Skyline ya jiji la Dar es Salaam imepanuka sana

Skyline ya jiji la Dar es Salaam imepanuka sana

Nilijua utasema inapokea watalii Million 23 kumbe Million 10 tu, basi hamia Cairo ukapokee watalii Million 10 au unasemaje?
Nikukere zaidi,
Cairo ina Airports kubwa nne za kimataifa, tatu za kiraia na moja ya jeshi.
 
Ni kweli mkuu, inapaswa tupunguze urban sprawl, Watanzania wengi wanapenda kujenga nyumba zao wenyewe ambazo huwa ni za chinichini na zinatawanyika kwa hiyo inakuwa ngumu kuwashawishi wakae kwenye maghorofa ili kupunguza urban sprawl.
Kwa hiyo inakuwa ngumu kupunguza
Ukizingatia urban sprawl huku Tanzania haifanani na ile ya Los Angeles nk, huku neighborhood mpya ikianzishwa tu, basi watu watajenga sheli hapohapo, watajenga shule, soko, karibia kila huduma inakuwepo hapo, ila ubaya wanakuwa mbali na city centre, walioajiriwa wanakuwa mbali na ofisi zao, pia inakuwa ni ngumu kusambaza maendeleo kwa kasi kwenda kwenye distance za mbali
Sijui tukitaka kupunguza urban sprawl tunapaswa kufanya nini maana ardhi ni cheap, na Watz wanapenda kujenga nyumba zao wenyewe
Hakuna tatizo kama nyumba zitapangaliwa vizuri, hata Florida nyumba nyingi ni za chini.
 
Mada ni skyline.

Hoja ya mada inaanza na wewe, unayeona hayakuhusu.


Unamwaga maji, umechagua diwani kiazi ambaye ameshindwa kusimamia mapato ya Halmashauri.

Lini umewahi kuhudhuria mkutano wa mtaa wako au wa diwani?
Watanzania wanakasirika sana mtu akisifia chochote kuhusu Tanzania
Kama hapa nilijitahidi kuongelea skyline tu na picha nikaweka ili watu waelewe naongelea nini, nilitegemea watu watastick na hiyo skyline, nashangaa mtu anakuja kutaja sijui Tandale, maji taka sijui Frankfurt 🤦
 
Maghorofa mazuri, picha nzuri, shukurani kwa kuziweka.

Dar inakua vizuri. Upanga yangu (ambayo sijakanyaga miaka 14 sasa) naangalia picha mpaka nashindwa kujua hapa wapi.

Oysterbay na Masaki nilizozijua miaka ile na za leo tofauti sana.

Napenda kuona real estate ya Dar na Tanzania inapanda kifikia viwango vya kimataifa.

Jambo moja nataka kusema, na hii si crticism wala upinzani kwa maendeleo haya, ni angalizo la common sense tu.

Ujenzi wa mji uendane na realistic demand za kiuchumi, watu wasijenge kwa fashion kutaka majengo makubwa ambayo hayana economic demand na hayataleta faida. That is not sustainabke.

Kama kuna demand, kama kuna business case, au hata kama kuna realistic projected demand, ni vizuri.

Mji wa Dar unakua kwa kasi sana, umepanua sana. Tunatakiwa kupunguza urban sprawl kwa kujenga kuelekea juu. Hili linatakiwa si hapo katikati mjini na Upanga tu, bali hata kwenye vitongoji vya nje kidogo ya mji.

Traxtion
Tanzania siyo Marekani.

WaTZ bado ni wafugaji wadogo, wavuvi, wacjimbaji wadogo, wakuoima.wadogo ambao bado wanaishi kama extended families.


In short, WaTZ hawana utamaduni wa kuishi kwenye Apartments.

Maghorofa ni kwaajili ya biashara na apartments kwenye urban centers kwa vvijana wanaojitafuat.
 
Nilijua utasema inapokea watalii Million 23 kumbe Million 10 tu, basi hamia Cairo ukapokee watalii Million 10 au unasemaje?
We Malaya ,elewa context ,ile population + inflow ya watalii pale Cairo Leo hii ihamie hapo kwenye hilo zizi lenu , mtaweza kuendelea na movement na shughuli za Kika siku we boya ? , tena sio ndani ya zizi dar tu ile population na tourists inflow ya Cairo pekee igawanywe kwa kupelekwa kwenye majiji fake mengine humo pia ,mna facilities ,akili na innovations za kuweza kuaccomodate hilo ?
Ukiwa na akili timamu ndio utajua wale mafarao wana tumia akili sana kumanage ile hali ,tofauti na ninyi mafala ambao hata barabara za mitaani kwenye hizo squatters za zizi LA Dar zenu mmeshindwa kumaintain achilia mbali kujenga mifumo ya maji safi na Maji taka
 
Kwa Afrika ni nchi chache sana zinaizidi Tanzania kwa social capital.


GDP, GDP per Capita hazina maana. TZ ikihitaki kuwa hata top 3 ya uchumi mkubwa Afrika ilas per GDP na GDP per Capital inakuwa ndani ya miaka 5 tu.

Morocco imejitahidi tu kuboresha maisha yake, ila imejaa masikini kibao kama TZ.

Uchumi wake mkubwa unategemea Utalii.

Na walijaribu kuvutia Vehocle manufacturing.

Kama Morocco inaizidi TZ, ni kidogo saana.
Sijui unaongelea vitu gani ila Morocco uchumi wake unategemea zaid sekta ya Kilimo, Morroco ndio wazalishaji wakubwa zaidi duniani wa mbolea ya Phosphate, wana viwanda na wana utalii.
Unaweza kuona tu nchi tatu za Tanzania, Kenya na Uganda zimejichanga ndio zimeweza ku host Afcon ya 2027 na ndio kwanza zinajenga viwanja na bado zinasuasua, kuna mashaka kama wataweza. Morroco wao wana viwanja Tisa vya kucheza Afcon, ukiwapigia simu wakati wowote wako tayari.
 
Hakuna tatizo kama nyumba zitapangaliwa vizuri, hata Florida nyumba nyingi ni za chini.
Miji ya Marekani mingi inakuwa criticized kwa extreme urban sprawl (miji kama Los Angeles, Phoenix, Houston nk)
Tena bora sprawl ya huku ambayo miji inasambaa na huduma zinafuata makazi hukohuko, mji kama Houston maeneo mengi unahitaji gari kwenda, hata kununua mkate.
Mimi binafsi sina shida na sprawling cities lakini nina support kuhusu kupunguza urban sprawl kama result yake inafanya maisha ya wananchi magumu, especially wanaopaswa kusafiri umbali mrefu kutafuta huduma
Miji inapaswa ku sprawl taratibu
Ila kwa Tanzania silaumu sana, nature ya maisha yetu na ujenzi wetu huwezi kuzuia sprawl, cha msingi wazingatie kupima maeneo, na miji ipangiliwe vizuri
Kenya hawana sprawl kubwa sana kwenye miji yao na ardhi yao ni gharama matokeo yake slums zimezagaa kila mahali. Watu hawawezi kuafford ardhi wala apartments
Bora USA wana mortgage
 
Miji ya Marekani mingi inakuwa criticized kwa extreme urban sprawl (miji kama Los Angeles, Phoenix, Houston nk)
Tena bora sprawl ya huku ambayo miji inasambaa na huduma zinafuata makazi hukohuko, mji kama Houston maeneo mengi unahitaji gari kwenda, hata kununua mkate.
Mimi binafsi sina shida na sprawling cities lakini nina support kuhusu kupunguza urban sprawl kama result yake inafanya maisha ya wananchi magumu, especially wanaopaswa kusafiri umbali mrefu kutafuta huduma
Miji inapaswa ku sprawl taratibu
Shida ya Tanzania ni ukosefu wa mipango miji wala sio mtawanyiko wa watu, hata maeneo watu waliyorundikana kama kumbikumbi na maghorofa yao bado miondombinu ni mibovu sana na huduma za miji ni mbovu, angalia watoto wa Dar es Salaam wanvyoteseka kwenda shule, wengi wanaamka saa kumi na moja ili waweze kufika shule.
 
Sijui unaongelea vitu gani ila Morocco uchumi wake unategemea zaid sekta ya Kilimo, Morroco ndio wazalishaji wakubwa zaidi duniani wa mbolea ya Phosphate, wana viwanda na wana utalii.
Unaweza kuona tu nchi tatu za Tanzania, Kenya na Uganda zimejichanga ndio zimeweza ku host Afcon ya 2027 na ndio kwanza zinajenga viwanja na bado zinasuasua, kuna mashaka kama wataweza. Morroco wao wana viwanja Tisa vya kucheza Afcon, ukiwapigia simu wakati wowote wako tayari.
Kuhusu duniani ni uongo.

Morocco ana reserve kubwa ya Phosphate na anaitumia vizuri.

Lakino pia ana viwanda vya assembly za magari, plus Utalii.

Hivi vitu ukiangalia vimeanza akulipa miaka ya karibuni na siyo kwamba ni so special sana kuzidi Tanzania.
 
Shida ya Tanzania ni ukosefu wa mipango miji wala sio mtawanyiko wa watu, hata maeneo watu waliyorundikana kama kumbikumbi na maghorofa yao bado miondombinu ni mibovu sana na huduma za miji ni mbovu, angalia watoto wa Dar es Salaam wanvyoteseka kwenda shule, wengi wanaamka saa kumi na moja ili waweze kufika shule.
Sasa huoni shule ziko mbali kutokana na hiyo urban sprawl
Ukijumlisha na foleni lazima waamke saa kumi na moja
 
Shida ya Tanzania ni ukosefu wa mipango miji wala sio mtawanyiko wa watu, hata maeneo watu waliyorundikana kama kumbikumbi na maghorofa yao bado miondombinu ni mibovu sana na huduma za miji ni mbovu, angalia watoto wa Dar es Salaam wanvyoteseka kwenda shule, wengi wanaamka saa kumi na moja ili waweze kufika shule.
Hizi mada zeny mnachanganya sana mafaili.

Mmetoka kwenye skyline, mmedandia MIPANGO MIJI, MAGHOROFA na sasa PUBLIC TRANSPORT
 
Cairo ina wakazi milioni 23 na inapokea watalii milioni 10 kwa mwaka. Dar es Salaam ina wakazi milioni saba, Tanzania nzima inapokea Watalii milioni 2 tu kwa mwaka, kama kuna watalii hata laki moja tu wanaofika Dar ukiacha wanaopita Airport ni bahati sana.
Sawa. Cairo ina foleni au haina????
 
Yoda
Hii skyline ni mbaya? Au imepangiliwa hovyo? Au ni chafu?
Screenshot_20260325-123905.png

.
Vipi kuhusu hii?
General-dar-es-salaam-tanzania-t.jpeg
 
Shida ya Tanzania ni ukosefu wa mipango miji wala sio mtawanyiko wa watu, hata maeneo watu waliyorundikana kama kumbikumbi na maghorofa yao bado miondombinu ni mibovu sana na huduma za miji ni mbovu, angalia watoto wa Dar es Salaam wanvyoteseka kwenda shule, wengi wanaamka saa kumi na moja ili waweze kufika shule.
Wewe unatakaje? maana nakuona unazungukazunguka tu hutoi muelekeo wowote ule wewe ulikua unataka nini kifanyike? na uonyeshe kabisa fungu lako la pesa za kufanya hivyo sio unabwabwaja tu halafu huna directions zozote inakua haina maana sema hapa nina Trillion 800 nataka niipe Serikali km sadaka iboreshee mipango miji tutakusikiliza huna basi hapa ni sawa unamfundisha Nguruwe kuimba tu
 
Cairo ina wakazi milioni 23 na inapokea watalii milioni 10 kwa mwaka.
Egypt inapokea watalii wa Kihistoria. Pyramids.

Tanzania utalii wake bado unakuwa.

Tanga, Sourthern Hoghlands na Kusini hakujafunguliwa kimiundombinu.
Dar es Salaam ina wakazi milioni saba, Tanzania nzima inapokea Watalii milioni 2 tu kwa mwaka, kama kuna watalii hata laki moja tu wanaofika Dar ukiacha wanaopita Airport ni bahati sana.
Suala la watalii bado linahitaji promo, nje ya Mlima Kilimanjaro, Serengeti na Zanzibar.
 
Back
Top Bottom