mwanakijiji awali ya yote let me put my stand clear ktk haya mambo kwa ujumla inawezekana ningelipost haya ktk thread nyingine inayohusu nani kuongoza mapambano ya mafisadi but nimepost kwako specifically ili nijibu hili na kupitia hapa nikuombe usijetumbukia ktk vita iliyokosa muelekeo.
My stand ni kuwa falsafa nzima na nia ya mapambano ya mafisadi imepotea kabisa,sasa imekuwa ikitumika vita hii kwa maslahi binafsi ya watu either economic gain au political gain.
Nimekuwa msomaji mkubwa wa post zako,na makala zako katika tz daima na sometimes mwanahalisi i can see a brain in you,usije ukawa/tukaingia ktk vita iliyopoteza muelekeo.
Vita mafisadi imekuwa kama vita ya mwizi anawachomea wenzie kwa polisi ili yy aendelee kuiba na kuwaibia watu,jana nilipoona kauli ya mengi nikona aina ya unafiki ktk nchi hii mengi amehusishwa na kuikopa nbc na kuendesha mkakati wa kuimaliza lart iliyoundwa kukusanya madeni alikopa kupitia kampuni yake inayoitwa ( achwedu ltd ) ambayo alitumia kuchota pesa through import support na baadae kujenga hoja kuwa hakumuagiza gm wake kuchuka mkopo huo,huyu anaedai leo anaendesha vita ya mafisadi baada ya kuiweka under receivership achedu ltd ikawekwa chini ya lart ili iweze kuuzwa na asset zake through lart aliendesha mpango akiwa na kina iddi simba kuimaliza lart.
Mengi btn 1985 to 1995 ameshiriki ktk kui drain nbc,mbali ya hilo alichukwa mkopo mkubwa ambao hakulipa kuanzisha kampuni inayoitwa tanzania chemicals ltd ambayo iliitangaza muflis ikawekwa under lart lakini kabla hawajauza mali lart waz m alizwa,sasa huyu leo amenunua share ndani ya vikoba badala ya kufanya ununuzi wa share kwa njia za kawaida ili pesa anadai anawapa vikundi bure while fedha zile zinarudi ktk account ya vikoba na kwa taarifa amenunu 60% ya hisa za vikoba leo ana tumia hiyo pesa kutuo kama msaada kumbe ana rise capital ya vikoba kwa kudai anagawa bure kumbe ukiangalia marejesho ya wanachama wanarudisha pamoja na principle.
Vita hii ya ufisadi si vita takatifu watanzania tunadanganywa mchafu hawezi kusafisha uchafu,ni kama issue ya slaa anashiriki kupitisha poshao za wabunge anapokea hizo pesa akija nje kwa watanzania anatuambia posho za wabunge ni kubwa while ameshiriki kupitisha na bado anapokea,this is too much ifike mahali tusikubali mengi he is no clean na wenzie,ukiangalia mwakiembe si msafi ndie alimzuiya zitto asipeleke mswada bungeni wakuitaka serekali ipige marufuku magunia ya manila so that itumike ya katani ili ku promote zao hilo akamdanganya kwa hoja kuwa viwanda vyote vya katani ni vya mohamed enterprises,kumbe analinda maslahi yake kwani yy ana kampuni inayo import bags inaitwa tbc ltd.
Tukiwaangalia wote hawana nia njema na taifa hili hii wanayoita vita ya mafisadi haina genuinity yoyote it is just wanatumia a marketing psychology inayosema kuwa ( a threat to ur rival its ur opportunity either to grow or get rid of him ktk soko) hapa haman uhalisia its full ubinafsi.
Ndg zangu wana jf vita hii inahitaji sisi vijana hawa over 40 ndio waliotufikasha hapa umasikini anaodai mengi umetokana na mafisadi na yeye amechangia 80 to 90s mengi ameshiriki kufilisi bank zetu leo anatufumba macho,suluhisho wote wanyamaze tufanye national diolog na wanaotakiwa kushiriki ktk mdahalo huo ni watu wa umri usiozidi miaka 35, zaidi ya hapo wote ni wezi na ndio waliotufikisha hapa tutafute suluhisho letu wenyewe.