Kalpana
JF-Expert Member
- Jun 16, 2017
- 36,843
- 73,190
Bado kuna vi madeni madeni au sio...šUnajua, pesa ukiingia ishapigiwa hesabu, inaenda kuziba zina vigepu, mishahara yenyewe hii yenye koma moja ,*/= hamna kitu
Bado kuna vi madeni madeni au sio...šUnajua, pesa ukiingia ishapigiwa hesabu, inaenda kuziba zina vigepu, mishahara yenyewe hii yenye koma moja ,*/= hamna kitu
Unajua, pesa ukiingia ishapigiwa hesabu, inaenda kuziba zina vigepu, mishahara yenyewe hii yenye koma moja ,*/= hamna kitu
Km upo halmashauri kesho mapema tuHatimae na mm nipo huku, mkipata makato mnitag maana new comers hata kwenye ESS hatupo š
Sasa Sheria za humu, inabidi utoe Sadaka. ššHatimae na mm nipo huku, mkipata makato mnitag maana new comers hata kwenye ESS hatupo š
Tumueleweshe jinsi ya kutunza pesa, au atajifunza mwenyeweKm upo halmashauri kesho mapema tu
150,000/= unaipangiliaje ikiwa nina watoto wanne, nimepanga vyumba viwili migomigo, nauli ya kwenda na kurudi kazini, chakula, umeme, na maji?????škweli
Basi kaka. Basi.150,000/= unaipangiliaje ikiwa nina watoto wanne, nimepanga vyumba viwili migomigo, nauli ya kwenda na kurudi kazini, chakula, umeme, na maji?????
Mkuu hii kifaa nakihitaji nami niwe nazurura nacho. Hivi kinauzwa pesa ngapi kama hicho..?View attachment 3693834
Hivi mnalewaga wapi mbona mi sio ni. Nazurura Taifa road km mtalii,,, View attachment 3693835
Somo gumu sana hilo....Tumueleweshe jinsi ya kutunza pesa, au atajifunza mwenyewe
Pesa haitaki ushauri hapo kasha pewa ushauri kibao ukimshauri tu na wew una mchanganyaTumueleweshe jinsi ya kutunza pesa, au atajifunza mwenyewe
Na ana takiwa apate mtu ambaye yupo nae sambamba kma yupo harmashaur bas ampate mwizie amueleweshe vyema mpaka kutoboaSomo gumu sana hilo....
Kimbia haraka...au la ishi kulingana na kipato chako.....150,000/= unaipangiliaje ikiwa nina watoto wanne, nimepanga vyumba viwili migomigo, nauli ya kwenda na kurudi kazini, chakula, umeme, na maji?????
Tajiri na mali zake masikini na wanawe utajiri wa masikin ni watoto acha watu wazaeKimbia haraka...au la ishi kulingana na kipato chako.....
La muhimu zaidi usiendelee kuzalisha mkeo...mstop hapo haraka...
Hapana jamani...shida hata mashamba siku hizi yanamilikiwa na matajiri na ndo wanafaidi zamani unajiendea kulima unalisha familia bila shida..elimu bure kila kitu kipo rahisi..ila zama hizi ni kutesa watoto tuuTajiri na mali zake masikini na wanawe utajiri wa masikin ni watoto acha watu wazae
Kizuri na imara kabisa ni 15,000/=Mkuu hii kifaa nakihitaji nami niwe nazurura nacho. Hivi kinauzwa pesa ngapi kama hicho..?
Mad Max
Ndio mtoto akomae zamani watoto walikuwa wanategemea cha baba now watoto ndio wanategemewa na wazee wao na asipo saidia lawamaHapana jamani...shida hata mashamba siku hizi yanamilikiwa na matajiri na ndo wanafaidi zamani unajiendea kulima unalisha familia bila shida..elimu bure kila kitu kipo rahisi..ila zama hizi ni kutesa watoto tuu
Nikawa najua bei kubwa sanaaKizuri na imara kabisa ni 15,000/=
Lakini kama unataka mchina 8000/= tu
Unatumiwa na kulipia popote ulipo Tanzania. Wahi vimebaki vichache
Kwa familia zetu hizi za kiTZ....pesa ikiingia tu, matatizo yanaanzq..kuitunza inakuwa ngumu sanaNa ana takiwa apate mtu ambaye yupo nae sambamba kma yupo harmashaur bas ampate mwizie amueleweshe vyema mpaka kutoboa
Mtu upo kwenye taasisi ukimshauri wa halmashaur ni anaon kama una mtusi
Jifunzeni kusema sina, hapana kwa sasa vinginevyo utajikuta mtu ana taka kuoa wewe ndio uta mlipia mahariKwa familia zetu hizi za kiTZ....pesa ikiingia tu, matatizo yanaanzq..kuitunza inakuwa ngumu sana