Nakumbuka mwaka 1992 gazeti la BUSINESS TIMES (enzi hizo lilikuwa refu kama mzalendo) lilitoa mlolongo wa tuhuma dhidi ya huyo mama na ile kesi yake na Mumewe.
Unajua pamoja na fitna zote hizo huyu mama mimi kwangu ni true definition of a HUSTLER...na kama nilivyosema hapo awali ile vita ya RWANDA ilimsaidia kwa kiasi kikubwa kwani aliwatumia vilivyo wale wakimbizi aliowajaza kwa MOSHI MAJUNGU... na wazungu wa CHICAGO lile liliwagusa mno na ukizingatia wengi wa wale wakimbizi walikuwa ni wakatoliki lakini huyu mama yeye hakujali na along the way wale ma evangelists toka CHICAGO waliona why not give her more money...na of course na yeye hapo akajipanga vizuri na zile TAX EXEMPTIONS alizokuwa akipata achilia mbali ukaribu wake na LUHIGO pale bandari ya Dar ambako of course alipewa misamaha ya kila namna
LEO ameingia kwenye Properties,dini, shule ya ST MARYS zinafanya vizuri tuu.
Sasa sijui nani kamwambia aingie kwenye siasa na namwonea huruma jinsi atakavyo vurumishiwa matusi na kashfa za kila namna...na kwa bahati mbaya huyu mama fitna anazozijua yeye ni za kuwapata hao wazungu lakini fitna za majukwaa kujibizana na akina CUF na CHADEMA sijui kama ataziweza
The bottom line siasa ni mchezo mchafu na rafu kwenye siasa ni norm sasa sijui kama atalast huyu na sijui kawapa CCM kiasi gani lakini hayo yote yatasemwa na wale aliogombona nao siju za nyuma ambao watataka kutumia nafasi yake ya kisiasa kulipiza
Kitu kingine ni wale watoto wake ambao wawili wana criminal recods sasa sijui atawaambia nini watu kuhusu maadili wakati yeye na dini yake kashindwa kuwafundisha maadili wanae. Lakini the bottom line kama pesa anazo na NGO zake zinawanufaisha WATANZANIA hiyo kwangu ni big PLUS sema asianze matusi tuu
Ha ha ha umenikumbusha
ghorofa la kwa majungu. Pale ndipo palikuwa kijiwe changu pale.
Anyway, unajua huyu mama alisota ile mbaya kabla hajafika alipofika. Aliteswa sana na mume wake mpaka akaamua kufungasha virago na kuhamia pale flat za Ilala. Pale Ilala alikuwa anaishi kwenye 1 bedroom apartment na watoto wake 4, ambao 3 kati yao ni wanaume. Alijuana na hao wainjilisti wa Chicago baada ya kwenda kusomea mambo ya uchungaji (sina uhakika) huko.
Sikumbuki kuandikwa na kwenye Business Times, lakini nakumbuka alishawahi kuandikwa kwenye Family Mirror na mhariri mmoja wa kizungu (Mama Tarimo)ambaye alikuwa anaishi jirani yake kule Mikocheni. Na issue iliyoandikwa kwenye hilo gazeti ilikuwa ni ile ya kontena la mitumba aliloliingiza nchini kwa ajili ya walio athirika na mafuriko ya Tanga.
Kuhusu wakimbizi wa Rwanda, ni kweli wale ndio waliompa breakthru. Alifanikiwa kuwashawishi baadhi ya Wanyarwanda wale kusali katika kanisa lake wakati huo lilikuwa linaendeshwa katika madarasa ya shule ya Ushindi, Mikocheni. Hapo ndipo wazungu wake waakanza kumwaga misaada. Wale wazungu walikuwa wanatuma kuanzia pesa, nguo, mpaka madawa. Speaking of madawa, guess yule mama alifanya nini na kontena za madawa?....Hint: Alifungua pharmacy yake pale kinondoni. You can guess the rest....
Wakati huo wa makontena ya madawa, kulikuwa na tetesi kwamba alikuwa anashirikiana na drug dealers wa kibongo kupenyesha madawa ya kulevya. Kuna dealer mmoja, ambaye alikuwa ni raia wa nchi mmoja West Africa (siikumbuki) alikuwa anaishi pale pale mikocheni. Na ilikuwa inasememkana kwamba yule dealer alikuwa anapenyeza mizigo yake ndani ya zile kontena. Na kwa sababu zile kontena zilikuwa zinaingizwa kupitia umbrela ya udini na kwa misaada ya wakimbizi, basi yalikuwa hayakaguliwi. Na kumbuka kipindi hicho tulikuwa na Bw. Rukhusa as our Head of State, plus MD wa bandarini alikuwa utahadhi Mzee Athumani Janguo. Hebu niambie mzigo gani ambao umgekumbwa na bughudha za kukaguliwa kama mwenye mzigo hataki uguswe?
Ile St. Mary alifungua na Filbert Bayi. Lakini down in the road, waligongana, basi yule mama akaamua kununua share zote za F. Bayi. Hapo ndipo F. Bayi akaenda kufungua shule yake. All in all, ni kweli kwamba ile shule inafanya vizuri as english medium school. But that's about it. Bado ina struggle ku fit in na curriculum ya standard education ya Tanzania. Watoto wengi wanaomaliza pale huwa hawana elimu ya kutosha (according to Tz curriculum) ku-tackle National Examination. Of course, hii issue inahusu shule zote zinazo claim International school titles. And this is a whole another topic.
I'm not gonna get into details about watoto wake na uchungaji wake. kifupi ni kwamba, kama kuna kitu ame fail basi ni ulezi. Kati ya watoto 4, 1 tu ndio afadhali. Na hiyo afadhali yake ni kasheshe.
Anwyay, kama ulivyosema GT, huyu mama ni true hustler. Siku zote huwa ninasema, kati ya mama wajanja Tz, huyu mama ni #1...yuko chini sana #2 au 3. Ni mmoja wa wabongo walichuma juani na kula kuvulini kisawasawa. Kwa bahati mbaya michezo michafu mingi imekuwa involved in the process. But that's what Tanzania ilivyokuwa na ilivyo hivi sasa, who can blame her?? Hopefully, tunakokwenda ni kuzuri.