Tukio lako la kusisimua ukiwa mdogo

Tukio lako la kusisimua ukiwa mdogo

Zamaaa kitambo saanaa, yani enzi mwalimu bado anaitwa rais, mtu akiringaringa unamwambia unaringa kwani we nyerere?!! basi niko nae brazaangu mwenyewe namkubali sana, basi wakati huo mimi mdogo ndiyo nabarehebarehe yeye ndiyo kijana wa mtaa ndiyo mbabe mwenyewe ujana kati bangibagi pombepombe alikuwa akiuza mitumba, basi kulikuwa na mmaza mmoja mtaa wa pili bro alikuwa amemfuatilia sana kupiga show akawa amemtosa. siku hiyo kukawa na sherehe jirani yule mama akawa ameitwa kupika chakula, basi vijana tuko around na bro wangu si tukamwona yule maza, mdada wa haja kafunga inye ndembe majiyakunde kapanda juu sura ya kuvutia, akatuambia anapika kwenye sherehe, basi bro akaomba tender ya kussuply nyanya...wakati tunafuata nyanya bro akawa ananpigisha stori ..."kijana umeona kifaa hicho"..kikali kinoma vipi ulishapiga, hamna ananizingua, vipi unataka kupiga?..nikabaki nachekelea tu! tulivopeleka nyanya si akaanza kuniimbishia maza la watu linachekacheka tu likiniangalia na mimi nakaza kijicho ili lisinione boya, mara wakawa mara wakawa wanakuja watu bro akaliambia liibuke home kumalizia mazungumzo, kachimba biti lisipotokea atakuja kutia kilo kumi za chumvi kwenye mboga (bro alikuwa mtata sana, kweli alikuwa na uwezo wakuzamia na kufanya chochote), basi tukaenda mageto kusubiri huku ananiambia "leo lazima upige mashine hii kitu mimi imenisumbua sana lazima aonjwe na ukoo". Mwanangu muda si muda dude si likatia maguu, sasa pale mahome kulikuwa na boma kubwa, ndani ya uzio kulikuwa na nyumba tatu, nyumba kuu, nyumba iliyotumika kama store na mambo ya jiko, na nyumba ya vijana, pale kati kuna mti wa kivuli watu hupena kukaa, bro faster akalivutia gheto mi nimechill kibarazani, akatuambia ingieni chumbani mkazungumze, tukachoma ndani, mwanaume nikaanza kulishikashika (i had no idea what i was doing!), lenyewe linaniambia kesho tutafanya leo asije kuunguza chakula cha sherehe, braza kumbe anaskiliza mlangoni akadakia "leo hautoki bila ktmbw hm, dogo acha kulemaa"....lol! dah, basi ikabidi dada wa watu awe mpole....nguo chojoa, zipu fungua mara dushe nikahisi inagusa meno, mara nikaskia bro anashangilia...muda kidogo mule ndani ilikuwa makelele na sitosahau kamwe ile siku. Sasa muda wa kutoka broalivochungulia nje akakuta wanafamilia wametoa mkeka na kujilaza chini ya mti kwa raha zao...dadadadadadeki, cheki madirisha yote yana nondo...phew!..ikabidi ajitose tu, kajifunika ushungi katoka na miaibu kibao pale....sisi ikabidi siku hiyo mchana ugeuke kuwa usiku, tulilala bila kupenda! kuanzia sik hiyo ndugu zangu walikuwa wakinicheka sana kutembea na yule dada ananizidi umri vibaya mno kisha ni mke wa mtu, lakini alinionesha ulimwengu tofauti kabisa ambao nilikuwa sijauona, na nilishindwa kuachana naye mpaka browangu akawa ananichimba mkwara akiniona naye atanifumua, na yeye akamchimba mkwara atamtandika vitasa akiniona na mimi....loh! Nikikumbuka naona tumetoka mbali na maisha yamebadilika sana, Bro wangu aliokoka akawa full biblia na sasa amekuwa mtu mzima, I LOVE YOU BRO, I REALY DO!

cc: OLESAIDIMU
 
Last edited by a moderator:
huyo mzee ingekuwa ndiyo sasa alitakiwa kula miezi hata sita!

Umenifurahisha sana mkuu, unajua mzee alikua mkali kiasi kwamba hata ukianguka bahati mbaya, jambo la kwanza ni kipigo kisha mambo ya kuangalia uharibifu umetokea kiasi gani linafuatia baadae.

Kuna siku nilimkata kwa jembe mdogo wangu kichwani, damu zinachuruzika, tulipofika kwa baba ili kuona taratibu za matibabu yeye ambaye amekatwa ndio akaanza kupigwa, nikasema kama mti mbichi wanautendea haya itakuaje kwa mti mkavu? Nikaanza kulia hata kabla dozi haijaanza.

Pamoja na yote hayo bado ni mtu ambaye kwakweli najivunia kuwa na Baba wa aina ile japo ametangulia mbele ya haki.
 
Umenifurahisha sana mkuu, unajua mzee alikua mkali kiasi kwamba hata ukianguka bahati mbaya, jambo la kwanza ni kipigo kisha mambo ya kuangalia uharibifu umetokea kiasi gani linafuatia baadae.

Kuna siku nilimkata kwa jembe mdogo wangu kichwani, damu zinachuruzika, tulipofika kwa baba ili kuona taratibu za matibabu yeye ambaye amekatwa ndio akaanza kupigwa, nikasema kama mti mbichi wanautendea haya itakuaje kwa mti mkavu? Nikaanza kulia hata kabla dozi haijaanza.

Pamoja na yote hayo bado ni mtu ambaye kwakweli najivunia kuwa na Baba wa aina ile japo ametangulia mbele ya haki.

hahahahaa, dah kweli mkuu!
R.I.P Father!
 
dah, hapa mckuu nimeshindwa kucheka imebidi nikuonee huruma tu, pole sana mkuu! inaonekana washua wako walikuwa kax sana, tv wasiwanunulie, wawafukuze mkalale nje wao wamelala ndani kwa raha zao bila kujua mmelala wapi, jirani aliyewastiri mkaangalia mpira baadaye akawastiri mkalala bado wanamfokea tena?...loh, ningekuwa mimi kama bi mkubwa yuko hai ukubwani ningemkumbusha akawaombe radhi tena ile familia!

Sasa hivi mama amekuwa msela sana, ila dingi analiendeleza kama kawa

Mama anakumbushia huku anacheka sana
 
Basi kwangu wewe dogo sana.

Mwaka '87 tayari nilikuwa na gelfrendz watatu. Mmoja alikuwa anaitwa Tecla (huyu ndo alikuwa main chick), mwingine alikuwa akiitwa Tabia na wa tatu jina lake lilikuwa Shinunu.

Tabia na Shinunu walikuwa ndo sidepieces. Basi mwenyewe nillikuwa najiona kidume kweli kweli.

Dah! Kumbe Upresidaaaa umeuanza mapema mkubwa?
 
Dah! Kumbe Upresidaaaa umeuanza mapema mkubwa?

COWARD2.jpg

we nyani ngabu unamwona umri wako, mwamkie tu mkuu, nyani kaanza kubeba box mwanzoni mwa miaka ya tisini, sema pombe na vimwana vinamaliza pesa kama kepteni wetu mwanakwaya, alioanza nao washajenga mighorofa wanapangisha apartments mitaa ya kati!
 
hahahaa, we utakuwa zezeta mpaka leo aisee, unamwonea aibu mtoto wa kike badala yeye ndy aone aibu!!
ASante mkuu kwa tusi hapo penye red,kumbuka wanaoenda na mada inasema matukio enzi za utoto,
na wengi wameeleza mengi yanayoendana na akili ya utoto.Naona wewe hujaelewa
lakini ninachoshukuru pamoja na kuniita zezeta nakumbuka niliwahi kukupa lift sasa kama na huo ni uzezeta poa.
 
Ni nakumbuka nilikuwa na miaka ya tisini nikiwa teenager msumbuliwa na balehe, nilikuwa nakamendea kabinti Fulani hivi shombeshombe. Basi kakawa kamenikubali, kakapanga muda ya SAA NNE asubuhi niende kwao kula mzigo wazazi wake wakiwa kazini na wadogo wake shule.

Basi SAA NNE kamili juu ya alama, msumari Wima kama mwavuli ndani ya mfuko wake mzee nikagonga geti kwa mapooooozi. Out of expectations si akafungua mama yake.

Haraka haraka nikasema mama kanituma kuku hamsini hela ataleta baadae. Nikapewa kuku hamsini huku nikiwa nimebaki na swali kubwa kichwani nitawapeleka wapi kuku hawa?

Yani Bujibuji nilipoanza kusoma tu nikaanza kucheka usiniulize kwanini ila wengi watahoji kwamba mbona Bujibuji lei ni mbaba? Hahahahaaaaaa
 
Mie nshasimulia mpaka nikaonekana natunga stories kwa kifupi mimi udogoni nilikuwa mtundu mwanzo mwisho ila tukio moja ambalo liliniacha na kovu chini ya kitovu ni hili.... ilikuwa no kawaida kila ikifika saa kumi na moja dada wa kazi anataka kuniogesha na akisha niogesha siwezi kutoka nje tena hivyo nakosa starehe za michezo ya utotoni

Nikajiapiza kumkomoa siku ya siku ikafika akanifuata nikaoge nikakimbia akanikimbiza kufika mahali fulani nikavua kaptula nikalala chini nikautega

Bila kujua lengo langu ninini akanifuata akaniinamia anibebe nikauachia mkojo niliokuwa nimeuandaa muda mrefu ulienda moja kwa moja mdomoni na usoni mwake...!!! Kilichofuata ni majuto mpaka leo nina makovu ya vitasa chini ya kitovu akitaka kunq'oa kidudu changu kwa hasira
 
Nkiwa kidato cha pili nlikuwa napenda sana totoz nkiingia evening preparation zangu ilkuwa ni kucheza na totoz tu na zilimuw zinanikubali kinoma sa washkji wenzangu walikuwa hawapendi
Wakaenda kuchonga kwa mwl. Wa nidhamu kikaitiswa kikao afu ikapigwa secret ballot kwa yeyte anayejihusisha na tabia za kupenda totoz bahati mbaya jina langu likatokea mara nyingi nikarudishwa homu kumuita mzazi.kwa muwa mshua ni mtata na pia alikuwa kenya kikazi nikamchukua mzee mmoja tu mtaani nikampa mkwanja akanitetee my mistake ilkuwa ni kwamba sikumpa details zangu zote so alipofika na kuulizwa maswali juu ya mimi mwanae akashindwa kujieleza dili likaungua kilichofuata ni kipigo heavy zaidi ya bifu la baba ubaya kwenye gazeti la sani

Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
 
ASante mkuu kwa tusi hapo penye red,kumbuka wanaoenda na mada inasema matukio enzi za utoto,
na wengi wameeleza mengi yanayoendana na akili ya utoto.Naona wewe hujaelewa
lakini ninachoshukuru pamoja na kuniita zezeta nakumbuka niliwahi kukupa lift sasa kama na huo ni uzezeta poa.

huwa sipandi lift mkuu, mimi ni ng'ondi mwanzo mwisho, nina "aleji" na viti vya baiskeli/gari/pikipiki....mara ya mwisho kupanda huo usafiri ni siku mama yangu anatoka leba!
chukulia poa jamaa, nilikuwa nanogesha story!
 
Tulikuwa tunafuga mbwa home ,baba alikuwa na kawaida ya kila wikend akitoka job anarudi na furushi la mabaki ya vyakula vinono kwa ajili ya chakula cha mbwa.

Siku hiyo nakumbuka alileta ukoko wa pilau ulokuwa umechanganyikana na mchuzi na mabakibaki ya nyama za kuku,baada ya shughuli zake akawa amewatengea wale mbwa kwenye chombo chao kila mbwa na sahani yake.

Bwana weeee nkaona mbwa wanafaidi, nkicheki pilau kula hadi xmas haa nkamtaimu mzee katoka tu pale nkazama kwa mbwa mmoja ye anakula huku mi huku.

Kilichokuja kutokea baadaye nilishtukia nimedakwa juujuu nilichezea bakora nashukuru mama alikuwepo akaniokoa.dah RIP my dadi jamani loh!!

kwi kwi kwiii this should be the best kichekesho mkuu, nimecheka sana
 
Ha ha haaaaa daaaanh humu ndani kuna balaaaa CYBERTEQ mzee ukapewa ze utamu hata hujui ni nini!!!!!!

Ila jamani hebu tujuiulize sasa kama sie haya ndio mambo yetu leo tukiwa na watoto watukutu tunalalamika!!!????
Mie maza aliniauliza vipi mwanao......wakati huo nina mmoja wa kiume nikamwambia mama mjukuu wako ni mtundu hatari........alicheka saaana akaniambia usije kusema hivyo mbele ya babako wala watu wanaokujua......wewe ulikuwa ni balaaa.....!!!!!!
 
Last edited by a moderator:
Mimi nakumbuka nlivyokuwa mdogo nlikuwa mdokozi balaa.
Nilikuwa nakaa na dada.....alikuwa kipindi cha mavuno ananunua mahindi anakuja kuyauza wakati wa njaa kali masika. Bas kwenye kile kijini mahindi yalikuwa yanapimwa kwenye makopo ya kimbo kwa kwa maana hiyo alikuwa anahitaji chenji za shilingi kumi na ishirini nyiingi....siku moja akaenda mnadani akachenji elfu tano kwa hiyo yale machenji yalikuwa meengiii. Bas mwenyewe nkawa najisevia gome mojamoja maana alikuwa hajaanza kununu hayo mahindi. Siku anayahitaji kufungua droo akakuta yamebaki magome ya ishirini matano....mengine yote nimekula pipi. Kichapo kile sitakisahau kamwe.
Sasa hiyo tisa...kumi ni kwamba udokozi wangu ulipevuka kiasi cha kuiba hadi kwa majirani. Mwalimu akinituma kwake nikakuta mezani kuna gome limekwenda.
Sasa siku moja nimeingia kwenye nyumba ya jirani yetu mmoja (mwalimu),nlipotupa jicho mezani sikuona gome nikaamua kubeba kiberiti (as if nna shida na kiberiti daah)...... Kumbe yule mwalimu alikuwa amelala chumbani,akatoka na kukuta ndo nachukua kiberiti akauliza eheee vipi? Kwa haraka nikasema mama nanihii (mkewe) aliniagiza nimwashie moto....akasema ok akarudi ndani....nikaingia jikoni nikazugazuga huyoo nikatokomea. Nikarudi hom sina raha kabisa mara mida ya saa mbili yule mke wa mwalimu akaja kuniuliza ni wapi ameniagiza habari za moto nikasingizia mwanae aliniambia kuwa ameagiza hivyo. Sista mwenyewe alibaki dilemma hakujua hata aseme nini....alitishia kunitandika niseme ukweli nikakomaa kuwa niliagizwa na kwa bahati mbaya au nzuri huyo mtoto alikuwa mdogo kwa hiyo hata angeulizwa asingeweza kutoa maelezo ya kueleweka. Aibu ile sitaisahau hadi naingia kaburini na nilikoma....mbaya zaidi wakati huo nlikuwa nimeshaingia shule ko nlihisi kila mtu anajua skendo yangu.
 
Sitasahau siku ambayo nilimtania jamaa mmoja ambaye ni bubu na kiziwi kwa kumuonyeshea vitendo kama watumiavyo viziwi kuwasiliana.

Basi jamaa akanivizia nikiwa na mwenzangu nikiendesha gari la kamba (kamba ya katani inafungwa mimi mbele kama dereva na mwingine nyuma tunaiwamba kuipa "shape" na katikati wanaingia abiria)
Jamaa akaninyatia huku ameshika kitanzi akaniwahi nacho shingoni akanipa mgongo na kuanza kunivuta kwa upande wake kitanzi akiwa amekishikilizia begani na akiwa hanitazami. Nilijaribu kupiga kelele bila mafanikio maana jamaa hakuwa akisikia (kiziwi) na baada ya muda sauti ikawa haitoki sababu ya kubanwa na kamba.

Nilikuja okolewa na msamaria mmoja alietokea kupita eneo lile na kushuhudia tukio lile maana wenzangu walinikimbia mapema sana baada ya kudakwa.
Sitasahau...
 
Sitasahau siku ambayo nilimtania jamaa mmoja ambaye ni bubu na kiziwi kwa kumuonyeshea vitendo kama watumiavyo viziwi kuwasiliana.

Basi jamaa akanivizia nikiwa na mwenzangu nikiendesha gari la kamba (kamba ya katani inafungwa mimi mbele kama dereva na mwingine nyuma tunaiwamba kuipa "shape" na katikati wanaingia abiria)
Jamaa akaninyatia huku ameshika kitanzi akaniwahi nacho shingoni akanipa mgongo na kuanza kunivuta kwa upande wake kitanzi akiwa amekishikilizia begani na akiwa hanitazami. Nilijaribu kupiga kelele bila mafanikio maana jamaa hakuwa akisikia (kiziwi) na baada ya muda sauti ikawa haitoki sababu ya kubanwa na kamba.

Nilikuja okolewa na msamaria mmoja alietokea kupita eneo lile na kushuhudia tukio lile maana wenzangu walinikimbia mapema sana baada ya kudakwa.
Sitasahau...

Loh....ungekufa wewe
 
Back
Top Bottom