Wafanyabiashara Mbeya wafunga maduka kupinga mashine za TRA

Wafanyabiashara Mbeya wafunga maduka kupinga mashine za TRA

Kwanza hizo mashine ni za TRA, zinapelekwa kwa wafanyabiashara kwaajili ya matumizi ya TRA. Hivyo wafanyabiashara walistahili kupewa bure, siyo huo wizi wanaowafanyia. Hongereni sana Wanambeya, labda ninyi ndiyo mtakaotukomboa Watanzania wote maana nchi hii kuna mambo ya kipu.mbavu kabisa yanafanywa na taasisi za umma lakini wananchi tumebakia kusema 'hewala', kama vile tuliumbwa bila akili.

Nahisi kuna iupotoshaji kwa vijana. Mashine za Risiti za TRA wanaotakiwa kuwa nazo ni wafanyibiashara wenye mauzo ya kuanzia 14,000,000= kwa mwezi sasa wafanyibiashara ndogondogo wameingiaje?
 
Taarifa nilizozipata kutoka kwenye chanzo changu huko mkoani Mbeya ni kuwa kuna mapambano kati ya wafanya biashara na polisi baada ya TRA kulazimisha wafanyabiashara watumie EFD bila kujari mtaji wao...
Bravo CHADEMA - Matunda ya elimu ya URAIA.
 
Wether mimi ni mpu-mbavu au wewe na familia yako, hayo mimi sijui. Tunaongelea points na kila mmoja alinde point yake kwa kutumia nguvu. Serikali yako inakataa kuongea na wafabiashara wa Mbeya kuhusu kukataa kutumia machine?! Mbeya Wasitumie na wengine wote watumie?! Weka akili hapa na ujibu kwa kutumia akili

Unachopaswa kujua ni kwamba Mbeya wana akili ndoyo maana wamewakataa maccm wanaota kuwatawala watanzania kama mazombi kama wewe.
 
Labda swali moja ulilotakiwa kujiuliza ni, 'Je, watu wengine wote wakiwa waji-nga au wap.umbavu au kwa uji.nga wao wakawa wamekubali jambo la kiji.nga au la kip.umbau, basi na wengine wote wafuate wale waji.nga au wap.umbavu wengi waliokubali matendo ya kip.umbavu?'. Kwangu mimi ni upumb.avu mkubwa wafanyabiashara kukubali kulipia ile simple machine TZS 1.5 million. Ni upumb.avu kabisa. Kama wametokea wenye akili wachache wakaujua upumb.avu huo ni lazima waungwe mkono na kupongezwa.

Yaani, Dunia nzima inaendeshwa kwa Kodi. Hata huo mtambo unaondikia hapo umetengenezwa kwa kodi watu wenye akili na kufirikia. Ukiwa mjina na m.pumbuvu huwezi kulipa kodi hata siku moja. Kilichotakiwa hapo ni kuungana kwa wafanyabiashara na wenzao wote kutafuta namna nzuri ya kupia kodi na si kugoma au kufanya fujo. Hiyo ndo naita u-pumbafu mkubwa sana. Na Mbeya kama Mbeya pekee haiwezekani ikagoma isikilizwe wakati wengine hata habari hawana. Ukigoma kwa mtindo huo ni u-upumbavu. Umenipata? Naamini nawewe si mpumbafu mwenzao au kama ulikuwa sasa utaacha upu-mbafu wako
 
Wether mimi ni mpu-mbavu au wewe na familia yako, hayo mimi sijui. Tunaongelea points na kila mmoja alinde point yake kwa kutumia nguvu. Serikali yako inakataa kuongea na wafabiashara wa Mbeya kuhusu kukataa kutumia machine?! Mbeya Wasitumie na wengine wote watumie?! Weka akili hapa na ujibu kwa kutumia akili

Unachopaswa kujua ni kwamba Mbeya wana akili ndiyo maana wamewakataa maccm wanaota kuwatawala watanzania kama mazombi kama wewe
 
Laptop mpya ni laki nne ila

Microsoft Windows 7 ni $220
Microsoft Windows 8 ni $120
Microsoft Office 2013 Proffessional ni $400
Antivirus ni $50

Hapo bado hujaweka softwares nyingine kulingana na mahitaji unayoyataka. Lakini pia fahamu kuwa laptop ya shilingi laki nne haiwezi dumu kwa muda mrefu kama inatumika muda wote. Ndio maana laptop zilizo imara bei yake si chini ya 1.3M.

My take: Usipende kulinganisha vitu usivyovijua. Kama hizo mashine ni gharama basi toa uthibitisho wa kwa nini hazipaswi kuwa bei hiyo na siyo kulinganisha na kitu ambacho haviendani. Fahamu kuwa kompyuta ni mashine tu ambayo inafanya kazi kulingana na programs ulizoweka kwa maksudi ya kazi ulizokusudia. Waweza nunua laptop kwa lakini nne lakini program ya kukuwesha ufanye kazi yako ukanunua kwa dola $100,000.00

Sasa hoja yako hapa ni ipi? Kwamba unakataa huwezi pata ngamizi na softwares zake muhimu kwa bei hiyo? Pia unatakiwa kujua Ngamizi ni kama simu za mkononi. Wakati wewe unazungumzia OS genuine ya dola hizo mwenzio anatumia hiyo hiyo kwa shilingi elfu 40 na kazi zinapiga.
Labda tuambie ni sofware ipi inasapoti hizo mashine na bei gani? Ila jua ngamizi kwa bei hiyo unapata.
 
Bravo CDM - Matunda ya elimu ya URAIA.
Bado Arusha tuna wasubili, huu ni wizi yaani hivyo vidude vyao hapo kenya unaweza kuvipata kwa 150000 lakini hapa kwetu unaambiwa lakini nane halafu lazima ununue kutoka kwa watu wao...yaani ni kama biashara ya vizibiti mwendo..
 
Unachopaswa kujua ni kwamba Mbeya wana akili ndiyo maana wamewakataa maccm wanaota kuwatawala watanzania kama mazombi kama wewe

Mbeya hawajawahi kukataa CCM. Majimbo mawili tu kati ya kibao ya Mbeya yana Chadema. Kwa kutumia akili ya chekechea tu, utasema Mbeya wamekataa CCM?
 
Mkuu,
Si vema ukawa mtu wa kukurupuka. Hivi kuna benki ulishakwenda ukakuta wanatumia hizo mashine? Nachotaka kukuelimisha ni kuwa si kila transaction inaweza kufanyika kwenye hizo mashine. Makampuni ya simu kama zilivyo bank yana centralised systems ambazo zinacontrol transanctions ambapo kodi zote zinakuwa automatic deducted na hizo system. Moja ya kazi za IT Auditors ni pamoja na kukagua mambo haya. Nadhani ni vema ungejikita kwenye bei ya hizo EFD badala ya kukaa kulinganisha na makampuni ya simu ambayo ni vigumu kutumia hizo EFD.

Rubbish! sorry.

Kama kweli makampuni ya simu yana centralised system kwa ajili ya kodi, imekuwaje Tanzania inakusanya kodi kidogo kuliko sehemu nyingine ambapo turnover (makampuni ya simu) iko juu ?

Mfano idadi ya wajeta wa Vodacom peke yake wanazidi population yote ya Rwanda, now compare kodi ya makampuni ya simu (cummulatively) kati ya Tanzania na Rwanda? Au mfano kati ya Vodacom na Safaricom (Kenya). Where was that system unayosema hadi tunaambulia kodi kidogo?

Yes, mechanisms i.e tools za kukusanya kodi zinaweza kuwa tofauti kati ya sector na sector, lakini hoja hapa ni 'fairness'. Bado nasimamia hoja yangu.
 
Wewe ndiyo mwongo kabisa. Ni turnover ya TZS 14,000,000 kwa mwaka siyo kwa mwezi.

Turn over/gross sales ya Tsh 14 m kwa mwaka mbona biashara ndogo. At profit margin of 20% hii sawa na tsh 2.8 m or roughly 250000 per month, faida. Hapo bado hajalipa pango. No no no ! Hapa civil disobedience hadi kieleweke.
 
Yaani, Dunia nzima inaendeshwa kwa Kodi. Hata huo mtambo unaondikia hapo umetengenezwa kwa kodi watu wenye akili na kufirikia. Ukiwa mjina na m.pumbuvu huwezi kulipa kodi hata siku moja. Kilichotakiwa hapo ni kuungana kwa wafanyabiashara na wenzao wote kutafuta namna nzuri ya kupia kodi na si kugoma au kufanya fujo. Hiyo ndo naita u-pumbafu mkubwa sana. Na Mbeya kama Mbeya pekee haiwezekani ikagoma isikilizwe wakati wengine hata habari hawana. Ukigoma kwa mtindo huo ni u-upumbavu. Umenipata? Naamini nawewe si mpumbafu mwenzao au kama ulikuwa sasa utaacha upu-mbafu wako
Hata kama Mbeya hatutafanikiwa kuupinga ufedhuri huu wa kuibiwa mchana kweupe kwa kurazimishwa kielectronic cha shs 800,000/=lakini tumethubutu historia itatukumbuka.
 
Acha fix zisizo za lazima. Umetumia tangu lini ikafika miaka mitano?
Well, kabla ya kuanza kuzitumia tulipewa mafunzo yaliyoendeshwa, kwa pamoja, na staff wa TRA makao makuu na suppliers wa hizi mashine. Hili la kutunza kumbukumbu kwa miaka isiyozidi mitano tuliambiwa na suppliers wenyewe. Sasa kama wewe kiazi unajua tofauti, tueleze.
 
Turn over/gross sales ya Tsh 14 m kwa mwaka mbona biashara ndogo. At profit margin of 20% hii sawa na tsh 2.8 m or roughly 250000 per month, faida. Hapo bado hajalipa pango. No no no ! Hapa civil disobedience hadi kieleweke.

Mkuu Simplemind, tunaouza cement plofit margin haiko huko, lakini MaTRA hajali hilo.
 
...huu ujinga wa kulazimishana biashara za wa kubwa umenikumausha enzi za 'Oko' na 'Speed Gavana'...
 
Mi nashauri TRA waende kwanza Limumba kwa wafanyabiashara ya Sembe wakafunge hizo mashine zao kwanza, maana ile biashara niya pesa mingi na watapata pesa za kutosha.
 
Mbeya hawajawahi kukataa CCM. Majimbo mawili tu kati ya kibao ya Mbeya yana Chadema. Kwa kutumia akili ya chekechea tu, utasema Mbeya wamekataa CCM?



Mbeya ni hapo city we li_ccm...huko kwenu ileje au mwakaleli utasema ni Mbeya...???usingizi wewe!!
 
Kila kitu kina mwisho. Always kila chenye mwanzo lazima kiwe na mwisho wake. Its the matter of time tu.
 
Back
Top Bottom