Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Lissu ndio alisema watu wananuliwa ndugu..jamaa akaibuka na lawrence masha kama amejiunga jitihada kwa kuona kinachofanywa na magu kama alivyom quote..lissu akarukia hoja ya kibiti..nadhani hakutegemea kama jamaa najua hadi habari za kina masha kuwa walikuwa wapinzani wa magu kwenye kampeni..ndugu fuatilia vizuri

Sent using Jamii Forums mobile app

Katika wapinzani Masha naye ni mpinzani?. Ni opportunist tu
 
Mbona tundu hakujibu hivyo..alijua jamaa haamini assumptions..lete ushahidi ndugu..dunia ya sasa haiendi kwa tuhuma bila ushahidi..watu wa dunia ya kwanza wameshatufundisha..no research no right to speak..uongo wa kina lisu mwisho afrika mashariki

Sent using Jamii Forums mobile app

Ushahidi upi? Kwani ushahidi sio umeuona juzi hizo ndege zinaenda Canada kwa bilion 13 ndege mpya isingetengenezwa kwa bilion 13 ununuzi wa ndege una walakini Tambua kuwa Tundu Lisu hataki kumaliza kila kitu anabakiza mengine kwani bado ana interview nyingi
 
Lissu Jana Akiwa BBC amesema kwamba Alishambuliwa kwa jumla ya Risasi 54, yaani 16 ziliingia Mwilini na 38 zikimkosa.
.....
Sasa Mbona Taarifa ya Lissu inatofautiana na ile ya Chadema Waliyoitoa Mwanzo Kwamba Lisu alishambuliwa kwa jumla ya Risasi 38 kati ya hizo 17 zikiingia Mwilini na 21 zikimkosa?
....
Kwa hiyo Kwa Alichokisema Lisu Jana Ni Kwamba tayari zimeongezeka Risasi zingine 16.

Sent using Jamii Forums mobile app

acha tu-assume tu kwamba kwamba tundu lissu hakushambuliwa kwa risasi bali alijifanyisha. lile shambulizi la siku ile pake dodoma halikuwa halisi ni drama tu za kujitafutia umaarufu wa kisiasa.

bila shaka hapo nafsi yako imefurahi.
 
Hapa ninahasira sana
Lissu na wapambe wako nakuuliza ni faida gani umeipata kuichafua Tanzania hii na kumchafua Rais Magufuli?
Kweli umeshindwa kuelezea hata jema moja alilofanya huyu Rais?kweli tunamponda magufuli lakini sio huko mnakoenda huo sii utamaduni wetu watanzania.
Mh. Lissu alikuwa anahojiwa na BBC Hardtalk siyo na TBC na wala hajachafua nchi wala Rais bali amesema ukweli tupu bila utamaduni wa Watanzania. Bw. Steve maswali yote aliyouliza majibu yake alikuwa nayo na Lissu angeaibika sana angejibu kitanzania.
 
Leo mnaogopa mgonjwa? mara kapwaya, huyo kilaza mkuu sijui angejibu nini kama angehojiwa maana neno la kingereza analolijua ni catalyst pekee.

Mtukufu malaika toka chato hataki kwenda hata UN kuhutubia maana anajua kule New York atakutana na watetezi wa haki za binadamu watamwandama kwa maswali mpaka apagawe.
 
Hakukuwa na ulazima tuchangie gharama kwa asilimia 100. Tungerespond kwa namna yoyote tu inayofaa. Hata kwa kulipia usafiri tu uliompeleka huko na kuhakikisha ana vibali vyote vya kutibiwa kwa uwazi huku tukifuatilia kwa kwaribu maendeleo yake.
Kipindi kile yupo pale kitandani anatembelewa spika angetafuta namna ya live call amsalimu na kumpa ujumbe wa wananchi na raisi kuwa wanafuatilia kwa karibu uhusika wa watendaji wa lile tukio pia wanamtakia heri apone haraka ili arudi mapema nchini aendelee na majukumu yake ya ubunge na kujibu kesi zinazomkabili mahakamani.
Rais alitoa ujumbe kwenye twitter..ila ye umesikia alivyozungumza kwenye interview..alitaka rais aite vyombo vya habari amzungumzie yeye..kweli..
Spika alijitoa sana toka dodoma..mwisho wa siku akaambulia lawama..eti asimamishe bunge kweli..
Bado ikaonekana ye na serikali wamehusika..sasa mtu akikutuhumu unafanyeje..uendelee kujipendekeza? Take your time

Sent using Jamii Forums mobile app
 
la hasha...

Mwandishi wa BBC hayuko upande wa takwimu za serikali wala serikali yenyewe.

kuna kitu kwenye uanahabari na hata kwenye mijadala ya kawaida kinaitwa "devil's advocacy".. ama "devil's advocate," yani mtetezi au wakili wa shetani. Ukitaka kupima na kuelewa uzito na udhaifu wa malalamiko ya Mungu dhidi ya shetani wakati shetani hayupo kujieleza mwenyewe inabidi umbane Mungu juu ya mazuri yeyote ya shetani ambayo umewahi kuyasikia, usikie Mungu anajibuje. Hiyo "devil's advocacy" nadhani sisi tunatumia msemo "kuchokoza mada."

Proof kwamba mwandishi yuko na Lissu sikiliza dakika za mwisho za interview, mwandishi amegeuka ghafla anajenga hoja za malalamiko ya jumuiya za kimataifa dhidi ya Magufuli na kumuuliza TLissu kama anakubaliana nazo, na kama analaani misimamo na sera hizo kandamizi za serikali, na kama akiwa Rais atazifuta.

Exactly....

Wewe ndiye hasa umetazama, ukasikiliza na kuelewa kama Mimi...

Kimsingi, maswali yaliyoulizwa na kujibiwa leo ni yale yale kama yaliyoulizwa na kujibiwa Kyle BBC Swahili Service na Zuhura Yunus...

Kilichobadilika leo ni lugha. Kule ni kiswahili na hapa ni Kiingereza...

My assessment:

Tundu Lissu yuko vizuri sana na sipati picha kama Rais Magufuli angekuwa kwenye hiyo meza na kwa lugha hiyo na kwa maswali hayo....

Naamini huyu Mtangazaji mzungu angekuwa anapigwa bumbuazi jinsi mtu ambavyo angekuwa anapishanisha maswali na majibu....PhD holder!!
 
Nime-note point moja muhimu sana katika interview yake ya Hardtalk ya BBC, Tundu Lissu amesema atarejea nchini iwapo Rais Magufuli atamhakikishia usalama wake kwa masaa 24, kwa kuwa wale waliotaka kumwua hawajakamatwa bado
Sasa anaomba vipi huo ulinzi wa masaa 24 wakati alishamuita dikteta tayari, angekuwa yeye angeweza?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Huyo hajali na hana uchungu na nchi, once a traitor always a traitor.
Sasa anataka kuwa raisi kwenye nchi anayoipaka matope?!
Ataongozaje sasa si itakuwa koloni tena hivihivi tena kwa bei rahisi kabisa ya juisi na biskuti tu
Mwacheni atoe risasi36 alizopigwa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
  • Thanks
Reactions: mmh
The truth is..Lissu is being grilled here, he thinks he has a point, but he is just moving around the bush with no evidence, he tries to reject everything with no critical evidence..thats where I like the interviewer..give concrete evidence not just words like a parrot..[emoji847][emoji847][emoji847]
Kwanza kaongea yaleyale ya kila siku la zaidi kaulizwa ushahidi wa madai yake kashindwa kuthibitisha hata moja.

Hujakosea kumwita Parrot tena wa nyumbani kwa Mhindi anaemuiga mama wa Kihindi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Heheheee tulieni dawa iwaingie
Mzee wa miga anataka kuwapiga ela wazungu tu, chama chake hata ofisi hakina kimepanga kwenye frame! Huku atakuta mswaada wa siasa ushaisha ishakuwa sheria kabisa. Huhuhu. Itaweka hiyo hard talk kwenye flash tu na haitakuwa na ufanisi wowote

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sasa anaomba vipi huo ulinzi wa masaa 24 wakati alishamuita dikteta tayari, angekuwa yeye angeweza?
Ulinzi kwa Raia ni haki yao kikatiba wala si hisani ya Rais. Angalia kwenye mahojiano yote utajua ni kwa nini Lissu anataka kuhakikishiwa usalama wake!
 
Back
Top Bottom