TANESCO Special thread: Tupe maoni, maswali, malalamiko na hata ushauri

TANESCO

Verified Member
Jul 12, 2014
2,287
2,000
Tanzania_Electric_Supply_Company(TANESCO)_logo.png
Shirika la Umeme Tanzania - (Tanzania Electric Supply Company Limited - TANESCO), Tunaomba mtupe maoni, maswali, malalamiko na hata ushauri kupitia huu uzi nasi tutawajibu.

Tunawaomba mzingatie yafuatayo ili kurahisisha ufafanuzi na ufumbuzi wa tatizo au taarifa husika;

1.ENEO HUSIKA

(Mnaweza kuwa eneo moja lakini mnahudumiwa na transfoma au njia ya kusambaza umeme (feeder) tofauti)

2.NAMBA YA SIMU

(Wakati mwingine umeme upo kote isipokuwa kwako hivyo na rahisi kuwasiliana na wewe)

3.KARIBU NA NINI

(Kuna alama vitu au watu mashuhuri karibu na eneo lako mfano ofisi ya Serikali ya Mtaa, Mahakama, Kituo cha Polisi nk)

4.JINSI YA KUFIKA MAKAZI YAKO

(Toa ufafanuzi wa jinsi ya kufika makazi yako,chukulia unamuelekeza mtu ambaya hajawahi kufika kabisa)

5.MKOA,WILAYA NA KITONGOJI/KIJIJI

(Taarifa hii ni muhimu sana kusaidia kubaini eneo husika lipo wapi kwani yapo maeneo yanayofanana kwa majina lakini yapo Mikoa tofauti mfano Magomeni ipo Dar es Salaam na Mkoa wa Mtwara pia.)

6.KAMA NI TATIZO LA MITA NINI KINATOKEA UKIWEKA UMEME

(Kila mita ina ujumbe wake unaoashiria kitu fulani hivyo kubainisha ujumbe kunamsaidia mpokea taarifa kukupatia maelezo sahihi mfano mita namba 24339173921 inaonyesha error 77)

7.KAMA NI KUSHINDWA KUNUNUNUA UMEME UNAPATA UJUMBE GANI NA UNANUNUA KWA NJIA GANI

(Ujumbe huu ni muhimu sana kuweza kubaini chanzo cha tatizo pamoja na njia iliyotumika kununulia umeme mfamo Mpesa, Tigopesa, Maxcom nk)

TUNAENDELEA KUWASIHII WATEJA WETU KUZINGATIA UTOAJI WA TAARIFA SAHIHI NA FASAHA KWA HUDUMA BORA ZAIDI KUTOKA TANESCO.

ENDELEA KUFURAHIA HUDUMA BORA KUTOKA TANESCO

Vilevile pitia threads hizi kupata Maelezo ya ziada;

LUKU:Mfumo wenye Tija kwa Wateja na TANESCO

Fahamu mita za LUKU zinazofungwa majumbani

Zijue taratibu za kufuata ili kufungiwa umeme na TANESCO

Kw mawasiliano Kituo cha Miito ya Simu (+255) 22194400 or (+255) 768 985 100 Mitandao ya kijamii Tanescoyetu (@tanescoyetu) | Twitter Facebook: Tanesco Yetu

HAPA CHINI NI NAMBA ZA SIMU ZA MIKOA

Ofisi ya Mkoa wa Mbeya Simu ya Mkononi (+255) 757 529 380 ya Mezani (+255) 252 504 219

Ofisi ya Mkoa wa Ilala Simu ya Mkononi (+255) 784 768 586 ya Mezani (+255) 222 133 330

Ofisi ya Mkoa wa Kinondoni Kusini (Magomeni) Simu ya Mkononi (+255) 715 271 461/ (+255) 784 271 461

Ofisi ya Mkoa wa Kinondoni Kaskazini (Mikocheni) Simu ya Mkononi (+255) 784 768 584 / (+255) 716 768 584 ya Mezani (+255) 222 700 367/ (+255) 222 701 602 / (+255) 222 774 098

Ofisi ya Mkoa wa Temeke Simu ya Mkononi (+255) 712 052720 / (+255) 758 880155 / (+255) 732 997361

Ofisi ya Mkoa wa Pwani Simu ya Mkononi (+255) 78 5122020 / (+255) 65 7108782ya Mezani (+255) 23 2 402 386

Ofisi ya Mkoa wa Arusha Simu ya Mkononi (+255) 75 8 174 343 Mezani (+255) 272 506 110

Ofisi ya Mkoa wa Tanga Simu ya Mkononi (+255) 658 122 412/ (+255) 687 677 667 Mezani (+255) 27 2 646 779

Ofisi ya Mkoa wa Kilimanjaro Simu ya Mkononi (+255) 765 397 925/ (+255) 682 771 310 Mezani (+255) 272 755 007/8

Ofisi ya Mkoa wa Manyara Simu ya Mkononi (+255) 689 795 599 / (+255) 75 9 534 130 Mezani (+255) 272 530 590

Ofisi ya Mkoa wa Mwanza Simu ya Mkononi (+255) 759 777 786 / (+255) 687 910 202 Mezani (+255) 282 501 060 / (+255) 282 500 090

Ofisi ya Mkoa wa Geita Simu ya Mkononi (+255) 744 085 696 Mezani (+255) 28 2520330

Ofisi ya Mkoa wa Kagera Simu ya Mkononi (+255) 78 5 787 898 / (+255) 75 3 120 701 Mezani (+255) 282 220 061

Ofisi ya Mkoa wa Mara Simu ya Mkononi (+255) 762 165 087 / (+255) 732 985 672

Ofisi ya Mkoa wa Simiyu Simu ya Mezani (+255) 282 700 180

Ofisi ya Mkoa wa Dodoma Simu ya Mkononi (+255) 782 161 643 Mezani (+255) 262 321 728

Ofisi ya Mkoa wa Morogoro Simu ya Mkononi (+255) 68 4889272 / (+255) 65 4829046 Mezani (+255) 232 613 501/2

Ofisi ya Mkoa wa Singida Simu ya Mkononi (+255) 71 4 477 445 / (+255) 732 960 924 / (+255) 689 373 757 Mezani (+255) 262 502 133

Ofisi ya Mkoa wa Tabora Simu ya Mkononi (+255) 786 558 510 / (+255) 763 162 868

Ofisi ya Mkoa wa Shinyanga Simu ya Mkononi (+255) 754 521 070 Mezani (+255) 28 2762120

Ofisi ya Mkoa wa Kigoma Simu ya Mkononi (+255) 78 3720598 Mezani (+255) 28 2802668

Ofisi ya Mkoa wa Katavi Simu ya Mkononi (+255) 68 8345200

IMETOLEWA NA:- Ofisi ya Uhusiano

TANESCO Makao Makauu.

NAMBA ZA SIMU ZA MADAWATI YA DHARURA YA TANESCO MIKOA YOTE

1. Ilala

0222133330/ 0784 768586/ 0715 768586.

2.Kinondoni Kusini (Magomeni)

0784271461/ 0715271461

3. Kinondoni Kasikazini(Mikocheni)

0784 768584/ 0716 768584

4. Temeke

0222138352/ 0732 997361/ 0758881055/ 0712 052720

5. Pwani
078 5122020/065 7108782/023 2402386

6. Mbeya
0759 777781/0787 023422


7.Arusha
0758174343/
0622612501/
+255 27 2506110

8.Tanga
0658 122 412/0687 677 667/ 027 2646 779

9. Kilimanjaro
0765 397 925/0682 771 310/ (+255) 272 755 007/8

10 Manyara
0689 795 599/ 0627938951

11. Mwanza
0759 777 786/0687 910 202/
(+255) 282 501 060 / (+255) 282 500 090

12. Geita
0744 085 696/(+255) 28 2520330

13.Kagera
078 5 787 898 / 075 3 120 701/(+255) 282 220 061

14.Mara
0788 950 688/
028 262 2020/
0762 165 087

15.Simiyu
+255 282 700 180/0626383440/0745044072

16. Dodoma
0782 161 643/(+255) 262 321 728

17. Morogoro
068 4889272 /065 4829046/ (+255) 232 613 501/2

18 Singida
071 4 477 445 /0732 960 924 / 0689 373 757/(+255) 262 502 133

19. Tabora
0786 558 510 /0763 162 868

20. Shinyanga
0754 521 070/(+255) 28 2762120 /
0783 521 070

21. Kigoma
078 3720598/(+255) 2988226

22. Katavi
0688345200

23. Rukwa
0252161120/0768879813
24. Songwe
0684 611716/0763 430381.

25. Ruvuma
0252602281/0763 194 979/0787 758 986

26. Njombe
0744703988

27. Mtwara:
0789 999942/023 2333902

28. Iringa 0262702019/0739203015

29. Lindi
0752518247/0685692786


Kituo cha Miito ya simu/Call Centre Makao Makuu

0768 985 100/0222194400

Facebook
www.facebook.com/tanescoyetu

Twitter
www.twitter.com/tanescoyetu

Tovuti
www.tanesco.co.tz

Barua pepe
Customer.service@tanesco.co.tz

Imetolewa na:
Ofisi ya Uhusiano
TANESCO Makao Makuu
 

D2050

JF-Expert Member
Nov 28, 2013
1,681
2,000
TANESCO TANESCO TANESCO .. mbona mnatutesa hivi jamani???? niko gizani tangu saa moja jioni sasa ni saa tisa kasoro usiku.. kuunganishiwa umeme nilikopa.. nikapeleka hela tanesco almost 3.9m.. ili kurudisha deni, ninafanya biashara ya nyama ya kuku na samaki na nina mafreezer nyumbani. Mnataka kuniua na ugonjwa wa moyo jamani???? Tanesco ninawaomba kwa heshima na taadhima sikilizeni Wateja wenu.. nilitoa lalamiko langu juzi kuhusu umeme kukatika wiki hii mfululizo nyakati za jioni maeneo ya Gomba Estate kata ya Manyire - Arusha. Tunahudumiwa na kituo cha Usariver.. kila nikipiga simu za dharura usariver wanasema watatuma mafundi.. wiki nzima sasa hamna unafuu na hali inazidi kua mbaya. Tuhurumieni jamani.. mtatuua kwa presha.. kuunganisha umeme tunalipa, luku tunalipia, bado mtutese kiasi hiki??? Hata Mungu wa mbinguni anawaona..
pole sana mkuu.hili shirika linabaazi ya wafanyakazi wake ni miungu watu wanazarau sana.ila kunawengine wako safi.hao watu wa dharula wengi wao hawafai kabisa
 

Architect E.M

JF-Expert Member
Nov 15, 2010
1,077
2,000
pole sana mkuu.hili shirika linabaazi ya wafanyakazi wake ni miungu watu wanazarau sana.ila kunawengine wako safi.hao watu wa dharula wengi wao hawafai kabisa
Asante sana mkuu. Umeme umekatika jana jioni saa moja. Umerudi saa kumi na mbili na dakika 9 asubuhi, ukawaka dakika 5 umekatika tena. TANESCO mbona hivi jamani....
 

TANESCO

Verified Member
Jul 12, 2014
2,287
2,000
TANESCO TANESCO TANESCO .. mbona mnatutesa hivi jamani???? niko gizani tangu saa moja jioni sasa ni saa tisa kasoro usiku.. kuunganishiwa umeme nilikopa.. nikapeleka hela tanesco almost 3.9m.. ili kurudisha deni, ninafanya biashara ya nyama ya kuku na samaki na nina mafreezer nyumbani. Mnataka kuniua na ugonjwa wa moyo jamani???? Tanesco ninawaomba kwa heshima na taadhima sikilizeni Wateja wenu.. nilitoa lalamiko langu juzi kuhusu umeme kukatika wiki hii mfululizo nyakati za jioni maeneo ya Gomba Estate kata ya Manyire - Arusha. Tunahudumiwa na kituo cha Usariver.. kila nikipiga simu za dharura usariver wanasema watatuma mafundi.. wiki nzima sasa hamna unafuu na hali inazidi kua mbaya. Tuhurumieni jamani.. mtatuua kwa presha.. kuunganisha umeme tunalipa, luku tunalipia, bado mtutese kiasi hiki??? Hata Mungu wa mbinguni anawaona..
TUNAOMBA NAMBA YAKO YA SIMU KWA UFATILIAJI ZAIDI

Sent using Jamii Forums mobile app
 

TANESCO

Verified Member
Jul 12, 2014
2,287
2,000
Habari ya mda huu wana jamvi.Nipo hapa Masasi almost miezi 3 sasa,kitu Cha kushangaza ni huu mtindo wa umeme kukatika na kuwaka yaani imekua ni kitu Cha kawaida kabisa.Suala la umeme kukatika hata mara 10 per day ni kawaida tuu na Wala hawatoi taarifa yoyote Cha kusikitisha zaidi wenyeji hawana time ya kuhoji.Mfano Jana umeme wamekata asubuhi wamerudisha saa Saba usiku.Please Kama Kuna wahusika humu naomba wanijuze kunani Tanesco Masasi?Povu ruksa.

Sent using Jamii Forums mobile app
Ni eneo gani haswa na namba yako ya simu tafadhali

Sent using Jamii Forums mobile app
 

TANESCO

Verified Member
Jul 12, 2014
2,287
2,000
Mimi ni mwananchi ktk wilaya ya karagwe, kwa ajili ya shughuli za kiuchumi nyumba yangu iliyoko Kayanga karibia na Ofisi za Tanesco wilayani, siishi huko. Watu walikwenda kwenye nyumba yangu wakaiba Meter ya umeme, mpaka. Nikalipoti kwenye ofisi za Tanesco na kulipoti Polisi kuhusu wizi huo.
Mpaka ninapo andika huu ujumbe sijawahi kurudishiwa umeme.
Swali, Je inakuwaje mita yangu inaibiwa? kwani kuna soko la hizo mita?
Swala hili hatuwezi kulijibu moja kwa moja mpaka kupata taarifa kamili kutoka ofisi ya eneo lako tafadhali tupatie namba ya mita na namba ya simu. AIDH mteja anawajibika kulinda miundombinu ya umeme iliyotumika kumpatia umeme

Sent using Jamii Forums mobile app
 

ZALEMDA

JF-Expert Member
Aug 15, 2017
636
500
Sijawahi kuwaelewa namna Tanesco wanavyotoza gharama za umeme. Bei ni tofauti kulingana na matumizi.

Hapa ndipo siwaelewi kabisa. Kuna sehemu nilikuwa naishi nilikuwa natumia Tsh. 20,000 kulipia umeme. Nilipoamua kuhamia sehemu kama kilomita tatu kwa sasa natumia umeme wa Tsh.11,000 tu.

Nilipodadisi jibu nililopata ni eti hapa nilipohamia tangia ameweka LUKU mwenye nyumba matumizi yake yalikuwa wadogo ndiyo maana hakubadilishiwa matumizi!

Kuna taasisi muhimu sana ambazo zinachangia pato la taifa lakini unakuta bei ya umeme ni kubwa mno eti kwa sababu matumizi ya umeme ni makubwa. Ndiyo maana unakuta bidhaa kutoka kwenye viwanda zinauzwa bei kubwa tofauti na zinazotoka nje ya nchi.

Taasisi kama hospitali ambayo inahudumia wagonjwa kwanini ilipie umeme gharama kubwa eti kwa sababu wanatumia umeme mwingi? Sera ya viwanda itafanikiwaje ikiwa mwenye kiwanda atalazimika kulipia umeme gharama kubwa?

Bidhaa ikiwa adimu bei yake inakuwa kubwa. Sasa kama ni hivyo kwanini wasiruhusu watu wakazalishe umeme wawauzie walaji?
 

Luckman1

JF-Expert Member
Feb 8, 2017
2,531
2,000
Wakuu tuhurumieni wateja wenu,mnakaa Ofisini kwaajili ya kutuhudumia kwa ufanisi.Hapa mtaani mmekata umeme tangu jana jioni mpaka leo hakuna dalili za kurejesha, tafadhali...msiifanye huduma hii kama msaada!!!
Kibamba_Dsm Tanzania.


Sent using Jamii Forums mobile app
 

CHIKAMBAKU

JF-Expert Member
Dec 11, 2012
237
195
Habari
Mi mkazi wa mshangano manispaa ya songea tatizo langu ni kuhusu kuingiziwa umeme process zote nimeshamaliza ambapo mpaka wapimaji washapima inahitajika nguzo moja.
Swali langu je Mimi nitahudumiwa lini maana naona muda unapita tu ila naona majirani wanaingiziwa umeme( wa ndani ya mita 30)
Hela ya kuingiza umeme ninayo mnanisaidiaje na Mimi nikae mwenye umemee
Tafadhari sana.
0767309201
wakunyumba@gmail.com


Sent using Jamii Forums mobile app
 

adolay

JF-Expert Member
Dec 8, 2011
11,101
2,000
Mkoani Mbeya leo kivumbi, patashika na nguo kuchanika

Umeme Kona zote hamna

Tunapigwa danadana tu

Inaudhi sana tangu saa nane mchana mpka muda huu usiku sasa mji mzima na baadhi ya wilaya hamna umeme.
 
Sep 24, 2014
37
125
TANESCO, TANESCO MAFINGA; Nilianza mchakato wa maombi ya umeme mwezi Mei 2019 kwa Nyumba mbili zilizo maeneo tofauti, baada ya kukamilisha taratibu zote nilirejesha fomu ya maombi nikisubiri mchakato wa malipo, nilikaa miezi minne bila kupata payment control number, ndipo nikaanza kushinda ofisini kila siku kutafta fomu zangu na mwisho nikaambiwa zitakuwa zilipotea hivo nianze mchakato upya.
Mwezi October nikaanza upya tena nikafanikiwa kulipia, nikaambiwa nitapatiwa huduma ya kufungiwa mita ndani ya siku 30 za kazi, sahizi zimeshafika zaidi ya siku 40 za kazi na sijui lini huduma nitapata.
Kitendo cha sheria za nchi kuifanya TANESCO kumonopolize (kuhodhi) soko la umeme Tanzania wanakuwa hawana mshindani na kuwafanya watoe huduma kwa kusuasua sana.
Hapa naplan kwenda nunua solar pannel ili sikukuu nipate mwangaza kwenye banda langu


Sent using Jamii Forums mobile app
 

Nyange

JF-Expert Member
Mar 25, 2010
3,438
2,000
Namba ya meter 54131428457
Namba ya simu 0655666677.
Ahsante mkuu. Hope solution will be available soon.
Swala hili hatuwezi kulijibu moja kwa moja mpaka kupata taarifa kamili kutoka ofisi ya eneo lako tafadhali tupatie namba ya mita na namba ya simu. AIDH mteja anawajibika kulinda miundombinu ya umeme iliyotumika kumpatia umeme

Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 

The best 007

JF-Expert Member
Oct 6, 2019
4,882
2,000
Apa ninavyotoa haya malalamiko umeme umekatika tokea jana haujarudi na hiyo ni kawaida ya umeme wa huku yani unakatika masaa 12 unawaka masaa 2 au nusu saa unakatika tena wenyeji wa hapa wanasema tatizo hili lilianza mara baada ya kubadili chanzo cha umeme kutoka wa mafuta na kuanza kutumia umeme wa gesi kuna jamaa yangu yupo UTP(hawa ni km wanawasaidia TISS) anasema aliwahi kwenda ktk ofisi za tanesco kufanya uchunguzi akaniambia pale kuna tatizo sio tu suala la umeme wa gesi lkn hakunieleza kwa undani,

TANESCO Liwale tunaomba mtupe majibu yanayoeleweka kwnn umeme haueleweki huku Liwale kama tatizo ni gesi kwnn msiturudishe kwenye umeme wetu wa uhakika kwnn muingie ktk biashara msiyoiweza ya kutumia gesi ilihali mnajua kuwa hamuuwezi km tatzo ni wafanyakazi au mabosi tunaomba mkuu wa wilaya uliangalie hili kwa umakini kwani tunateseka sn wakazi tunapata hasara mno vitu vimekua vikiungua kutokana na waka zima hii.

Nawasilisha

Sent using Jamii Forums mobile app
 

TANESCO

Verified Member
Jul 12, 2014
2,287
2,000
Apa ninavyotoa haya malalamiko umeme umekatika tokea jana haujarudi na hiyo ni kawaida ya umeme wa huku yani unakatika masaa 12 unawaka masaa 2 au nusu saa unakatika tena wenyeji wa hapa wanasema tatizo hili lilianza mara baada ya kubadili chanzo cha umeme kutoka wa mafuta na kuanza kutumia umeme wa gesi kuna jamaa yangu yupo UTP(hawa ni km wanawasaidia TISS) anasema aliwahi kwenda ktk ofisi za tanesco kufanya uchunguzi akaniambia pale kuna tatizo sio tu suala la umeme wa gesi lkn hakunieleza kwa undani,

TANESCO Liwale tunaomba mtupe majibu yanayoeleweka kwnn umeme haueleweki huku Liwale kama tatizo ni gesi kwnn msiturudishe kwenye umeme wetu wa uhakika kwnn muingie ktk biashara msiyoiweza ya kutumia gesi ilihali mnajua kuwa hamuuwezi km tatzo ni wafanyakazi au mabosi tunaomba mkuu wa wilaya uliangalie hili kwa umakini kwani tunateseka sn wakazi tunapata hasara mno vitu vimekua vikiungua kutokana na waka zima hii.

Nawasilisha

Sent using Jamii Forums mobile app
Tunaomba namba yako ya simu tafadhali

Sent using Jamii Forums mobile app
 

TANESCO

Verified Member
Jul 12, 2014
2,287
2,000
Habari
Mi mkazi wa mshangano manispaa ya songea tatizo langu ni kuhusu kuingiziwa umeme process zote nimeshamaliza ambapo mpaka wapimaji washapima inahitajika nguzo moja.
Swali langu je Mimi nitahudumiwa lini maana naona muda unapita tu ila naona majirani wanaingiziwa umeme( wa ndani ya mita 30)
Hela ya kuingiza umeme ninayo mnanisaidiaje na Mimi nikae mwenye umemee
Tafadhari sana.
0767309201
wakunyumba@gmail.com


Sent using Jamii Forums mobile app
Tunashukuru kwa taarifa tunaifanyia kazi

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Top Bottom