Rostam na Manji watoe maelezo vinginevyo watiwe pingu!

Rostam na Manji watoe maelezo vinginevyo watiwe pingu!

Mafisadi nchini wanaweza kugawanywa katika makundi makuu matatu:-

1. Mafisadi papa
2. Mafisadi sangara
3. Mafisadi dagaa

Mafisadi papa

Hawa ndio wale unaoweza kusema kwa hakika wameiweka dola mfukoni - siyo Pinda, Mwema, Manumba wala Hosea mwenye ubavu wa kuwanyoooshea kidole hawa. Ni hawa serikali imewahi kudai wanaweza kuiyumbisha nchi wakichukuliwa hatua kwa sababu wana uwezo mkubwa kifedha karibu sawa na serikali. Wao ndio huifadhili hata chama kinachounda serikali na wana influence kubwa hata katika uteuzi mbali mbali - hii inatokana na wao kuwasaidia viongozi mbali mbali kungia madarakani. Ni hawa majina yao yananong'onwa migahawani na kwa vificho kwa hofu ya kushambuliwa na hata kutishiwa kuuwawa ikibidi. Reginald Mengi hataki tena kunong'ona na sasa kathubutu kuwataja hadharani !!

Mafisadi sangara

Hawa wanaongozwa na mwenzetu ambaye sisi wenyewe tumempa dhamana ya kutuongoza bila kufahamu vizuri alivyofadhiliwa na mafisadi papa. Chini yake kuna wafuasi ambao wamepewa nyadhifa nzito katika jamii na chama tawala. Katika hali ya kujikaanga wenyewe kwa mafuta yao wenyewe hivi sasa wamegawanyika katika makundi makundi mawili yanayopingana - kundi linalojuta kwa kushikiwa bango na wananchi na kundi linalojaribu kujisafisha kwa kutumia maji taka. Lakini kwa kuwa wote wana mshikamano ndani ya chama tawala hakuna wa kuwanyooshea kidole. Wanazo nguvu za dola lakini nguvu yao ya pesa lakini benki zao wanakochota zimeshkiliwa na mafisadi papa. Dr. Slaa aliwahi kuthubutu kuwataja wengine hadharani !!

Mafisadi dagaa

Hawa nao ni wa kuogopwa kama ukoma kwa sababu ya kujali maslahi binafsi na wako tayari kuwatetea mafisadi na hivyo kudhoofisha vita yetu dhidi ya ufisadi. Humu wamo watu wa kawaida walio msitari wa mbele katika kuwadhihaki watu wanaoonekana pia kuwa msitari wa mbele kulaani ufisadi. Bahati mbaya miongoni mwao wapo waandishi wa habari ambao wako tayari kutumia taaluma yao kupotosha ukweli na kuuita uwongo. Sasa hivi tunashuhudia harakati za kujaza kipenzi chetu JF kwa michango isiyo na kichwa ama miguu wakati wowote mafisadi wanaposhambuliwa. Tulishuhudia shujaa Dr. Slaa alivyoshambuliwa wakati akitoa list of shame na hivi sasa tunashuhudia Mengi kwa kuanika list ya mafisadi papa !!

Wana JF wenzangu you cant eat youe cake and have it - ama uko kwa mafisadi au uko mbali nao, period. Pesa walizonazo mafisadi ni zetu na zimetokana na wizi wa mali zetu na investment yao kubwa ni kwenye mtandao wa ufisadi na hivi sasa wanavuna. Misaada waliyoipa chama tawala sasa wanairudisha na kwa faida kubwa kuliko hata mavuno makubwa ya mbegu za DECI !! Tungemwuunga mkono Dr. Slaa miaka miwili iliyopita labda tungekuwa tumeshakata mzizi wa fitina. Kwa bahati Mengi ameamua kum'grab the bull by its horns' - tumpe support safari hii. Mtu binafsi hawezi kupambana na Raisi tuliyemchagua kwa kura zetu lakini anao uwezo kabisa wa kukatakata mizizi inayompa uhai. Mengi kaonyesha njia - tumpe support !!

Kwani bila mizizi, mbuyu utawezaje kusimama?​
 
Loh! Karibu 95 percent za post za thread hii ya MKJJ zinawakandia hawa mafisadi wawili. Kweli time is up. Wanaojaribu kujibu kwa kuwatetea wanashindwa kutoa maelezo yanayotakiwa kwa niaba yao, wengine wanabakia tu kusema, out of the blue, kwamba Mengi eti naye fisadi kwani alikopa NBC na kuifilisi.

Kukopa ni ufisadi? Si kuna utaratibu wa kudaiana? Kukopa ni sawasawa na kughuiishi nyaraka na kuiba hela za wananchi kutoka benki? Jamani watanzania, hebu tujiangalie, mbona baadhi yetu tunakuwa wajinga kiasi hiki kwa kuwatetea hao kwa hoja za kipumbavu? Kwa mfano, hivi ni hoja kweli kusema: “Hata kama hutaki, mimi namwona Mengi ni fisadi tu.” Ni hoja kweli hii?

Lakini nasikia faraja kubwa kwamba hawa 95 percent wanaosimama kidete dhidi ya hawa mafisadi wanawakilisha jamii ya Middle Class, watu wasomi na wenye akili timamu inayowapa uwezo wa kuchambua mambo kwa hoja madhubuti. Pia wana uchungu wa nchi yetu.

Hii Middle Class ndiyo inategemewa ktk nchi kutoa mawazo na miongozo ya mustakabali wa nchi yetu na hivyo ni sehemu muhimu sana ktk kujenga demokrasia.

Nawapongeza wote kwa post zao zenye manufaa, na nawaponda wale wote wanaojaribu kuwatetea mafisadi kwa hoja dhaifu, au zile ambazo hazimo ktk mada inayozungumzwa.
 
DPP anahitaji ushahidi gani tena? State organs zinapokosa kuwa serious!
 
"Rostam na Manji watoe maelezo vinginevyo watiwe pingu!"
Niliposoma tu hiki kichwa cha habari nilitamani mtoa kauli hii angekuwa ni mtu mzito serekalini au hata Raisi mwenyewe, that would have got me really excited! Hili ni agizo/amri/ an order! Lakini nagundua ni Mwanakijiji!- who the hell is he? Utafanya nini wasipotoa maelezo? Una nini cha kuwafanya hao wasiotaka kuwatia pingu? Absolutely nothing!

hahahah.. you have no idea.. didn't I say "time is up"?
 
hayo aliyoyasema bwana mengi hata serikali inayajua na ushahidi ulishakuwepo, kama Mengi anao ushahidi wa kutosha na kweli ana uchungu na taifa hili na wananchi wake, yeye ndio angekuwa wa kwanza kufanya utaratibu wa kuwafungulia kesi hao jamaa, kusema tu akusaidii kitu, hayo yaliyosemwa na Mengi sio mageni SLAA, MTIKILA NA MWAKYEMBE WALISHASEMA SAME STORY kwa hiyo kuwasema tu hakusaidii hata kidogo inatakiwa afanye action na walala hoi tumpe support

Bonge la pointi, halafu angefanya hivyo ndio angekuwa mmoja wa Watanzania wa kwanza, kama wapo, ambae amewahi kufungua kesi binafsi ya jinai dhidi ya fisadi.

Lakini Mengi nae ni msanii tu, we utasemaje Tanzania mafisadi hawazidi 10? Wapo kila kona, mpaka mkaanga chipsi anaetumia mafuta ya transformer fisadi, kama alivyosema Yo Yo. Halafu utasema mafisadi hawafiki kumi?

Anataka kupoteza lengo, kwamba tuwaandame hao wahindi tu. Kama anasema imetosha sasa, na anataka wakamatwe, kwa nini asielekeze kosoa zake moja kwa moja kwa mkuu wa utawala? Yeye kila siku anambeba Kikwete, anadai tumsaidie Rais kupambana na ufisadi, tutamsaidiaje wakati Rais ndio anakatalia ma signature ya kuruhusu kushitaki na kutoshitaki wakubwa? Na haishi kupewa nishani na Kikwete. Aache usanii.
 
Bonge la pointi, halafu angefanya hivyo ndio angekuwa mmoja wa Watanzania wa kwanza, kama wapo, ambae amewahi kufungua kesi binafsi ya jinai dhidi ya fisadi.

Lakini Mengi nae ni msanii tu, we utasemaje Tanzania mafisadi hawazidi 10?

hivi umesoma kilichosemwa hasa au unafikiri kasema kitu fulani ambacho hajakisema. ?

Wapo kila kona, mpaka mkaanga chipsi anaetumia mafuta ya transformer fisadi, kama alivyosema Yo Yo. Halafu utasema mafisadi hawafiki kumi?
soma amesema nini kuhusu hao 10!

Anataka kupoteza lengo, kwamba tuwaandame hao wahindi tu. Kama anasema imetosha sasa, na anataka wakamatwe, kwa nini asielekeze kosoa zake moja kwa moja kwa mkuu wa utawala? Yeye kila siku anambeba Kikwete, anadai tumsaidie Rais kupambana na ufisadi, tutamsaidiaje wakati Rais ndio anakatalia ma signature ya kuruhusu kushitaki na kutoshitaki wakubwa? Na haishi kupewa nishani na Kikwete. Aache usanii.

Jua sheria Rais hana nguvu hizo! Watu wanamwisha mzigo Kikwete ambao si wake. Anayeetakiwa kulaumiwa kwa kushindwa kuwafikisha mahakamani wahusika anajulikana na watu hawamtaji. Wengine tulishasema na naona ipo haja ya kurudia tena ili watu wengine waelewe. Kikweete na ubavu wake wote hana nguvu alizonazo mtu huyo.
 
Jua sheria Rais hana nguvu hizo!

...Anayeetakiwa kulaumiwa kwa kushindwa kuwafikisha mahakamani wahusika anajulikana na watu hawamtaji.

...Kikweete na ubavu wake wote hana nguvu alizonazo mtu huyo.

Ahsante, Mkuu, kwa mwongozo wako kuwa nikajifunze sheria.

Hapa chini kuna kiongozi anasema hana mamlaka ya kujiamulia kushitaki mtu yeyote iwapo Rais hapendi.

THISDAY REPORTER
Dar es Salaam

PCCB's Hosea Says he is 'not prepared to defy his boss'

THE government's anti-corruption watchdog has said it cannot investigate any allegations of wrongdoing against former president Benjamin Mkapa because that would be going against public statements made by incumbent President Jakaya Kikwete.

According to Prevention and Combating of Corruption Bureau (PCCB) Director-General Edward Hosea, the president has already made a declaration on the matter and he (Hosea) is not prepared to defy his boss.

''The president (Kikwete) has authority over me. Therefore, whatever statements he makes constitute an order to me,'' Hosea said on Thursday

Hosea endeavoured to explain how the new Prevention and Combating of Corruption Act of 2007 is supposed to give PCCB more powers to tackle grand corruption in the country.

Hosea reiterated that he simply could not ''go against what I consider to be instructions from the president (Kikwete)''
Pia kuna mtalaam mwingine hapa chini, na nadhani unamwami, huwa unamwita kujadiliana nae sheria kwenye radio yako, anasema kama ninavyosema, kwamba Rais wa Tanzania anazo nguvu kuzuia fisadi asishitakiwe.


THISDAY REPORTER
Dar es Salaam

Another seasoned lawyer and politician, Mabere Marando, commented in a separate interview that the country's laws placed the PCCB boss in an awkward position because in the final analysis, he is answerable to the president.

''Technically Hosea was right when he said he couldn't go against the president's directives. This problem highlights the need to remove the PCCB from the control of State House and make it answerable to either parliament or the judiciary, to make it more independent,'' said Marando.

Under existing law, the PCCB director general is appointed by the president, to whom he or she is directly answerable.
Na sio Tanzania tu. Hata Erick Holder sidhani anaweza kujiamulia kuwashitaki makachero wa taasisi ya ujasusi ya Marekani chini ya George Bush kwa kutesa magaidi iwapo Obama ameshasema waachwe wapumzike.

Sasa, Mwanakijiji, saidia kutuchambulia, ewe mtaalam wa sheria, ni kwa nini Hosea na wakili Marando wanakosea na wewe ndio uko sahihi kudai kwamba Rais hana mamlaka ya kuamuru mtu asishitakiwe.
 
Ahsante, Mkuu, kwa mwongozo wako kuwa nikajifunze sheria.

Hapa chini kuna kiongozi anasema hana mamlaka ya kujiamulia kushitaki mtu yeyote iwapo Rais hapendi.

Pia kuna mtalaam mwingine hapa chini, na nadhani unamwami, huwa unamwita kujadiliana nae sheria kwenye radio yako, anasema kama ninavyosema, kwamba Rais wa Tanzania anazo nguvu kuzuia fisadi asishitakiwe.

Mtu yeyote anaweza kusema lolote; Rais hana nguvu hizo. Period. Nilishaandika hili na kulieleza na naona ipo haja yakurudia tena. Rais wa Tanzania hana nguvu ya kumzuia mtu kushtakia, kuamuru mtu ashitakiwe au mtu aachiwe katika mazingira ya kawaida. Wakati pekee Rais anaweza kufanya hivyo ni pale anapotumia kile kinachoitwa Emergency Powers. Na Emergency Powers hazitumiki kiholela! Hao wanasheria waoga ndio wanafikiri Rais ana nguvu za mbinguni; hana.


Na sio Tanzania tu. Hata Erick Holder sidhani anaweza kujiamulia kuwashitaki makachero wa taasisi ya ujasusi ya Marekani chini ya George Bush kwa kutesa magaidi iwapo Obama ameshasema waachwe wapumzike.

Alichosema Obama ni politics, Holder akitaka kuwafungulia mashtaka anaweza. Kama hujui kajifunze sakata la Nixon. Kama Holder anataka kufanya kitu ambacho Obama hataki afanye anatakiwa kujiuzulu!

Sasa, Mwanakijiji, saidia kutuchambulia, ewe mtaalam wa sheria, ni kwa nini Hosea na wakili Marando wanakosea na wewe ndio uko sahihi kudai kwamba Rais hana mamlaka ya kuamuru mtu asishitakiwe.

Narudia tena Rais hana mamlaka ya kuamuru mtu ashtakiwe nje ya sheria; mamlaka aliyonayo ni yale tuliyompa kisheria tu. Na usahihi wangu wa msimamo huu wa sheria hautegemii Holder au Marando, unategemea Sheria.

Nioneshe sheria (au mtafute Marando) inayompa mamlaka Rais kuamuru mtu yeyote kwa sababu yoyote na katika mazingira yoyote ashtakiwe. Hana nguvu hizo. Ni katika mawazo ya watu wachache kama wewe ndio mnaweza kufikiria hivyo.
 
Narudia tena Rais hana mamlaka ya kuamuru mtu ashtakiwe nje ya sheria; mamlaka aliyonayo ni yale tuliyompa kisheria tu. Na usahihi wangu wa msimamo huu wa sheria hautegemii Holder au Marando, unategemea Sheria.

Nioneshe sheria (au mtafute Marando) inayompa mamlaka Rais kuamuru mtu yeyote kwa sababu yoyote na katika mazingira yoyote ashtakiwe. Hana nguvu hizo. Ni katika mawazo ya watu wachache kama wewe ndio mnaweza kufikiria hivyo.

Kwani kuna mtu anasema kuwa awafungulie mashtaka NJE ya sheria? Hata kuamuru walio na uwezo huo wa kisheria kufanya uchunguzi na kama patakapoonekana kuna kesi ya kujibu wawafungulie mashtaka hana mamlaka?

Msimamo wako unazua swali lingine. Je mheshimiwa Rais ana mamlaka ya kuamuru mtu ASIFUNGULIWE mashtaka? Hata kama ushahidi upo, je anaweza kumzuia mfungua mashtaka wake asifuatilie kesi kwa sababu yeyote ile ( hali ya usalama wa taifa n.k.) au hata bila kutoa sababu?

Amandla.........
 
Mwanakijiji you are right on the side of law but we complain the president because has not shown concern about the matter. Hivi kama Rais angeonyesha uchungu na ukali hao akina DPP, DCI, IGP, PCCB wangepiga usingizi? wamelala kwa sababu bossi wao yupo kimya. Mkuu Mwanakijiji kumbuka kuwa jamaa hawa wameteuliwa na Rais, Rais anamamlaka ya kuwaondoa siku yeyote sanyari na hayo; wanavipenda vibarua vyao kuliko Taifa sasa unategemea wanaweza kuwashitaki maswahiba wa Rais bila kuruhusiwa? (naongelea informal permission).
 
gazeti la Mwanachi la leo limemnukuu Azim Dewji akimkandia Mengi na kuwasapoti wale wenzake watano, tena kwa hoja zile zile dhaifu -- kama vile eti kwa nini asipeleke malalamiko yake kwa vyombo husika na siyo kusema jukwaani, kwamba ufisadi unamkera kila Mtanzania na si Mengi peke yake (mambo ya Anna Abdalla na Anna Kilango hayo!) na kutoa hint kwamba huenda Mengi alihusika ktk uunguaji wa jengo la Nasaco , n.k. n.k.

Kwanza vipi tu Azim ghafla kazuka kuzungumzia haya masuala ambayo hana hata ushahidi nayo? Katumwa na hao wenzake? Kama yeye yanamkera, basi kuna Watanzania wengi yanawakera zaidi hasa kuona vyombo hivyo havifanyi chochote, bila shaka vimenunuliwa na hao mafisadi. Mengi anatusaidia tu kupiga kelele ili vyombo hivyo vifanye kazi. hata hivyo Mengi aliwaambia bila kuuma mdomo kwamba waende mahakamani kama wana ubavu. Hawana, na asiwasemee kwamba wampuuze.

Isitoshe Azim hana credibility au moral authority wa kuzungumzia ufisadi, anadhani tumesha sahau mwaka 2003 alipelekwa mahakamani na TRA kwa kughushi nyaraka uliomuwezesha kukwepa kulipa ushuru wa forodha sh 600 milioni? Atueleze kesi iliendaje. Aliwahonga waendesha mashitaka na kesi kufutwa?

Nawashangaa sana gazeti la Mwananchi kwa kusahau hili ambalo wangeweza kuliweka katika stori yao ili wananchi wajue Azim anasimamia wapi hasa -- upande wa wazalendo au upande wa mafisadi?
 
Mafisadi wote na waambulia makombo ya wafisadi wataamka kumpinga Mengi, ila ukweli unabaki pale pale kwamba Mengi kathubutu kuwataja!

Unajua alipo wataja Dr.Slaa wengine walipata kisingizio kwamba ni upinzani wanatafuta umaarufu wa kisiasa n.k. Sasa Kawataja Mengi, si mwana siasa, wala hana njaa kusema kanunuliwa na wapinzani, hili wanalo, na mwaka huu ni wao! Hakuna refu lisilo na ncha, na za mwizi ni arobaini, arobaini yao hiyoooooo!
 
gazeti la Mwanachi la leo limemnukuu Azim Dewji akimkandia Mengi na kuwasapoti wale wenzake watano, tena kwa hoja zile zile dhaifu -- kama vile eti kwa nini asipeleke malalamiko yake kwa vyombo husika na siyo kusema jukwaani, kwamba ufisadi unamkera kila Mtanzania na si Mengi peke yake (mambo ya Anna Abdalla na Anna Kilango hayo!) na kutoa hint kwamba huenda Mengi alihusika ktk uunguaji wa jengo la Nasaco , n.k. n.k.

Kwanza vipi tu Azim ghafla kazuka kuzungumzia haya masuala ambayo hana hata ushahidi nayo? Katumwa na hao wenzake? Kama yeye yanamkera, basi kuna Watanzania wengi yanawakera zaidi hasa kuona vyombo hivyo havifanyi chochote, bila shaka vimenunuliwa na hao mafisadi. Mengi anatusaidia tu kupiga kelele ili vyombo hivyo vifanye kazi. hata hivyo Mengi aliwaambia bila kuuma mdomo kwamba waende mahakamani kama wana ubavu. Hawana, na asiwasemee kwamba wampuuze.

Isitoshe Azim hana credibility au moral authority wa kuzungumzia ufisadi, anadhani tumesha sahau mwaka 2003 alipelekwa mahakamani na TRA kwa kughushi nyaraka uliomuwezesha kukwepa kulipa ushuru wa forodha sh 600 milioni? Atueleze kesi iliendaje. Aliwahonga waendesha mashitaka na kesi kufutwa?

Nawashangaa sana gazeti la Mwananchi kwa kusahau hili ambalo wangeweza kuliweka katika stori yao ili wananchi wajue Azim anasimamia wapi hasa -- upande wa wazalendo au upande wa mafisadi?

Nadhani tunapata raha sana kusikiliza hizi habari, tunataka goli na sio chenga, lets aim for ushindi, hizi stori hazitarudisha hela zetu, wala hazitawapeleka mafisadi jela.

sisi sisi tukiambiwa kuna maandamano ya kupinga ufisadi humuoni mtu.

hakuna fisadi atakayeenda jela etikwa sababu ameambiwa fisadi! haipo hiyo, sasa wa kumpeleka mahakani ni nani, je ni mamlaka husika au wao? na je mamlaka husika ni akina nani wahindi au weusi tii kama mimi.

Tukubali tumeshindwa na kukata tamaa, nguvu yetu imeshia kujadili mmabo miaka nenda miaka rudi!

watu wanaposema tuwze na twende mbali zaidi ya hapa tunawaona wajinga, mafisadi n.k, si hajabu kukuta mtu hapa anafikiri nasuppor mafisadi,

ila ningeandika na kutoa uthibitisho kuwa manji na wenzake mafisadi basi kila mtu anaona raha '' wanasemwa bwana!'' tutaimba hivi mpaka lini, na mwakani JK anashinda tena na kura tunampa wenyewe! tatizo nki kuwab kwetu wenyewe kuliko maelezo!

haya mwaka wa nne sasa......hadithi ni ileile, mafisadi walewale.
 
Mafisadi wote na waambulia makombo ya wafisadi wataamka kumpinga Mengi, ila ukweli unabaki pale pale kwamba Mengi kathubutu kuwataja!

Unajua alipo wataja Dr.Slaa wengine walipata kisingizio kwamba ni upinzani wanatafuta umaarufu wa kisiasa n.k. Sasa Kawataja Mengi, si mwana siasa, wala hana njaa kusema kanunuliwa na wapinzani, hili wanalo, na mwaka huu ni wao! Hakuna refu lisilo na ncha, na za mwizi ni arobaini, arobaini yao hiyoooooo!

hakuna marefu yasiyo na ncha kwa kusema au kwenda mahakamani?
 
Mimi nafikiri tatizo liko kwa Amiri Jeshi wetu Mkuu. Ujinga wote huu unaotokea sasa hivi unasababishwa na kulegalega kwa Amiri jeshi wetu mkuu katika kufanya maamuzi makubwa. Mbona Taifa Stars wakiwa na mechi kubwa tunamsikia huyu bwana mkuu akitoa matamko ya kisanii??? Tena huwa hachelewi wala hawi na kigugumizi akiwa kwenye mazungumzo ya Staazz... Hatukumchagua ili atupigie stories wakati timu yetu mbovu ikiwa inakabiliwa na mitihani migumu BALI tulimchagua tukiwa na mategemeo kwamba atatekeleza majukumu yake vizuri zaidi na kwa ufanisi kama "Raisi Kijana na mchapakazi".

Nyerere (RIP) angekuwa hai leo hii angemchapa viboko hadharani kama alivyomchapa his predecessor. Yeye kama CEO wa Danganyika kitendo cha yeye kuchukua emergency measures to solve this problem kitakuwa sio cha kutufanyia favour sisi wadanganyika, bali ni wajibu wake kama kiongozi wetu tuliomchagua kwa kishindo miaka michache iliyopita
 
Last edited:
Mimi nafikiri tatizo liko kwa Amiri Jeshi wetu Mkuu. Ujinga wote huu unaotokea sasa hivi unasababishwa na kulegalega kwa Amiri jeshi wetu mkuu katika kufanya maamuzi makubwa. Mbona Taifa Stars wakiwa na mechi kubwa tunamsikia huyu bwana mkuu akitoa matamko ya kisanii??? Tena huwa hachelewi wala hawi na kigugumizi akiwa kwenye mazungumzo ya Staazz... Hatukumchagua ili atupigie stories wakati timu yetu mbovu ikiwa inakabiliwa na mitihani migumu BALI tulimchagua tukiwa na mategemeo kwamba atatekeleza majukumu yake vizuri zaidi na kwa ufanisi kama "Raisi Kijana na mchapakazi".

Nyerere (RIP) angekuwa hai leo hii angemchapa viboko hadharani kama alivyomchapa his predecessor. Yeye kama CEO wa Danganyika kitendo cha yeye kuchukua emergency measures to solve this problem kitakuwa sio cha kutufanyia favour sisi wadanganyika, bali ni wajibu wake kama kiongozi wetu tuliomchagua kwa kishindo miaka michache iliyopita

Ni jambo lilio wazi kuwa JK na serikali yake hawawezi kufanya kitu chochote kuhusu ufisadi. Hakuna mtu yeyote mwenye akili anayeweza kuukata mkono unaompatia chakula. Wametegenezewa njia na kupewa ukubwa na haya mapapa kwa hiyo wataendelea kusikilizia hadithi zao kama vile watoto wanavyo bembelezwa walale. Hivyo, hakuna lolote linaweza kutokea kwa kuwategemea hao.

Kwa maana hiyo tunabaki na njia moja ambayo inaweza kuchukua mikondo miwili. Mkondo wa kwanza niwa Mengi mwenyewe akisaidiwa na walalohi kuwafikisha mahakamani hao mapapa ili sheria iwashughulikie. Hili nalo binafsi silitaki na imani yangu ni kuwa tutachelewesha mchezo wakati muda wenye unaenda mbio. Kwa hiyo suluhu ni kuchukua mkondo wa pili. Kama nilivyosema huko nyuma, Mengi anakuwa Rajolina wetu na sie tunamaliza kazi. Yeye asimame tu pale Mnazi mmoja au Jangwani basi. Kazi itakuwa imeisha. Tunakata mizizi na matawi kwa pamoja; tunapiga mbili bila. Kwani kuna suluhi nyingine jamani?
 
Mengi ni mrushi na dhulmat... lakini here he is right.. After all, the enemy of your enemy is your friend- worry about his head later..! JK hawezi fanya chochote because he reacts to public pressure (mwanasiasa hana morality zaidi ya ile tutakayo mkamua).. Kwasababu amewekwa Ikulu na hao watu basi lazima awakingie kifua lakini kama kuna ushahidi dhidi yao basi alienao ajitolee kuuweka wazi na yule mkwere wont hv a choice lazima awachome... Watu wanaona election ya 2010 haina significance lakini inayosana tuu.. Two things need to happen in Tanzania: Kwanza the opposition parties need to increase their seats in Parliament so as to hv checks... And Secondly we need to use this election to expose the enemies of Tanzania... Sawa Mkulu nae ni fisadi lakini basi kama hatumwezi tutawaweza hao wachini.... Dawa ni kumforce awaprosecute (by putting the evidence on the international media.. yani kulipua kweli kweli) atawachoma to win the election and subsequently wafanyabiashara wengine in future watakuwa more reluctant kutumika na wanasiasa kuiba kwasababu they will be aware of just how expendable they r.
 
Mengi naye kamsahau Sumri mwenye mabasi ya sumry aliyekuwa anaingiza mabasi na kula na watu wa TRA nakuandikia kaingiza pikipiki. hakuna cha kutafuta ushahidi magari yake yanafanya nini kwenye yard za TRA Mbeya na songea pamoja na yard za Majembe Auction?
 
WANAKIJIJI NA KISA CHA WANYAMA WALA MIFUGO.

Wananchi wa kijiji cha Mkwapuaji wamevamiwa na wanyamapori hatari. Simba na chatu wakubwa wamekivamia kijiji hicho na kuanza kuua mifugo ya wanakijiji. Wanakijiji wamekosa pa kukimbilia, kwani simba ameshafanya jaribio la kula mtu pia, bahati mtu huyo aliponea chupuchupu kwa kuokolewa na wanakijiji wenzake. Kijiji kizima kinaonekana kukosa msaada, kinatahamaki kifanye nini, makao ya wilaya wako kimya mpaka sasa. Ghafla, jamaa mmoja ambaye hakuwepo muda mrefu amewasili kijijini. Jamaa huyu amerudi na mkuki na bunduki ambazo kutokana na minong'ono ya chinichini zote zinasadikika kuwa ni mali ya wizi. Jamaa alijipatia silaha hizo katika mazingara ya kutatanisha huko wilayani. Mara barua inawasili kwa mzee wa kijiji kutoka makao makuu ya wilaya. Ya kwamba, silaha hizo mbili, na zile risasi zilizomo kwenye bunduki zishikiliwe zisitumike, maana ziko kwenye kesi huko makao makuu ya wilaya.

Wanyama wanaendea kuua mifugo ya wananchi. Na siku chache zilizopita ile bahati mbaya ikawafika wanakijiji, mmoja wao ameuawa na simba. Bunduki na risasi zilizopo zinaweza kutumika kuwaangamiza wanyama hao. JE WANAKIJIJI WATUMIE HIZO SILAHA?!

SteveD.
 
Mengi amejitahidi kuwa 'jasiri' kwa kuwataja hao anaowaita mapapa wa rushwa. Hata hivyo kuna vitu kadhaa vya kuvitazama kama angalizo kabla ya kukimbilia kummininia sifa Mengi. Mosi, hawa wote aliowataja Mengi hawawajibiki kwetu. Pili, ufisadi tunaongelea hapa ni ufisadi uliofanyika serikalini kupitia, pamoja na njia nyingine za kishetani, tenda za ujanjaujanja. Kama ni tenda ya Dowans/Richmond, Rostam hakujipa, alipewa na viongozi wetu. Kama ni ndege ya kitapeli ya Rais, ni viongozi wetu ndio waliong'ang'ania tununue hata walipoambiwa na wataalamu kwamba haifai. Hiyo IPTL ni viongozi wetu ndio walioshinikiza tuingie mkataba. Waliosaini mikataba ya kitapeli ya madini ni viongozi wetu, huku wakiwa na taarifa sahihi kabisa kwamba hiyo mikataba haina tija kwa nchi. Walichofanya hawa ambao Mengi anawaita mapapa wa ufisadi ni kutumia ulafi na ujinga wa viongozi wetu katika kujineemesha kibiashara; na kwa kweli hata wao waliwahi kusema wazi kabisa kupitia nyaraka zao (rejea waraka wa Jeetu Patel katika mitandao). Kwa maneno mengine hawa aliowataja Mengi ni mawakala tu wa ufisadi; mafisadi hasa ni hao viongozi wetu na ndio tunapaswa kuwabebea bango.

Sasa, ambacho kinanisumbua mimi ni kwa nini sisi tunafurahia sana Mengi kuwataja watu waliotumia ulafi na udhaifu wa viongozi wetu kujineemesha badala kuwataja hao viongozi wenyewe? Wajibu wetu wa msingi kama wananchi, akiwemo Mengi, ni kuwajibisha viongozi wetu, ikiwa ni pamoja na kuwaajibisha kwa kushindwa kuwaajibisha wavunjifu wa sheria kama hao aliowataja Mengi.

Kwangu mimi alichofanya Mengi ni kujaribu kututoa katika msingi wa vita hii dhidi ya ufisadi, ambayo kimsingi ni vita dhidi ya viongozi walafi na dhaifu ndani ya serikali ya CCM.

Na kwa maoni yangu, vita ya kweli dhidi ya ufisadi katika nchi yetu haijaanza. Itaanza siku tutakapofanikiwa kuoanisha uwepo wa CCM madarakani na uwepo wa huo ufisadi. Ndio kusema vita ya kweli ya ufisadi itaanza siku tutakapoanzisha vita ya kweli ya kuitoa CCM madarakani, na tukianza vita hii sidhani kama Mengi atakuwa moja wa wapiganaji!
 
Back
Top Bottom