Mwanza: Pinda aagiza waislam kuendelea kuchinja...

Mwanza: Pinda aagiza waislam kuendelea kuchinja...

Nakupa muda unaohitaji, ila urejee hapa na majibu. Hata kama ni mwaka mzima baadae.

Shared butcheries waislamu waliachiwa wachinje (ni uungwana na hiari tu wa Wakristo). Sasa tumeambiwa SI HIARI TENA NI LAZIMA. Na kumbuka Buseresere nyama iliyochinjwa na Mkristo HAIKUPELEKWA kwenye shared butcheries, bali ILIKUWA INAUZWA KANISANI huku kukiwa na maelezo ya waziwazi kuwa nyama hiyo kachinja Mkristo. Kwa nini kuwe na ugomvi? Kwani waislamu walilazimishwa kununua hiyo nyama?

Mkuu mie nakumbuka kwetu kijijini enzi za mwalimu, baba na wenzie wakristo walikuwa akichinja nyama ikiwa msibana, harusini au kwa kuuza....na kulikuwa na waislamu halikuwa kuwa jambo la kutugombanisha!!...
Kina pinda tu hawana akili....wanayajua haya lakini wanaogopa kusema ukweli....
 
Tupendane bila kuangalia

  1. Kipato/Tabaka
  2. Jinsi/Jinsia
  3. Umri
  4. Udini
  5. Ukanda
  6. Ukabila
  7. Rangi
  8. Uraia
  9. Itikadi
  10. ……
 
kaka tueleweshe, hii dini ya kiislamu iliyokuja wakati dini zingine zilishatangulia nani alikuwa anachinja? au Mungu alisahau mpaka 660AD? hebu jisomee Mwanzo 9: 3-4 na 1Wakorinto 10:27-29
Acha kuleta mambo ya enzi za ujima huko hata babu mzaa babu yako hakuwepo..! Make it short and clear. Fafanua tu enzi ya Nyerere tuliishi vipi? What we need is just a lasting solution rather than kulalamikiana over who has slauthering right or what..! We need to live in peace and build the country, the rest ni porojo tu!
 
Si muda mrefu Waziri Mkuu, Mizengo Pinda amemaliza kikao chake na Masheikh pamoja na Maaskofu hapa Mwanza katika ukumbi wa BoT kuhusu nani achinje kitoweo.

Katika mazungumzo yake na waandishi wa habari waliotaka kujua msimamo wa Serikali kuhusu nani hasa mwenye uhalali wa kuchinja wanyama kati ya Wakiristo na Waislam, Waziri Mkuu, Pinda amesema mazoea ya tangu zama za kale yanayowaruhusu Waislamu kuchinja yaendelee hadi hapo maamuzi mengine yatapofikiwa na Serikali.

Ameagiza pia kuundwa kamati maalumu itakayohusisha pande zote mbili za Waislamu na Wakiristo, ambayo itashughulikia mgogoro huo, na kamati hiyo iundwe na kufanyakazi zake na kukamilisha haraka sana!.

Zaidi soma -> Pinda ‘aelemewa’ mgogoro wa nani achinje nyama | Fikra Pevu

huyo si katekwa ufahamu siku nyingi mbona? anahitaji maombi ya kufunguliwa nafsi na ufahamu. aminini tu kuwa pinda hayoko sawa, anahitaji maombi ya nguvu
 
Mkuu Nyerere ukristo hauongozwi na kichwa chako, toa andiko linalomtaja ALLAH kuwa ni pepo nipate kukuamini... Sio unajaza pumba zako wakati ALLAH humjui.

Wala ukristu hauongozwi na binadamu pia. Mapovu hayasaidii, mawazo yoyote yanayojiinua dhidi ya Mungu ni ibilisi.

Acts 4:12 Neither is there salvation in any other: for there is none other name under heaven given among men, whereby we must be saved.
 
Najua somewhere some place kuna mwislam anawaza hivi "Ha ha ha nyie makafili.. Katafteni ajira nyingine.. Ha ha ha ha ha ha ha.. Kwanin tuanzishe mahakama ya kadhi wakati hii inatufaa big up pinda"
 
Mbona everything was clear na hakuna tatizo that means hii case haina kichwa wala miguu..! Sasa hao waislam walioanzisha ugomvi walipatiwa nafasi ya kupimwa akili? To me they have a twisted mind.!

Well said mkuu!
 
Ilianza na mahakama ya kadhi, wamekuja na ya kuchinja, watakuja na hoteli zote lazima zifungwe mwezi wa ramadhani, na mwisho itakuwa kafiri yoyote haruhusiwi kutembea njia inayopitia misikitini, mara msipande basi moja na makafiri. Dhambi ya ubaguzi haiishi. Suluhisho, kuwe na bucha za waislam, hoteli za kiislam, maduka ya kiislam, bank za kiislam, barabara za waislam, shule za kiislam, hospitali za kiislam, mabasi ya waislam, halafu wakristo waachwe wachague wakanunue wapi.
 
Ilianza na mahakama ya kadhi, wamekuja na ya kuchinja, watakuja na hoteli zote lazima zifungwe mwezi wa ramadhani, na mwisho itakuwa kafiri yoyote haruhusiwi kutembea njia inayopitia misikitini, mara msipande basi moja na makafiri. Dhambi ya ubaguzi haiishi. Suluhisho, kuwe na bucha za waislam, hoteli za kiislam, maduka ya kiislam, bank za kiislam, barabara za waislam, shule za kiislam, hospitali za kiislam, mabasi ya waislam, halafu wakristo waachwe wachague wakanunue wapi.
Shule yako ulisomea wapi?
 
tatizo sio kula kilichochinjwa na muislam, ila ni kuwa kuchinja ni ibada ya kiislam, sie tusioamini ktk uislamu ili ni kwazo.


Mimi nadhani kuna kitu cha msingi sana ambacho huwa kinachukuliwa kuwa ni sawa wakati siyo sawa.

Kwa nini waislamu huwa wanalazimisha kuwa mungu wao ni ndiye huyohuyo wa wakristo? Hapa ndipo hata serikali inajifanya haijui na kudhani kuwa hawa watu wanaweza kushirikiana hata kwenye mambo ya ibada! Tatizo ambalo serikali inatakiwa ijue ni kuwa Mungu wa wakristo ni tofauti na Mungu wa waislamu hivyo huwezi kulazimisha muislamu ashiriki ibada ya mkristu au mkristo kushiriki ibada ya muislamu paspo ridhaa yake.

Waislamu mara nyingi sana hung'ang'ania kumfanya mungu wao kuwa ndiyo huyo wa wakristo pia na kupelekea kuwatuhumu wakristo kwa nini hawamfuati lakini wakristu wao wanaamini kuwa na Mungu wao tofauti na huyu wa waislamu ndiyo maana wao huwa wanatumia ushawishi kuwavuta watu wengine kuja kwa Mungu wao.

Nadhani dhana ya kuwa mungu wa waislamu ndo huyohuyo wa wakristo ispokuwa ni watu ndo wanatofautiana namna ya kumwabudi siyo kweli, hawa wawili ni tofauti na ndiyo maana wamepingana siku zote!
 
Pinda usilete ujinga wako Maaskofu tangazen kuwa tutachinja na tutakula wenyewe kama noma na iwe noma tushawachoka hawa wajinga kila kitu wanasingizia ibada.ibada yao ya majini sisi haituhusu.
 
Narudia Tena,
Am Muslim na sikubaliani na msimamo wa serekali kwa sababu zifuatazo:-
1. Kuchinja Iwe ruksa kwa yeyote atakaye kama alivyofanya Mwinyi wakati wa ugomvi wa mabucha ya Nguruwe.
2. Is kweli kuwa uchinjaji unao endelea sasa hivi na unaofanywa na Waislam ni Halal, kwani ili mnyama achinjwe inavyotakiwa ni lazima achinjwe akiwa hai, lakini leo uchinjaji wetu wote huko machinjioni ni either mnyama anapigwa short ya Umeme au anapiga Rungu/Nondo na hii inapelekea kuzimia na hapo moja kwa moja ni Kibudu.

3. Iko wazi kuwa MA CCM wanafanya siasa kwenye dini kwani waislam tuna madai mengi mazito ya maana ya kuhoji serekalini na hapo wanatupoza na kutusahaulisha kwa kutubeba kwa vitu visivyo na tija wala maana.ili tusahau madai yetu.

Ndugu yangu wewe kama kweli ni muislam basi umeona mbali sana, Ukweli serikali inajaribu kujikita kwenye suala la kuchinja na kukwepa matatizo ya msingi ya waislam yaliyodumu kwa muda mrefu, wamekuwa wakitumia ghiliba nyingi lakini sasa matokeo yake ndio haya ya nani achinje na nani asichinje, kosa ambalo litawatesa sana ni kuwatumia waislam wakati wa uchaguzi kwa kuwadanganya kama watoto wadogo, sasa watoto wamekua na wanataka majibu sio hilo la kuchinja tu bali kuna msululu wa maswali ambayo hivi sasa NI LAZIMA YAJIBIWE, enzi zile wakati waislam hawakuwa na maswali hayo tulikuwa tukibeba wenyewe kuku kwenda kuchinjiwa na muislam nyumba ya tatu au unamwita na kumuomba kwa unyenyekevu kabisa kuwa leo nina wageni nyumbani kwangu naomba ukanichinjie mbuzi wangu na cha kushangaza zaidi wageni wenyewe ni wakristo na waliitikia wito bila hiyana na baada ya hapo watoto bila kujali dini zao walichangamana ktk msosi kama familia moja, leo wameruhusu ibilisi kutoka ndani ya chupa na wameanza kuhaha jinsi ya kumrudisha, Pinda ..kama ni mazoea ya tangu zamani sawa lakini pia tia akilini kuwa siasa za zamani zilizotuongoza tukawa hivyo hazipo mzee Pinda acha kutwanga maji kwenye kinu, amani itakuja pale tu mtakaposimamia ukweli pasipo na shaka
 
Tupendane bila kuangalia

Kipato/Tabaka
Jinsi/Jinsia
Umri
Udini
Ukanda
Ukabila
Rangi
Uraia
Itikadi
……
 
sasa jaman waziri amekoroga nini hapo? Mimi ni mkristo na katika hili ningewaomba wenzangu kuwa na hofu ya mungu maana kwetu kuchinja hakuna maana yeyote mpaka kupigana uvumulivu uko wapi? Kama tukiachana na huu mtindo wa jino kwa jino naamin tukirudi ktk vitabu vyetu vinavyotutaka kutoa na shavu langine baada ya kupigwa kofi lilotangulia!
Ibada ni kitu muhimu sana kwani kinagusa imani ya mtu. Kama kweli hawa wenzetu ni utaratibu wa ibada yao, Kwa nini wanatoza fee ya huduma hii? Wafanye bure, kwani tendo lolote la ibada, thawabu anatoa Mungu na si kwa kupewa ujira. Pesa hizi hizi wanazopewa, ndizo zinawawezesha kufunga vipaza sauti hapo Ubungo mataa na kukashifu imani nyingine! Upo hapo? Unataka uvumilivu upi katika hili?
 
Mkuu Tiba,
Katika Injili hakuna mahali hata pa sentesi 1 palipoandikwa kuwa Nabii Issa ( Yesu ) ni Mkristo. Yaani ukiisoma Injili kutoka mwanzo hadi mwisho hutakuta sentesi kama hiyo kuanzia Agano la Kale mpaka hili jipya walilolichapisha Dodoma palipoandikwa kuwa Yesu ni mkristo na aliingia kanisani hakunaaa.

Sasa wewe tatizo lako wewe nini? Kama hakuna mahali palipoandikwa kuwa Yesu Kristu alikuwa Mkristu wewe tatizo lako nini. Sijui unataka pawe pameadnikwa hivyo ili iweje? Basi alikuwa Mwislamu au Mhindu. Shangilia. Lakini wewe unapoambiwa kuwa Mungu wa kweli ni Upendo na ili umjue unatakiwa kuwa na upendo usio na shaka na uwe mnyenyekevu. Na huyo ndiye Mungu wa Bwana Yesu Kristu ambaye ndiye neno wa kweli wa Mungu ambaye vitu vyote vimefanyika kupitia kwake. Basi. Huo ndio ukweli unaoitwa logical sio enforcing kama wa kwako. Kushikiria Yesu hakuwa Mkristu ni sawa kusema binadamu sio binadamu.

Halafu nikueleze kidogo kuwa Biblia sio kitabu cha historia ni kitabu kitakatifu kinachoitaji neema ya Mungu kupitia Roho Mtakatifu ukilelewe. Kiko based kwenye wakati, unyenyekevu na imani. Kwa kuwa ushasema Mungu wako ni tofauti na Wakristu huwezi kuelewa maana we are two characters diamterically opposed
 
Kwahiyo wakristo waendelee kulazimishwa kufuata ibada ya kiislamu? Hii si haki hata kidogo. Hivi kwanini wale maaskofu hawajaenda mahakamani hadi leo, wanasubiri nini? Hili suala lilipaswa kuamuliwa na mahakama, serikali itekeleze tu.

Wagalatia mna mambo, miaka zaidi ya hamsini mmekula kwa kuchinjiwa na waislam, uvumilivu huu kwa nini umeisha ghafla? Au ndo janja ya Padri Slaa na chama chake cha kikatoliki Chadema kutaka nchi isitawalike? Makafiri mambo haya yatawatokea puani
 
Ndio hapo tatizo lilipo.Ibada yako wewe unishirikishe mimi? By the way mbona Mbuzi Katoliki hamchinji?

Mbuzi katoliki ni uchafu unaoliwa na wachafu makafiri kama wewe endeleeeni kula
 
Back
Top Bottom