kumiliki ni hatari sana hana mental strength
 
🤣🤣🤣 Mbona unajiwahi mkuu? Anyways, sometimes uoga/ hofu, ndio akili. Nimekukubali sana mkuu
Mimi ni miongoni mwa watu ambao hawana hofu ya kifo kwa sababu kuna jehanam sijui motoni au peponi.

Hakuna adhabu yeyote baada ya kufa.
Hakuna kufufuka.
Ukifa nishati (uhai) iliyopo kwako inabafilika aina (form) wala haipotei.

Inakuwa chakula ya viumbe wengine katika food chain kisha unarudi duniani kupitia vizazi vya viumbe waliozaliwa kwa nishati yako toka kwa wazazi wao.

Hivyo Mimi ni samaki, ndege, mimemea waliyo kula mababu zangu na ambavyo vilikufa ili nizaliwe.

Ufufuo na adhabu au tunu baada ya kufa Ni ubatili, uongo na vitisho tu ili niishi kwa maadili yanayo saidia kusitokee kuangamiza kizazi cha binadamu.

Mungu ametuumba akatuacha tuwe huru na chochote tupendacho duniani.
 
Acha mbwembwe, andika hizo Sheria zako zote na uonyeshe zinathibitishaje uwepo wa mungu.
šŸ˜€šŸ˜€ Sidhan kama anayo maneno ya kukushawishi. hivi vitu vimekaa kiimani sana. Rumi 10-17 Basi imani, chanzo chake ni kusikia; na kusikia huja kwa neno la Kristo.
 
šŸ˜€šŸ˜€ Sidhan kama anayo maneno ya kukushawishi. hivi vitu vimekaa kiimani sana. Rumi 10-17 Basi imani, chanzo chake ni kusikia; na kusikia huja kwa neno la Kristo.
Usalama wa muamini mungu yeyote ni kusema anaamini mungu kwa imani na experiences zake binafsi tu. Muamini mungu yeyote akianza kujaribu kuleta mambo ya uthibitisho tena ya sayansi lazima apasuke tu 😁
 
Usalama wa muamini mungu yeyote ni kusema anaamini mungu kwa imani na experiences zake binafsi tu. Muamini mungu yeyote akianza kujaribu kuleta mambo ya uthibitisho tena ya sayansi lazima apasuke tu 😁
šŸ˜€Mimi nataka kukupa challenge sio kwa ubaya lakin. Ww nithibitishie kwa hoja moja kuwa mungu hayupo bila kutumia hoja za kisayansi maan hizo hoja zimewekwa na watu. Mim natak hoja yako ww
 
Usalama wa muamini mungu yeyote ni kusema anaamini mungu kwa imani na experiences zake binafsi tu. Muamini mungu yeyote akianza kujaribu kuleta mambo ya uthibitisho tena ya sayansi lazima apasuke tu 😁
Wewe ndiye unayeishi kwa imani ya Kufikirika. Usalama wa atheist wa mitandaoni kama wewe ni kujidai kuwa mnaijua sayansi kumbe ni weupe tu, unaiamini nadharia ya ulimwengu kujitengeneza wenyewe kutoka kwenye utupu bila kuwa na uthibitisho wowote, huoni kama ni kujionyesha huelewi hata unacho kipinga ni nini?
 
šŸ˜€Mimi nataka kukupa challenge sio kwa ubaya lakin. Ww nithibitishie kwa hoja moja kuwa mungu hayupo bila kutumia hoja za kisayansi maan hizo hoja zimewekwa na watu. Mim natak hoja yako ww
Unakumbuka zile story ulikuwa unapigiwa au kuzisoma kwenye vitabu vya watoto ukiwa mdogo kuhusu sungura wanaozungumza?

Baada ya kuwa mkubwa umeweza kuthibitisha sungura wanaozungumza hawapo ?
 
Back
Top Bottom