Mwanza: Pinda aagiza waislam kuendelea kuchinja...

Mwanza: Pinda aagiza waislam kuendelea kuchinja...

Mi hata sishangai kwani ni kitabu gani cha MUNGU kati ya TORATI, ZABURI, INJILI na QURAN ambacho kimeandika Mkristo achinje ? Na wapi (katika vitabu tajwa hapa juu ) wameandika kuwa UKRISTO ni dini ?

mimi sasahivi sinunui tena nyama ya ng'ombe, kitu cha moto na kuku, kuku nnachinja mwenyewe, kitu cha moto chinjeni mimi ntakula
 
Ngoma inogile, tatizo ni kwamba wenzetu hawajui kwamba yesu alikuwa muislam..! Kuwafanya waamini hili nina uhakika tutakesha
 
Tatizo wakristo huwa hamuelewi!!! Jibu swali, unapochinjaga wewe mkristo huwa unamtaja Mungu? Sema ukweli.... Kama siyo kunyonga shingo ama kukata kichwa kwa shoka? Kuchinja kuna taratibu zake. Na kunyonga shingo au kukata kichwa mnyama hakuitwi kuchinja, na nyama itakayoliwa itaitwa "nyamafu" kitu ambacho ni haramu kwa maana ya najsi. Na mtu ailaye nyama ya aina hiyo ibada yake haitakubalika kwa mungu mpaka siku arobaini zipite. Na kama akifa hapa katikati kabla ya siku arobaini anakuwa amekufa kafiri na dhambi zake hazitasamehewa which means atakwenda motoni mojakwa moja...... Sasa ninyi wakristo mnao-"simplify" vitu hili nalo hata kama mkifundishwa hamtataka kuliona umuhimu wake... Mta-simplify kama kawaida yenu. Mfano hapo juu umetaja kuchuna kupika makongoro kuwinda digidigi nk vitu ambavyo ni irrelavant to the discussion. Hoja ya kuchinja ni ibada na ndiyo msingi uko hapo. Kuchuna si ibada sasa wewe umezichomeka hizo hoja ili kuvuruga mada iliyokusudiwa yaani unakwepa kuliongelea tatizo na unataka kuhalalisha watu wale nyamafu kwa kuingiza tumambo tudogotudogo ili kupotezea. Chinja kwa kulitaja jina la Mungu mmoja tu ambaye hakuzaa wala hakuzaliwa na hafanani na kitu chochote ili nasi waislamu tule.

Yes... tunamtaja Mungu
 
Narudia Tena,
Am Muslim na sikubaliani na msimamo wa serekali kwa sababu zifuatazo:-
1. Kuchinja Iwe ruksa kwa yeyote atakaye kama alivyofanya Mwinyi wakati wa ugomvi wa mabucha ya Nguruwe.
2. Is kweli kuwa uchinjaji unao endelea sasa hivi na unaofanywa na Waislam ni Halal, kwani ili mnyama achinjwe inavyotakiwa ni lazima achinjwe akiwa hai, lakini leo uchinjaji wetu wote huko machinjioni ni either mnyama anapigwa short ya Umeme au anapiga Rungu/Nondo na hii inapelekea kuzimia na hapo moja kwa moja ni Kibudu.

3. Iko wazi kuwa MA CCM wanafanya siasa kwenye dini kwani waislam tuna madai mengi mazito ya maana ya kuhoji serekalini na hapo wanatupoza na kutusahaulisha kwa kutubeba kwa vitu visivyo na tija wala maana.ili tusahau madai yetu.
 
Endelea kutokujua na ndo maana hata hujui kama yesu alikuwa muislam na hakuwahi kubadili dini

Yesu muislam my foot?? uislamu wa mwaka gani? Ndiyo matokeo ya kuhifadhi kuruani badala ya kuielewa.
 
Soma MT 11:2-6; MT 1:1, LK 2:10-11; LK 9:20-22 utaona injili imemtaja YESU kuwa ndiye kristo na Mwana wa Mungu, wafuasi wake utawaitaje? Si vema kubisha usichokiamini ni sawa nami nikubishie kuhusu Mtume Mohamad S.A.W wakati ni imani yako. Jambo la msingi kwenye suala la imani tuvumiliane na kuheshimiana ndio kitu muhimu, tukifarakana kwa mambo haya madogo madogo tunapata faida gani au ndio mtaji wetu?
Wachaa weee, Yehova aliacha mwanae wa pekee ( mungu mwana ) atundikwe msalabani na watu aliowaumba yeye mwenyewe ? Hakuna mahali kwenye Injili ambako pameandikwa Yesu ni kristo wala Mkristo utafungua mpaka unyeee

Ushuzi mtupuu
 
hili la nyama linaonyesha ulofa wetu na kufilisika kimawazo,mbona wale kuku wanaoingizwa toka brazil hata "mjomba" anawafakamia nani anamjua aliechinja? kwataarifa yenu wabrazil wengi ni wakatoriki hivyo km vibudu mmesha kula vyakutosha, NAJISI ni kitokacho kinywan siyo hiyo bifu ambayo mweshowe unaipeleka chooni,achen upuuz,km mwerevu soma biblia takatifu,nyie si mnamjua Musa?someni MWANZO 1:29-30 mtagundua hayoyote ni ubatili mtupu.
 
Mi hata sishangai kwani ni kitabu gani cha MUNGU kati ya TORATI, ZABURI, INJILI na QURAN ambacho kimeandika Mkristo achinje ? Na wapi (katika vitabu tajwa hapa juu ) wameandika kuwa UKRISTO ni dini ?

pole xana kwa kukosa elimu zote,, 'elimu dunia na ahela'
 
Dawa ni KUSALI kabla ya kula kitu chochote mtu asichokuwa na uhakika na historia yake, na kwenye sala mtu avunje na kubatilisha maagano yote juu ya hicho kitu. Huu uchambuzi wa cha mkristo cha muislamu hautatufikisha popote!! Waislamu wana udini sana, mapambano ya roho yamewashinda sasa wanaleta ya mwili!! Otherwise usile vichinjwavyo, kuwa vegeterian au ukila uwe na amani na uchinjaji.
 
Ngoma inogile, tatizo ni kwamba wenzetu hawajui kwamba yesu alikuwa muislam..! Kuwafanya waamini hili nina uhakika tutakesha

Nadhani unazungumzia practice za Kiyaudi na Kiislam ambazo kuna baadhi ya mambo yanafanana kama ilivyo kwa walokole na waisla$ pia kuna vitu vinafanana.

Na hata walio leta msimamo huu wa kutoshiriki nyama iliyochinjwa na waislam ni walokole nadhani kwa kuwa tu na wao wana fuatilia sana ibada na matendo yao na wamegoma kwa kuwa sisi tuna jishebedua kuwa kuchinja ni Ibada wakati kiukweli kinachofanyika huko machinjioni sio Ibada bali ni kulishana Vibudu.
 
Ngoma inogile, tatizo ni kwamba wenzetu hawajui kwamba yesu alikuwa muislam..! Kuwafanya waamini hili nina uhakika tutakesha


Wapi alijitaja kuwa yeye ni muislamu? Lini alisisitiza watu kuua, kukata mikono ya wezi, kupiga mawe wazinzi/waasherati n.k? Mahubiri yake siku zote yalikuwa ni UPENDO na KUPONYA. Uislamu wenu uko hivyo?
 
Ngoma inogile, tatizo ni kwamba wenzetu hawajui kwamba yesu alikuwa muislam..! Kuwafanya waamini hili nina uhakika tutakesha

Endelea kuota! Endelea kukaririshwa!
 
hili la nyama linaonyesha ulofa wetu na kufilisika kimawazo,mbona wale kuku wanaoingizwa toka brazil hata "mjomba" anawafakamia nani anamjua aliechinja? kwataarifa yenu wabrazil wengi ni wakatoriki hivyo km vibudu mmesha kula vyakutosha, NAJISI ni kitokacho kinywan siyo hiyo bifu ambayo mweshowe unaipeleka chooni,achen upuuz,km mwerevu soma biblia takatifu,nyie si mnamjua Musa?someni MWANZO 1:29-30 mtagundua hayoyote ni ubatili mtupu.


Aliyekuambia mjomba ni Muslim ni nani?
Angekuwa muislam asingetuacha tunateseketa hivi waislam.
 
Nadhani unazungumzia practice za Kiyaudi na Kiislam ambazo kuna baadhi ya mambo yanafanana kama ilivyo kwa walokole na waisla$ pia kuna vitu vinafanana.

Na hata walio leta msimamo huu wa kutoshiriki nyama iliyochinjwa na waislam ni walokole nadhani kwa kuwa tu na wao wana fuatilia sana ibada na matendo yao na wamegoma kwa kuwa sisi tuna jishebedua kuwa kuchinja ni Ibada wakati kiukweli kinachofanyika huko machinjioni sio Ibada bali ni kulishana Vibudu.
Kwa hiyo kama tumelishwa vibudu siku zote hizi sasa wanataka nini tena?
 
Kwa mtazamo wangu kila mtu aamini kwa imani yake kama anadhani ndio itamuokoa, mimi nina uhakika na imani yangu ndio maana siwezi kng'ang'ania watu wengine waamini kile ninachoamini mimi. Hakuna ibada ambayo ni ya watu wote na ya hadhara kuliko ile ya kutolea dhabihu kwa Mungu hivyo kuchinja haiwezi kuwa ibada ya hadhara ndio maana sioni shida hata waislamu wakichinja sisi tunakula. Tukubaliane kuna kakikundi ka waislamu wanaojiina wapo sahihi kuliko watu wote wanaamini kuwa imani yao na ibada yao ndio pekee na inapaswa kufuatwa na kila mtu kumbe sio, msione wakristo wamenyamaza ni kwa kuwa wamejifunza kuwa na uvumilivu, upendo na imani na Mungu wetu hapiganiwi bali hujipigania. Tunamuomba Mungu atuepushe na kansa hii ya udini ambayo watu wengine wanaona kama mtaji wao.
 
Wapi alijitaja kuwa yeye ni muislamu? Lini alisisitiza watu kuua, kukata mikono ya wezi, kupiga mawe wazinzi/waasherati n.k? Mahubiri yake siku zote yalikuwa ni UPENDO na KUPONYA. Uislamu wenu uko hivyo?

Ndugu yangu Uislam ni Upendo na Amani.
Hao wengine utakubaliana na mimi hata huko wapo na mafano wao ni walokole.
 
Mi hata sishangai kwani ni kitabu gani cha MUNGU kati ya TORATI, ZABURI, INJILI na QURAN ambacho kimeandika Mkristo achinje ? Na wapi (katika vitabu tajwa hapa juu ) wameandika kuwa UKRISTO ni dini ?
nakubaliana na uamuzi wa pinda coz sihasiliki nao ila sikubaliani na mawazo yako eti quran inataka waislam wachinje.
mi kama mkristu muungozo wangu wa imani sio quran so sitafanya kitu chochote kwa kuifuata quran
ndio maana sina wake wawili hadi wanne coz biblia hainielekezi hivyo.
sio ugomvi tuanze kujibishana
 
Hii nchii baasi tena.Never be the same again
 
Back
Top Bottom