Mgomo mkubwa wa wenye vituo vya mafuta 2011!

Mgomo mkubwa wa wenye vituo vya mafuta 2011!

Wenye vituo vya mafuta vyote wamegoma. Kikwete chukua uamuzi mgumu, taifisha vituo vyote viwe mali ya umma. Nyerere alifanya hivyo wakati wa azimio la Arusha.

Ataifishe halafu ataviendeshaje ?
 
unautani na mwanae, kwani ujui ka riziwani anamiliki shel za wese?
 
Kama tungekuwa na viongozi kwenye serikali, kwenye hili tungeona mambo, lakini kwa kuwa hivi sasa kuna ombwe tu watachekacheka na kunyamaza!!! Nchi hivi sasa iko kwenye auto-pilot, kila mtu anafanya atakavyo!!! Na bado tuna miaka 4 mbele mbona tutakoma!!!
 
Wenye vituo vya mafuta vyote wamegoma. Kikwete chukua uamuzi mgumu, taifisha vituo vyote viwe mali ya umma. Nyerere alifanya hivyo wakati wa azimio la Arusha.
tatizo la kufikiria kwa kutumia ****** badala ya brain, haya ndo madhara yake.
 
Kikwete hana ubavu wa kula aloyakoroga... mtalaam wa kuanzisha mambo ambayo hawezi maliza to its end...
 
hawezi kuvifunga kwa sababu anamiliki visima vya mafuta lukuki kupitia ridhiwani
 
Kama wakigomaitakuwa vizuri kwani itakuwa ndio mwanzo wa watanzania wote kwa ujumla kutumia nafasi iyo kutafuta na kukomboa nchi yetu. Kwa maana hiyo na sisi tutaacha magari barabarani then tunaanza operation okoa nchi itakuwa poa sana.
wana jf!kuna sms inayosambaa kwa sasa ya kuwa serikali imelazimisha kushusha bei ya mafuta kuanzia tarehe 1 august,hivyo wauza mafuta watagoma j3.wanashauri wananchi wajaze mafuta ya kutosha kipindi cha mgomo! MY NOTE isije ikawa wanalazimisha kuuza ili j3 wasije uza kwa bei ya chini
 
Ili kupunguza adha ya mafuta serikali ingefuta au kupunguza kodi ya bidhaa za mafuta kwa kiwango kikubwa kwa masharti ya kuuza hizo bidhaa kwa beif fulani. Hii tax break ingeweza kuwa implimented kwa mwaka mmoja wa bajeti na kuangaliwa upya kila mwaka wa bajeti. Kodi inaweza ikaongezwa kwenye bidhaa zisizo na ulazima. Katika dunia ya leo huwezi kuwaamuru tu watu, lazima mtu abenefit.
 
Godby, wewe utakuwa ama ni muuza mafuta au ni mnufaikaji wa moja kwa moja na bei kuwa juu. Jiulize, mbona kodi ya mafuta ilipopanda, bei yake ilipanda papo hapo kuanzia Julai 1, 2011 bila kusubiri stoke? Iweje leo bei za petrol/dizel ndo zisubiri stoke hata baada ya mwezi mzima wa Julai baada ya tozo kupunguzwa?! Acheni kuibia wananchi jamani!

hiyo point ukila na we uliwe
 
Wenye vituo vya mafuta vyote wamegoma. Kikwete chukua uamuzi mgumu, taifisha vituo vyote viwe mali ya umma. Nyerere alifanya hivyo wakati wa azimio la Arusha.

Nyerere alifanya hivyo ilisaidia nini zaidi ya kuongeza wizi na kuzidisha umaskini kwenye nchi?
 
Njia nzuri ni Serikali kuondoa kodi zote za mafuta na kuacha mafuta yawe Tax Free, hapo ndipo tutaona gurudumu la maendeleo litavyoshika kasi.
 
Hivi bado tunashangilia kuwa mafuta yameshuka bei, je ni kweli kwa kiasi hicho twaweza sema yameshushwa bei kweli? huu ni usanii kwani sioni hata kilichoshushwa na sioni maana ya huo mgomo wa wauza mafuta, wametunyonya sana na bado wanaendelea kutunyonya.
 
Wenye vituo vya mafuta vyote wamegoma. Kikwete chukua uamuzi mgumu, taifisha vituo vyote viwe mali ya umma. Nyerere alifanya hivyo wakati wa azimio la Arusha.


Kutaifisha siyo suluhisho. Hata makampuni yenyewe ya BP, Shell, Chevron, AGIP hayathubutu kuendesha petrol station zake wenyewe. Watazijenga na kuzi-supply mafuta, lakini uuzaji wa mafuta watamuachia Franchisee (Mtu Binafsi)
 
Njia nzuri ni Serikali kuondoa kodi zote za mafuta na kuacha mafuta yawe Tax Free, hapo ndipo tutaona gurudumu la maendeleo litavyoshika kasi.
unapingana na ulaji wa kikwete??kesho kadi ya ccm lazima unyang'anywe,..kwa ufupi utavuliwa gamba
 
Hii kasumba yote waliyoileta ni serikali ya CCM, Hawa jamaa ndio kwanjia moja au nyingine wanahaki ya kugoma kutokana na muda wa serikali hii kushusha bei ya mafuta kwa muda wa siku moja tu haiingii akilini! Naomba msininukuu vibaya hata mimi napenda sana mafuta yashuke bei lakini hawa jamaa wenye vituo vya mafuta wakati bajeti ilishapitishwa nao pia walishanunua mafuta kwa bei iliyokuwepo ambayo ni ya juu kulingana na utaratibu wa serikali kushusha bei lazima wenye vituo ile kwao! kwa wazo langu ni kua hawa jamaa wangepewa muda kama wa wiki moja wawe wameuza mafuta kwa bei iliyokua inaendelea and then baada ya muda huo kuisha ndipo waanze kuuza mafuta kwa bei pungufu tuliyoisikia hapo jana! unazani wenye vituo wanapenda kuingia hasara???...!

wewe ni GBP au GAPCO?
 
HTML:

tunawezaje kujustfy kwamba akiba ya mafuta waliyonayo wamenunua kwa bei ya zamani, kumbuka ni zaidi ya mwezi sasa toka wamepunguziwa hizo tozo, yaani from 1st July. lakini pia mbona bei zikipanda hawasubiri mpaka akiba waliokunayo iishe?
Unadhani hata sisi watumiaji wa hayo mafuta tunapenda hasara?

Naomba mheshimiwa Ndallo ujibu hoja hii, ndugu Saharavoice amekupa taarifa
Yawezekana una point muhimu Sie tunaikosa. Unless otherwise si vibaya kama utamgongea thnx
 
Mambo kama haya kwa serikali legelege ni kawaida tuone serikali itachukua uamuzi gani?kama sio watarudisha bei palepale kudhihirisha ulegelege wake
 
tunawezaje kujustfy kwamba akiba ya mafuta waliyonayo wamenunua kwa bei ya zamani, kumbuka ni zaidi ya mwezi sasa toka wamepunguziwa hizo tozo, yaani from 1st July. lakini pia mbona bei zikipanda hawasubiri mpaka akiba waliokunayo iishe?
Unadhani hata sisi watumiaji wa hayo mafuta tunapenda hasara?

Rais wetu mpendwa anasubiri TUCTA/CWT waitishe mgomo ndo uone anavyowaita wazee wa ccm dar es salaam na kuanza kutoa vitisho.

Mimi najiuliza kwa nini nguvu ile ile anayoitumia kuwatisha TUCTA/CWT asiielekeze kwa hawa wachakachuaji??

Hata hivyo nimekumbuka kitu, hawa wachakachuaji kwa jinsi walivyobobea na hawaguswi, mwaka jana waliichakachua gari yake pale moshi lakini badala ya kuwachukulia hatua zinazostahiki, serikali ikaamua kupandisha kodi ya mafuta ya taa ili kuwaumiza wananchi wengi kwa kuwaogopa wachakachuaji.
Hii inatokea Tanzania tu-"uchakachuaji made in tanzania only".
 
Back
Top Bottom