Nimekuchagua wewe kukutumia ujumbe huu kwa sababu nakupenda sana, nakuheshimu na ninakutakia kheri duniani na Akhera.
Sina nia ya kukuhukumu, kukukosoa au kujiona bora kuliko wewe. Nimekuandikia kwa upendo wa dhati, kwa sababu ningependa kukuona ukiwa karibu zaidi na Allah na ukiwa sababu ya mabinti wengine kumkaribia Allah pia.
Nifa, dada yangu, kuna jambo ambalo nimeona ni vyema nikukumbushe kwa upendo kuhusu hijab yako.
Nakumbuka kwamba wakati ulipokuwa unapitia matatizo, ulikuwa ukivaa hijab. Sasa ninapoona umeiacha, nimeguswa na jambo hili na nikaona nikushirikishe nasaha hii kama ndugu yako katika Uislamu.
Dada yangu, usimkumbuke Allah wakati wa shida pekee, bali endelea kumtii wakati wa furaha, mafanikio na umaarufu pia. Allah ndiye Mola wetu wakati wa shida na wakati wa faraja. Yeye ndiye tunayemuomba tunapokuwa na matatizo, na ndiye tunayepaswa kumshukuru tunapopata neema.
Hijab si vazi la wakati wa matatizo pekee, bali ni sehemu ya utiifu wa mwanamke Muislamu kwa Allah. Allah anasema katika Qur’ani:
وَقُل لِّلْمُؤْمِنَاتِ يَغْضُضْنَ مِنْ أَبْصَارِهِنَّ وَيَحْفَظْنَ فُرُوجَهُنَّ وَلَا يُبْدِينَ زِينَتَهُنَّ إِلَّا مَا ظَهَرَ مِنْهَا ۖ وَلْيَضْرِبْنَ بِخُمُرِهِنَّ عَلَىٰ جُيُوبِهِنَّ
“Na waambie wanawake Waumini wainamishe macho yao na wazilinde tupu zao, wala wasionyeshe mapambo yao isipokuwa yale yanayodhihirika, na waangushe vifuniko vyao juu ya vifua vyao.”
(Surat An-Nūr 24:31)
Nifa, ninapokutazama kama msanii maarufu mwenye wafuasi wengi kwenye mitandao ya kijamii, ninaona kwamba una nafasi kubwa ya kuleta athari nzuri katika jamii. Mabinti wengi wanakuangalia, wanakufuatilia na baadhi yao wanaweza kukuona kama mfano wa kuigwa. Hii ni nafasi ambayo unaweza kuitumia kueneza kheri na kuhamasisha wengine kumtii Allah.
Fikiria jinsi ambavyo kurudi kwako kuvaa hijab kwa imani na msimamo kunaweza kuwagusa mabinti wengi. Unaweza kuwaonyesha kwamba mwanamke anaweza kuwa msanii, kuwa na kipaji, kufanikiwa na kuwa maarufu huku akiendelea kushikamana na dini yake. Unaweza kuwa kioo chema kwa mabinti wanaotamani kufanikiwa bila kuacha maadili yao ya Kiislamu.
Huenda watu wengi wakakuheshimu zaidi kwa msimamo wako wa kidini, ingawa heshima ya kweli haitegemei mavazi pekee. Jambo muhimu zaidi ni kwamba utakuwa umechukua hatua ya kumtii Allah na kutumia nafasi yako ya umaarufu kwa jambo lenye manufaa.
Dada yangu Nifa, usiogope kwamba kuvaa hijab kutakupunguzia thamani au uwezo wako kama msanii. Thamani ya mwanadamu haipimwi kwa mavazi, umaarufu au idadi ya wafuasi alionao. Cha msingi ni kuwa na imani, tabia njema na kujitahidi kutekeleza wajibu wetu kwa Allah.
Pia, usisubiri uwe mkamilifu ndipo uvae hijab. Sisi sote tuna mapungufu na tunahitaji kujirekebisha kila siku. Unaweza kuanza leo kumtii Allah huku ukiendelea kujiboresha katika mambo mengine ya maisha yako. Usiruhusu makosa ya jana yakuzuie kufanya jambo jema leo.
Nifa, tukumbuke kwamba dunia ni ya muda. Uzuri, mali, umaarufu na vyeo vyote vina mwisho. Kuna kifo, kuna Siku ya Kiyama, kuna Pepo na kuna Moto. Haya si mambo ya kuyachukulia kwa mzaha, kwa sababu kila mmoja wetu atarudi kwa Muumba wake.
Allah anasema:
كُلُّ نَفْسٍ ذَائِقَةُ الْمَوْتِ وَإِنَّمَا تُوَفَّوْنَ أُجُورَكُمْ يَوْمَ الْقِيَامَةِ
“Kila nafsi itaonja mauti, na hakika mtalipwa ujira wenu kikamilifu Siku ya Kiyama.”
(Surat Āl ‘Imrān 3:185)
Dada yangu, siku moja kila mmoja wetu atasimama mbele ya Allah na kuwajibika kwa matendo yake. Wafuasi wetu, umaarufu wetu na sifa za watu haviwezi kuchukua nafasi ya matendo yetu mbele ya Allah. Kwa hiyo, tusiipe dunia nafasi kubwa kuliko Akhera, na tusiruhusu kutafuta kukubalika na watu kutufanye tusahau wajibu wetu kwa Muumba wetu.
Ninachokuomba kwa upendo ni kwamba ufikirie upya suala la hijab na urudi kuivaa kwa ajili ya Allah, si kwa ajili yangu, si kwa ajili ya watu, wala si kwa kutafuta sifa. Ifanye iwe sehemu ya safari yako ya kumkaribia Allah na ya kujiandaa kwa maisha ya Akhera.
Nifa, ujumbe huu unatoka moyoni mwangu. Nimekuchagua wewe kukukumbusha kwa sababu nakupenda sana na ninaamini kwamba unaweza kuwa sababu ya mabinti wengine kukumbuka wajibu wao kwa Allah. Sitaki uuchukulie kama lawama, bali kama nasaha kutoka kwa mtu anayekutakia mema.
Ikiwa kuna jambo linalokufanya ushindwe kuvaa hijab, usikate tamaa na usione kwamba umeshindwa kabisa. Tafuta msaada, jiimarishe kiimani na chukua hatua kwa moyo wa dhati. Mlango wa kurejea kwa Allah uko wazi, na rehema Zake ni kubwa.
Nifa, dunia itapita, umaarufu utapita, lakini maisha ya Akhera ndiyo ya kudumu. Tujitahidi kuishi kwa namna ambayo tutafurahi kukutana na Allah. Na kwa kuwa una ushawishi kwa watu wengi, tumia nafasi hiyo kueneza kheri, kuwa mfano wa tabia njema na kuwahamasisha wengine kumkumbuka Allah.
Nakuombea Allah akupe nguvu ya kusimama katika dini Yake, akuongoze katika yaliyo mema, akulinde na Moto, akujaalie kuingia Peponi kwa rehema Zake, na akufanye kioo chema kwa mabinti wa Kiislamu.
Allah akufungulie milango ya kheri duniani na Akhera, akuthibitishe katika imani na akufanye miongoni mwa waja Wake anaowapenda na kuwaridhia.
Nakupenda sana, Nifa, na ninakutakia yaliyo bora katika maisha haya na maisha yajayo. Allah akuongoze na akujalie mwisho mwema. Aamiin ya Rabbal-‘Aalamiin. 🤲🏽❤️
Sina nia ya kukuhukumu, kukukosoa au kujiona bora kuliko wewe. Nimekuandikia kwa upendo wa dhati, kwa sababu ningependa kukuona ukiwa karibu zaidi na Allah na ukiwa sababu ya mabinti wengine kumkaribia Allah pia.
Nifa, dada yangu, kuna jambo ambalo nimeona ni vyema nikukumbushe kwa upendo kuhusu hijab yako.
Nakumbuka kwamba wakati ulipokuwa unapitia matatizo, ulikuwa ukivaa hijab. Sasa ninapoona umeiacha, nimeguswa na jambo hili na nikaona nikushirikishe nasaha hii kama ndugu yako katika Uislamu.
Dada yangu, usimkumbuke Allah wakati wa shida pekee, bali endelea kumtii wakati wa furaha, mafanikio na umaarufu pia. Allah ndiye Mola wetu wakati wa shida na wakati wa faraja. Yeye ndiye tunayemuomba tunapokuwa na matatizo, na ndiye tunayepaswa kumshukuru tunapopata neema.
Hijab si vazi la wakati wa matatizo pekee, bali ni sehemu ya utiifu wa mwanamke Muislamu kwa Allah. Allah anasema katika Qur’ani:
وَقُل لِّلْمُؤْمِنَاتِ يَغْضُضْنَ مِنْ أَبْصَارِهِنَّ وَيَحْفَظْنَ فُرُوجَهُنَّ وَلَا يُبْدِينَ زِينَتَهُنَّ إِلَّا مَا ظَهَرَ مِنْهَا ۖ وَلْيَضْرِبْنَ بِخُمُرِهِنَّ عَلَىٰ جُيُوبِهِنَّ
“Na waambie wanawake Waumini wainamishe macho yao na wazilinde tupu zao, wala wasionyeshe mapambo yao isipokuwa yale yanayodhihirika, na waangushe vifuniko vyao juu ya vifua vyao.”
(Surat An-Nūr 24:31)
Nifa, ninapokutazama kama msanii maarufu mwenye wafuasi wengi kwenye mitandao ya kijamii, ninaona kwamba una nafasi kubwa ya kuleta athari nzuri katika jamii. Mabinti wengi wanakuangalia, wanakufuatilia na baadhi yao wanaweza kukuona kama mfano wa kuigwa. Hii ni nafasi ambayo unaweza kuitumia kueneza kheri na kuhamasisha wengine kumtii Allah.
Fikiria jinsi ambavyo kurudi kwako kuvaa hijab kwa imani na msimamo kunaweza kuwagusa mabinti wengi. Unaweza kuwaonyesha kwamba mwanamke anaweza kuwa msanii, kuwa na kipaji, kufanikiwa na kuwa maarufu huku akiendelea kushikamana na dini yake. Unaweza kuwa kioo chema kwa mabinti wanaotamani kufanikiwa bila kuacha maadili yao ya Kiislamu.
Huenda watu wengi wakakuheshimu zaidi kwa msimamo wako wa kidini, ingawa heshima ya kweli haitegemei mavazi pekee. Jambo muhimu zaidi ni kwamba utakuwa umechukua hatua ya kumtii Allah na kutumia nafasi yako ya umaarufu kwa jambo lenye manufaa.
Dada yangu Nifa, usiogope kwamba kuvaa hijab kutakupunguzia thamani au uwezo wako kama msanii. Thamani ya mwanadamu haipimwi kwa mavazi, umaarufu au idadi ya wafuasi alionao. Cha msingi ni kuwa na imani, tabia njema na kujitahidi kutekeleza wajibu wetu kwa Allah.
Pia, usisubiri uwe mkamilifu ndipo uvae hijab. Sisi sote tuna mapungufu na tunahitaji kujirekebisha kila siku. Unaweza kuanza leo kumtii Allah huku ukiendelea kujiboresha katika mambo mengine ya maisha yako. Usiruhusu makosa ya jana yakuzuie kufanya jambo jema leo.
Nifa, tukumbuke kwamba dunia ni ya muda. Uzuri, mali, umaarufu na vyeo vyote vina mwisho. Kuna kifo, kuna Siku ya Kiyama, kuna Pepo na kuna Moto. Haya si mambo ya kuyachukulia kwa mzaha, kwa sababu kila mmoja wetu atarudi kwa Muumba wake.
Allah anasema:
كُلُّ نَفْسٍ ذَائِقَةُ الْمَوْتِ وَإِنَّمَا تُوَفَّوْنَ أُجُورَكُمْ يَوْمَ الْقِيَامَةِ
“Kila nafsi itaonja mauti, na hakika mtalipwa ujira wenu kikamilifu Siku ya Kiyama.”
(Surat Āl ‘Imrān 3:185)
Dada yangu, siku moja kila mmoja wetu atasimama mbele ya Allah na kuwajibika kwa matendo yake. Wafuasi wetu, umaarufu wetu na sifa za watu haviwezi kuchukua nafasi ya matendo yetu mbele ya Allah. Kwa hiyo, tusiipe dunia nafasi kubwa kuliko Akhera, na tusiruhusu kutafuta kukubalika na watu kutufanye tusahau wajibu wetu kwa Muumba wetu.
Ninachokuomba kwa upendo ni kwamba ufikirie upya suala la hijab na urudi kuivaa kwa ajili ya Allah, si kwa ajili yangu, si kwa ajili ya watu, wala si kwa kutafuta sifa. Ifanye iwe sehemu ya safari yako ya kumkaribia Allah na ya kujiandaa kwa maisha ya Akhera.
Nifa, ujumbe huu unatoka moyoni mwangu. Nimekuchagua wewe kukukumbusha kwa sababu nakupenda sana na ninaamini kwamba unaweza kuwa sababu ya mabinti wengine kukumbuka wajibu wao kwa Allah. Sitaki uuchukulie kama lawama, bali kama nasaha kutoka kwa mtu anayekutakia mema.
Ikiwa kuna jambo linalokufanya ushindwe kuvaa hijab, usikate tamaa na usione kwamba umeshindwa kabisa. Tafuta msaada, jiimarishe kiimani na chukua hatua kwa moyo wa dhati. Mlango wa kurejea kwa Allah uko wazi, na rehema Zake ni kubwa.
Nifa, dunia itapita, umaarufu utapita, lakini maisha ya Akhera ndiyo ya kudumu. Tujitahidi kuishi kwa namna ambayo tutafurahi kukutana na Allah. Na kwa kuwa una ushawishi kwa watu wengi, tumia nafasi hiyo kueneza kheri, kuwa mfano wa tabia njema na kuwahamasisha wengine kumkumbuka Allah.
Nakuombea Allah akupe nguvu ya kusimama katika dini Yake, akuongoze katika yaliyo mema, akulinde na Moto, akujaalie kuingia Peponi kwa rehema Zake, na akufanye kioo chema kwa mabinti wa Kiislamu.
Allah akufungulie milango ya kheri duniani na Akhera, akuthibitishe katika imani na akufanye miongoni mwa waja Wake anaowapenda na kuwaridhia.
Nakupenda sana, Nifa, na ninakutakia yaliyo bora katika maisha haya na maisha yajayo. Allah akuongoze na akujalie mwisho mwema. Aamiin ya Rabbal-‘Aalamiin. 🤲🏽❤️