Mwakasege ashangaa wasichana wa Dar kutoolewa

Mwakasege ashangaa wasichana wa Dar kutoolewa

Shida ni tabia,wanawake wengi wanajisahau sana wanapokuwa kwenye mahusiano,unamkuta na tabia ambayo ni nzuri na anakuvutia kwa tabia yake lakini baada ya kuwa yuko ndani ya ulingo tabia inabadilika,na kikubwa kinachowaponza ni kusikiliza ushauri wa nje either kwa marafiki,ndugu n.k amabao mara nyingi huwa hawana lengo zuri kwenye mahusiano ya wenzao,lakini wanasahau kwamba inapofikia kwenye nani anatakiwa kumuoa mwenzake jibu linabaki kuwa ni mwanaume,mwisho wa yote mwanaume akishaona vinamfika kooni anaamua kuacha,ndio maana utakuta kuna wimbi kubwa la wanawake ambao wameshapitiwa na kuachwa.
 
Nimeelewa shida uliyonayo inayokufanya utoe mapovu humu kwa mambo yasiyokuhusu maana ulisha amua huyataki.

Shida niliyonayo ipi? Unanijua kiasi gani kujiridhisha nina shida hiyo? Umeasa kuhukumu watu tusiowajua hapo juu, wewe mwenyewe unatekeleza nasaha zako mwenyewe?

Ku expose utapeli wa kutafuta majibu rahisi ya maombi kwa kila tatizo ni kutoa mapovu?

Kitu kimewekwa kwenye piblic forum for discussion, forum ambayo mimi ni member, utasemaje hakinihusu?

Unafahamu maana ya public forum wewe?
 
Kila kitu maombi.

Mvua hazinyeshi kwa sababu watu wanakata miti, solution maombi.

Matatizo ya watu kutokuoa kutokana na social economic issues, solution maombi.

Tunakuwa kama vilema wa kufikiri, kila tatizo maombi.

Mwishowe kutakuwa na maombi ya kuombea foleni za barabarani zipungue.

Economic issues ni tatizo linalofanya vijana kutokuoa kwa sasa kwa kuogopa majukumu. Sio vitu vyote tutafte solution ya kumtwisha Mungu. Am sure maisha yangekuwa yanawanyookea vijana wengi mapema hili swala lisingekua tatizo. Tena nature ya kufanikiwa ilivo kwa vijana ndo shiida.
Watasali mpaka basi kama hamna juhudi ya maisha kuwanyookea ni Sawa na kupaka upepo rangi.
 
Economic issues ni tatizo linalofanya vijana kutokuoa kwa sasa kwa kuogopa majukumu. Sio vitu vyote tutafte solution ya kumtwisha Mungu. Am sure maisha yangekuwa yanawanyookea vijana wengi mapema hili swala lisingekua tatizo. Tena nature ya kufanikiwa ilivo kwa vijana ndo shiida.
Watasali mpaka basi kama hamna juhudi ya maisha kuwanyookea ni Sawa na kupaka upepo rangi.

Watu wenyewe hao hao wanaojazana kwenye hii mikutano na makanisani ndio hao hao wanaokwenda kwenye clubs na kucheza ule wimbo wa "no romance without finance, you gotta have a J. O.B, if you wanna be with me, no romance without finance".

Halafu wanaume wakijiangalia wengi hawana ajira, hata wenye ajira wengine hazieleweki.

Halafu badala ya kutatua matatizo ya kiuchumi na kijamii, tunajikita kwenye kuomba mungu zaidi.

Ndiyo maana nikasema desperate people do desperate things.
 
Shida niliyonayo ipi? Unanijua kiasi gani kujiridhisha nina shida hiyo? Umeasa kuhukumu watu tusiowajua hapo juu, wewe mwenyewe unatekeleza nasaha zako mwenyewe?

Ku expose utapeli wa kutafuta majibu rahisi ya maombi kwa kila tatizo ni kutoa mapovu?

Kitu kimewekwa kwenye piblic forum for discussion, forum ambayo mimi ni member, utasemaje hakinihusu?

Unafahamu maana ya public forum wewe?

Sijakuhukumu uelewa wangu kuhusu wewe unatokana na unavyojibu kwa wakati umeshakiri kwamba ni utapeli na kuonesha kila dalili ni mambo yasiyokufaa wewe. Nimeelewa tatizo ni nini, simlazimishi mtu aamini nachoamini by the way I won't convince the public kwamba niko sahihi. Kila mtu ana nafasi ya kuamua ndo maana baadae niliona umuhimu wa kukwambia pole kama nakulazimishia hoja
 
Ndoa nyingi hazidumu ama ni mateso kwa sababu watu wanaoana kwa pressure. Jamii ina mitazamo hasi dhidi ya ambao hawajaoa/olewa, umri pia na vitu kibao vinapelekea watu kukurupuka. Watu wengi wanafuata scripts za maisha, badala ya kuishi wanavyopenda na kufanya wanavyojisikia.
 
lugha anayofundishia mwakasege ndio shida watu wengi huwa ahawamuelei anaongea kama profesa chuoni yule sio mtu wa mtaani kama mze wa upako so kumuelewa uwe makini sana ,kwa ufupi hali imemstua

Ni kweli usemalo, lkn una uhakika gani kama ulivyoelewa ww ndicho alichokuwa akimaanisha mkuu? Ulimuuliza? Mm nadhani hii ni hoja huru kila mtu aliyemsikia Mwl ana uhuru wa kueleza alichoelewa na si kweli kwamba ww uko sahihi kuliko wengine juu ya hili.
 
Hata mimi nmeona mkuu hali ni mbaya mno...kwa mabinti...

Ila kama ni kweli wataamua kubadili njia zao na tabia zao...

Kama vile mwalimu alivyovunja maagano ya kishetani leo..

Bhasi mungu atawafungulia njia..
Dah!! Chief hapa umechanganya hadi nimeogopa. Ina maana kuna wanaume wanaoana wenyewe kwa wenyewe? Maana tendo la kuoa kwa desturi yetu ni kati ya mwanaume na mwanamke sasa kama wanaume wanaoa lakini wanawake hawaolewi sijui inakuwaje hapo?:glasses-nerdy:
 
Na hakusema anaomba aombee tena lakin alisema jana wakat naondoka moyo wangu ulisononeka kwa kuwa nimejua kuna watu hawajafunguliwa na muda haukutosha kwenye maombi. Kwahiyo nimemuomba Roho Mtakatifu anipe kibal niwaombee tena. Na ndio maana akaomba tena sababu kuna watu ambao hawakufunguliwa jana. Na ukumbuke juz alifundisha kuhusu viapo alikua anatangua viapo na sio kila msichana aliyesimama yupo hivyo wengine ndio walikua wamefungwa na viapo vya uchumba au ndoa za kipepo au majin . yale maombi ya kubatilisha viapo vyote mtu alivyo apizwa kwa kujua au kutokujua
Naona Mutumishi umeweka record sawa ya kile kilichotokea
 
Kuna semina ya mwalimu Mwakasege imeisha leo viwanja vya chuo kikuu cha Dar es salaam
Jana alisema wale wanaotafuta wachumba wasimame niwaombee ,My God....zaidi ya nusu ya mabinti waliokuwepo viwanjani kwenye semina walisimama na kuombewa
Kivumbi leo akiitimisha semina akasema jana nimeshangazwa na idadi ya wanaotafuta wachumba naomba msimame niwaombee tena ,hali ikawa zaidi ya jana niite ni umati wa single ladies who are searching ukasimama kwa maombi.
Naandika haya kwa uchungu kwani kuna wengine walikuwa above 35 ukiwaangalia usoni na its seems hawajawahi kuolewa,
Ila hakuacha kuwapa tip kuwa wadada wengi wa mjini wanaenda sana kwa waganga kwa ajili ya mambo ya mahusiano
dada zetu wanahitaji maombi sana kuna pepo baya limeandama

Vipi hakuombea na wanaotaka kuoa????
 
naomba kupingana na wewe,tatizo la wnawake kutoolewa linatokana na wanawake kuwezeshwa wanadhani kazi na elimu ndio kila kitu wanaleta ujuaji mwingi baadae wanagundua kuwa mwanamke hata uwe na klla kitu ndoa ni muhimu sana ,cheki zamani mama zetu hawakusoma sana na waliolewa wakawa watiifu kwawaume zao kwani walijua wakileta ujinga wakiachwa maisha yatakuwa magumu
Hapa sasa ndio kipimo cha mwanaume ku-handle mwanamke yaani haijalishi ni mjuaji kiasi gani lakini mwisho wa siku unamrudisha kwenye mstari, mwanamume ana uwe wa kumgeuza mwanamke atakavyo kama atakuwa ni mwenye kujiamini japokuwa wachache hushindikana.
 
Dah!! Chief hapa umechanganya hadi nimeogopa. Ina maana kuna wanaume wanaoana wenyewe kwa wenyewe? Maana tendo la kuoa kwa desturi yetu ni kati ya mwanaume na mwanamke sasa kama wanaume wanaoa lakini wanawake hawaolewi sijui inakuwaje hapo?:glasses-nerdy:

Mkuu mimi nmesema kuhus kuona baina ya wanaume?

Nlicho manisha ni kwamba wenye uhitaji wa kuolewa ni wengi mno...
Hii hali sio nzuri mkuu..na ukiangalia wengi wao umri ulishawatupa mkono
 
Wanasema ukarimu huanzia nyumbani.

Kama kweli, then inakuwaje mtu awaombee wenzake wakati kwake hajatengeneza?

Huwa ndio principal ya uombaji kuwa kama unataka maombi yako yawe na kibali unaombea woote wenye tatizo au changamoto kama yako.
 
Back
Top Bottom