Wafanyabiashara Mbeya wafunga maduka kupinga mashine za TRA

Wafanyabiashara Mbeya wafunga maduka kupinga mashine za TRA

kanganyoro

Senior Member
Joined
Jun 22, 2011
Posts
127
Reaction score
33
Wadau,

Nipo mwanjelwa njia ya mfikemo, vijana wanapita kwenye maduka na kuwaagiza wafanyabiashara wa maduka kufunga maduka yao ili waanze kufanya fujo kupinga agizo la kuwaondoa wasifanye biashara barabarani.

Nitawajuza zaidi maana tayari makelele yameshaanza.

----------------------------------------------------

wafanyabiashara wamefunga maduka na kukusanyika viwanja vya Mwanjelwa huko mbeya kupinga mashine za Tra.

my take. hizi mashine bei yake ni ml 1.5 ila lap top mpya sh laki nne huu si ufisadi huu?
Wabunge wapo wapi?

Kuna ufisadi mkubwa sana unafanywa na TRA.

Bei ya hizi machine ni juu sana kwa sababu TRA wametoa tender kwa watu wao hivyo huwezi kukwepa ulanguzi wao. Ni kwanini TRA wasiseme aina za machine zinazotakiwa, halafu mtu anakuwa huru kununua anakoweza na baadae unapeleka TRA ili wai-set hiyo machine? Ni kwanini WANAHODHI hizi machine? Bei ya machine haizidi laki 5, lakini hawa TRA kupitia kwa walanguzi wao wanauza machine kwa 1.5 million na kuendelea! Wizi mtupu.

Pili, huu umahiri wa TRA kuwafungia machine wafanyabishara kwa nini hatuuoni kwa makampuni ya simu? Wafanyabiashara wanaweza kabisa kukataa kuweka hizi machine hadi pale makampuni ya simu yatakapofunga machine. Unyonyaji huu ndio tunaona sasa wanataka kutoza kodi Mama ntilie line simu huku makampuni yenyewe yakiachwa. Unyonyaji.
 
Wadau nipo mwanjelwa njia ya mfikemo, vijana wanapita kwenye maduka na kuwaagiza wafanyabiashara wa maduka kufunga maduka yao ili waanze kufanya fujo kupinga agizo la kuwaondoa wasifanye biashara barabarani. Nitawajuza zaidi maana tayari makelele yameshaanza.

Sugu hayupo?
 
Asante Mkuu! endelea kutujuza. ila uwe mwangalifu na hicho Kimwekumweku wasije kukupora au kupotea kutokana na vurugu. Kwenye msafara wa Mamba huwenda na Kenge wamo.
 
wafanyabiashara wamefunga maduka na kukusanyika viwanja vya Mwanjelwa huko mbeya kupinga mashine za Tra.
my take. hizi mashine bei yake ni ml 1.5 ila lap top mpya sh laki nne huu si ufisadi huu?
Wabunge wapo wapi?
 
hapo sugu na silinde wamemwaga sumu hawataki halmashauri ya jj la mbeya lipate mapato
 
Mkuu sio kuwaondoa barabarani tu , bali wanapinga hz mashine za tra kwamba zinawaumiza , na hawana pesa ya kununua hiz mashine kwani hata miraji yao ni midogo !!!tutawajuza zaidi
 
Serikali inaona raha tu kutukamua wafanya biashara wadogo,huku wafanya biashara wakubwa wakisamehewa kodi!
What a hell is ths?
 
Wafanyabiashara wamekusanyika,Polisi wanatngaza tuondoke maduka yamefugwa,hali ni tete,nitawajulisha
 
hapo sugu na silinde wamemwaga sumu hawataki halmashauri ya jj la mbeya lipate mapato
...Sio Sugu wala Silinde anayehusika na hili, ni Wafanyabiashara wenyewe wadogowadogo ambao kutoa sehemu ya kamtaji kao kadogo eti ili wanunue mashine za VAT kwa shilingi 1,200,000/= ni kuwaua wao na watoto wao, nawaunga mkono.Haiwezekani mtu mwenye mtaji wa Million 3 eti atoe fedha hizo kwa ajili ya mashine, otherwise TRA iwapatie mashine hizo bure, from there wafuatilie VAT zao..
 
Kuna ufisadi mkubwa sana unafanywa na TRA.

Bei ya hizi machine ni juu sana kwa sababu TRA wametoa tender kwa watu wao hivyo huwezi kukwepa ulanguzi wao. Ni kwanini TRA wasiseme aina za machine zinazotakiwa, halafu mtu anakuwa huru kununua anakoweza na baadae unapeleka TRA ili wai-set hiyo machine? Ni kwanini WANAHODHI hizi machine? Bei ya machine haizidi laki 5, lakini hawa TRA kupitia kwa walanguzi wao wanauza machine kwa 1.5 million na kuendelea! Wizi mtupu.

Pili, huu umahiri wa TRA kuwafungia machine wafanyabishara kwa nini hatuuoni kwa makampuni ya simu? Wafanyabiashara wanaweza kabisa kukataa kuweka hizi machine hadi pale makampuni ya simu yatakapofunga machine. Unyonyaji huu ndio tunaona sasa wanataka kutoza kodi Mama ntilie line simu huku makampuni yenyewe yakiachwa. Unyonyaji.
 
Wafanya biashara wamefunga maduka vipi wafanyakazi wanaokatwa PAYE kubwa,wakienda dukani wanakutana na VAT
serikali sikivu waangalieni wafanya kazi jamani wanalipa kodi utazani ni mateka kwenye nchi nyingine.
 
Kuna ufisadi mkubwa sana unafanywa na TRA.

Bei ya hizi machine ni juu sana kwa sababu TRA wametoa tender kwa watu wao hivyo huwezi kukwepa ulanguzi wao. Ni kwanini TRA wasiseme aina za machine zinazotakiwa, halafu mtu anakuwa huru kununua anakoweza na baadae unapeleka TRA ili wai-set hiyo machine? Ni kwanini WANAHODHI hizi machine? Bei ya machine haizidi laki 5, lakini hawa TRA kupitia kwa walanguzi wao wanauza machine kwa 1.5 million na kuendelea! Wizi mtupu.

Pili, huu umahiri wa TRA kuwafungia machine wafanyabishara kwa nini hatuuoni kwa makampuni ya simu? Wafanyabiashara wanaweza kabisa kukataa kuweka hizi machine hadi pale makampuni ya simu yatakapofunga machine. Unyonyaji huu ndio tunaona sasa wanataka kutoza kodi Mama ntilie line simu huku makampuni yenyewe yakiachwa. Unyonyaji.
Na yote ni kwa sababu hatuna bunge.
 
alafu wakuu kuna jambo linaniumiza sana akili.
kwanini sioni mrejesho wa hizi kodi serekali wanazokomalia?
leo hii nikiugua kama sina hela ya kwenda private hospital ni kwamba hospital za serikali hamna huduma,dawa,vifaa vya kupimia.
mtoto wangu hadi nimpeleke private school ndio apate elimu bora.
hakuna usafiri wa umma ambao unatokana na kodi nazolipa.
embu nielewesheni
 
Kuna ufisadi mkubwa sana unafanywa na TRA.

Bei ya hizi machine ni juu sana kwa sababu TRA wametoa tender kwa watu wao hivyo huwezi kukwepa ulanguzi wao. Ni kwanini TRA wasiseme aina za machine zinazotakiwa, halafu mtu anakuwa huru kununua anakoweza na baadae unapeleka TRA ili wai-set hiyo machine? Ni kwanini WANAHODHI hizi machine? Bei ya machine haizidi laki 5, lakini hawa TRA kupitia kwa walanguzi wao wanauza machine kwa 1.5 million na kuendelea! Wizi mtupu.

Pili, huu umahiri wa TRA kuwafungia machine wafanyabishara kwa nini hatuuoni kwa makampuni ya simu? Wafanyabiashara wanaweza kabisa kukataa kuweka hizi machine hadi pale makampuni ya simu yatakapofunga machine. Unyonyaji huu ndio tunaona sasa wanataka kutoza kodi Mama ntilie line simu huku makampuni yenyewe yakiachwa. Unyonyaji.

I second you mkuu!
Wakubwa TRA wanakula na kipofu huku wanamshka mkono.
 
Naskia mabomu yameshaanza kurindima huko
 
Ni vizuri kuelewa hii kitu ili wafanyabiashara wajue wanasimama wapi? Hofu yangu ni TRA kutenda haki kwa mujibu wa maelezo haya hapa chini ili wasisumbue wafanyabiashara wadogo.Badala ya kufuata misingi ya sheria unakuwa mwanya wa rushwa.Haya maelezo hapa chini ndio msingi wa hiyo operation wawaambie maafisa wao wasionee mtu wakaleta bifu na umma bila sababu.

Tanzania Revenue Authority will start to implement the second phase of Electronic Fiscal Devise (EFD) in 2013 with the aim of boosting revenue collections and simplify tax administration. Phase will include non VAT registered traders who have a turnover starting from TSHS 14 million onwards.

Tanzania Revenue Authority (TRA) introduced the use of Electronic Fiscal Device for issuing receipts and invoices for every sale made. The System was planned to be implemented in two main phases. The implementation of phase one begun in July 2010, involving only VAT registered traders.

The Second Phase is intended to cover non VAT registered traders. Implementation of the second phase of EFD shall include the following groups;

i. Persons who are not VAT registered with a turnover ranging from TSHS 14 million and above per year;

ii. Traders trading in the Region's prime areas, identified on the basis of rent payable;

iii. Traders dealing with selected business sectors such as Spare Parts, Hardware, Mini Supermarkets, Petrol stations, Mobile phone shops, Sub wholesale shops, Bar and Restaurants, Pharmaceutical Stores; Electronic Shops etc.


The system is on going and the Authority shall gradually be registering traders basing on traders business prosperity, experience and capacity
 
Ujambazi wa Maccm mchana kweupe Mabomu ya machozi yanalindima mfurulizo hapa maeneo ya Mama John Mbeya, Landcruser za polisiccm zinalanda mitaani kupalilia dhuruma ya Maccm kwa wanambeya na watanzania kwa ujumla. Ajabu mtaji wa mtu ni Tshs 1,000,000/= ili uendeshe biashara Tz lazima kwanza ununue kielectroni cha kutolea lisiti cha Tshs 860,000/= hivyo kujikuta utakuwa na mtaji wa Tshs 140,000/= wakuendeshe biashara yako.
 
Back
Top Bottom