Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Tundu Antipas Lissu on BBC HARDtalk - 21 January 2019

Kajibu vizuri kabisa. Anasema watu wanauawa halafu mtu anasema ni sawa tu kwa kuwa upande wa pili kuna kupambana na ufisadi. Akauliza ni sawa tu watu wauawe kwa kigezo cha kupambana na ufisadi? Masha kama anaona kuna mambo mazuri yamefanywa lakini hajali haki ya watanzania kuishi, basi hayuko sahihi!!
Msingi wa hoja ulitokana na yeye kusema watu wanahongwa ili wajiunge ccm..kaa chini ufuatilie..jamaa akamtolea mfano wa masha..ye akakimbilia kibiti..

Sent using Jamii Forums mobile app
 
kwani mlipompiga risasi mlipata faida gani??

empty set...
 
Leo Lumumba wamewaita hadi waliopo likizo kuja kuongeza nguvu, alichokisema Lisu ndicho alichokisema Mahiga wanakuja kupotosha uma hapa.
 
Msingi wa hoja ulitokana na yeye kusema watu wanahongwa ili wajiunge ccm..kaa chini ufuatilie..jamaa akamtolea mfano wa masha..ye akakimbilia kibiti..
Hapana swali lilianzia kwa Steve yeye akawa anajibu. Ni Steve aliyetaja hao wapinzani 10 na kutolewa mfano wa Masha na si Lissu aliyeleta hoja hiyo.
 
Ukitaka kujadiliana vizuri ondoa chuki kwa MAGUFULI binafsi, na uutazame mfumo mzima tuliorithi ambao ndio unaotengeneza maraisi, la sivyo tutajikuta kazi yetu ni kumlaumu kila raisi aliyeko madarani. Mfumo tulionao hata tungechagua malaika tutaishia kulalamika tu.
 
Mzee wa miga anataka kuwapiga ela wazungu tu, chama chake hata ofisi hakina kimepanga kwenye frame! Huku atakuta mswaada wa siasa ushaisha ishakuwa sheria kabisa. Huhuhu. Itaweka hiyo hard talk kwenye flash tu na haitakuwa na ufanisi wowote
Mbona mkuu wenu analala na mafile na office hatuna

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ununuzi wa ndege kuna ufisadi wa kutisha kwanza ndege zenyewe sio mpya ni mitumba wamepiga 10% cash baada ya kulipa kwa cash ni kweli sio kazi yake lakini kwa kuwa kuna Dili ndiyo maana kashupalia akapiga pesa ndefu na leo hii ndege ni mbovu zinatakiwa kwenda Canada kutengenezwa kwa bilion 13 upo ufisadi mkubwa endapo CAG angeruhusiwa kunusa ununuzi wa ndege kisha apewe uhuru wa kufanya kazi tungesikia maajabu
Mbona tundu hakujibu hivyo..alijua jamaa haamini assumptions..lete ushahidi ndugu..dunia ya sasa haiendi kwa tuhuma bila ushahidi..watu wa dunia ya kwanza wameshatufundisha..no research no right to speak..uongo wa kina lisu mwisho afrika mashariki

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Tusingeweza matibabu yake..

Sent using Jamii Forums mobile app

Hakukuwa na ulazima tuchangie gharama kwa asilimia 100. Tungerespond kwa namna yoyote tu inayofaa. Hata kwa kulipia usafiri tu uliompeleka huko na kuhakikisha ana vibali vyote vya kutibiwa kwa uwazi huku tukifuatilia kwa kwaribu maendeleo yake.
Kipindi kile yupo pale kitandani anatembelewa spika angetafuta namna ya live call amsalimu na kumpa ujumbe wa wananchi na raisi kuwa wanafuatilia kwa karibu uhusika wa watendaji wa lile tukio pia wanamtakia heri apone haraka ili arudi mapema nchini aendelee na majukumu yake ya ubunge na kujibu kesi zinazomkabili mahakamani.
 
Hapana swali lilianzia kwa Steve yeye akawa anajibu. Ni Steve aliyetaja hao wapinzani 10 na kutolewa mfano wa Masha na si Lissu aliyeleta hoja hiyo.
Lissu ndio alisema watu wananuliwa ndugu..jamaa akaibuka na lawrence masha kama amejiunga jitihada kwa kuona kinachofanywa na magu kama alivyom quote..lissu akarukia hoja ya kibiti..nadhani hakutegemea kama jamaa najua hadi habari za kina masha kuwa walikuwa wapinzani wa magu kwenye kampeni..ndugu fuatilia vizuri

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Tundu Lissu anza kuwavulia nguo hao mabwana zako huko huko wakuhemee kisogoni. Kama unaweza kukubali kuhalalisha ushoga ili upate support ya kugombea urais na kwa akili yako ukasahau kama si mila na desturi za hao unaodhani wanaweza kukupigia kura basi ujue wewe si kiongozi. Kiongozi ni yule anaekumbatia matakwa ya watu wake walio wengi no matter what. Binafsi nimechukia mno na hii interview yako na hawa mabwana zako. Tunafahamu siasa za kimataifa na tunafahamu nini kinatafutwa na hao wazungu. Hatutakupa kura ndugu yangu. Hufai hata ubalozi wa nyumba kumi kumi.

Sent using Jamii Forums mobile app

Ushoga alishauhalalisha Mahiga siyo Lissu
 
Back
Top Bottom