Ukitaka kwenda kuishi Marekani inabidi ujipange

Ukitaka kwenda kuishi Marekani inabidi ujipange

Vipi kuhusu scholarships za PhD Mkuu, upatikanaji wake? Sema shida ya US unasoma PhD miaka karibia mitano. Nikifikiria hapo ndio napata shida. Wakati Norway unapiga kwa miaka mitatu tu. Nchi nyingine za Ulaya ni 4 years.
Sass mkuu kwa 5yrs si ndio unapata wassa mzuri wakupiga kazi.. maana student visa unaruhusiwa kufanya kazi japo kwa limit ya masaa kadhaa..!

Na baada ya kumaliza , unapewa ruhusa ya kufanya internship/Training kwa miaka kadhaa pia!



Scholarship za Canada ni nzuri zaido kama target yako nikupata Permanent residence kwa haraka ,

Ukisoma miaka 2, unapewa work permit ya 2yrs
Ukisoma 3yrs unapewa work permit ya 3yrs..

Na baada ya kuhitimu chuo kupata kazi ni rahisi, na ukishapata kazi permanent, ni rahisi ku apply PR
 
Kwa sasa USA inahitaji wafanyakazi kila eneo. Yani waMarekani wamegoma kufanya kazi.. kwa hio yani ni tofauti sana na Tz.. hapa kazi ni nyingi na wafanyakazi ni wachache

Bongo pia kungekuwa na uhaba wa namna hii, maendeleo ya nchi yangeongezeka mara dufu, maana watu wasingekosa kazi za kufanya!,

Duuh ..! itakuwa imechangiwa zaidi na Covid + work from home?
 
Vipi kuhusu scholarships za PhD Mkuu, upatikanaji wake? Sema shida ya US unasoma PhD miaka karibia mitano. Nikifikiria hapo ndio napata shida. Wakati Norway unapiga kwa miaka mitatu tu. Nchi nyingine za Ulaya ni 4 years.
Scholarships zipo japo chache sana.. inabidi upate ambayo watakupa stipends nzuri sana. Manake unalipiwa ada then wanakupa na hela cash ya food, room ,transport etc. Unakuta umetengeneza hela nzuri huku ukiwa unasoma. Sababu hio hela waliokupatia unaitunza kiasi kikubwa unabana matumizi. Pia unafanya na kazi on the side. At the end unapata degree, umepata hela ya scholarship, exposure, na kazi ulifanya ukapata na $$. Mwisho wa siku ni mipango mizuri.

Check websites za stanford.edu na mit.edu nk. Huwa wanatoa scholarships nzuri sana kwa nchi za africa
 
Sass mkuu kwa 5yrs si ndio unapata wassa mzuri wakupiga kazi.. maana student visa unaruhusiwa kufanya kazi japo kwa limit ya masaa kadhaa..!

Na baada ya kumaliza , unapewa ruhusa ya kufanya internship/Training kwa miaka kadhaa pia!



Scholarship za Canada ni nzuri zaido kama target yako nikupata Permanent residence kwa haraka ,

Ukisoma miaka 2, unapewa work permit ya 2yrs
Ukisoma 3yrs unapewa work permit ya 3yrs..

Na baada ya kuhitimu chuo kupata kazi ni rahisi, na ukishapata kazi permanent, ni rahisi ku apply PR
Ahsante mkuu. Sema Canada huwa naona kama ngumu kupata full scholarship. Nyingin unakuta zina cover baadhi tu ya mambo. Then ujilipie mambo mengine. Sasa kwa mie mtu wa Namanyere kupata hiyo pesa ya kuongezea ndipo mziki ulipo. Halafu Canada siku hizi pameanza kuwa pagumu sababu ya immigrants wamekuwa wengi. Watu wa Cadana wanatamani kwenda US. Sasa ndio maana nikaona labda target iwe US moja kwa moja.
 
Scholarships zipo japo chache sana.. inabidi upate ambayo watakupa stipends nzuri sana. Manake unalipiwa ada then wanakupa na hela cash ya food, room ,transport etc. Unakuta umetengeneza hela nzuri huku ukiwa unasoma. Sababu hio hela waliokupatia unaitunza kiasi kikubwa unabana matumizi. Pia unafanya na kazi on the side. At the end unapata degree, umepata hela ya scholarship, exposure, na kazi ulifanya ukapata na $$. Mwisho wa siku ni mipango mizuri.

Check websites za stanford.edu na mit.edu nk. Huwa wanatoa scholarships nzuri sana kwa nchi za africa
Safi sana mkuu ngoja tupambane huenda na sie tukapata. Scholarships za US tamu sana. Yani unakuta ni full package, unapata salio utadhani unafanya kazi. Changamoto kama unavyosema ni ngumu kupata. Ngoja tupambane lakini..
 
Ahsante mkuu. Sema scholarships za Canada huwa naona kama ngumu kupata full scholarship. Nyingin unakuta zina cover baadhi tu ya mambo. Then ujilipie mambo mengine. Sasa kwa mie mtu wa Namanyere kupata hiyo pesa ya kuongezea ndipo mziki ulipo. Halafu Canada siku hizi pameanza kuwa pagumu sababu ya immigrants wamekuwa wengi. Watu wa Cadana wanatamani kwenda US. Sasa ndio maana nikaona labda target iwe US moja kwa moja.
Scholarship zina ushindani mkubwa , kikubwa n kujiaanda kisawa sawa , usifanye tu kama unajaribu bahati nasibu, bali fanya kweli !

Mimi ningemshauri mtu anayetafuta scholarship apply kote ie, US, Canada , UK , EU..
 
Kuna gharama nyingine ujaweka usafiri, chakula, ujalipia umeme, phone bills, internet ili usiboreke, maji hapo ume exclude swala la kunyoa, plus sex
sex sio lazima kwa mtafutaji..labda ka-bia kidgo ili ku-cope na upweke unaosema..je ukitafuta sex kwa mbongo mwenzio ambaye naye ni mhanga sio kwamba ndio option muafaka.
 
Kuna dada alileta uzi akasema nyie mnaoenda marekan eti kule maisha ni magumu sana mwisho wa siku huwa mnarudi hamna kitu zaid ya kuleta stori za mayami na majina ya airport, wengine mnarudi mmevaa viatu aina mbili tofaut kila mguu na kiatu chake
Mkifika mnakuta mlio waacha wamepiga hatua fulan kimaisha mnaanza kudata na wengne wanaamua warud huko huko wakafe na aibu zao

Mi nilibisha sana lakin sijui Kama ni kweli
Kuna wazee walikuja Dsm miaka ya 80s kutoka mikoani je wote walifanikiwa,maisha nu kupambana uwe usa au bongo
 
Uko sahihi.. hii mkwanja upo poa. Pia unaweza fanya kwa contract za miezi hata wiki. Manake unafanya miezi mitatu kwa hospital fulani.. halafu unaenda bongo kwa miezi mingine mitatu kufanya mambo yako huko. Then unarudi USA kupiga dollars.. then Tanzania. Iko very flexible.

Nina MBA na PhD lakini kweli kinachoniingizia ni kazi ya bachelor degree tu. Tena sometimes hata diploma ya 2 years unaweza kuwa travel RN. MBA na PhD nitazitumia soon. Kwa sasa nimeziweka kwa briefcase kwanza.[/B]
Travel RN, kwa lugha ya mtu wa kawaida kabisa, unafanya shughuli gani hasa?
 
"Uende us ukiwa umejipanga professionally" ni ushauri tunaopewa humu.MASWALI: 1.Je ni fani zipi zenye demand kubwa huko? 2.ikiwa mimi nina fani/diploma ya maendeleo ya jamii, sheria, au Hr nitaweza kuajirika? 3.Je siwezi kuwa mjasiriamali huko hata wa kuuza vinyago? 4.vpi nikiwa mpishi
 
"Uende us ukiwa umejipanga professionally" ni ushauri tunaopewa humu.MASWALI: 1.Je ni fani zipi zenye demand kubwa huko? 2.ikiwa mimi nina fani/diploma ya maendeleo ya jamii, sheria, au Hr nitaweza kuajirika? 3.Je siwezi kuwa mjasiriamali huko hata wa kuuza vinyago? 4.vpi nikiwa mpishi
Hata kama umetoka na degree mbili hapa, kule unaenda anza upya kabisa, sababu elimu ya bongo haitambuliki kimataifa,
Ukitoka hapa Unaweza kuajirika kwenye makampuni ya ulinzi, hotelini nk.
 
Daladala USA hakuna mkuu wangu. Ni kampuni moja tu ya serikali ndio inaoperate buses. Mfano let us say ile ya mwendo kasi ndio ingekuwa kampuni pekee ya mabasi dar es salaam nzima.. hakuna mtu binafsi anafanya daladala. Japo watu binafsi wanafanya uber, taxi nk. Hio unaweza sana tu. Japo unahitaji SSN.
SSN ni kitu gani!
 
Kiukweli kitu nimejifunza ni kwamba mtu wa kufanikiwa.. atafanikiwa tu. Iwe ni Tz au USA. Japo kwa mtu kama mimi niliyezaliwa familia ambapo ndugu wote ni maskini.. naamini investments nilizoweka Tz nisingeweza kufanya hivyo kama nisingekuja USA. Na sasa hivi mimi ndio Fogo kupita wote kwa ukoo mzima.

USA mshahara ni mkubwa.. na binafsi matumizi huku nimeyafanya madogo sana sana. Naweza tengeneza usd $12000 kwa mwezi baada ya kulipa taxes.. na nika-save $10000 manake kila mwezi na-save 23million tshs. Sina watoto na sina mke. Main investments ni Tz..

Nilioa mke USA karibu aniue.. na bahati nzuri sikuzaa naye watoto.

USA ni nzuri kuliko Tz ukijielewa, usipoharakisha kuoa au kuzaa sababu watoto USA wana gharama zaidi ya Tz. All in all ni kucheza karata zako tu vizuri. Lakini kama ww hauna mipango, unakata tamaa, ni mvivu na hauwezi ku-sacrifice.. bora ungebakia bongo.. ngoma la huku hadi maisha yakae mkao.. sio mchezo.. ila yakikaa .. una-enjoy.
Mkuu hili tangazo limekaa kimkakati sana,
 
Malengo tu mkuu wangu. Na penye nia pana njia. Japo ili kupata visa kiurahisi.. pata passport hata mwaka mmoja kabla ya kwenda embassy. Itumie kwenda hata kenya hivi.. Huwa wanasema sometimes kama we hata kenya haujafika, kwa nini tukupe visa ya kwenda usa?. Wanaringa sana na visa ya nchi yao wakati watu tukifika huku ni kupigika kweli kweli kwanza kama nyani aliyepigwa marungu kichwani. Ila ndio hivyo.. mambo yakitulia. Yanatulia kwelikweli.
Ukiweza kuvumilia zile shida za mwanzoni then ukatulia ukapata papers mambo yanakaa kwenye mstari. Unaanza kuona utam wa The so called American Dream
 
Back
Top Bottom