TANESCO MASASI NI TATIZO KUBWA NA WALA SIWEZI KUMSHAWISHI MTU KUFANYA SHUGHULI YOYOTE YA UZALISHAJI INAYOTEGEMEA NISHATI YA UMEME.
Siyo kwamba Masasi ni eneo baya kuishi ama kufanya uwekezaji, la hasha, ni pazuri na panavutia mno kama mtu una nia ya kujiongezea kipato chako na hata cha taifa kwa ujumla. Ila kwa muda mdogo niliokaa eneo hilo nimegundua kuwa bado kuna tatizo la ugavi wa nishati ya uhakika ya umeme.
Mazingira ya wilaya hii pia yanathibitisha kuwa hapo awali kulikuwa na shida kubwa ya maji maana asilimia ya nyumba nyingi za bati zina vikinga mvua ili pindi mvua ikinyesha basi watu wapate maji ya mvua m, lakini si haba sasahivi jitahada ya mamlaka ya maji katika eneo hilo inaonekana. Huduma ya maji inazidi kuimarika siku hadi siku.
Matatizo huanza pale umeme wa Tanesco unapokatwa na mitambo ya mamlaka ya maji (MANAWASA) pia hulazimika kuzimwa ndipo hapo wananchi pia hukosa maji. Umeme wa Masasi ni zima waka zima waka na muda mwingi huwa ni low voltage kwahiyo iwapo una mtambo unaoendeshwa kwa nishati ya umeme basi kwa eneo hili la Masasi hesabu kama imekula kwako.
Sijui wawakilishi wa wananchi katika bunge la jamhuri ya muungano wanalichukuliaje suala hili, au waandishi wa habari wanafanya nini ili ujumbe umfikie raia namba moja pale ikulu Dodoma, je wataalam wa Tanesco wanawasaidiaje watu wa Masasi?
Masasi kuna shida ya umeme ndugu zangu Watanzania tunaomba serikali iliangalie eneo hilo, litengewe fungu la pesa na tatizo la umeme libaki historia ili watu wa eneo hilo pia wayafurahie matunda ya neema ya nchi yao.