Wafanyabiashara Mbeya wafunga maduka kupinga mashine za TRA

Wafanyabiashara Mbeya wafunga maduka kupinga mashine za TRA

Bado Arusha tuna wasubili, huu ni wizi yaani hivyo vidude vyao hapo kenya unaweza kuvipata kwa 150000 lakini hapa kwetu unaambiwa lakini nane halafu lazima ununue kutoka kwa watu wao...yaani ni kama biashara ya vizibiti mwendo..

Mfumo wa kenya ni tofauti na wetu ndg ni maana wakenya wanampango wa kubadilisha na kuendana na technologia mpya kama ya tz.huwezi ukaagiza special brand ya gari kiwandani ukapata kwa bei ndogo.kinachotakiwa ni elimu lakini mashine ni nzuri hata mimi natumia
 
mbona kama hujui unachoongea? Lazima siyo mtu wa mbeya wewe. Mbeya wana akili sana za kufikiria
kigumu chama cha mapinduzi,zidumu fikra potofu za mwenyekiti kwani ni fikra sahihi
tumethubutu, tumeshindwa,tujipange upya.
 
Mbeya wana akili sana za kufikiria

Lakini sio wewe unaeinajisi Mbeya kwa kufikili ukitumia tumbo. Umejiridhisha kupita kiasi ingawa ukweli unaujua kwa lengo la kuntafutia ban hapa Jf
 
SWALI KWA wana MBEYA:-
hivi mita za tanesco huwa tunapewa bure au tunauziwa?
 
Nahisi kuna iupotoshaji kwa vijana. Mashine za Risiti za TRA wanaotakiwa kuwa nazo ni wafanyibiashara wenye mauzo ya kuanzia 14,000,000= kwa mwezi sasa wafanyibiashara ndogondogo wameingiaje?
Ni milioni 14 kwa MWAKA siyo kwa mwezi
 
SWALI KWA wana MBEYA:-
hivi mita za tanesco huwa tunapewa bure au tunauziwa?

mita zinauzwa na tanesco na hela inainufaisha shirika ila hii ya tra wamepewa tenda na wanauza kwa bei ya juu sana
 
Wadau,

Nipo mwanjelwa njia ya mfikemo, vijana wanapita kwenye maduka na kuwaagiza wafanyabiashara wa maduka kufunga maduka yao ili waanze kufanya fujo kupinga agizo la kuwaondoa wasifanye biashara barabarani.

Nitawajuza zaidi maana tayari makelele yameshaanza.
----------------------------------------------------

ni kweli nawapongeza sana wana mbeya kwa kugomea mpango huo wa kifisadi kwa sababu haiwezikani mtu awe na mtaji wa laki tatu halafu anunue machine kawa sh.milion moja pia nani ambaye hajui ufisadi unao fanywa na TRA kwa sababu kila mfanya kazi wa TRA ni milionea wana mbeya musikubali gomeni mpaka kielewkee
 
Tuko kwenye mkutano lakini wafanyabiashara wamegoma kuendelea na mkutano mpaka waliokamatwa waachiwe,RPC ameamrisha watolewe haraka....
 
SWALI KWA wana MBEYA:-
hivi mita za tanesco huwa tunapewa bure au tunauziwa?

Kinachogomba hapa ni uharaka wa biashara ya hiki kielectronic cha kutolea lisiti na bei yake mbulula wewe. kumbuka kwamba Mita za Tanesco mtu kwa hiyari yake hujipanga kwanza na kuamua kuingiza umeme nyumba yake, la sivyo mwendo wa kibatali, mtu haamrishwi kwamba kama umeshindwa kuweka umeme funga nyumba yako, kama ilivyo kwa hivi vielectronic ambvyo sisi wenye mtaji midogo tumeambiwa tufunge maduka yetu ifikapo tarehe 15/11/2013.
 
mita zinauzwa na tanesco na hela inainufaisha shirika ila hii ya tra wamepewa tenda na wanauza kwa bei ya juu sana
Toa fact isiishie kusema tu bei ya juu sana. Hii haitoshi na kupewa tenda siyo kosa,

 
sasa naona watanzania tuanza kuamka na kuona mbele kwani tumechoshwa na dhuruma za watu wachache kwani nani ambaye hajui ufisadi unaofanywa na TRA kila mfanya kazi wa TRA ni milionea hata kama kapata kazi jana, halafu sasa hivi eti wanakuja na mbinu mbadala wa kuwaibia wafanya biashara wadogo kama vile machinga na mama ntilie kwann hizo machine wasizipeleke migodini haingiii akilini niwe na mtaji wa laki tatu then nikanunue machine ya milioni moja tumechoka na ufisadi wenu....
 
ni kweli nawapongeza sana wana mbeya kwa kugomea mpango huo wa kifisadi kwa sababu haiwezikani mtu awe na mtaji wa laki tatu halafu anunue machine kawa sh.milion moja pia nani ambaye hajui ufisadi unao fanywa na TRA kwa sababu kila mfanya kazi wa TRA ni milionea wana mbeya musikubali gomeni mpaka kielewkee

Hata wewe unapotosha watu mtu anayetakiwa kununua ni mwenye mauzo ya 14Million kwa mwaka.pia hiyo pesa wanarudishiwa kupitia majesho ya kodi.
 
barabara ya Mbeya-Zambia imefungwa,mabomu yanaendelea kupigwa!!!!
 
watu kulipa kodi hawataki lakini bado wanahitaji huduma muhimu, sasa sijui hiyo serikali itatoa wapi fedha kama si kwenye makusanyo ya kodi..
 
Mita ya Tanesco ni shilingi ngapi? na nani azisambaza

mwafrica mbona mgumu kuelewa? tanesco ni shirika la umma mita wanaagiza wenyewe na wanaziuza wenyewe hata kama wanapata faida kutokana na biashara ya mita italinufaisha shiraka na hizi mashine za tra kuna watu wamepewa dili ndio wanatuua watanzania.
 
Hata wewe unapotosha watu mtu anayetakiwa kununua ni mwenye mauzo ya 14Million kwa mwaka.pia hiyo pesa wanarudishiwa kupitia majesho ya kodi.
...unaelewa logic ya hapo BOLD?maana yake mashine hiyo ni ya TRA na ni TRA inayonunua lakini mfanyabiashara huyu mdogo analazimishwa aikopeshe TRA malaki hayo ili TRA ije kumlipia baadae, swali la kujiuliza...je ni halali kwa serikali kupitia TRA kuwalazimisha wafanyabiashara hawa hohehae kuikopesha TRA kwa lazima na kwa muda walioamua TRA bila kuwa-consult hao wanaotaka wawakopeshe?...
 
Back
Top Bottom