Vipigo vya Machinga Mwanza ni kama kwa Makaburu

Vipigo vya Machinga Mwanza ni kama kwa Makaburu

Achana na machinga, kuna siku nilikuwa zangu pale posta cone tower, kulikuwa kuna askari polisi wakitimuana na bodaboda, ile staili aliyetumia yule polisi ya kumuonya yule boda boda si sawa. Baaba ya kufukuzwa na askari kule chini ferry bodaboda akawa anakimbilia juu kumbe huku juu kuna askari alikuwa amepaki na bonge rungu ilekukatiza tu pale usawa na jengo la ardhi jamaa alikula bonge rungu likalia kabisa tiii!! kwenye mgongo jamaa akayumba akayumba akayumba tena na kusepa na pikipiki yake huku akiwa ameshikilia mgongo wake kwa maumivu.
Nimecheka kinoma kama mazuri
 
Wakazi tumefurahia hatua ya kuwaondosha Machinga na sasa tunatembea bila kugongana au kulazimika kupita njia za magari/bodaboda. However, hatufurahishwi na brutality ya Askari wa Jiji.
 
Jamani tufike mahala tuambiane ukweli,si kila jambo serikali inapofanya tulaumu hapana...!wamachinga ni moja ya watu wabishi sana na hawataki kutii sheria.Wao kila penye fursa hufanya ni eneo la biashara hii si kweli kama nchi,ni lazima tuwe na mpango endelevu kwa mustakabali wa nchi yetu.Sometimes mgambo hupigwa na kuuawa na machinga haohao mnaowatetea.
Refer kauli ya mungu kuwa wasibugudhiwe wapiga kura wake.over
 
Magufuli kabla ya kuwa rais alisema utawala wake yeye hakutakuwa na askari wa Mgambo na akasisitiza hawo jamaa watafute kazi nyengine kabla hajawa rais sasa kumbe ilishindikina? Bado wanaendelea kupiga wananchi kinyama?
Hii ndio inch ya wadanganyika Zilongwa Mbali Zitendwa Mbali.
 
Wapigwe tu,hatuna namna, na ninasema wapigwe. Na mtapigwa.... Maneno ya Mh Pinda bado yanaishi, msimamo wa serikali,maana aliyatoa ndani ya kikao cha Bunge
 

Hivi leo hawa machinga wa Mwanza waliokuwa wakimshangilia mtukufu miezi miwili
iliyopita leo wanajisikiaje wakiuguza majeraha kwa kipigo walichotembezewa?
Kweli wajinga ndio waliwao...!​

Wajinga ndio waliwao, haya mmeshatandikwa what next? Hasira zenu zipelekeni kwenye sanduku la kura mura...[emoji1] [emoji1] ..
 
Kweli inatakiwa watu kuoneana huruma mtu hela anaitafuta kwa shida jua limewaka biashara yenyewe inatembezwa hujui utapata sh. ngapi maisha yamekuwa magumu vitu vinapanda bei sasa mtu anatumia uwezo wake wakuzungusha ujasiliamali wake bado unamwadhibu vibaya ikumbukwe pia hawa nao ni watu nao wanahitaji maisha mazuri, pia hebu hata serikali ijaribu ikae iwasikilize wanachotaka na iwajengee mazingira rafiki kutokana na hicho wanachofanya tuone kama haya yatatokea.
Ndugu yangu hii nchi kama imelaaniwa! Hebu niambie ni kitu gani kimeshindikana kufanya machinga complex active?! Mkuu wa mkoa yupo, Meya yupo! Ila wanashindwa organise soko litumike! Hii sio laan--? Ni sawa mtu unapewa chakula kwenye sahani unaamua kuweka chini ili ule! Sasa nje ya office ya mkuu wa mkoa ndio pamekuwa gulio!
 
Siasa ndo zinasababisha yote haya,walitolewa mkuu kawaludisha,sahz wanatolewa tena na kipigo juu.
 
Jamani tufike mahala tuambiane ukweli,si kila jambo serikali inapofanya tulaumu hapana...!wamachinga ni moja ya watu wabishi sana na hawataki kutii sheria.Wao kila penye fursa hufanya ni eneo la biashara hii si kweli kama nchi,ni lazima tuwe na mpango endelevu kwa mustakabali wa nchi yetu.Sometimes mgambo hupigwa na kuuawa na machinga haohao mnaowatetea.
Hivi unatambua walirudi barabarani kutokana na kauli ya nani?
 
Mnaotetea hao Chhinga muelewe Chinga ndo wameazisha vurugu kwa kuwapiga Mgambo na wamemuumiza sana hadi kupelekwa hospitali akiwa Mahututi.

Kwa hiyo ni ruksa kwa askari kulipa kisasi? Yule kijana anaonekana amepiga magoti kutii amri kwani apigwe namna ile?
Askari anayetumia weledi hawezi kulipa kisasi kwa mtu mwingine eti kwa vile kuna mtu kampiga mwenzie. Wale askari waliuwawa Mbagala ingekuwa hivyo si nao wangesimama barabarani na kuua raia kwani wenzao wameuwawa?
Ulinganisho wako hauko sawa mkuu
 
Jamani tufike mahala tuambiane ukweli,si kila jambo serikali inapofanya tulaumu hapana...!wamachinga ni moja ya watu wabishi sana na hawataki kutii sheria.Wao kila penye fursa hufanya ni eneo la biashara hii si kweli kama nchi,ni lazima tuwe na mpango endelevu kwa mustakabali wa nchi yetu.Sometimes mgambo hupigwa na kuuawa na machinga haohao mnaowatetea.
We mpuuzi sana aliyeruhusu wafanye biashara ni Muheshimiwa Rais mwenyewe kwa kauli yake na Makamu wa Rais akakazia halafu unasema tuambiane ukweli upi
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom