Msaada tafadhali: Popo wamehamia kwenye nyumba yangu

Msaada tafadhali: Popo wamehamia kwenye nyumba yangu

Hilo la udi na ubani nimewahi kusikia pia na hata la taa lifanyie kazi. Kuna sehemu niliona watu wanajadili facebook ngoja nikaokote nondo nikuwekee hapa uzifanyie kazi. Pia kuna watu wanashauri usage pilipili na kumwaga unga wake wanapoishi. Nasikia ukiwaingia machoni hawaponi

Nimepitia sehemu walikuwa wanajadili na maoni ni kama ifuatavyo:
1. ziba njia zote wanazoingilia popo kisha changanya grisi na ugoro paka sehemu zote wanapenda kukaa
2. Chukua magunzi ya mahindi yachome ule moshi wake utawasambaratisha wote
3. Funga taa za LED mbili tu darini wataondoka wote
4. Washa pilipili kavu kwenye jiko weka darini. Wakitoka paka grisi walipotokea utawaona
5. Nunua kiatirifu yaani sumu iitwayo LAVA kichupa kidogo cc100 changanya yote kwa lita 5 za maji kisha spray darini
6. Chukua mafuta ya taa lita moja tafuta pakti tano za sabuni ya omo halafu changanya na maji lita ishini kisha mwaga walipo popo wataondoka milele hawatarudi
7.Nunua steel wire ziweke sehemu wanazoingilia na wanapolala watakimbia utawaona tena
8. Kuna miti inatoa matunda madogo madogo mekundu yanapendwa sana na popo kama ipo karibu na kwako hawatahama kamwe
9. Weka sub woofer darini fungulia mpaka mwisho watakimbia maana hawapendi kelele
10. Ugoro. Koroga ugoro mwaga darini utanishukuru baadae

Nimechukua maoni kumi bora nadhani ukiyatumia haya utatuletea mrejesho pia usisahau kunipa fungu la kumi (10%)
Hapo kwenye sabufa akiweka wimbo wa Cabo Snoop Prakatatumba hata popo bawa hatoboi.
 
Hakika wataondoka tu, akishindwa kabisa apige maombi watakuwa wakichawi hao!
Kuna nyumba ilikuwa imevamiwa na nyuki Kuna siku huamua kuuma watu wakafanya Mambo ya kiasili wakasepa zao
 
Hilo la udi na ubani nimewahi kusikia pia na hata la taa lifanyie kazi. Kuna sehemu niliona watu wanajadili facebook ngoja nikaokote nondo nikuwekee hapa uzifanyie kazi. Pia kuna watu wanashauri usage pilipili na kumwaga unga wake wanapoishi. Nasikia ukiwaingia machoni hawaponi

Nimepitia sehemu walikuwa wanajadili na maoni ni kama ifuatavyo:
1. ziba njia zote wanazoingilia popo kisha changanya grisi na ugoro paka sehemu zote wanapenda kukaa
2. Chukua magunzi ya mahindi yachome ule moshi wake utawasambaratisha wote
3. Funga taa za LED mbili tu darini wataondoka wote
4. Washa pilipili kavu kwenye jiko weka darini. Wakitoka paka grisi walipotokea utawaona
5. Nunua kiatirifu yaani sumu iitwayo LAVA kichupa kidogo cc100 changanya yote kwa lita 5 za maji kisha spray darini
6. Chukua mafuta ya taa lita moja tafuta pakti tano za sabuni ya omo halafu changanya na maji lita ishini kisha mwaga walipo popo wataondoka milele hawatarudi
7.Nunua steel wire ziweke sehemu wanazoingilia na wanapolala watakimbia utawaona tena
8. Kuna miti inatoa matunda madogo madogo mekundu yanapendwa sana na popo kama ipo karibu na kwako hawatahama kamwe
9. Weka sub woofer darini fungulia mpaka mwisho watakimbia maana hawapendi kelele
10. Ugoro. Koroga ugoro mwaga darini utanishukuru baadae

Nimechukua maoni kumi bora nadhani ukiyatumia haya utatuletea mrejesho pia usisahau kunipa fungu la kumi (10%)
Asante sana kwa ukarimu
 
Piga RUNGU spray mkuu...kopo kama 6, wataondoka kisha ziba matundu wanakopitia...

Everyday is Saturday........................... 😎
 
Nimejenga kijijini kwangu, kuna vichaka vimenizunguka ambako ni makazi ya ndege na baadhi ya wanyama,wakiwemo popo.

Tatizo ni kwamba popo wengi wanaishi juu ya dari ya nyumba. Usiku ni makelele,wanachafua dari kwa vinyesi na mikojo.

Nilijaribu kumpandisha kijana darini mchana akiwa amefunga tochi kichwani,walimpiga balaa.

Naomba msaada wa namna ya kuwaondoa hawa wanyama.
Tafuta mganga afanye zindiko kijijini kwenu lazima wachawi wengi, hao sio popo ni mitunge
 
Kama umenisoma vizuri nimesema "IWAKE MUDA WOTE"
Hiyo taa ya pilipili ndio ipi mkuu?
Sio taa ya pilipili,namaanisha ningeichoma pilipili na kumwagia huko wanapokaa.
Hiyo ya kuwasha taa kila siku mahali ambapo hupatumii ni hasara
 
Sio taa ya pilipili,namaanisha ningeichoma pilipili na kumwagia huko wanapokaa.
Hiyo ya kuwasha taa kila siku mahali ambapo hupatumii ni hasara
Hahaha aisee hii ya pilipili ndio naisikia?
Ulishawahi kuifanya hii na ikaleta matokeo chanya?
Je pilipili ya kuchoma ina uwezo wa kufukuza wadudu na wanyama wa aina gani?
 
Mimi sijawahi kumtumia kuna mdau kwenye comment za mwanzo ameelezea njia mbalimbali ikiwemo hyo ya pilipili
Hahaha aisee hii ya pilipili ndio naisikia?
Ulishawahi kuifanya hii na ikaleta matokeo chanya?
Je pilipili ya kuchoma ina uwezo wa kufukuza wadudu na wanyama wa aina gani?
 
mmmmh, popo bawa au....mmmhhh mwana we sio mwenzetu, maana nasikia histolia yao Hawa wadudu usiku wanafanya yao ukilala....dadaaaa
 
Hiyo ya pilipili Kavu iliyosagwa niliwahi kushuhudia popo wanahama,Ukiimwaga tu sehemu walipo watahama ile harufu inawakera.Ukichoma ndio itakuwa balaa
 
Hakuna dawa ya kuwaondoa popo moja kwa moja kiongozi watarudi tu.ILa lakufanya tafuta fundi aingie juu ya dari azibe kwa zege sehemu zote penye uwazi ukiwa juu ya dari utaona uwazi katika tofari na bati hiyo ndio dawa.Utakaa kwa raha mustarehe.
 
Anaekaa taa darini kama banda la kuku[emoji23][emoji23]
 
Nimejenga kijijini kwangu, kuna vichaka vimenizunguka ambako ni makazi ya ndege na baadhi ya wanyama,wakiwemo popo.

Tatizo ni kwamba popo wengi wanaishi juu ya dari ya nyumba. Usiku ni makelele,wanachafua dari kwa vinyesi na mikojo.

Nilijaribu kumpandisha kijana darini mchana akiwa amefunga tochi kichwani,walimpiga balaa.

Naomba msaada wa namna ya kuwaondoa hawa wanyama.
Kama ni kijijini usihangaike sana mkuu, kuna dawa yao mabayo hata haihitaji gharama. Kwenye yale matundu wanayopita, ziba na kinyesi cha ng'ombe mkuu, nakuhakikishia watahama na hutowahi hata kuhisi uwepo wao. Utanishukuru baadaye
 
Hawapendi mwanga.
POPO HUWA HAWAONI. YALE MACHO SI YA KUONEA KITU YANA KAZI NYINGINE SIIJUII. Huo mwanga hautawafukuza. Nashauri wapulize ile dawa E40 huko kwenye dari.nimepiga ktk mwembe hao walikimbia maana walikuwa wanakula maembe machanga na kupunguza mazao.AVAE MASK ILE MAALUM AKIWA ANAPULIZIA. Harufu ya dawa hii inawafukuza. Hakikisha haiingii ndani ya vyumba. Wasiliana na wataalamu namna ya matumizi
 
Hanna application ya kuwafukuza, kama ile ya kufukuza mbu.
 
Nimejenga kijijini kwangu, kuna vichaka vimenizunguka ambako ni makazi ya ndege na baadhi ya wanyama,wakiwemo popo.

Tatizo ni kwamba popo wengi wanaishi juu ya dari ya nyumba. Usiku ni makelele,wanachafua dari kwa vinyesi na mikojo.

Nilijaribu kumpandisha kijana darini mchana akiwa amefunga tochi kichwani,walimpiga balaa.

Naomba msaada wa namna ya kuwaondoa hawa wanyama.
Weka wavu kwenye breathers
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom