Mwanza: Pinda aagiza waislam kuendelea kuchinja...

Mwanza: Pinda aagiza waislam kuendelea kuchinja...

Mi hata sishangai kwani ni kitabu gani cha MUNGU kati ya TORATI, ZABURI, INJILI na QURAN ambacho kimeandika Mkristo achinje ? Na wapi (katika vitabu tajwa hapa juu ) wameandika kuwa UKRISTO ni dini ?

hivyo vitabu vyote hakuna maala ambako ukristo kama dini ya mungu ndo maana kuna mushkeri katika kuchinja kwenu
 
Pinda ni haki ayakoroge; ana hulka ya uongo na mshirika wa dhaifu JK kuiislimisha Tz. Lo lote na liwe watu wana uhuru wa kula nyama iliyochinjwa kwa imani yao. Sili makafara ya kuchinjwa kiislamu.

jiangalie tunahitaji tanzania ya amani ushindwe na ulegee mfululizo
 
Mimi nadhani ni wakati muafaka kwa viongozi wa serikali mmoja mmoja kuwa na washauri wa mambo ya kidini kama walivyo na washauri wa mambo ya kisiasa.Hii itawasaidia kupata ushauri wa mambo husika kabla hawajajitumbukiza kufanya maamuzi.Kila jambo lina lugha yake ya kulishughulikia.Kuna lugha ya kisiasa pia kuna lugha ya ki-roho.Unapoenda kushughulikia mambo ya kiroho kwa mtizamo wa kisiasa lazima utakwama tu.
Naamini kama Wasira angekuwa na washauri wa kiroho asingewasha moto huu mwanza.Mimi kama mkristo mwenye ndugu upande wa waislam,nikiwa na mnyama wa kuchinja tulizoeshwa na baba yetu kuwaita hao ndugu zetu upande wa mama ambao niwaislam waje wachinje,siyo kwa sababu ni sheria bali UPENDO ulichukua nafasi kubwa,kwamba tukichinja sisi wao hawatakula hiyo nyama na hivyo tutajiona wachoyo,tukawa tunashirikiana hivyo mpaka sasa. NARUDIA TENA,TULISUKUMWA NA UPENDO NA WALA SI SHERIA.
Pia naamini ni watanzania wengi wanaofanya hivyo kwa upendo tu na si vinginevyo.Lugha hii alitakiwa kuitumia Wasira,alipoenda mwanza akiwa kiongozi wa kwanza kujitosa kushughulikia tatizo hili,lakini badala yake akatumia ubabe waliozoea kuutumia bungeni na huo ubabe ndo umetufikisha hapa tulipo.
Ktk historia hakuna mahali ubabe uliwahi kumaliza tatizo bali huamishia chuki kutoka usoni kuamia moyoni,ambapo mtu husema nikipata mwanya nitafanya azma yangu.
Nimuulize mh.Waziri mkuu ambaye amesema kwa sasa tutaendelea na utaratibu wa waislam kuchinja kama ilivyokuwa tokea mwanzo mpaka hapo serikali itakapoamua vinginevyo,je una uhakika kwamba waislam ndio wanachinja? kama ndiyo,wale ng'ombe wa maziwa wanaoibiwa kila siku hasa Dar na tunakuta wamechinjwa na nyama imechukuliwa,wanachinjwa na waislam na hivyo umma uamini kuwa waislam ni wezi wa mifugo? Kama siyo waislam hiyo nyama inauzwa wapi wakati siyo utaratibu wetu watu wengine kuchinja? Nadhani angesema ktk kikao cha leo tumakubaliana........Hii ingetuonyesha kuwa ni mawazo ya kikao na ni muafaka.
Mimi ningetegemea wale viongozi wa dini ambao huwa nawaona kwenye runinga wakifanya makongamano ya dini zote mbili wakristo na waislam wangekuwa mstari wa mbele kushughulikia jambo hili,badala ya viongozi wa kisiasa.Wao wanajua lugha ya kiroho itakayong'oa dhana potofu kutoka mioyoni mwa waumini na siyo usoni.
Naishauri serikali ijifunze kuwatumia hao.Na pia Viongozi wa dini wanaohubiri chuki,kuanzia anayeanzisha mjadala mpaka yule wa mwisho serikali iwafutie usajili mapema,hii ndiyo kazi ya serikali na siyo kuja kusuluhisha migogoro iliyozalishwa na mambo wanayoyafumbia macho.
 
Mimi nashauri waendelee kuchinga wachinjaji wa siku zote. Lakini naonya kwamba kuchinja nguruwe, ng'ombe, mbwa, ngamia, n.k. hakumpeleki mtu yeyote mbinguni. Usipomwamini Yesu Kristo, upo safarini kwenda jehanam kwenye mateso ya milele, regadless umeua viumbe wangapi.

sisi kuchinja ni miongoni mwa ibada kama hujui habari ndo hiyo
 
Vitabu vyoote vimeagiza MUISLAM achinjee kwani yeye ndiye mwenye kibali kutoka kwa MUNGU na pia wamefundishwa wakichinja wasemeje..!

Soma Agano la kale utapata majibu
Sio maandiko yenu yanayochapishiwa Dodoma hayoo !


vitabu vyote ni vipi vilivyoagiza hivyo? tafadhali nisaidie nivifahamu
 
Mimi nadhani ni wakati muafaka kwa viongozi wa serikali mmoja mmoja kuwa na washauri wa mambo ya kidini kama walivyo na washauri wa mambo ya kisiasa.Hii itawasaidia kupata ushauri wa mambo husika kabla hawajajitumbukiza kufanya maamuzi.Kila jambo lina lugha yake ya kulishughulikia.Kuna lugha ya kisiasa pia kuna lugha ya ki-roho.Unapoenda kushughulikia mambo ya kiroho kwa mtizamo wa kisiasa lazima utakwama tu.
Naamini kama Wasira angekuwa na washauri wa kiroho asingewasha moto huu mwanza.Mimi kama mkristo mwenye ndugu upande wa waislam,nikiwa na mnyama wa kuchinja tulizoeshwa na baba yetu kuwaita hao ndugu zetu upande wa mama ambao niwaislam waje wachinje,siyo kwa sababu ni sheria bali UPENDO ulichukua nafasi kubwa,kwamba tukichinja sisi wao hawatakula hiyo nyama na hivyo tutajiona wachoyo,tukawa tunashirikiana hivyo mpaka sasa. NARUDIA TENA,TULISUKUMWA NA UPENDO NA WALA SI SHERIA.
Pia naamini ni watanzania wengi wanaofanya hivyo kwa upendo tu na si vinginevyo.Lugha hii alitakiwa kuitumia Wasira,alipoenda mwanza akiwa kiongozi wa kwanza kujitosa kushughulikia tatizo hili,lakini badala yake akatumia ubabe waliozoea kuutumia bungeni na huo ubabe ndo umetufikisha hapa tulipo.
Ktk historia hakuna mahali ubabe uliwahi kumaliza tatizo bali huamishia chuki kutoka usoni kuamia moyoni,ambapo mtu husema nikipata mwanya nitafanya azma yangu.
Nimuulize mh.Waziri mkuu ambaye amesema kwa sasa tutaendelea na utaratibu wa waislam kuchinja kama ilivyokuwa tokea mwanzo mpaka hapo serikali itakapoamua vinginevyo,je una uhakika kwamba waislam ndio wanachinja? kama ndiyo,wale ng'ombe wa maziwa wanaoibiwa kila siku hasa Dar na tunakuta wamechinjwa na nyama imechukuliwa,wanachinjwa na waislam na hivyo umma uamini kuwa waislam ni wezi wa mifugo? Kama siyo waislam hiyo nyama inauzwa wapi wakati siyo utaratibu wetu watu wengine kuchinja? Nadhani angesema ktk kikao cha leo tumakubaliana........Hii ingetuonyesha kuwa ni mawazo ya kikao na ni muafaka.
Mimi ningetegemea wale viongozi wa dini ambao huwa nawaona kwenye runinga wakifanya makongamano ya dini zote mbili wakristo na waislam wangekuwa mstari wa mbele kushughulikia jambo hili,badala ya viongozi wa kisiasa.Wao wanajua lugha ya kiroho itakayong'oa dhana potofu kutoka mioyoni mwa waumini na siyo usoni.
Naishauri serikali ijifunze kuwatumia hao.Na pia Viongozi wa dini wanaohubiri chuki,kuanzia anayeanzisha mjadala mpaka yule wa mwisho serikali iwafutie usajili mapema,hii ndiyo kazi ya serikali na siyo kuja kusuluhisha migogoro iliyozalishwa na mambo wanayoyafumbia macho.

yes big up we ndo umenena
 
Mi hata sishangai kwani ni kitabu gani cha MUNGU kati ya TORATI, ZABURI, INJILI na QURAN ambacho kimeandika Mkristo achinje ? Na wapi (katika vitabu tajwa hapa juu ) wameandika kuwa UKRISTO ni dini ?

Matokeo ya kufundishwa na walimu wasiokuwa na elimu dunia ndio twayaona kwa The Fixer
 
Last edited by a moderator:
Mi hata sishangai kwani ni kitabu gani cha MUNGU kati ya TORATI, ZABURI, INJILI na QURAN ambacho kimeandika Mkristo achinje ? Na wapi (katika vitabu tajwa hapa juu ) wameandika kuwa UKRISTO ni dini ?

Je uislamu kama ni dini una mgogoro gani na nguruwe!!

waislamu msigeuze kuchinja na kulipwa shs 500 na kipande cha nyama kuwa ajira; go to school mjipaitie ajira za maana, lau kama mnakomalia kuchinja mbona hamjawahi kuwa wafugaji wa kiwango?!

Kuwa mgonjwa sio lazima uwe umelazwa hospitali: yaani mazoea kama alivyosema Pinda sasa waislamu wamegeuza kuwa ni sheria. mnyama nifuge mimi uje uniambie eti kuchinja nimwite muslamu; bora mbaya iwe mbaya; ndio watagundua kuwa wakristu huwa ni wengi sana kuliko hawa wala kiti moto kwa kificho!! wagonjwa sana hawa!!

Waslamu waaagalie sana ustaarabu sio woga la hasha!!

Tuwapuuze tena kwa dharau ya hali ya juu sana kama wanavyostahili;
 
Kama serikali haina dini, kwa nn iwaruhusu waislamu tu kuchinja?

Na je, kitimoto (noah) pia huchinjwa kwenye machinjio maalum ya serikali? Kama ndio nani anachinja?

Majibu tafadhali!
 
Wewe unaota? Dini ya kiislamu imekuwepo baada ya Yesu kristo. Ina maana kabla ya dini ya kiislamu kuwepo ilikuwa hakuna uchinjaji? Acha kuiiaibisha hiyo avatar yako!!!



Tiba

Haaa haa haaaaah,Kwa akili zako Nabii Issa ( Yesu ) alikuwa Mkristo ? Umesoma Injili ya Barnaba. Endelea kutoka povu tu......Soma vitabu weweee, Achana na avatar kwani avatar ni nini ? Ina faida gani kwako ?
 
Vitabu vyoote vimeagiza MUISLAM achinjee kwani yeye ndiye mwenye kibali kutoka kwa MUNGU na pia wamefundishwa wakichinja wasemeje..!

Soma Agano la kale utapata majibu
Sio maandiko yenu yanayochapishiwa Dodoma hayoo !

Kwa hiyo ile Sura ya tano na aya tano kwenye kile kitabu kitukufu inasema uongo?
 
Hakuna cha kitabu waislamu chinjeni mle sisi wakristo kwa raha zetu tunachinja tunakula tatizo ninini nyie waislamu chinjeni sisi wakristu hatuji kununua tunanua kwetu mwisho wake mtauona ugomvi wa nini?
 
Vitabu vyoote vimeagiza MUISLAM achinjee kwani yeye ndiye mwenye kibali kutoka kwa MUNGU na pia wamefundishwa wakichinja wasemeje..!

Soma Agano la kale utapata majibu
Sio maandiko yenu yanayochapishiwa Dodoma hayoo !

OMG! You've a long way to go.
 
Vitabu vyoote vimeagiza MUISLAM achinjee kwani yeye ndiye mwenye kibali kutoka kwa MUNGU na pia wamefundishwa wakichinja wasemeje..!

Soma Agano la kale utapata majibu
Sio maandiko yenu yanayochapishiwa Dodoma hayoo !

PINDA, baba shughulika na redio,magazeti na TV za dini zinazohubiri ujinga na kunajisi mioyo ya watanzania kama unavyoona hapo juu.Huu ni mfano tu wa watu waliolishwa pumba na vyombo vya habari ambavyo serikali imeviachia kuvuruga amani ya nchi.
 
Haaa haa haaaaah,Kwa akili zako Nabii Issa ( Yesu ) alikuwa Mkristo ? Umesoma Injili ya Barnaba. Endelea kutoka povu tu......Soma vitabu weweee, Achana na avatar kwani avatar ni nini ? Ina faida gani kwako ?

Kama Yesu kwa kujua kwako hakuwa mkristo, basi naomba niachie ngazi, nikupe ushindi!!! Na huyo Barnaba ndiye nani?

Tiba
 
Back
Top Bottom