Zile bilioni 40 alizoiiba pale NBC ziko wapi au hiyo inabidi isahaulike kwa sababu yeye anangozi nyeusi
Sidhani kama Mengi aliiba fedha NBC ninachokumbuka alikopa NBC bank wakati inauzwa kitapeli na Yona akisaidiana na Che Nkapa waliorodhesha majina ya wadaiwa wa NBC na jina la makampuni ya Mengi lilikuwa na price tag ya deni la billion sita(6Billion SHS) sasa kwenye biashara sidhani kama deni ni wizi au ufisadi Bank ilikuwa na haki ya kumfilisi au kuuza alivyo weka rehani wakati anakopa kama walivyofanya kwa Cheyo na wengine wengi waliokopa bank.
Ufisadi ni hali ya mtu kujipatia mali kwa njia ya wizi na isiyojulika kama mmiliki wa kagoda kutumia jina bandia. Wizi na rushwa, ujangili wa kuuwa wanyama na kubeba vito, Mikataba mibovu na kula fedha kwa niaba ya wananchi. Kutumia madaraka kuwalinda wezi na wahujumu wa nchi, kulipana posha kubwa kuliko uwezo wa nchi na kuwaacha wananchi wengi masikini.
Swala la Rangi hili halipo Mengi hajasema kwamba wale mafisadi ni wahindi au waarabu alisema ni watanzania wafanya biashara ambao wametokea wote wakawa wana asili ya asia na wezi mafisadi wakubwa. baba ya fisadi.
Ushauri wakati umefika mwenye shoka, panga,mshale, jiwe, sime,kibiri, tutoke na kelele za mwizi tuanze kuwashughulikia hawa wezi kama tunavyofanya hapa manzese kuwachoma hawa vibaka moto.
Uonevu wa aina yeyote haujawahi kumalizika kwa ridhaa ya watawala. Bila ya wananchi kuamka na kupigania haki yao tusahau.
Weusi wa Marekani ilibidi wapigane na wengi wafe kupigania haki za kiuchumi, elimu, na sheria.
Afrika ya kusini walimwaga damu si kwa ajili ya uhuru la hasha ila usawa wa ugavi wa mkate wa kila siku kwani mapapa wachache walijimegea na kuwatupia makombo walio wengi huku wakiwakebihi.
Tanzania sio tu wanatutukana ila vibaraka wamekuwa wengi wa kuwalinda mabeberu weusi wakiongozwa na mkuu wa kaya.
Choma moto, kama tufanyavyo kwa vibaka, hujuma juu ya hujuma mpaka kieleweke.
NA TAZAMA IMEANDIKWA UPANGA KWA UPANGA.