Tukio lako la kusisimua ukiwa mdogo

Tukio lako la kusisimua ukiwa mdogo

Aaaanh kabisa siku hizi namuheshimu na kumoenda mke wangu sana, kanizalia watoto safi namshukuru sana, naitwa baba sasa sababu kajitoa ila kapitia mengi sana tangu uchumba vita haikuwa ndogo ati watu hawakuwa wepesi kuachia koloni katukanwa sana kwa simu na text, mails yaani acha tu!!!!!

Sasa pay back time, i promised to be a gentleman!!!!!

ana bahat kwakweli. mwenyezimungu akuepushe na hila za michepuko. tuseme amen!
 
ana bahat kwakweli. mwenyezimungu akuepushe na hila za michepuko. tuseme amen!

Aaaanh labda ana bahati kweli maana saa nyingine unakutana na wadada wakali tu na namba unachukua halafu baadaye roho inakuambia achana na hiyo habari basi unafuta na kumlaani shetani maisha yanasonga!!!!!!!
 
Nilisoma shule ya msingi kijijini kiasi kwamba uvaaji wa sare ni anasa. Kandambili ukinunua unazivaa siku za matukio maalum ukimaliza unaziosha unaziweka mvunguni tayari kusubiri tukio lingine.

Siku hiyo nikawa nimepata vihela kutokana na kuokoteza mahindi kwenye mashamba ya watu baada ya wenyewe kuvuna.
Mnada ukafika nikaenda kununua kaptula, shati mkanda na Kandambili.

Baba alikua mwalimu mkuu na kwa bahati mbaya alikua anatufundisha somo la kiingereza. Kosa la kwanza nilivaa hizo nguo mpya wakati nilikua na sare za shule, pili nilichelewa kuja darasani ili kuosha na viwalo vyangu. Kosa nilipokua naingia darasanai, marehem baba alikua anafundisha.

Aliacha kila kitu akabaki na shughuli moja tu, alinipiga kiasi kwamba wale waliokaa wanataka kulia kwa jinsi nnavyochezea kichapo. Baada ya hapo akaniambia nisome ukurasa kwenye kitabu. Kwa kua nilikua na hasira na machungu ya kibano, nikawa nashindwa kusoma vizuri na kuishia kulia. Kila niliposhindwa kusoma niliitwa mbele na dozi ikaendelea kama kawaida.
 
Hahaaa huu uzi umenichekesha sana. Mi nakumbuka mwaka '95 niko la tano wenyewe tumecheza lede hapo uniform hazitamaniki, sasa tumemaliza kucheza tukaenda jeshin (shule iko jiran na ofis za jeshin) tukanawa kwny yale mapipa yao ya chuma kumbe Mp anatucheck tu. Tulipomaliza tunaondoka akatuita,njooeni watt wazuri weee balaaa ndo lilipoanzia dude zito na limejaa maji hadi juu tukaambiwa tulinyanyue juu wenzangu atleast walikuwa wana miili mikubwa ila mei lol kidogo dogo hivi uzito ukawa unanielemea, nilikula bakora za haja. Baadae ndo akatuachia yaani kurudi home hadi na homa juu, sikusema nyumbani hadi wiki kipita ndo nikawaambia.
 
mie sijui nani alinidanganya fukufuku wanafanya manyonyo yawe makubwa! nakumbuka kila nikirudi shule lazma nitafte fukufuku nawaweka kwenye manyonyo ili yakuwe.
halafu kuna daftari niliweka unyoya wa tausi kwa imani kuwa ule unyoya utakuwa awe tausi. unyoya umemaliza mwaka hakuna chochote.

hahahaha watu tunatoafautiana eeeh kipindi nakuwa nilikuwa sipendi manyonyo kabisaaaa nikihisi magauni yangu ya spesho hayanipendezi tena nilitaka niendelee kuwa flati nikawa nayabana na kamba nyonyo moja naligawanya mara mbili kwa kamba inayopita katikati ya kifua hadi mgongoni lol
 
du!! Huo mwaka mwezi wa nane ndyo nazaliwa

Basi kwangu wewe dogo sana.

Mwaka '87 tayari nilikuwa na gelfrendz watatu. Mmoja alikuwa anaitwa Tecla (huyu ndo alikuwa main chick), mwingine alikuwa akiitwa Tabia na wa tatu jina lake lilikuwa Shinunu.

Tabia na Shinunu walikuwa ndo sidepieces. Basi mwenyewe nillikuwa najiona kidume kweli kweli.
 
lol!!! Unapenda kuwa na manyonyo makubwa ee!? Umeshafikia size uliyoitaka? au nikuongezee fukufuku?

mie sijui nani alinidanganya fukufuku wanafanya manyonyo yawe makubwa! nakumbuka kila nikirudi shule lazma nitafte fukufuku nawaweka kwenye manyonyo ili yakuwe.
halafu kuna daftari niliweka unyoya wa tausi kwa imani kuwa ule unyoya utakuwa awe tausi. unyoya umemaliza mwaka hakuna chochote.
 
enzi zile za wakimbizi wa rwanda na burundi wilayani ngara, tulikuwa na tabia ya kwenda makambini kutembea, siku hiyo gangstar wa kihutu wakanipiga biti eti mimi ni upande wa pili wa shilingi.. Nilipiga kelele ''mimi ni muhutu..'' watoto wenzangu walinicheka sana, hadi leo huwa wanakumbushia
 
Nakumbuka miaka hiyo niko shule ya msingi Nyakabungo, tulikuwa na mtindo wa kupita hotel ya Kumbha na kunywa maji kisha tunaendelea na safari ya nyumbani.

Siku moja tukakuta wali na samaki sato saafi kabisa, na kumuangalia alieagiza anaelekea kwenye kisehemu cha kunawia mikono haraka haraka tukajua jamaa wa kishua kashiba na anaenda kunawa aondoke. Bila kusita kwa kasi ya ajabu tukauvamia msosi bila hata kuuliza na kuula wote haraka haraka, bahati nzuri jamaa aliona situationa na akawa very friendly and understanding akamwambia mhudumu madogo wana njaa waongeze sahani moja na nipe pia yangu moja...sio siri tulifurahi saana ikizingatiwa ilikuwa saa tisa jua kali. Laahaula!!! Kumbe mwalim mkuu wa shule tunayosoma pengine mkali kuliko wote waliopata kutokea Mkoani mwanza nae yumo mkahawani na kaona mchezo mzima..akaja pale na kuongea maneno matamu ya kutunadi na akasema anataka akatupe ukiranja shuleni maana tumeonesha kujiamni.

Akasema anatusubiri pale nje twende shule atukabidhi vitendea kazi..tuliogopa lakin tulikuwa na imani maana hatujawahi kumuona mwl Aron akiwa na furaha vile. Tulimaliza kupiga msosi na kuambatana nae shuleni alikuwa na kagari flani ka mkweche, kichwani tukijua tumeukata na kuanza kujipangia hata majukumu.

Ahamadi ile tunafika shule tu waalimu wote wakaitwa maana walikuwa wanakaa nyumba za pale pale shuleni na kuingia kwenye kazi moja ya kupiga bakora tirelesly..sio siri kamasi ndo zilikuwa zinatoka ila machozi yaliisha yoote.

Maisha haya!! Nilikutana na mwl wangu huyu ATM pale town mwanza, nikampa msimbazi huku moyoni nacheka saana nikikumbuka hiki kisanga ila nadhani yeye amenisahau tayari maana its been a long time since we lost touch na yeye.

Aiseeee!!
 
Jaman cijawah kucheka kama nilivyocheka Leo na hii thread wakuu kumbe mlishawah kuwa Ze comedy utotoni ee?
 
Humble African mzee wa wali fishi, daaanh sasa siku hizi unaliza au ukwapuaji umehamia kwenye mambo yetu yaleeee asiekuwepo na lake halipo????!!!
 
Last edited by a moderator:
Nakumbuka siku moja tulikuwa home bored, wakati huo dingi alikuwa amesafiri.

Tukasema ngoja tukaangalie mpira kwa jirani nakumbuka siku hyo ilikuwa fainali ya Yanga na Sc Villa ya Uganda.

Hatuna hili wala lile tukarudi home usiku kama wa saa 4 hivi, hamadi dingi yule pale kibarazani, hatujui amerudi sangapi.

Tulivyokuwa wajinga tukaendelea kujificha nyuma ya kisima kama nusu saa hivi, kwahyo tukaenda home kama saa 4;30

Ilikuwa balaa, tulipokea kichapo toka kwa baba na mama kwa mpigo, mbaya zaidi wakasema turudi tukalale tulipotoka.

Tulivyokuwa wajinga tukarudi kweli, tukawagongea wakatufungulia tukaliangusha.

Kuamka asubuhi tukasema ngoja turudi home inaweza kuwa shwari, ilikuwa afadhali ya jana, tukapigwa tena na tulitakiwa kurudi tulipotoka tukamlete alioturuhusu kulala kwake.

Tukamuita, dingi alimfokea mama wa watu utadhani mwanae, mara yule jirani yetu akapaniki akaenda serikali za mitaa kushitaki ametukanwa.

Dingi akaitwa akatupeleka na sisi, tulikaa nje wao wakaingia ndani kuyamaliza, tulikwa tunasikia wanafokeana balaa.

Walipomalizana tukawa tunarudi home huku tunachezea stiki, siku hiyo ilikuwa jehanamu kwetu.

Enzi hizo mshua na mama walikuwa kituo cha polisi. Ukifanya kosa mama anakuanzishia, baba akija wanakuanzishia upya, wanakupa stiki za haja.

dah, hapa mckuu nimeshindwa kucheka imebidi nikuonee huruma tu, pole sana mkuu! inaonekana washua wako walikuwa kax sana, tv wasiwanunulie, wawafukuze mkalale nje wao wamelala ndani kwa raha zao bila kujua mmelala wapi, jirani aliyewastiri mkaangalia mpira baadaye akawastiri mkalala bado wanamfokea tena?...loh, ningekuwa mimi kama bi mkubwa yuko hai ukubwani ningemkumbusha akawaombe radhi tena ile familia!
 
enzi zile za wakimbizi wa rwanda na burundi wilayani ngara, tulikuwa na tabia ya kwenda makambini kutembea, siku hiyo gangstar wa kihutu wakanipiga biti eti mimi ni upande wa pili wa shilingi.. Nilipiga kelele ''mimi ni muhutu..'' watoto wenzangu walinicheka sana, hadi leo huwa wanakumbushia

hahahahaa, si mchezo!
 
Nilisoma shule ya msingi kijijini kiasi kwamba uvaaji wa sare ni anasa. Kandambili ukinunua unazivaa siku za matukio maalum ukimaliza unaziosha unaziweka mvunguni tayari kusubiri tukio lingine.

Siku hiyo nikawa nimepata vihela kutokana na kuokoteza mahindi kwenye mashamba ya watu baada ya wenyewe kuvuna.
Mnada ukafika nikaenda kununua kaptula, shati mkanda na Kandambili.

Baba alikua mwalimu mkuu na kwa bahati mbaya alikua anatufundisha somo la kiingereza. Kosa la kwanza nilivaa hizo nguo mpya wakati nilikua na sare za shule, pili nilichelewa kuja darasani ili kuosha na viwalo vyangu. Kosa nilipokua naingia darasanai, marehem baba alikua anafundisha.

Aliacha kila kitu akabaki na shughuli moja tu, alinipiga kiasi kwamba wale waliokaa wanataka kulia kwa jinsi nnavyochezea kichapo. Baada ya hapo akaniambia nisome ukurasa kwenye kitabu. Kwa kua nilikua na hasira na machungu ya kibano, nikawa nashindwa kusoma vizuri na kuishia kulia. Kila niliposhindwa kusoma niliitwa mbele na dozi ikaendelea kama kawaida.

huyo mzee ingekuwa ndiyo sasa alitakiwa kula miezi hata sita!
 
Utoto bana sitasahau siku nmedandia lori.hilo lori linasomba mawe kutoka porini na kuleta mjini kwa ajiri ya ujenzi.nlijua lori likifika mbele mbele litapunguza spidi afu nishuke gondo kwanza linaongeza spid aisee nlishindwa kushuka nkaenda nao mpka polini kwenye mawe.
Dreva na utingo walivoshuka walishangaa kuniona nkawa mkweli nkawaambia nlidandia bahati nzuri utingo ananijua,nmekaa nao mpka walivomaliza kupakia,safari ya kurudi ilifika zamu hii nlipanda mbele,goma alikutembea hata km 5 likakwama,hiyo ngoma ni saa 12 jioni,ilishindikana kulikwamua ikapidi tulale pale pale,goma liliwaka mida ya saa nne kesho yake,nkafika home saa 7 mchana..bakora nlizochezea sitasahau mama alikua amechukia sana ikizingatiwa alikua amesharipoti polisi kua mmepotea.

Duuuh hii noma sana .duuh utoto unachekeshaa sana .acha ni cheke
 
Dah mkuu umenikumbusha mbali! kuna kabinti tulikuwa tunaenda wote kuchukua maziwa kila siku.sasa ikawa siku moja kukawa na harusi kijijini kwetu na sisi tukaenda,zamani hizo harusi zinafanyika mchana jioni linawekwa disco,
tukiwa kwenye disco nikaona yule binti anafuatwa sana na kijana fulani sana,nikamfuata yule binti nikamwambia mbona huyo anakufuata fuata sana,akasema ananitaka tufanye michezo ya wakubwa,sasa mimi nikamwambia kwa utani tufanye na mimi achana na huyo,akaniambia ukiona nimepotea hapa njoo kule gizani akinyoosha mkono sehemu yenye giza.
mara akatoweka baadaye na mimi nikaenda,Eee bwana wee usipime mimi ilikuwa mara ya kwanza na bado nilikuwa na mkono wa sweta acha nichubuke,njaa ilinipata kibwena,tulipoondoka hapo nikaenda nyumbani,kesho yake kwa aibu niliyokuwa nayo sikutaka kuonana naye nikaenda mapema kuchukua maziwa.
nikaanza kumkwepa maana kila nilipomuona kwa mbali aibu ilinishika nikawa natamani kuficha uso.bahati nzuri ndugu zake walimwita mjini na mimi ndo nikawa huru maana nilishakuwa mtumwa wa kumkwepa kila mara.

hahahaa, we utakuwa zezeta mpaka leo aisee, unamwonea aibu mtoto wa kike badala yeye ndy aone aibu!!
 
Form one hiyo, nimerud likizo ya pasaka! j3 yake ile zilibaki bia pale home,nikaamka nkazikuta.

Nikachukua safari nkaipga ,nikazima kuja kushtuka sa9 mchana nimeokotwa toilet tena vile vya shimo.

ntakuja na ile kuchezea vitasa kisa bikra

uuuuwi, ukisimulia hiyo niamshe asee!
 
Duu mie nilikuwa pono balaa yani napenda usingizi kuliko chakula sasa siku moja nililala kitanda cha Mdogo wangu ambaye alikuwa kikojozi sana na watu wote tunamcheka na hatulali kwenye icho kitanda , mie na upono wangu si nikajiegesha? Kuamka shida mwenye kitanda ananifukuZa sitaki ebana alipokojoa ndio akanisogeza yeye na aliamka kubadilisha pichu so nikaonekana mie kikojozi yani nilinuka mikojo mpka kichwani yani mpka Leo sijui alinikojolea kichwani Yule ???? Duuhhhh sisahauuu
 
Enheeeeee ukiwa mtundu utotoni visa haviishi!!!!!

Hivi mnakumbuka kutengeneza upinde na mshale mbele unaweka msumari halafu mnaenda kuwinda!!!!

Basi siku hiyo tumeenda kuwinda hamna kitu tumerudi nayo giza likaingia tukasema leo tuoneshe muvi,basi mi na mwanangu mmoja akiitwa Majid,muvi ni kwamba tuchukue tochi halafu tukae kwenye ngazi (tunakaa maghorofani hapo)basi mi kaingia ndani nikaiba tochi tukaandaa steji gizani, mmoja ashike tochi akiwa nyuma yangu akimmulika Majid wengine wakae gizani mi namlenga yeye steringi anakwepa ikakubali kama mara mbili hivi mishale inaisha tunaokota muvi linaendelea! !!!!!

Stering akazidisha mbwembwe sasa badala ya kukwepa akataka kudaka mshale bhana, mie tena nishalenga paja adake waapi sasa mshale kwenye paja bana tuuf msumari wote ndani midamu mwa mwa mwaaa, watu wooote eenheeee eneheeee umemuumiza mtoto wa watu yeye steringi kaangua kilio cha maana siri ya muvi ipo
tena hapo!!!!!?????

Watu kutoka wanamkuta midamu ya maana sijui nilimtoboa artery au vein masikini, basi yeye hospitali mie sasa kichapo home cha maana kwanza nimeiba tochi ya mshua unabonyezea nyuma ndio inawaka,pili kuchelewa kurudi, tatu nimemuumiza mtoto wa watu!!!!

Tukikaa na marehemu shangazi na dada wa kazi nao gombezwa sana kwa nini niko nje muda ule na sijaoga ,natumai mnakumbuka kuogeshwa na mtu mwenye hasira sabuni mpaka machoni dodoki mpaka ngozi inawaka moto!!!!!!

Mungu amrehemu auntie bhana mwenyewe alikuwa akinipenda sana!!!!

miss neddy, Deo Corleone

hahahaa, sasa na nyie mnaharibu kukumbushia marehem wengine machungu yetu yapo karibu!
 
Basi kwangu wewe dogo sana.

Mwaka '87 tayari nilikuwa na gelfrendz watatu. Mmoja alikuwa anaitwa Tecla (huyu ndo alikuwa main chick), mwingine alikuwa akiitwa Tabia na wa tatu jina lake lilikuwa Shinunu.

Tabia na Shinunu walikuwa ndo sidepieces. Basi mwenyewe nillikuwa najiona kidume kweli kweli.

hahahahahha umetisha mkuu,huo mwaka baba na mama angu hata hawajakutana,lol
 
Back
Top Bottom