50 Greatest Tanzanians (minus politicians)


G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2006
Messages
8,570
Likes
118
Points
0
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2006
8,570 118 0
Kusherekea 50 years naomba mtuletee list ya 50 greatest Tanzanians (tukimtoa Nyerere na wanasiasa ambao tushawajadili sana)

Itakuwa si vibaya mkatuletea na sababu why these unsung heroes are great

Si lazma mje na list ya majina 50 lakini muhimu ni kutuambia kwa nini hawa watu japo hawaenziwi na watawala wetu lakini muhimu kuwajaua na michango yao kwenye historia ya Tanzania.


Personally nitaanza na Mashado Plantan ambaye nilikuwa simjui mpaka member mmoja humu alipoingia na jina lake na nikatafuta wasifu wake. Mashado was the original INVISIBLE wa enzi zake kwani alikuwa ni Mwafrika Mtanzania wa kwanza kuanzisha Gazeti lake lilikuwa linaitwa ZUHURA in the 1950's !


Muhimu wawe wanatoka from all walks of life kasoro wanasiasa.

we might learn a thing or two
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,873
Likes
8,029
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,873 8,029 280
Kusherekea 50 years naomba mtuletee list ya 50 greatest Tanzanians (tukimtoa Nyerere na wanasiasa ambao tushawajadili sana)

Itakuwa si vibaya mkatuletea na sababu why these unsung heroes are great

Si lazma mje na list ya majina 50 lakini muhimu ni kutuambia kwa nini hawa watu japo hawaenziwi na watawala wetu lakini muhimu kuwajaua na michango yao kwenye historia ya Tanzania.


Personally nitaanza na Mashado Plantan ambaye nilikuwa simjui mpaka member mmoja humu alipoingia na jina lake na nikatafuta wasifu wake. Mashado was the original INVISIBLE wa enzi zake kwani alikuwa ni Mwafrika Mtanzania wa kwanza kuanzisha Gazeti lake lilikuwa linaitwa ZUHURA in the 1950's !


Muhimu wawe wanatoka from all walks of life kasoro wanasiasa.

we might learn a thing or two
mbona Mashado Plantan alikuwa ni mwanasiasa? nilidhani umesema wasio wanasiasa.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,852
Likes
46,335
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,852 46,335 280
Mzee Mwanakijiji

Kwa uzalendo wake, kwa uanaharakati wake, kwa uhamasishaji wake, na kwa kujitolea kwake kwa taifa lake katika kuongoza mapambano ya kifikra. Mzee Mwanakijiji hana lazima au haja ya kufanya yote hayo ayafanyayo. Anaweza kabisa kujikalia kimya na tuli kama maji mtungini na akala mbatata na bata wa kila aina.

Huyu mzee ana msukumo wa ajabu. Hajui kuchoka wala kukata tamaa. Neno kuogopa (uoga) halipo katika msamiati wake. Hakika Mzee Mwanakijiji anastahili kuwemo katika orodha ya Watanzania 50 walio mashuhuri.

Mzee Mwanakijiji is a great Tanzanian!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,873
Likes
8,029
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,873 8,029 280
Mzee Mwanakijiji

Kwa uzalendo wake, kwa uanaharakati wake, kwa uhamasishaji wake, na kwa kujitolea kwake kwa taifa lake katika kuongoza mapambano ya kifikra. Mzee Mwanakijiji hana lazima au haja ya kufanya yote hayo ayafanyayo. Anaweza kabisa kujikalia kimya na tuli kama maji mtungini na akala mbatata na bata wa kila aina.

Huyu mzee ana msukumo wa ajabu. Hajui kuchoka wala kukata tamaa. Neno kuogopa (uoga) halipo katika msamiati wake. Hakika Mzee Mwanakijiji anastahili kuwemo katika orodha ya Watanzania 50 walio mashuhuri.

Mzee Mwanakijiji is a great Tanzanian!
ndugu yangu hunipendi.. duh!

Ila hili zoezi gumu kwa kweli. Labda mtoa mada angetupa japo vigezo vya kuangalia siyo vya kutoangalia.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,852
Likes
46,335
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,852 46,335 280
ndugu yangu hunipendi.. duh!

Ila hili zoezi gumu kwa kweli. Labda mtoa mada angetupa japo vigezo vya kuangalia siyo vya kutoangalia.
Najua detractors wataponda lakini unastahili kuwemo kwenye hiyo orodha aisee.
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,653
Likes
2,709
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,653 2,709 280
Maxence Melo and co, for starting this great blog ambayo inatambulika na kuogopwa pia na serikali iliyojo madakani.

JF imekuea kisima cha habari na chachu ya mabadiliko katika nchi nzima. I'm almost sure waanzilishi na wamiliki wa JF wanapata vitisho na technical subbotage za hapa na pale for standing up for what they believed in, big up!
 
I

Interested Observer

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2006
Messages
1,480
Likes
523
Points
280
I

Interested Observer

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2006
1,480 523 280
Mzee Mwanakijiji

Kwa uzalendo wake, kwa uanaharakati wake, kwa uhamasishaji wake, na kwa kujitolea kwake kwa taifa lake katika kuongoza mapambano ya kifikra. Mzee Mwanakijiji hana lazima au haja ya kufanya yote hayo ayafanyayo. Anaweza kabisa kujikalia kimya na tuli kama maji mtungini na akala mbatata na bata wa kila aina.

Huyu mzee ana msukumo wa ajabu. Hajui kuchoka wala kukata tamaa. Neno kuogopa (uoga) halipo katika msamiati wake. Hakika Mzee Mwanakijiji anastahili kuwemo katika orodha ya Watanzania 50 walio mashuhuri.

Mzee Mwanakijiji is a great Tanzanian!
A brilliant!!! Mwanakijiji!!
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
1. Brigedia Bayeke aliyekwenda kuwashikisha adabu washenzi waliokuwa wanabaka dada zetu mikoa ya magharibi. KUna watu wana madaraka ya juu na vyeo vya juu hawajali, tena wanashiriki kufanya kama yale aliyopingana nayo Bayeke.
2. Jenerali Ulimwengu, aliyekwenda kwenye mission ya hatari Msumbiji akiwa kijana mdogo, kutokana na moyo wa uazalendo kwa nchi yake, na moyo wa kupigania uhuru wa mwafrika...malipo yake aliambiwa kuwa si mtanzania
3. Issa Shivji
4. kuna dada mmoja mwanasayansi amepata tuzo pale muhimbili hivi karibuni
 
Speaker

Speaker

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2010
Messages
6,356
Likes
27
Points
135
Speaker

Speaker

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2010
6,356 27 135
Mods naomba comment za kipuuzi puuzi mzifute (hata ikibidi yangu)
Ili zibaki zile tu zinazo elezea watu maarufu walio shiriki katika kupigania na
kuiendeleza nchi yetu.

Am very young,nahitaji kuwafahamu na naamini sio mimi peke yangu
maana wengi wanataka kujifunza,....
Kuna watu wana tafuta umaarufu humu kwa kupost uchafu uchafu tu kila sehemu.
 
T

toxic

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2010
Messages
772
Likes
13
Points
35
T

toxic

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2010
772 13 35
Marehemu Stan Katabalo,mwandishi wa gazeti la Mfanyakazi alikufa katika mazingira kiutata mara tu alipofichua kashfa ya Loliondo..

Mzee Sabodo kwa kuvunja kongwa la uoga katika kusupport demokrasia ya nchi hii. Kitendo chake cha kuchangia CDM ilhali yeye ni CCM. Hii imenipa kuamini kuwa hata biashara anazofanya ni safi, zingekuwa zimepinda kama za wenzake kina Subhash Patel & asingethubutu.
 
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
13,780
Likes
8,518
Points
280
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
13,780 8,518 280
1. Kardinali Rugambwa (kardinali wa kwanza mwafrika).
2. Rashid Matumla (bingwa wa dunia ngumi WBO).
3. David Msuguri (kiongozi wa vita vya kagera na kufanya Tz kuwa nchi pekee Afrika kupigana na nchi nyingine na kushinda).
3. MM Mwanakijiji (mwanaharakati wa demokrasia na maendeleo asiyeogopa wala kuchoka).
4. Mbaraka Mwishehe,Marijani Rajabu,Tx Moshi na Banza stone (hawa walileta mapinduzi makubwa ya muziki nyakati zao).
 
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
13,355
Likes
720
Points
280
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
13,355 720 280
Tundu Antipas Mugwai Lissu-shujaa na mtetezi mkuu wa watu wanaoishi maeneo ya mgodi aliyeanika uovu wa fukiafukia ya Bulyanhulu. Amekamatwa na kufungwa na kuwekwa korokoroni mara kadhaa kutetea wanyonge hao.

Ametumia taaluma yake ya sheria kutetea waathirika wa migodini huko mahakamani ingawa kwa sasa ni mwanasiasa lakini kwa makubwa aliyofanya kutetea wanyonge anastahili kuwa shujaa wa wanyonge Tanzania.
 
Mr.Professional

Mr.Professional

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
1,601
Likes
11
Points
135
Mr.Professional

Mr.Professional

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
1,601 11 135
Mwingine ni General Kombe kama sijakosea alikuwa ni mtu wa usalama wa taifa na mwanajeshi mstaafu walimuua kimazabe wkt akienda Arusha japo alishuka kwenye gari na kunyoosha mikono juu kuwa amejisalimisha. Kisa alikuwa na siri nyingi za nchi na wakahofia anawapa wapinzani huku akiwa ktk mpango wa kuingia ktk siasa.
 

Forum statistics

Threads 1,237,145
Members 475,462
Posts 29,279,525