Ukitaka kwenda kuishi Marekani inabidi ujipange

Ukitaka kwenda kuishi Marekani inabidi ujipange

Uko sahihi.. hii mkwanja upo poa. Pia unaweza fanya kwa contract za miezi hata wiki. Manake unafanya miezi mitatu kwa hospital fulani.. halafu unaenda bongo kwa miezi mingine mitatu kufanya mambo yako huko. Then unarudi USA kupiga dollars.. then Tanzania. Iko very flexible.

Nina MBA na PhD lakini kweli kinachoniingizia ni kazi ya bachelor degree tu. Tena sometimes hata diploma ya 2 years unaweza kuwa travel RN. MBA na PhD nitazitumia soon. Kwa sasa nimeziweka kwa briefcase kwanza.[/B]

Diploma ya 2 years ni sawa na hii ya kwetu ya 3 years
 
Vijana wa kitanzania,kwa kweli mnatushangaza Sana .Kabla sijakuchambua vizuri kuhusu mada yako,hivi kweli huu ndio mwandiko usio na nukta wa aya?Mm nitaamini vipi mada yako,kama hata kuandika Ni shida?
Kwa hiyo we ukiskia mtu kaenda nje unajua ni msomi unataka aandike kama anajibu mtihani wa kiswahili
 
Wafanyakazi wa McDonalds na Walmart wamepata fursa kujisifu wanaishi Marekani.

Wanaume wazima wameamua kusomea unesi maana kila kona wamebanwa hawapati kazi. Their feminine side ultimately takes control of their lives out of a sheer desperation to survive in a iredeemiably racist, capitalist society.

Hao wanaume wangekuwa TZ wasingefikiria hiyo kazi ya kike hata siku moko.

Dume zima anajisifia yeye registered nurse?!!
We jamaa inawezekana shule umeenda ila hujaelimika na huna exposure. Nenda hospital kubwa kama Muhimbili ulizia kuhusu manesi. Hiyo kozi haina jinsia. Tatizo ni upumbavu wa watanzania wengi kuwa na ujuaji mwingi huku kichwani wakiwa weupe kama ww ulivyo. Kiingereza kingi lakini upumbavu mtupu.
 
Kama unataka kwenda na unajua huna connection ila una muonekano mzuri basi pitia Zanzibar, na Arusha unaweza pata demu la kitasha. Wengi tu wanatafuta wanaume hata kama ni kibibi ukifika kule unatemana nae.
Story tu hizi kisa uliskia kuna waliofanikiwa kupata wamama wa kizungu...uhalisia ni tofauti sana na machalii wa chuga hadi walishaamua wafanye ishu zingine...sasa sembuse wa kutoka mkoani eti uende arusha utegemee utapata bibi/mama wa kizungu? Nimefanya sana kazi chuga hadi kule karatu ambapo ndio gateway ya utalii nafahamu. Na ninawashkaji ambao baba zao wanahotel za kitalii au kampuni za tours na miaka yote wanasaka wazungu wanaishia kuwagonga tu for fun napo uwe unazali na inaishia hapo tu.
 
Story tu hizi kisa uliskia kuna waliofanikiwa kupata wamama wa kizungu...uhalisia ni tofauti sana na machalii wa chuga hadi walishaamua wafanye ishu zingine...sasa sembuse wa kutoka mkoani eti uende arusha utegemee utapata bibi/mama wa kizungu? Nimefanya sana kazi chuga hadi kule karatu ambapo ndio gateway ya utalii nafahamu. Na ninawashkaji ambao baba zao wanahotel za kitalii au kampuni za tours na miaka yote wanasaka wazungu wanaishia kuwagonga tu for fun napo uwe unazali na inaishia hapo tu.
Vijana wa Tanzania wana mawazo ya hovyo sana.
 
Mitoto ya Dar utaijua tuu, wakishindwa maisha wanaanzaga visingizio
 
Ivi ile kesi ya yule binti mbongo aliye mdedisha maza wake inaendeleaje huko US ?
 
Unapata house girl unamlipa laki moja kwa mwezi. USA hakuna mtu anaweza kumlipa yaya labda uwe na hela za wakina Jay z. Utamlipa $5000 kwa mwezi au zaidi
Naona ni kwel maana Kuna ndugu yangu yeye kamuchisha mkewe Kazi abak kulea watoto, na Kuna kipindi Fulani alimchukua ndugu yake huku bongo akampeleka US akawa Yaya, ila Naye alipojanjaruka akaamua kutafuta chimbo Lake,,, so mke ikabdi aache kazi
 
2. Jamii.. sheria, engineering, computer au human resources inabidi uanze upya. Ila kama ww ni medical doctor au nurse tanzania.. kuna njia ambazo unachallenge exams huku then unakuwa nurse. Doctor bado inabidi uweme miaka mingine kama 6 hivi lakini.
Vipi kwa ambao ni walimu je?
 
Anayekupenda kwa dhati.. mtazaa watoto mapema. then gharama za kulea ni kubwa sana. Investments tanzania zinashindwa. Hio ndio nimeona kwa immigrants wengi.
Investment zako bongo nan anasimamia coz umesema ndugu emewakata Ili wasilte mazoea
 
Wafanyakazi wa McDonalds na Walmart wamepata fursa kujisifu wanaishi Marekani.

Wanaume wazima wameamua kusomea unesi maana kila kona wamebanwa hawapati kazi. Their feminine side ultimately takes control of their lives out of a sheer desperation to survive in a iredeemiably racist, capitalist society.

Hao wanaume wangekuwa TZ wasingefikiria hiyo kazi ya kike hata siku moko.

Dume zima anajisifia yeye registered nurse?!!

Waambie Rais na wizara yake,waweke Pay rates za mamilioni kwa manesi,kama hujaona madume yakiingia kwenye unesi hapo Tanzania
 
Kuna dada alileta uzi akasema nyie mnaoenda marekan eti kule maisha ni magumu sana mwisho wa siku huwa mnarudi hamna kitu zaid ya kuleta stori za mayami na majina ya airport, wengine mnarudi mmevaa viatu aina mbili tofaut kila mguu na kiatu chake
Mkifika mnakuta mlio waacha wamepiga hatua fulan kimaisha mnaanza kudata na wengne wanaamua warud huko huko wakafe na aibu zao

Mi nilibisha sana lakin sijui Kama ni kweli
Nadhani huyo dada alikua biased, au hakutoa picha kamili. Niko Marekani kwa kama miaka 12 sasa, nimeona Watanzania walifiofika mbali sana, na wengime mambo yakiwaenda kinyume na matarajio yao, hali hiyo hata wangebaki Tanzania ingekua hivyo hivyo, safari ya maisha kwa kila mtu huleta matokeo tofauti.
Labda nikupe mtazamo wangu kuhusu maisha ya Marekani ambayo ni tofauti na ya kwetu Tanzania kwa karibu kila kitu.
1.Maisha ya Marekani hasa ya hii miaka ya karibuni bila kibali halali cha kuishi Marekani ni tabu tupu, na maaninisha ukiwa na Green Card, Green Card inakuwezesha kufanya kazi, na ukifanya yoyote ile itakuwezesha kuyakidhi maisha yako, kumbuka hata Marekani ina watu wa kawaida kama nchi yoyote ulimwenguni.Kazi ya chini Marekani isiyotaka ujuzi wowote ule itakupa maisha ambayo kazi ya chini Tanzania haiwezi kukupatia. Hutaishi maisha ya kujitanua sana lakini utaishi comfortably.

2. Green Card itakupa nafasi kutokana na uwezo wako au ndoto zako kwenda shule, ukweli ni kwamba mfumo wa Marekani hautambui kabisa vyeti kutoka nchi nyingine nyingi! Inabidi vyeti vyako uvifanyie certification au uanze upya! Hii ni njia rahisi kabisa kubadili maisha yako! Kupata mkopo wa masomo ni kitu rahisi sana, na schorlaships. Kitu kinacho washinda wengi ni kusoma na kufanya kazi, Inahitaji nidhamu ya hali ya juu sana ambayo wengi wa Watanzania hawana.

3. Mfumo wa Marekani hauna ujanja ujanja, bills kama za umeme, maji, simu bima za magari hulipwa kwa wakati unaotakiwa, kuchelewesha kulipa kwa wakati unaotakiwa unaingia kwenye records na unavuruga kabisa historia yako.Hivyo nidhamu yako ya matumizi ya pesa inatakiwa iwe ya hali ya juu mno, wengi wabongo huwa inawashinda.

4.Jambo kubwa nililojifunza kwa miaka yangu kumi na mbili Marekani ni kuwa hawa jamaa wanafanya kazi! Nafanya kazi kiwandani ( Mtaniita mbeba mabox) Lakini kwa kazi hii nimeninunua nyumba Marekani ( midle class area) na kufanya mambo ya msingi Tanzania. Hakuna uvivu au longololo, na yote utakayosema mabaya kuhusu wamarekani, lakini kama kuna kitu nimejifunza hawa jamaa wanafanya kazi, na wakipumzika wanakula maisha.

5. Maisha ya Marekani ni ya kila mtu kuangalia maisha yake, ni nzuri sana na mbaya sana, hasa kwa watu toka Bongo, mtu haangalii umevaa nini, unaendesha gari, unaiishije. Majirani zangu siwajui kabisa, huwa tunapungiana mikono tunapoingia ndani ya magari kwenda kwenye shughuli zako! Hii imenifanya nichukie Bima ya ya kunizika mimi na mke wangu, sitegemei bakuli/Mchango wa mtu yoyote. Hali hii inafanya ukomae na maisha ki kweli kweli.

6. Jambo jingine ambalo litakushangaza kuhusu Marekani ni kuwa nchi imevuta watu kutoka kila nchi, kwa kifupi na ubaya wote unaosikia kuhusu Marekani, bado imebakia ni kimbilio la wengi! Matajiri na maskini! Wenye pesa kutoka China, Ulaya, India, Korea Uarabuni wanakuja kuwekeza, na maskini kama sisi tunakuja kutafuta! Nimefanya kazi na watu toka Brazil, Afghanistan, Japan, UK nk Kila mtu ana sababu zake za kuja Marekani. Na mfumo wa elimu yao bado unavuta watu wa mataifa mengi.

Angalizo! Uje Marekani ukiwa na malengo maalumu, maisha ni popote pale, unaweza kupata unachotaka hata hapo Tanzania.
 
Story tu hizi kisa uliskia kuna waliofanikiwa kupata wamama wa kizungu...uhalisia ni tofauti sana na machalii wa chuga hadi walishaamua wafanye ishu zingine...sasa sembuse wa kutoka mkoani eti uende arusha utegemee utapata bibi/mama wa kizungu? Nimefanya sana kazi chuga hadi kule karatu ambapo ndio gateway ya utalii nafahamu. Na ninawashkaji ambao baba zao wanahotel za kitalii au kampuni za tours na miaka yote wanasaka wazungu wanaishia kuwagonga tu for fun napo uwe unazali na inaishia hapo tu.
Kila mtu na bahati zake, wengi tu nawafahamu walikuwa kwenye tasnia ya utalii Sahiv bongo hawapo wapo zao huko, hata wanawake wa kizungu wengi huwa huku kutokana na upweke kule na ile lifestyle ya Kule so akipata mtu akimuelewa anaondoka nae
 
Nadhani huyo dada alikua biased, au hakutoa picha kamili. Niko Marekani kwa kama miaka 12 sasa, nimeona Watanzania walifiofika mbali sana, na wengime mambo yakiwaenda kinyume na matarajio yao, hali hiyo hata wangebaki Tanzania ingekua hivyo hivyo, safari ya maisha kwa kila mtu huleta matokeo tofauti.
Labda nikupe mtazamo wangu kuhusu maisha ya Marekani ambayo ni tofauti na ya kwetu Tanzania kwa karibu kila kitu.
1.Maisha ya Marekani hasa ya hii miaka ya karibuni bila kibali halali cha kuishi Marekani ni tabu tupu, na maaninisha ukiwa na Green Card, Green Card inakuwezesha kufanya kazi, na ukifanya yoyote ile itakuwezesha kuyakidhi maisha yako, kumbuka hata Marekani ina watu wa kawaida kama nchi yoyote ulimwenguni.Kazi ya chini Marekani isiyotaka ujuzi wowote ule itakupa maisha ambayo kazi ya chini Tanzania haiwezi kukupatia. Hutaishi maisha ya kujitanua sana lakini utaishi comfortably.

2. Green Card itakupa nafasi kutokana na uwezo wako au ndoto zako kwenda shule, ukweli ni kwamba mfumo wa Marekani hautambui kabisa vyeti kutoka nchi nyingine nyingi! Inabidi vyeti vyako uvifanyie certification au uanze upya! Hii ni njia rahisi kabisa kubadili maisha yako! Kupata mkopo wa masomo ni kitu rahisi sana, na schorlaships. Kitu kinacho washinda wengi ni kusoma na kufanya kazi, Inahitaji nidhamu ya hali ya juu sana ambayo wengi wa Watanzania hawana.

3. Mfumo wa Marekani hauna ujanja ujanja, bills kama za umeme, maji, simu bima za magari hulipwa kwa wakati unaotakiwa, kuchelewesha kulipa kwa wakati unaotakiwa unaingia kwenye records na unavuruga kabisa historia yako.Hivyo nidhamu yako ya matumizi ya pesa inatakiwa iwe ya hali ya juu mno, wengi wabongo huwa inawashinda.

4.Jambo kubwa nililojifunza kwa miaka yangu kumi na mbili Marekani ni kuwa hawa jamaa wanafanya kazi! Nafanya kazi kiwandani ( Mtaniita mbeba mabox) Lakini kwa kazi hii nimeninunua nyumba Marekani ( midle class area) na kufanya mambo ya msingi Tanzania. Hakuna uvivu au longololo, na yote utakayosema mabaya kuhusu wamarekani, lakini kama kuna kitu nimejifunza hawa jamaa wanafanya kazi, na wakipumzika wanakula maisha.

5. Maisha ya Marekani ni ya kila mtu kuangalia maisha yake, ni nzuri sana na mbaya sana, hasa kwa watu toka Bongo, mtu haangalii umevaa nini, unaendesha gari, unaiishije. Majirani zangu siwajui kabisa, huwa tunapungiana mikono tunapoingia ndani ya magari kwenda kwenye shughuli zako! Hii imenifanya nichukie Bima ya ya kunizika mimi na mke wangu, sitegemei bakuli/Mchango wa mtu yoyote. Hali hii inafanya ukomae na maisha ki kweli kweli.

6. Jambo jingine ambalo litakushangaza kuhusu Marekani ni kuwa nchi imevuta watu kutoka kila nchi, kwa kifupi na ubaya wote unaosikia kuhusu Marekani, bado imebakia ni kimbilio la wengi! Matajiri na maskini! Wenye pesa kutoka China, Ulaya, India, Korea Uarabuni wanakuja kuwekeza, na maskini kama sisi tunakuja kutafuta! Nimefanya kazi na watu toka Brazil, Afghanistan, Japan, UK nk Kila mtu ana sababu zake za kuja Marekani. Na mfumo wa elimu yao bado unavuta watu wa mataifa mengi.

Angalizo! Uje Marekani ukiwa na malengo maalumu, maisha ni popote pale, unaweza kupata unachotaka hata hapo Tanzania.
Umeongea ukweli vizuri, namba 2 naweka msisitizo sana, watu walifahamu hilo.
 
Back
Top Bottom