Mshahara wa Januari vipi mbona unachelewa?

Mshahara wa Januari vipi mbona unachelewa?

Nyie ndio wale wanaume wapumbavu washamba wa mapenzi, yaani unatumia 200k kupata utelezi ambao wenzako wanamla huyo demu kwa chips kavu na soda na wengine wanamla bure na nauli anajilipia.
Wewe bado mtoto utakuwa umebalehe juzi.
Na Kwa sasa Mrembo Niko naye, tuko EPLAS MAPINGA tunapata dinner na bia za kutosha then tuingie hotel nile Mzigo
 
Elewa kwamba mshahara hautoshi - Hata ukilipwa milioni 10 kama salary tambua hautoshi....namaanisha ni kwamba utaishi kimilioni 10 na ukipewa 2m utaishia kimilioni 2 ,kadri kipato kinavyoongezeka na matumizi yanaongezeka pia ,uzuri wa side hustle ni kwamba unapambana kuongeza palipopungua! Hivi ukiwa na Kibodaboda chako unaokota kwa wiki 60 ,una kijigenge/duka chako unaokotoa perday 10 hivi utalia njaa kweli?
Kwa hio mshahara wa milioni 1 hautoshi ila faida ya biashara ya laki 4 inatosha?
 
Elewa kwamba mshahara hautoshi - Hata ukilipwa milioni 10 kama salary tambua hautoshi....namaanisha ni kwamba utaishi kimilioni 10 na ukipewa 2m utaishia kimilioni 2 ,kadri kipato kinavyoongezeka na matumizi yanaongezeka pia ,uzuri wa side hustle ni kwamba unapambana kuongeza palipopungua! Hivi ukiwa na Kibodaboda chako unaokota kwa wiki 60 ,una kijigenge/duka chako unaokotoa perday 10 hivi utalia njaa kweli?
Kwa hio mshahara wa milioni 1 hautoshi ila faida ya biashara ya laki 4 inatosha
 
Kwa hio mshahara wa milioni 1 hautoshi ila faida ya biashara ya laki 4 inatosha?
Mshahara ni konstanti labda kama una Over Time ,Ukiwa na kipato cha nje chochote tofauti na mshahara hata ikiwa elfu 50 ni nyingi ,hapa kinachonzungumziwa ni other source of income na ndiyo maana nikatolea mfano una kibodaboda ambacho kinaleta elfu 60 kwa wiki na ukawa na kiduka genge ambacho napo unaokota 10 perday kweli utalalamika kukosa nauli ya kwenda kazini au mshahara umechelewa?
 
Mshahara ni konstanti labda kama una Over Time ,Ukiwa na kipato cha nje chochote tofauti na mshahara hata ikiwa elfu 50 ni nyingi ,hapa kinachonzungumziwa ni other source of income na ndiyo maana nikatolea mfano una kibodaboda ambacho kinaleta elfu 60 kwa wiki na ukawa na kiduka genge ambacho napo unaokota 10 perday kweli utalalamika kukosa nauli ya kwenda kazini au mshahara umechelewa?
1.Mwenye mshahara wa laki 4 na others source za income 8 zinazoingiza faida ya laki 6,anamzidi mtu mwenye mshahara wa milioni 1 na laki 2 take home?
2.Kua serikalini mshahara ni constant hauongezeki?
3.kua serikalini hamna overtime,or others sources of income?
 
Kwa taarifa zilizonifikia kutoka kwenye chanzo kinachoaminika na kisichotiliwa mashaka kuna ukaguzi unafanyika kubaini pia wanufaika wa mikopo waliokopa loan board
 
1.Mwenye mshahara wa laki 4 na others source za income 8 zinazoingiza faida ya laki 6,anamzidi mtu mwenye mshahara wa milioni 1 na laki 2 take home?
2.Kua serikalini mshahara ni constant hauongezeki?
3.kua serikalini hamna overtime,or others sources of income?
Maswali yako nilishajibu hapo juu.

Kuwa na kipato tofauti na mshahara ni bora hata kama ni elfu 50 tofauti na kutokuwa nacho kabisa.

Assume huyo mwenye mshahara wa laki 4 kama asingekuwa na hizo source 8 ambazo zinamuingizia laki 6 angeishi vipi?

Hapa logic tunayozungumzia kulia lia mshahara umechelewa ,kama unapata 1.2m na inafika hadi mwihso wa mwezi mwingine na kukutana na mshahara mwingine hapo ni safi ,na watu kama hao hauwezi kukuta analilia mshahara umechelewa.

Wanaolilia maana yake mshahara umekwisha halafu hana source nyingine ya kupata kipato mpaka mshahara uingie ,hapo lazima alielie kwamba mshahara umechelewa ,kuna watu hata mshahara haangalii yeye anapiga kazi tu ,mshahara unaweza kuingia tarehe 23 yeye akaenda kutoa pesa tarehe 31 maana bado ndani ana petty cash ya kumsukuma.
 
Maswali yako nilishajibu hapo juu.

Kuwa na kipato tofauti na mshahara ni bora hata kama ni elfu 50 tofauti na kutokuwa nacho kabisa.

Assume huyo mwenye mshahara wa laki 4 kama asingekuwa na hizo source 8 ambazo zinamuingizia laki 6 angeishi vipi?

Hapa logic tunayozungumzia kulia lia mshahara umechelewa ,kama unapata 1.2m na inafika hadi mwihso wa mwezi mwingine na kukutana na mshahara mwingine hapo ni safi ,na watu kama hao hauwezi kukuta analilia mshahara umechelewa.

Wanaolilia maana yake mshahara umekwisha halafu hana source nyingine ya kupata kipato mpaka mshahara uingie ,hapo lazima alielie kwamba mshahara umechelewa ,kuna watu hata mshahara haangalii yeye anapiga kazi tu ,mshahara unaweza kuingia tarehe 23 yeye akaenda kutoa pesa tarehe 31 maana bado ndani ana petty cash ya kumsukuma.
1.Kua Kila mtu anaweza kufanya biashara na biashara yake ikakua?
2.kua biashara haina hasara,ukifanya tu unafanikiwa?
3.kua wote wenye mishahara wanaweza biashara?
 
Back
Top Bottom