TBC1 inapotumika vibaya: Nani alaumiwe?

TBC1 inapotumika vibaya: Nani alaumiwe?

TIDO ameleta mapinduzi makubwa sana TBC, sasa hivi ukitaka kupata habari za uhakika ni TBC. Rostam alitoa pesa ili kipindi chake kiende hewani kosa la TBC liko wapi? Je ulitaka tuendelee kumuona bwana Mengi akiendelea kuwachafua wenzake katika vyombo vyake vya habari?

Tuache propaganda za mengi za kutafuta opportunities kwa kujionyesha yeye msafi zaidi ya wengine. Mkuchika na Sophia Simba wamemkumbusha kufuata ethics za vyombo vya habari. Hatuoni wamiliki wa DTV, Channel 10, startv wakitumia hovyo vyombo vyao vya habari kumchafua mtu.

''Ukiwa unaishi katika nyumba ya vioo usiwatupie mawe wenzio kwani wewe ndiye utapata hasara"
 
TIDO ameleta mapinduzi makubwa sana TBC, sasa hivi ukitaka kupata habari za uhakika ni TBC. Rostam alitoa pesa ili kipindi chake kiende hewani kosa la TBC liko wapi? Je ulitaka tuendelee kumuona bwana Mengi akiendelea kuwachafua wenzake katika vyombo vyake vya habari?

Tuache propaganda za mengi za kutafuta opportunities kwa kujionyesha yeye msafi zaidi ya wengine. Mkuchika na Sophia Simba wamemkumbusha kufuata ethics za vyombo vya habari. Hatuoni wamiliki wa DTV, Channel 10, startv wakitumia hovyo vyombo vyao vya habari kumchafua mtu.

''Ukiwa unaishi katika nyumba ya vioo usiwatupie mawe wenzio kwani wewe ndiye utapata hasara"
unawajua wamiliki wa DTV,Channel Ten, Startv wewe??
 
Kinachoshangaza hapa Tido kufanya hayo madudu TBC ni nini kama aliweza kuitumia BBC kumpigia debe JK! Alianzisha kura ya maoni huku wakisambaza ujumbe mfupi kwenye simu kwamba kura ya maoni BBC andika JK na tuma kwa watu 10 wengine! Hivi tumesahau mara hii, analipa fadhila, inahitaji ujasiri wa uwenda wazimu kujiengua pale au kuwakatalia waliomfadhili..
 
Katika sakata hili la RA na RM vyombo vyote vya serikali vimechemsha, vimegeuka vipaza sauti vya mafisadi, magazeti yaliweka habari zao kuu lakini ilipokuja kwa RM kujibu tuhuma za RA mmh!!!
 
TIDO ameleta mapinduzi makubwa sana TBC, sasa hivi ukitaka kupata habari za uhakika ni TBC. Rostam alitoa pesa ili kipindi chake kiende hewani kosa la TBC liko wapi? Je ulitaka tuendelee kumuona bwana Mengi akiendelea kuwachafua wenzake katika vyombo vyake vya habari?

Tuache propaganda za mengi za kutafuta opportunities kwa kujionyesha yeye msafi zaidi ya wengine. Mkuchika na Sophia Simba wamemkumbusha kufuata ethics za vyombo vya habari. Hatuoni wamiliki wa DTV, Channel 10, startv wakitumia hovyo vyombo vyao vya habari kumchafua mtu.

''Ukiwa unaishi katika nyumba ya vioo usiwatupie mawe wenzio kwani wewe ndiye utapata hasara"

...wakumbushe Mkuchika na Sophia Simba pia kumtaka RA kufuata ethics za habari! Ndugu yangu wee, Hivi hata halikushangazi hili la kuona waheshimiwa hao walivyokuwa wepesi na mahodari kumjibu Mengi lakini walivyogeuka kuwa kuku walionyeshewa mvua linapokuja suala la kumtaka RA aache kupitia vyombo vya habari???
 
Pole Asha! Mimi siku zote nilikuwa namwaminia sana Tido. Lakin baada ya kubadili jina la chombo cha serikali kutoka kiswahili kwenda kiingereza (TBC 1) sikumwelewa, agenda ya nchi ni kukuza lugha kwani ndiyo inayoleta mshikamano wa kitaifa. Lakin yaliyoendelea mle TBC (radio na TV) yanadhihirisha hofu yangu hii. Chombo cha serikali tunatumaini kitatangaza kweli, kitakuwa 'neutral' kitaweka maslahi ya taifa mbele. Lakini Tido Mhando anabidi atumie lugha ya kujipamba eti ni radio ya UHAKIKA NA UKWELI...wanarudia rudia haya wakati wanasoma habari. Sijui mantiki yake. Ila kibaya chajitembeza nilifundishwa.

RA atagawa taifa! Angekuwa mwanaume angeenda kulipia kipindi ITV au basi CTN! Tunaye bado!!! Tunaye Bado na mapambano yataendelea
 
Kwa uzoefu Tido Mhando alioupata BBC anajua wazi kuwa amechemsha - huwezi kusema eti kwa sababu mtu kalipia airtime basi hata kama materials ni defamation utaweza kukubali. In fact Mengi amekuwa lenient, ningekuwa mimi ningewafungulia kesi TBC ya kunichalia jina.

Lakini hapa Tido ni sacrificial lamb, mnadhani angefanya nini kumzuia Rostam endapo endorsement ya yeye kuwa CEO wa TBC [then TVT] ilifanywa na Lowassa? Na Lowassa + Rostam=?

Vile vile Tido ana uhasama wake na Reginald Mengi, nyote mnajua wamekuwa wakipokonyana staff na content. So I'm not quite surprised really, hii ndiyo Tanzania.

Mambo mengi yanafanywa kwa mtindo huu, lakini kwasababu TV ni visible ndiyo maana unaona kelele zinakuwa nyingi. Chunguza kwa karibu idara zote za serikali fitna mtindo mmoja.
 
Kwa uzoefu Tido Mhando alioupata BBC anajua wazi kuwa amechemsha - huwezi kusema eti kwa sababu mtu kalipia airtime basi hata kama materials ni defamation utaweza kukubali. In fact Mengi amekuwa lenient, ningekuwa mimi ningewafungulia kesi TBC ya kunichalia jina.

Lakini hapa Tido ni sacrificial lamb, mnadhani angefanya nini kumzuia Rostam endapo endorsement ya yeye kuwa CEO wa TBC [then TVT] ilifanywa na Lowassa? Na Lowassa + Rostam=?

Vile vile Tido ana uhasama wake na Reginald Mengi, nyote mnajua wamekuwa wakipokonyana staff na content. So I'm not quite surprised really, hii ndiyo Tanzania.

Mambo mengi yanafanywa kwa mtindo huu, lakini kwasababu TV ni visible ndiyo maana unaona kelele zinakuwa nyingi. Chunguza kwa karibu idara zote za serikali fitna mtindo mmoja.

wewe bila shaka ni kati ya wale waliotumwa au kukurupuka na kujifanya wajua kumbe wachomwa na jua tena la utosini....nani asiyejua kuwa Mengi halipi vizuri wafanyakazi wake labda wale wenye asili ya kutoka uchagani. Hebu nitajie nani katoka TBC afu kahamia ITV? Mengi anaweza kuwadanganya watanzania wengi na si wote. Tunajua humu ndani mjadala si ufisadi bali chuki binafsi na propaganda za kifitina. Mi nashangaa watu wanapiga makelele eti kisa Rostam kanunua HAKI YAKE YA KUJITETEA maana anaehukumiwa sharti apewe nafasi ya kujitetea, Mengi hakufanya hivyo pamoja na maadili ya habari yanamtaka mwandishi kuhakikisha anabalance story yake hata kama anachuki binafsi.

Au ulitegemea afanye nini, hata mahakamani kwenyewe wahalifu si tu wanapewa muda wa kujitetea lakini wanapewa hata wanasheria wa kufanya hivyo kwa niaba yake. Ndo hata sadam alipewa wanasheria tena kwa kuchagua mwenyewe. Sasa kinachowakera kipi? Mnachukua faida ya ufisadi kuwakandamiza washindani wenu wa kibiashara kisa mnapakusemea...u r very mistaken, we will stand behind to those who are accused injustily or without proof. Na bado hadi mrudi kulima mahindi.
 


Bulesi!

Hapo usimpooze Asha anatumia demokrasia yake!

TBC inamilikiwa na CCM na kwa hilo wametuweka sawa!! Mlipa mpiga zumari ndiye huchagua wimbo period.

Bila kutafuna maneno wote watano waliotajwa ni wafadhili wakubwa wa CCM na according to CCM ni watu safii na Rais Jakaya Mrisho Kikwete ametoa baraka zake wafanye hivyo!! Hajathubutu kumfukuza kutoka Halmashauri kuu ya ccm ambayo yeye ni Mwenyekiti!!
Baada ya ITV AMBAYO ina coverage kubwa ya nchi wanafuatia TBC!! (japo sina data za kutosha )

TV ya taifa kuganga njaa na kulipwa pesa na ROSTAM aziz kutuambia kwamba mababu zake walipeleka WANYAMWEZI utumwani na bado wale waandishi wapumbavu hawakumchapa makofi pale Kempiski kwenye hoteli yake( AU labda IGP- Said Mwema alimwekea ulinzi kwani yeye na yule Chief wa usalama wa TAIFA aliwateua)

Sijawahi kuona NATIONAL TV inayoingia bifu na private TV's kama TBC!!
Any way hatuna Rais wala utawala si amewaweka mfukoni!! Akitaka JMK au CCM walete ushahidi vinginevyo!!


I don't want to go back kwenye zile blah blah alizotoa huyu kijana asiyekuwa na adabu!!! Angetueleza jinsi aliivyoanza kutengeneza pesa akawapeleka kule DODOMA EL na JMK mwaka 1995 na alivyosaidiwa na visadi kubwa lao BWMkapa kwa kupitia Caspian mpaka leo ameweza kumiliki mdogi wa RESOLUTE;;TICTS; na vinginevyo vingi tu !!kumwajiri William Ngeleja(from mwanasheria Voda Com kuwa waziri wa nishati) na Dr,Idris Rashid kule Tanesco aweze kuendeleza ufisadi pale SONGAS kupitia Pan African Energy na stakes zake na Karamagi kule BUZWAGI.(Mind you mwisho wa Mrach Kikwete alimpongeza Dr. Rashid kwa kutishia kuleta giza)

Huyo Edward Hosea wa takukuru yuko pale kwa maslahi yake na pia Mwendesha mashtaka yule Kijana Eliezer Feleshi (mpwa wake Hosea)amewekwa pale ili asishtakiwe!! (This was well tailored by Chenge na Mwanyika)

Na Mengi anajua hilo ndio maana kama angepeleka ushahidi kwao wasingemshtaki!!! Hakuna mahakama yenye ubavu huo he is above law!!

Sasa tungojee je huyu msanii JMK ataendeleza huu uswahiba kwa kukaa kimya mpaka lini???

Tutarajie vita vya wenyewe kwa wenyewe kwani from here sijui wataelekea wapi!! Let us assume Mengi alikosea na Mkuchika na Simba wakakoroma if they keep quite on RA rubbish then mimi naenda sabatical leave USA mpaka CCM ife!!!


Yaani kungekuwa na fursa ya kugonga matusi ya nguo hapa ndani basi kuna watu bila shaka wange lowa humu ndani. Inawezekana vipi mtu ukapoteza muda wako na kuandika matope kama haya?
 
TIDO ameleta mapinduzi makubwa sana TBC, sasa hivi ukitaka kupata habari za uhakika ni TBC. Rostam alitoa pesa ili kipindi chake kiende hewani kosa la TBC liko wapi? Je ulitaka tuendelee kumuona bwana Mengi akiendelea kuwachafua wenzake katika vyombo vyake vya habari?

Tuache propaganda za mengi za kutafuta opportunities kwa kujionyesha yeye msafi zaidi ya wengine. Mkuchika na Sophia Simba wamemkumbusha kufuata ethics za vyombo vya habari. Hatuoni wamiliki wa DTV, Channel 10, startv wakitumia hovyo vyombo vyao vya habari kumchafua mtu.

''Ukiwa unaishi katika nyumba ya vioo usiwatupie mawe wenzio kwani wewe ndiye utapata hasara"

Nadhani kuna vitu kichwani mwako bado havijaingia, na utatumia muda mwingi sana kuviingiza kama umeshajenga dhana ya kwamba watu wanachafuliwa!! Hivi hao akina Rostam wanachafuliwa au Wameshajichafua tena kwa mavi ya ******!!!! sana sana wanatafuta kujisafisha. Kwa hiyo futa kabisa kauli yako ya kwamba kuna mtu anataka kuwachafua wakati wameshajichafua kwa uozo wanaoufanya wa kuliteketeza Taifa letu hili, na huku wakijua kwamba wao wana raia za aina tofauti kukiharibika huku wanaanza mbele!!!. Hata wewe unayewatetea bila kutumia upeo wako wa akili watakuaacha unalia na familia yako.
 
Tangu Dk Slaa ateuliwe kugombea Urais kwa tiketi ya CHADEMA na harakati zake za kusaka wadhamini mikoani magazeti na vyombo vingine vya habari vimekuwa vikiripoti sana juu ya ziara ya kusaka wadhamini. Televisheni ya ITV nayo imejitahidi sana kufuatilia na kurusha mikutano ya Dk Slaa.

Nimejaribu kufuatilia coverage ya TBC1 kuhusu ziara na mikutano ya Dk Slaa mikoani na kwa wiki hii TBC 1 leo ndo wameirusha ziara na mkutano wa Dk Slaa uliofanyika Dar es salaam. Tofauti na ITV ambao wao hurusha mikutano ya Dk Slaa katika taarifa zao za habari za usiku wakituletea hata umati wa watu wanaomsikiliza, TBC 1 wamemtoa yeye tu Dk Slaa kama kwenye picha ya paspoti saizi! Wanaogopa kuvuta umati wa watu wanaokusanyika kwenye mikoutano hiyo.

Hii imenisikitisha sana maana leo (baada ya ziara ya Dk Slaa hapo Dar) ndio wameweza kuturushia habari yake (tena bila wtu waliokusanyika kumsikiliza!). Je, TBC1 wanatumikia Watanzania kweli au wnawatumuikia Watawala?

Chonde Tido Mhando, kuminya habari za Dk Slaa katika chombo cha umma, kinachoendeshwa na kodi zetu ni ukandamizaji dhidi ya haki zetu za kupata habari.
 
Wewe waache, wanazidi kuturundikia hasira, ipo siku moja wananchi watavamia pale watabomoa bomoa mitambo kwani havina maana tena, kila sehemu damu itamwagika labda ndo wanavyotaka. Its a matter of common sense, ukweli ni kwamba Dr Slaa atakuwa siku moja mikoani TBC1 hawata rusha habari zake, watu tutaingia pale tutarusha matangazo ya chadema. watu tunapigwa kodi hadi 30% ~35% kwa ajili ya hii mishirika isiyokuwa na mbinu za kujiendesha. Its too much kwakweli.

Lakini yana mwisho kaka, we tulia kama siyo mimi na wewe watakao wapa adabu, ni wengine ambao nao wanakerwa na hii tabia ya vyombo vya umma.

We are Counting on you TBC1.
 
Wachovu sana hawa TBC. Nilikuwa mkutanoni. Nyomi si la kawaida, lakini wao wamebania. Your days are numbered!
 
acheni kutisha watu.....MBONA NYIE JF NI COVERAGE YA SLAA PEKE YAKE........! na wengine hawalalami.......! mliwaalika huko mikutano yenu mingine? au mjuacho ni kupinga tu....! TBC wameonyesha slaa akizungumza.....MLITAKA WAONESHE KITU KIPI? SI MUONESHE KWENYE MEDIA ZENU NAMNA MNAVYOTAKA IONEKANE!..........!
 
Tangu Dk Slaa ateuliwe kugombea Urais kwa tiketi ya CHADEMA na harakati zake za kusaka wadhamini mikoani magazeti na vyombo vingine vya habari vimekuwa vikiripoti sana juu ya ziara ya kusaka wadhamini. Televisheni ya ITV nayo imejitahidi sana kufuatilia na kurusha mikutano ya Dk Slaa.

Nimejaribu kufuatilia coverage ya TBC1 kuhusu ziara na mikutano ya Dk Slaa mikoani na kwa wiki hii TBC 1 leo ndo wameirusha ziara na mkutano wa Dk Slaa uliofanyika Dar es salaam. Tofauti na ITV ambao wao hurusha mikutano ya Dk Slaa katika taarifa zao za habari za usiku wakituletea hata umati wa watu wanaomsikiliza, TBC 1 wamemtoa yeye tu Dk Slaa kama kwenye picha ya paspoti saizi! Wanaogopa kuvuta umati wa watu wanaokusanyika kwenye mikoutano hiyo.

Hii imenisikitisha sana maana leo (baada ya ziara ya Dk Slaa hapo Dar) ndio wameweza kuturushia habari yake (tena bila wtu waliokusanyika kumsikiliza!). Je, TBC1 wanatumikia Watanzania kweli au wnawatumuikia Watawala?

Chonde Tido Mhando, kuminya habari za Dk Slaa katika chombo cha umma, kinachoendeshwa na kodi zetu ni ukandamizaji dhidi ya haki zetu za kupata habari.

Inabidi TBC na Daily News vimilikwe na Bunge kusudi visiwe vyombo vya propaganda bali viwe vyombo vya kuifahamisha jamii yanayojiri nchini. Kwa muundo wa sasa ambapo TBC na Daily News vinamilikiwa na serikali, vinafanya kazi ya kutetea serikali iliyopo madarakani. Utashangaa kuwa ikija serilaki nyingine watafanya vivyo hivyo. Vinginveyo, ni afadhali vyombo hivi vibinasishwe visiwe na uhusiano wowote na serikali
 
Kwa kweli News za leo jioni wametoa kipasspot size cha Slaa nkashangaa,moto wa Slaa hauzimwi wala kupunguzwa na wazee wa vingamuzi vya kichina.
Ila sishangai as TIDO analipa fadhila za anaemuweka apo ambaye ni JK,so kwa kufanya ivyo analinda ugali wa watoto wake
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom