Mwakasege ashangaa wasichana wa Dar kutoolewa

Mwakasege ashangaa wasichana wa Dar kutoolewa

Watu wenyewe hao hao wanaojazana kwenye hii mikutano na makanisani ndio hao hao wanaokwenda kwenye clubs na kucheza ule wimbo wa "no romance without finance, you gotta have a J. O.B, if you wanna be with me, no romance without finance".

Halafu wanaume wakijiangalia wengi hawana ajira, hata wenye ajira wengine hazieleweki.

Halafu badala ya kutatua matatizo ya kiuchumi na kijamii, tunajikita kwenye kuomba mungu zaidi.

Ndiyo maana nikasema desperate people do desperate things.
Na hawa wanaume ambao wana kipato kizuri, si mashoga wala mahanithi hawaoi kwa nini? tatizo ni wao au wanawake? Iko kama lawama zote tunazipeleka kwenye uchumi. Vipi kuhusu saikolojia? Mi naona kuporomoka kwa maadili kumefanya taasisi ya ndoa kuwa ya kutisha, na pia vijana wamekuwa wakijiingiza kwenye mahusiano mengi na kuumia mapema kabla ya ndoa. Matokeo yake nafsi za vijana wengi wa kike na wa kiume zina majeraha kwa hiyo hawaaminiani. Kila mmoja anajaribu kulinda nafsi yake isiumie.

Pia wanawake wengi kuwa na elimu na kipato kumepunguza kiherehere cha kuolewa kwa sababu wanawake wengi walikuwa wakiolewa ili kupata hifadhi ya kiuchumi. Hata sasa bado wanawake wengi wanategemea kuolewa kama njia ya kutoka kimaisha. Hawa sasa ndo wanapata shida sana maana kutokana na hali ya kiuchumi ilivyo wanaume wengi ni pangu pakavu. Wenye vipato vya uhakika ni wachache na wanawake wanaovitolea macho ni wengi. Hii imeleta shida sana hata kwenye ndoa kwani wanaume wenye vipato waliooa wanavutwa nje ya ndoa na wanawake wengine wanaotaka fedha zao. Wanawake wenye fedha nao wanavuta wanaume wasio na vipato wenye ndoa na wasio na ndoa. Vicious cycle sijui of poverty au kitu gani!!



Kwa hiyo pande zote mbili zina matatizo ila wanaume huona ni udhalili kukiri matatizo yao na badala yake huya-project kwa wanawake. Kama wanawake hawaolewi na kutokuolewa ni tatizo ina maana kwa kiwango hicho hicho na wanaume nao wanapata shida akiwemo mleta mada.

Mafundisho ya mwalimu Mwakasege kuhusu athari za viapo kwenye mahusiano mi naona mengi ni mambo yanayoelezeka hata kwa saikolojia ya kawaida. Mtu aliyefiwa na mwenzi hupata ugumu wa kuoa au kuolewa tena kutokana na mazoea ya mwanzo au majeraha. Vivyo hivyo kwa wachumba na marafiki. Maombi yanaweza kuwa tiba kwa anayeamini, mwingine anaweza kuanza therapy kwa mshauri, mwingine anaweza kujisaidia mwenyewe. Inategemea mtu anaangalia tatizo kutoka pembe gani. Tatizo moja mwingine ataliona ni la kiroho atatumia maombi, mwingine ataliona ni la kisaikolojia atatumia therapy. Mtu akiambiwa "wewe hupati mchumba kwa sababu ya kiapo chako na ex-boyfriend au marehemu mwenza wako" na akaamini katika maombi akavunja kiapo ina maana ataondoa ile negative energy iliyokuwa inamfanya asiweze kuanzisha mahusiano mapya. Pia ile imani kuwa sasa yuko huru inampa motisha hata ya kutabasamu na kuanza kuona wanaume au wanawake kwa attitude mpya.

Halafu kwa uzoefu wangu kutoka kwa jamii yangu ya kijijini na mjini familia nyingi zinatunzwa na wanawake. Wanaume wana haki miliki ya mali lakini walisha familia ni kina mama. Hii sasa inataka kuwa trend mijini hata kwa ndoa ambazo mke na mume wanaingiza vipato. Wanawake wengi walioko kwenye hizi ndoa hawana furaha ila jina la Mrs linawafanya wavumilie. Wengi pia wanaonea watoto wao huruma kwa hiyo walau watoto wanashikila ndoa. Usawa unaelekea kuwa usaha maana kuna waume wanauliza wake zao wanapeleka wapi hela na wake nao wanaouliza wanaume wanapeleka wapi hela wanazidi kuongezeka.

Mi nawashauri kina dada watafute vipato, wajitambue ili wawe huru kihisia, kifedha na kimawazo ndo watafute wachumba.
 
Acha urongo alisema wanaume wasiooa na wanawake wasioolewa wote wasimame na wanaume walikua wengi tu...
 
Rate ya wadada kutoolewa pia imechangiwa na CCM.CCM imesababisha ugumu wa maisha makusudi tu kwa ufisadi na wizi wa rasilimali za nchi,ugumu huu wa maisha umepelekea wadada wengi kujirahishi kwa wanaume ili kujipatia fedha kwa ajili ya kujikimu kimaisha wakati huo huo waoaji(wakaka) wanasema bado wanajipanga kimaisha ndipo waoe huku wakijipatia haki ya ndoa kwa gharama nafuu kutokana na wadada kujirahisi!
 
Acha urongo alisema wanaume wasiooa na wanawake wasioolewa wote wasimame na wanaume walikua wengi tu...
uko sahihi kabisa ila wadada walikuwa wengi mpaka nikajikuta nimezungukwa na mademu wamesimama nikajiona kama king suleiman vile ,wakaka walikuwepo ila sio wengi sana
 
...siku hizi wanakupa chiu bila kuwaomba, kuna sababu gani ya kutangaza ndoa ilhali napata unyumba bila nyumba....
...women are so cheap nowadays. Huombi mara mbili, ukijaribu kufatilia historia waweza kufa kwa kiharusi...semi trailers wameshajaza..why marry them!!!
 
...siku hizi wanakupa chiu bila kuwaomba, kuna sababu gani ya kutangaza ndoa ilhali napata unyumba bila nyumba....
...women are so cheap nowadays. Huombi mara mbili, ukijaribu kufatilia historia waweza kufa kwa kiharusi...semi trailers wameshajaza..why marry them!!!

Mmmh my brod darlin, why doing this to us?
 
nilikuwa kwenye semuna, mwakasege aliwaita wote yaani wanawake wanaohitaji kuolewa na wanaume wanaohitaji kuoa, kiukweli wanaume walikuwa wengi na wanawake walikuwa wengi pia, na mwakasege alikuwa anazungumzia jinsia zote, alipokuwa anafafanua au anaelezea mada ya viapo ndipo akatolea mfano huo wa kwenda kwa waganga, ni vitu ambavyo havikwenda sambamba mtoa mada umeunganisha matukio
 
Mmh I was trying to miss you[emoji39], but not anymore. Hii kampeni yako ya leo sijaielewa kabisa, naona kabisa huna nia njema na mimi

Hey sisy darling...I know we good, hata usiponimisi leo, kesho utaomba nikuchum tu... kampeni yangu ni njema tu, wadada wajue jinsi ya kubana mapaja...
 
...siku hizi wanakupa chiu bila kuwaomba, kuna sababu gani ya kutangaza ndoa ilhali napata unyumba bila nyumba....
...women are so cheap nowadays. Huombi mara mbili, ukijaribu kufatilia historia waweza kufa kwa kiharusi...semi trailers wameshajaza..why marry them!!!
Ndoa ni zaidi ya chiu,think big
 
uko sahihi kabisa ila wadada walikuwa wengi mpaka nikajikuta nimezungukwa na mademu wamesimama nikajiona kama king suleiman vile ,wakaka walikuwepo ila sio wengi sana
Mhhhhh bas tu mshazoea kushambulia wasioolewa
 
Kuna semina ya mwalimu Mwakasege imeisha leo viwanja vya chuo kikuu cha Dar es salaam.

Jana alisema wale wanaotafuta wachumba wasimame niwaombee ,My God zaidi ya nusu ya mabinti waliokuwepo viwanjani kwenye semina walisimama na kuombewa.

Kivumbi leo akiitimisha semina akasema jana nimeshangazwa na idadi ya wanaotafuta wachumba naomba msimame niwaombee tena ,hali ikawa zaidi ya jana niite ni umati wa single ladies who are searching ukasimama kwa maombi.

Naandika haya kwa uchungu kwani kuna wengine walikuwa above 35 ukiwaangalia usoni na its seems hawajawahi kuolewa.

Ila hakuacha kuwapa tip kuwa wadada wengi wa mjini wanaenda sana kwa waganga kwa ajili ya mambo ya mahusiano.

Dada zetu wanahitaji maombi sana kuna pepo baya limeandama.

Sema tu pia wadada hawa wa mjini jamani MUNGU anisamehe kwa kuwasema lakini ndo ukweli,wanapenda sana kuishi maisha ya kuigiza pasipo uhalisia,na mwanaume anaetaka kuoa mala nyingi hua ana hekima na hataki kuweka ndani mwanamke atakae msumbua baadae,dada zetu ni wapenzi sana wa kuangalia tamthilia na kuanza kuishi kitamthilia kama yale wayaonayo humo na kusahau kua tamthilia ni uigizaji tu.warudi kama zamani mama zetu walivyokua na heshima na adabu kwa baba zetu.mtu unampenda kwa dhati na unakua na ndoto nae njema ya kujenga maisha lakini nakwambia siku ya kwanza tu ya kukutana ili mtete jambo anaanza kukuletea mapichapicha ya kiulaya na rangi yake ya ngozi kweli inakua ni ya kiulayaulaya na kumbe kwao ni huko Nasa wilaya ya Magu mkoa wa Mwanza.wabadilike japo najua pia kuna vijana wenzangu wana shida lakini si kama za hawa wadada wa town
 
nilikuwa kwenye semuna, mwakasege aliwaita wote yaani wanawake wanaohitaji kuolewa na wanaume wanaohitaji kuoa, kiukweli wanaume walikuwa wengi na wanawake walikuwa wengi pia, na mwakasege alikuwa anazungumzia jinsia zote, alipokuwa anafafanua au anaelezea mada ya viapo ndipo akatolea mfano huo wa kwenda kwa waganga, ni vitu ambavyo havikwenda sambamba mtoa mada umeunganisha matukio
ni mara chache sana kusikia mwanamume anakwenda kwa waganga ili apate mwanamke ila hawa wanawake ni kawaida yao ,ndio wateja wakubwa wa waganga na ndio maana mara nyingi kanisani wanawake ndio huwa wanaanguka na mapepo shauri ya waganga na huko hakuna kingine kinawapeleka zaidi ya mapenzi,najua wanaume pia walikuwepo ila wanawake walizidi walikuwa wengi sana
 
Back
Top Bottom