Mchezo: 'Niongezee Sentensi' – Hadithi Hai ya Mtaa na Taifa

Mchezo: 'Niongezee Sentensi' – Hadithi Hai ya Mtaa na Taifa

...na breki ya kwanza ilikuwa ni Magomeni kwa fundi ujenzi aitwaje Abdalla, huyu alikuwa ni rafiki wa kaka ake Emmy.
Abdalla alisema vibarua wamejaa ila nafasi itakapopatikana basi atapigiwa simu kujulishwa.

Wakaelekea mpaka mitaa ya Magomeni Kagera pale kuna ofisi ya kukatisha tiketi za mabasi na Emmy akamwambia Hedaru kuwa hii kazi haitakufaa....kumbe Emmy aliona wivu asije akanyang'anywa Haduri wake na abiria.

Basi walizunguka siku nzima, huku Emmy akimtia moyo Haduri kuwa kazi zipo ni kupambana tu.
Na ilipofika jioni walirudi nyumbani kuendelea na ratiba zao huku Emmy akimueleza kuwa kesho ni siku ya kuhudumu ndani ya basi, hivyo itabidi akamkodie gesti kwa maana kuonana siku moja tu si kigezo cha kumuamini kiasi cha kumuachia chumba chake abaki nacho.
Haduri alijiapiza kuwa yeye si mwizi wala kibaka kwanini hamuamini

"Wazazi wangu wamenilea vyema, na sikuwahi kuiba na wala sina hiyo tabia..., hiyo pesa ya kunilipia gesti siku mbili kwanini tusifanye ya kula? Huoni kama unachezea pesa?"
Haduri alimuuliza Emmy

"Sawa, nakuamini, ila itabidi kesho nikitoka nawe utoke ukatafute kazi, omba kazi kama mwanaume, usichague kazi...nakuombea kila la kheri ufanikiwe...nakupenda"

Emmy alimjibu Haduri huku akitabasamu na kumkumbatia.
Hakika penzi lao lilichipua ghafla mithili ya tawi jipya la mgomba.

Emmy, binti wa miaka 23 aliyechanganywa kimapenzi vilivyo na Haduri, kijana shababi wa miaka 30.
Hakika ungethubutu kuwaona kwa siku hiyo ungedhani labda penzi lao lina miaka 5 au 8...kumbe ndio kwanza wana siku 2 tu tangu waonane na kujuana.

Kweli mapenzi upofu....
Haduri alijua kuwa Emmy alikuwa na hisia za kweli, ingawa aliona pia alikuwa na hofu fulani. Hata hivyo, alijivunia kuwa na mtu ambaye alikuwa tayari kumsaidia, na alijua kuwa mapenzi yao yalikuwa ya kipekee. Alijitahidi kuwa mkweli na mwenye adabu, akionyesha kuwa anastahili kuaminiwa. Walipokuwa wanazungumza, Haduri alijua kuwa Emmy alikuwa na mapenzi ya dhati, lakini alijua pia kwamba ilikuwa ni mapenzi ya ghafla, yenye kasi na nguvu kubwa za kipekee. Alikuwa na matumaini kwamba wangeweza kupambana pamoja, bila kujali ugumu wa maisha.

Kesho yake, Haduri alijitahidi kutafuta kazi kwa juhudi, akiamini kuwa atafanikiwa. Hakuwa tayari kukata tamaa, alijua kuwa kila kitu kilikuwa kimefunguliwa kwa ajili yake. Emmy alimuahidi kumsaidia kwa njia yoyote ile, na yeye alijua kuwa penzi lao lilikuwa limechochewa na matumaini na safari ya pamoja. Walijua kuwa hali ya maisha ilikuwa ngumu, lakini walikuwa na matumaini kwamba kwa ushirikiano, wangeweza kufanikisha ndoto zao. Penzi lao lilibaki kuwa tamu, likiwa na uhakika wa maisha mapya ya pamoja.
 
Haduri alijua kuwa Emmy alikuwa na hisia za kweli, ingawa aliona pia alikuwa na hofu fulani. Hata hivyo, alijivunia kuwa na mtu ambaye alikuwa tayari kumsaidia, na alijua kuwa mapenzi yao yalikuwa ya kipekee. Alijitahidi kuwa mkweli na mwenye adabu, akionyesha kuwa anastahili kuaminiwa. Walipokuwa wanazungumza, Haduri alijua kuwa Emmy alikuwa na mapenzi ya dhati, lakini alijua pia kwamba ilikuwa ni mapenzi ya ghafla, yenye kasi na nguvu kubwa za kipekee. Alikuwa na matumaini kwamba wangeweza kupambana pamoja, bila kujali ugumu wa maisha.

Kesho yake, Haduri alijitahidi kutafuta kazi kwa juhudi, akiamini kuwa atafanikiwa. Hakuwa tayari kukata tamaa, alijua kuwa kila kitu kilikuwa kimefunguliwa kwa ajili yake. Emmy alimuahidi kumsaidia kwa njia yoyote ile, na yeye alijua kuwa penzi lao lilikuwa limechochewa na matumaini na safari ya pamoja. Walijua kuwa hali ya maisha ilikuwa ngumu, lakini walikuwa na matumaini kwamba kwa ushirikiano, wangeweza kufanikisha ndoto zao. Penzi lao lilibaki kuwa tamu, likiwa na uhakika wa maisha mapya ya pamoja.
....matembezi yake ya kutafuta kazi yalimpeleka mpaka kwenye ofisi moja inayoshughulika na mambo ya ulinzi, na kwa kuwa mwili wake ulikuwa umejaa jaa, waliamua kumpatia kazi ya ulinzi.
Ila ulinzi wenyewe ni kwenye night club...
Na baada ya kufanyiwa usaili na kupita, akapelekwa Club moja iliyokuwa mitaa ya Masaki iliyoitwa Club AB ili kuanza kazi.
Alimjulisha Emmy kwa furaha kuwa amepata kazi ya u-baunsa ndani ya Club AB huko Masaki.

Emmy aliishiwa nguvu kwani alijua huko ni lazima Haduri atakutana na warembo zaidi yake na wenye pesa za kuhonga wanaume wanaojua mapenzi kama Hedaru.
Ila Haduri alimuhakikishia mpenzi wake kuwa pale wapo kwa ajili ya kujenga maisha yao ya sasa na ya baadae, hivo asiwe na hofu kwani anajua alichofuata mjini ni nini.

Haduri alikutana na kila aina ya vishawishi katika kazi yake ya ulinzi ila alivipangua mpaka pale siku moja alipoitwa ofisini.

"Haduri, umekuwa mfanyakazi bora sana kwangu na kwa club yangu"
Aliongea mkurugenzi wa kampuni.

"Hivyo kutokana na utendaji wako mzuri wa kazi, kuanzia leo nafasi yako ya ulinzi itachukuliwa na mtu mwingine, na wewe utakuwa mlinzi binafsi wa mwanangu wa kike anayerudi masomoni toka ulaya kesho kutwa, nina imani utamlinda vyema"

"Pia mshahara wako utapanda na utapata marupurupu ya kutosha...na pale nyumbani ipo nyumba binafsi ya mlinzi, karibu"
Alimalizia kusema Bwana Aesh Bhab, mkurugenzi mkuu wa AB Club
 
Haduri alishtuka kwa mshangao na furaha, lakini moyoni pia alihisi uzito mpya wa majukumu. Alimshukuru Bwana Aesh kwa kumuamini, kisha akaondoka ofisini akiwa na hisia mchanganyiko. Alijua hili lilikuwa daraja kubwa la mafanikio, lakini pia alijua maisha yake yangekuwa karibu na mtu mwingine mpya, naam ni binti wa tajiri, ambaye hata hajamfahamu bado.

Baada ya masaa machache, alirudi katika ofisi za kampuni kwa ajili ya kukamilisha taratibu za ajira mpya. Alipowasilisha vyeti vyake rasmi vya shule, katibu wa kampuni alimwangalia kwa mshangao kisha akasema, “Samahani, lakini hapa kwenye vyeti jina halisomeki Haduri... jina lako ni Tjedi, si ndiyo?”

Haduri alitabasamu kidogo, kisha akasema, “Ndiyo, hilo ndilo jina langu halisi. ‘Haduri’ ni jina la utani tulilozoea nyumbani tangu nikiwa mdogo. Lakini kwenye nyaraka zote muhimu, mimi ni Tjedi.”

Naam, kwa mara ya kwanza, alihisi uzito wa jina lake halisi. Lilikuwa jina la kweli, lililojaa historia na heshima ya ukoo wake. Na kwa kuwa sasa alikuwa anaingia katika hatua mpya ya maisha, aliamua kulikumbatia rasmi.

Usiku huo alimueleza Emmy kuhusu mabadiliko hayo kwa sauti ya matumaini, “Sasa rasmi, mimi ni Tjedi. Jina langu halisi linatambulika kikazi na kisheria...pia nimepandishwa daraja na kuwa mlinzi binafsi wa binti wa Bwana Aesh"

Emmy alikaa kimya kwa muda mfupi kabla ya kusema kwa sauti ya chini, "Sawa nakuamini, Tjedi… ila naomba usisahau tulikotoka."

Tjedi akajibu kwa upendo, "Sitasahau kamwe, Emmy. Hata dunia ikibadilika, moyo wangu unabaki kuwa wa kwako."

Wakiwa wamekaa sebuleni penye mwanga hafifu wa taa, Emmy alimwangalia Tjedi kwa muda mrefu bila kusema neno. Halafu kwa upole, alimsogelea na kuweka kichwa chake kifuani mwa Tjedi. Moyo wake ulikuwa ukidunda kwa kasi. Mikono ya Tjedi ilimkumbatia Emmy kwa nguvu, akihisi joto la upendo wake likimjaa mwilini. Walinyamaza kwa muda, wakisikiliza sauti za nje na pumzi zao zikichanganyika kwa kasi. Giza la usiku liliwafunika taratibu walipoingia chumbani, ambapo walijiachilia kwa hisia kali. Usiku huo haukuwa wa tamaa bali wa kuthibitisha kwamba penzi lao lilikuwa hai na lenye mizizi ya kweli.

Siku ya kuwasili kwa binti wa Bwana Aesh ilipofika, Tjedi aliandaliwa vizuri akiwa amevalia suti nyeusi, miwani meusi na kipokea sauti cha sikioni. Gari la kifahari lilipofika, mlango ukafunguliwa taratibu na hapo ndipo Tjedi alipomuona kwa mara ya kwanza… binti huyo, Zara.

Alikuwa na tabasamu la kirafiki, lakini macho yake yalionekana yenye siri nzito, na hapo ndipo safari mpya ya Tjedi ilipoanza, safari ya kulinda si tu usalama wa Zara, bali pia uaminifu wake kwa Emmy na ndoto zao.
....alipigania ndoto zake na za mpenzi wake Emmy zisije tenganishwa na chochote kile.

Zara, binti pekee wa Bw. Aesh, alikuwa ni mtoto na binti pekee wa bwana huyo tajiri.
Mke wa Bw. Aesh alifariki akiwa anajifungua Zara kule jijini London, Uingereza.
Na kabla ya kuzaliwa alimuahidi mkewe kuwa nae bega kwa bega katika malezi ya binti yao huyo, ila kumbe Mungu alipanga yake.
Mkewe hakuamka siku ile ya operation, alifia juu ya kitanda cha hospital huku akimuachia mumewe binti mzuri Zara, jina alilotoa mkewe endapo akijifungua salama.

Bw. Aesh alipanga kumlinda bintiye kwa gharama yoyote ile, iwe jua au mvua.

Alimpenda sana binti yake kuliko kitu chochote duniani.
Aliamua kumsomesha shule za gharama ili aje kuwa msomi na tajiri kama yeye baba yake.
Alimuasa kutojihusisha na mapenzi kwa namna yoyote ile, na aliapa kushughulika na yeyote yule atakayemuendea kinyume binti yake.
Mpaka anafikia umri wa miaka 25, Zara bado alikuwa bikra...ndiyo, alikuwa bikra kwani hakuwa na muda wa kulala na mwanaune yeyote yule, mawazo yake yalikuwa juu ya masomo na mafanikio.

Lakini sasa, ameshakuwa binti mkubwa, ameshamaliza chuo na sasa anarejea nyumbani Tanzania ili kuendesha na kuiendeleza miradi ya baba yake iliyopo Tanzania.

Baba yake alimnunulia nyumba kubwa na ya kifahari mitaa ya Mbweni, alimuwekea wafanyakazi wawili na mbwa mmoja.
Pia alimtafutia mlinzi binafsi ambae ndie Bw. Tjedi (Haduri)

Siku ya kwanza Tjedi kukutana na Zara, moyo wake ukakiri kuwa kakutana na mwanamke mzuri kuliko wote duniani,
Aliona kabisa penzi lake na Emmy lipo kwenye mtihani.

Zara, alipomuona Tjedi kwa mara ya kwanza alihisi kama kamuona mwanaume pekee aliyeandaliwa kwake.
Alivutiwa na umbo la mlinzi wake, pia sura yake ya u-serious nayo ilimmaliza kabisa Zara.
Zara kwa mara ya kwanza alihisi kuzama penzini na mlinzi wake Tjedi.
Ila kutokana na tabaka walilokuwa nalo, hakuruhusu hisia zile zionekane waziwazi mbele ya Tjedi.

Maisha mapya yalianza ya kumlinda binti wa tajiri, sio binti tu bali kulinda penzi lake na Emmy kwani aliona kabisa akifanya mzaha basi anaweza akamkosa Emmy mazima, jambo ambalo hakutaka litokee kabisa.

Kila alipoenda Zara, Tjedi alikuwa nyuma yake....iwe sinema, muziki, shopping, kwenye matembezi, kwenye hafla mbalimbali na hata Zara alipotaka kwenda kuonana na marafiki zake, Tjedi alimsindikiza.
Zara alimuamini mno mlinzi wake.
Na aliahidi kumuongezea mshahara kama asante kwa kumlinda vyema.

Ilipofika December, sikukuu ya Xmass, Zara aliandaa party pale nyumbani kwake na kualika marafiki wachache, Tjedi (Haduri) nae akaona si mbaya amualike kipenzi chake Emmy kwenye sherehe zile za boss wake Zara....
Bila kujua kuwa Zara ana ajenda ingine ya siri,....ndio, aliandaa party ile makusudi ili aweze kuwa karibu na Tjedi usiku ule........
 
Kumbe watu wanapata shida ya bure ya kuandika riwaya wenyewe kumbe ni swala la korabo tu mzigo unakamilika

Big up sana Madame B binafsi naona una kipaji cha kuandika story,kama ulikuwa hujijui basi jua hilo,the same kwa Al-mukheef

Nimependa hamjaleta sana zile process za chumbani,maana hakuna haja ya details sana,jinsia mbili zikilala pamoja inajulikana nini kinafanyika

Well mpaka hapa tunapoendelea kusoma ni patamu sana

Kongole kwenu
 
Kumbe watu wanapata shida ya bure ya kuandika riwaya wenyewe kumbe ni swala la korabo tu mzigo unakamilika

Big up sana Madame B binafsi naona una kipaji cha kuandika story,kama ulikuwa hujijui basi jua hilo,the same kwa Al-mukheef

Nimependa hamjaleta sana zile process za chumbani,maana hakuna haja ya details sana,jinsia mbili zikilala pamoja inajulikana nini kinafanyika

Well mpaka hapa tunapoendelea kusoma ni patamu sana

Kongole kwenu
Asante sana kwa pongezi mkuu Etugrul Bey kwa kutambua kwanza uwepo wetu na pia kutambua tunachofanya.
Unajua yote yanawezekana mkiwa mnaenda kwa utaratibu na mtiririko endelevu.
Shukrani sana pia kwa kuendelea kutusoma mpaka wakati huu.
Karibu sana.

Shukrani🫡
 
Na kwa kuongezea kama ushauri now imekuwa story flan serious sana,sio kamchezo tena,kwahiyo tulizeni vichwa mtupe mambo matamu

Na watao unga tafadhali kama huwezi kwenda na mtiririko ambao unavutia sasa,basi usitie neno tusome tu na kufaidi

Ni hayo tu!
 
Asante sana kwa pongezi mkuu Etugrul Bey kwa kutambua kwanza uwepo wetu na pia kutambua tunachofanya.
Unajua yote yanawezekana mkiwa mnaenda kwa utaratibu na mtiririko endelevu.
Shukrani sana pia kwa kuendelea kutusoma mpaka wakati huu.
Karibu sana.

Shukrani🫡
Asante sana tupo pamoja,nikupe siri tu mwanzo nilitaka kuunga na mimi lkn nikaona hapana kama nyie wawili mmenoga sana hapo hahaha
 
Na kwa kuongezea kama ushauri now imekuwa story flan serious sana,sio kamchezo tena,kwahiyo tulizeni vichwa mtupe mambo matamu

Na watao unga tafadhali kama huwezi kwenda na mtiririko ambao unavutia sasa,basi usitie neno tusome tu na kufaidi

Ni hayo tu!
Sawa mpwa, tumekuelewa.
Tutafanya hivo.
🤝🤝🤝
 
Hapana,unaweza kuunga.
Kule mwanzo tulikuwa 4, na bado stori ilieleweka.
Ni kusoma tu na kisha kufanya muendelezo


Karibu sana
Asante ila mlipofikia napendelea kusoma zaidi,ntabakia msomaji tu

Ila huyo mwamba Tjedi ameunga story vizur pia,ila kachomekea jina lake kiaina ndani ya story

Akitokea character mwingine jipendelee na wewe bhana

Jua kwamba mimi ni shabiki wenu katika huu uzi

Asante
 
Kumbe watu wanapata shida ya bure ya kuandika riwaya wenyewe kumbe ni swala la korabo tu mzigo unakamilika

Big up sana Madame B binafsi naona una kipaji cha kuandika story,kama ulikuwa hujijui basi jua hilo,the same kwa Al-mukheef

Nimependa hamjaleta sana zile process za chumbani,maana hakuna haja ya details sana,jinsia mbili zikilala pamoja inajulikana nini kinafanyika

Well mpaka hapa tunapoendelea kusoma ni patamu sana

Kongole kwenu
Yaani nami nimeshangaa kumbe watu wana vipawa vya kuandika namna hii...hongereni aisee!
 
Haduri alianza kuutalii mwili soft wa Emmy kwa mkono wake wa kulia huku mkono wake wa kushoto akitomasa chuchu sita za Emmy,Emmy aliwehuka kimahaba akihema kwa nguvu akambusu Haduri wakaendelea kubadilishana ndimi zao kwa muda kidogo….. Emmy kwa Sauti ya upole akamwambia Haduri ‘niko tayari mpenzi…’



Haduri akajivuta kidogo na kutoa mashine akaanza kuipeleka kwenye uke laini wa Emmy ……
Am sorry wewe sasa unataka kutukimbiza ndugu yangu

Sio wote tunapenda hizo details,samahani lakini kama nimekukwaza
 
Asante ila mlipofikia napendelea kusoma zaidi,ntabakia msomaji tu

Ila huyo mwamba Tjedi ameunga story vizur pia,ila kachomekea jina lake kiaina ndani ya story

Akitokea character mwingine jipendelee na wewe bhana

Jua kwamba mimi ni shabiki wenu katika huu uzi

Asante
Asante sana.
Naona mkuu Al-mukheef kabanwa na majukumu kidogo
 
....alipigania ndoto zake na za mpenzi wake Emmy zisije tenganishwa na chochote kile.

Zara, binti pekee wa Bw. Aesh, alikuwa ni mtoto na binti pekee wa bwana huyo tajiri.
Mke wa Bw. Aesh alifariki akiwa anajifungua Zara kule jijini London, Uingereza.
Na kabla ya kuzaliwa alimuahidi mkewe kuwa nae bega kwa bega katika malezi ya binti yao huyo, ila kumbe Mungu alipanga yake.
Mkewe hakuamka siku ile ya operation, alifia juu ya kitanda cha hospital huku akimuachia mumewe binti mzuri Zara, jina alilotoa mkewe endapo akijifungua salama.

Bw. Aesh alipanga kumlinda bintiye kwa gharama yoyote ile, iwe jua au mvua.

Alimpenda sana binti yake kuliko kitu chochote duniani.
Aliamua kumsomesha shule za gharama ili aje kuwa msomi na tajiri kama yeye baba yake.
Alimuasa kutojihusisha na mapenzi kwa namna yoyote ile, na aliapa kushughulika na yeyote yule atakayemuendea kinyume binti yake.
Mpaka anafikia umri wa miaka 25, Zara bado alikuwa bikra...ndiyo, alikuwa bikra kwani hakuwa na muda wa kulala na mwanaune yeyote yule, mawazo yake yalikuwa juu ya masomo na mafanikio.

Lakini sasa, ameshakuwa binti mkubwa, ameshamaliza chuo na sasa anarejea nyumbani Tanzania ili kuendesha na kuiendeleza miradi ya baba yake iliyopo Tanzania.

Baba yake alimnunulia nyumba kubwa na ya kifahari mitaa ya Mbweni, alimuwekea wafanyakazi wawili na mbwa mmoja.
Pia alimtafutia mlinzi binafsi ambae ndie Bw. Tjedi (Haduri)

Siku ya kwanza Tjedi kukutana na Zara, moyo wake ukakiri kuwa kakutana na mwanamke mzuri kuliko wote duniani,
Aliona kabisa penzi lake na Emmy lipo kwenye mtihani.

Zara, alipomuona Tjedi kwa mara ya kwanza alihisi kama kamuona mwanaume pekee aliyeandaliwa kwake.
Alivutiwa na umbo la mlinzi wake, pia sura yake ya u-serious nayo ilimmaliza kabisa Zara.
Zara kwa mara ya kwanza alihisi kuzama penzini na mlinzi wake Tjedi.
Ila kutokana na tabaka walilokuwa nalo, hakuruhusu hisia zile zionekane waziwazi mbele ya Tjedi.

Maisha mapya yalianza ya kumlinda binti wa tajiri, sio binti tu bali kulinda penzi lake na Emmy kwani aliona kabisa akifanya mzaha basi anaweza akamkosa Emmy mazima, jambo ambalo hakutaka litokee kabisa.

Kila alipoenda Zara, Tjedi alikuwa nyuma yake....iwe sinema, muziki, shopping, kwenye matembezi, kwenye hafla mbalimbali na hata Zara alipotaka kwenda kuonana na marafiki zake, Tjedi alimsindikiza.
Zara alimuamini mno mlinzi wake.
Na aliahidi kumuongezea mshahara kama asante kwa kumlinda vyema.

Ilipofika December, sikukuu ya Xmass, Zara aliandaa party pale nyumbani kwake na kualika marafiki wachache, Tjedi (Haduri) nae akaona si mbaya amualike kipenzi chake Emmy kwenye sherehe zile za boss wake Zara....
Bila kujua kuwa Zara ana ajenda ingine ya siri,....ndio, aliandaa party ile makusudi ili aweze kuwa karibu na Tjedi usiku ule........
Zara alijua kuwa ilikuwa ni wakati wa kumfuata Tjedi na kumtangaza hisia zake. Alijua kuwa kama angechelewa, Emmy angemshinda kwa urahisi, lakini alijua pia kuwa Tjedi alikuwa mlinzi wake, sio tu kwa usalama bali pia kwa moyo wake. Usiku wa sikukuu ya Xmass, baada ya sherehe, alipomwambia, “Haduri, sina hakika kama kazi yako tu ndiyo inayokufanya unifuate,” alijua kuwa alikuwa ameanzisha vita isiyo na mshindi. Tjedi alijua kuwa hakutaka kuchagua kati ya mapenzi ya binti wa tajiri na mpenzi wake Emmy, lakini alijua pia kuwa kila hatua aliyoichukua ingeweza kumfanya kuwa sehemu ya hadithi isiyosahaulika
 
....ingeweza kumfanya kuwa sehemu ya hadithi isiyosahaulika. Naam, usiku ulikuwa umetulia kwenye nyumba ya Zara. Wageni wengi walikuwa wameshaondoka, taa zilizokuwa zikimetameta awali sasa zilikuwa zimeanza kufifia taratibu, na sauti ya muziki ilikuwa ya chini kuashiria sherehe imefika tamati.

Emmy alifika akiwa amevalia gauni la rangi ya samawati lililomfanya kuonekana mrembo na kuvutia zaidi. Alitembea kwa hatua za utulivu kwenye bustani ya mbele ya nyumba, ambapo watu wachache walikuwa bado wakizungumza kwa sauti za chini. Tjedi alipomwona, moyo wake ulidunda. Alihisi kama mwili wake umeganda kwa sekunde moja, akamkaribia na kumkumbatia.

"Umekuwa mzuri sana leo," Tjedi alimwambia Emmy kwa sauti ya chini, uku mikono yake ikimshika kiuno.

Emmy alitabasamu kwa aibu, "Asante, nimekuja kukushuhudia unavyofanya kazi yako. Pia, nilitaka kumjua boss wako."

Kwa upande wake, Zara akiwa amevalia gauni jekundu lililong’aa kwa mwanga wa taa hafifu, alikuwa amesimama kwenye balcony ya ghorofani, mkononi akiwa na glasi ya Champaign aina ya Dom Perignon. Macho yake yalikuwa yameelekezwa kwa Tjedi na Emmy.

Kwa mara ya kwanza, Zara alihisi hasira ya wivu. "Kwa nini anampenda huyo mwanamke wa kawaida sana wakati mimi nipo hapa?" alijiuliza moyoni. Alikunywa kinywaji chake kwa haraka, kisha akashuka chini na kumfuata Tjedi.

“Tjedi, mgeni wako umemtambulisha? Mbona amependeza kama First Lady!” alitamka kwa tabasamu la bandia.

Tjedi akacheka, “Huyu ni First Lady wa moyo wangu.”

"Tjedi," Zara alimwita kwa sauti tamu lakini iliyobeba msisitizo. "Ningependa uje huku unisaidie kitu kidogo."

Tjedi alimtazama Emmy kwa macho ya kuomba ruhusa, kisha akamfuata Zara ndani ya nyumba.

"Unanifanyia nini?" Zara alimwuliza ghafla, sura yake ikibadilika. "Toka siku ya kwanza nimekuona moyo wangu ulivutiwa nawe, na sipo tayari kukupoteza kwa huyo mwanamke."

"Mimi ni mlinzi wako, Zara. Lakini Emmy ni mwanamke wa maisha yangu," Tjedi alisema kwa msisitizo.

"Sitaki kusikia jina lake!" Zara alimkatiza, kisha akamkaribia na kumkumbatia kwa nguvu. "Nataka uwe wangu."

Wakati huo huo, Emmy, aliyekuwa na wasiwasi juu ya kuchelewa kwa Tjedi, aliamua kumfuata. Alipofika mlangoni, aliona jinsi Zara alivyomkumbatia Thedi, moyo wake ulipasuka.

"Tjedi!" Emmy alipiga kelele, machozi yakimwagika. "Kweli umenidanganya? Hiki ndio 'kitu kidogo'?"

"Emmy, si-" Tjedi alijaribu kujitetea, lakini Emmy alishika njia na kuondoka kwa haraka. Zara akatabasamu kwa ushindi wa muda.

Ghafla, simu ya Tjedi ililia. Ni Bwana Aesh. "Tjedi, nimesikia habari mbaya. Kuna watu wanaomfuatilia mwanangu. Wanataka kumdhuru. Tafadhali kuwa makini, ongeza ulinzi!"

Sekunde chache baadaye, gari lenye vioo vyeusi lilifika na kusimama mbele ya geti. Watu waliovaa nguo nyeusi na sura kufunikwa walishuka wakiwa na bunduki mikononi.
Kwa mwendo wa kuchumpa, ilibidi Tjedi awakimbize Zara na Emmy haraka kwenye chumba cha siri kilichopo chini ya jengo lao maeneo ya jikoni, kwani ujio wa gari lile lenye vioo vyeusi ulionekana dhahiri si ujio mwema.

"Fungua geti haraka, funguaaaa..."
Alisikika mmoja wa watu walioshuka kwenye gari lile huku akimuwekea bunduki ya SMG kichwani mlinzi wa geti la akina Zara.

"Tunamtafuta mtoto wa kike wa mwenye nyumba hii...tuoneshe haraka kabla hatujausambaratisha ubongo wako"
"Mtoto...ee, mtoto...mtoto wake aliondoka na rafiki zake baada ya sherehe kuishhh"
.....Paaaaahhh!!!!! Ulisikika mlio mmoja wa risasi, mlinzi alikuwa amepigwa risasi moja ya kichwa iliyofumua ubongo wake na kuruhusu wale watu wakiojifunika sura kuingia ndani ya geti.

"Jamani, Tjedi umeniita huku ili mimi niuawe, Mungu wangu nakufa leo....uwiiiiihhhhhh...."
Alisikika Emmy akimwambia mpenzi wake Tjedi

"Nakuhakikishia si wewe wala Zara mtakaokufa hapa, nitawalinda na mtatoka salama".

"sasa hao ni akina nani, Zara, unaweza hisi hao watakuwa ni akina nani?...." Tjedi alimuuliza Zara.

"...baba yangu ni mfanyabiashara mkubwa tu hapa nchini na huko nje, inawezekana ni mchezo mchafu unafanyika ili kumzungula baba yangu"

Paaaaaaahhhhh!!!! Paahh!!...paaahhhh!!! Ilizidi kusikika milio mingine ya risasi kipigwa huku ikielekea uelekeo wa mlango mkubwa wa kuingilia ndani.

"kama kuna yeyote aliyepo huku tunaomba ajitokeze haraka kabla hatujachoma nyumba moto..."
"Moja....Mbili.....Taat......"

Paaaaaahhhhhh!!!......wakaiwasha risasi ingine angani,

"Mpigie baba simu aje, tunakufa Tjedi " Zara aliongea.
"Huu si wakati wa kuongea na simu, wakitusikia watakuja na kutuua...tuendelee kukaa kimya halafu nitajua cha kufanya"

"Au Emmy umekuja nao hao watu waje kuniua...uhhh! uhhh!, Emmy umenichoma" Zara alizidi kuuliza huku analia.

"Hapana, mimi ndio kwanza nakuona leo na ni mara yangu ya kwanza pia kuja hapa kwako, siwezi fanya hili.."

"...oyaa, huu sio muda wa majadiliano, naomba tukae kimya kwani nasikia nyayo za mtu zinakuja upande wetu....", Tjedi aliwanyamazisha Zara na Emmy waliokuwa wanalaumiana

Kumbe kuna jambazi mmoja alikuwa anakuja upande wa jikoni walikojificha akina Zara, alitembea kwa hatua za kuhesabu huku akiangaza macho yake vizuri kuwatafuta watu waliobaki ndani kwani huenda wangempata mtu wao wanayemtafuta.

Wale majambazi wengine walikuwa wamepandisha sebule ya juu ili kuangalia kama watapata yeyote au chochote, walipekua kila mahala na kuingia chumba hadi chumba ila wakaambulia patupu.

"Kuna dalili ya watu kweli humu ndani?" Aliuliza jambazi mmoja.
"Lazima watakuwepo kwa maana wakati tunakaribia getini tulisikia sauti ya muziki kwa mbali, itakuwa walizima muziki baada ya wao kuona vurugu zetu na mlinzi pale getini...." alisikika mwenzie akimjibu.

Yule mlinzi aliyeuawa pale getini walimsogeza kwa ndani na kufunga geti.
Kwa kuwa nyumba ya Zara ilikuwa mpya na ina mwezi mmoja tu tangu ahamie, na vilevile hakuwa mtu wa kujichanganya sana na majirani, hii ilipelekea hata majirani zake hapo mtaani Mbweni kutofahamu ni nini kilikuwa kikiendelea ndani ya nyumba ya mmoja wa mkazi wa mtaa wao usiku huo.

Mambo yalizidi kuwa magumu mule ndani....
 
Mambo yalizidi kuwa magumu mule ndani....Naam... hali ilikuwa ya taharuki. Katika kile chumba cha jikoni, Tjedi aliendelea kutega sikio, jicho lake likiwa limekodoa kwenye mlango mdogo wa kuingilia jikoni.


--London, Miaka 25 Nyuma---

Gari la Bwana Aesh lilikuwa likisafiri kwa kasi barabarani za jiji la London, likielekea hospitali. Bi. Nadira alikuwa katika maumivu makali ya kujifungua pia akiwa ameshikwa na wasiwasi.

"Tunafika hivi karibuni, mpenzi kuwa na imani" alimtuliza Bwana Aesh huku dereva wake akiendelea kusonga mbele kwa kasi ya ajabu

Ghafla watu wawili wakiwa kwenye pikipiki wakawapita kwa kasi na kuachia risasi tatu ambazo zilipenya kwenye kioo cha gari, moja kati ya hizo ikimgonga Bi. Nadira kifuani!

"NADIRA! HAPANA!" Bwana Aesh alipiga kelele kwa mshangao na huzuni. Damu ilimwagika kwa kasi ndani ya gari.

Dereva alizungusha usukani kupiga msele na kubadili mwelekeo na kuanza kukimbizaa gari kwa kasi zaidi kuelekea hospitali ya karibu.

"Endelea kuwa nami mpenzi! Usiniache" Bwana Aesh alimwambia mke wake huku akiwa ameziba jeraha la risasi kwa mkono wakati damu ikiendelea kuvuja kwa kasi

Walipofika hospitalini, wakunga walimchukua Bi. Nadira kwa haraka na kumpeleka kwenye chumba cha dharura.

"Mtoto anahitaji kutolewa sasa hivi, vinginevyo wote wawili watakufa!" daktari alisema kwa msisitizo.
Bwana Aesh alikuwa amesimama nje ya chumba hicho akiomba Mungu amwokoe mke wake na mtoto wake.
Baada ya Masaa kadhaa daktari alitoka huku uso wake ukionekana na huzuni.

"Samahani, Bwana Aesh... tumefanya kila tunachoweza, Bi. Nadira amepoteza maisha kutokana na kupoteza damu nyingi. Lakini mtoto wako ni mzima, na ni msichana."

Bwana Aesh alimuangalia mtoto wake mchanga, akamwita 'Zara', jina alilopendekeza mke wake kabla hajafa.

Wote wanaliohusika na tukio hili watalipa!" alipaza sauti huku akikandamiza meno yake kwa hasira kali. Alijua kuwa ana maadui wengi wa biashara lakini hakujua ni nani alikuwa nyuma ya shambulizi illo na alijitoa moyo kwamba anafahamu tu.
-----
Mbweni, dar es salaam

Ghafla, mlango wa jikoni ulianza kufunguliwa taratibu. Tjedi alinyanyuka kimya kama kivuli na kushika kisu kilichokuwa mezani. Emmy na Zara walijificha nyuma ya kabati kubwa la chuma lililokuwa pembeni, wakitetemeka kwa hofu.
Mlango ulipofunguka kidogo, kivuli cha mguu kilionekana. Kabla jambazi hajaingiza mwili wote ndani, Tjedi alimrukia kwa kasi na kumchoma kisu kwenye koromeo
Pah! Pah!
Yule jambazi aliachia risasi mbili zilizomkosa kosa Tjedi na kupiga ukutani huku damu zikitoka kwa kasi kwenye koromeo lake akajikuta akiishiwa nguvu, na kudondosha bunduki huku mwili wake ukianguka kwa kishindo kwenye sakafu

"Wapo huku chini!" Mmoja wa majambazi alipiga kelele baada ya kusikia milio ya risasi.

"Haraka, inabidi tuondoke hapa", Tjedi alisema kwa sauti ya haraka lakini tulivu. "Kuna mlango wa dharura unaotokea kwenye njia ya chini ya ardhi. Njooni!"

Wakiwa na hofu na mioyo ikidunda kwa kasi, Zara na Emmy walimfuata Tjedi kwa haraka kupitia korido ya siri iliyo nyuma ya friji kubwa la jikoni. Njia hiyo Ilijengwa na bwana Aesh kwaajili ya dharura kama hizi, lakini haijawahi kutumika, hadi leo.

Walitembea kwa haraka kwenye njia hiyo hadi walipofika kwenye mlango mwingine wa chuma. Tjedi alitoa funguo kwenye shingo yake, akauufungua. Mlango ulifunguka kuelekea kwenye msitu mdogo nyuma ya nyumba.

"Hatuwezi kutumia gari. Tutasonga kwa miguu hadi tutakapoona usalama. Tutampigia Bwana Aesh baadaye, Zara" Tjedi alisema.

Zara aliangalia nyuma, machozi yakimtoka. “Wameua mtu nyumbani kwetu... Kwa ajili yangu.”

Tjedi alimwekea mkono begani. “Tutalipa kisasi Lakini kwanza ni lazima tuishi”
....Zara, Tjedi na Emmy walizidi kusonga mbele gizani, huku wakisindikizwa na sauti za vyura waliokuwa wanashindana kukoroma ndani ya kibwawa kidogo kilichokuwa pembeni ya kinjia walichopita.

"Jamani, mimi mpaka hapa nimechoka mpigie baba simu ili alete gari linibebe....miguu inauma" Zara aliwaambia Tjedi na Emmy.

"Jikaze, kuna kinjia cha vumbi kiko pale mbele, nadhani tukikaribia pale tunaweza kupata msaada, ila kupiga simu haitawezekana maana huenda bado tunafuatiliwa na hao watu nyuma, kuwasha simu ni hatari kwani wataona mwanga...." Tjedi aliongeza.

Walizidi kusonga mbele huku wakikatiza ndani ya vichaka, maana kwa wakati ule maeneo ya Mbweni yalikuwa bado hayajajengeka kama wakati huu.

"Tjedi nakufaaaaa..." Emmy alipiga kelele baada ya mguu wake kunasa ndani ya kifungu cha miba.

"Mungu wangu, hivi hio kelele uliyopiga hatujasikika kweli?" Zara alisema kwa jazba kidogo.

Mguu wa Emmy ulikuwa umeingia ndani ya kifungu cha miti ya miiba na kunasa, na alipojaribu kuuchomoa mguu, akajikuta anapiga ukelele wa maumivu.
Ilibidi Tjedi aanze kumtoa miba taratibu huku Zara kamziba mdomo ili asiendelee kupiga kelele za maumivu.
Hakika Tjedi alikuwa na kibarua kizito usiku huo.

Walifanikiwa kumtoa Emmy miiba na safari ikaendelea mpaka wakajikuta wanatokea sehemu moja inaitwa Boko Magengeni.
Walikuta wauza chips, bodaboda na mama ntilie wakimalizia malizia kufunga biashara zao.
Walikuwa wamechafuka miili yao, wako peku huku Emmy na Zara wakiwa wamechoka sana.

"Braza, vipi boda?" dereva mmoja wa bodaboda aliwauliza.
"Hapana, tunaenda hapo mbele mara moja..."
Tjedi alimjibu yule bodaboda.

Walizidi kusonga mbele bila kujua wanaelekea wapi,
Ghafla mbele yao ilipaki gari ndogo nyeupe aina ya Crown
Kioo kikashushwa na mdada wa makamo aliwauliza...."...usiku huu mnaelekea wapi maana kwa sasa daladala hakuna"

"Tunaelekea maeneo ya mjini, Masaki jirani na Club AB....unaweza kutupeleka?" Tjedi alimuuliza yule dada wa makamo.

"Hakuna tabu, ingieni maana mimi naelekea Magomeni maeneo ya Flomi bar, nitawapitisha..."
Zara, Tjedi na Emmy waliingia kwenye gari na safari ikaanza taratibu.

Moyoni Emmy alikuwa anawaza vingi...."laiti nisingekuwa muhudumu wa basi siku hiyo huenda nisingeonana na Tjedi na haya yote yasingetokea...au Majaliwa asingeshukia Mlandizi huenda ningekuwa salama mpaka leo...."

Walikaribia Club AB huku wote wakiwa kimya, ghafla yule dada aliyewapa lifti akavunja ukimya na kusema..."laiti marehemu baba asingedhulumiwa hili jengo, na mimi leo ningekuwa nakula matunda ya baba yangu..." akaanza kulia kwa sauti ya chini.

"Samahani dada, mbona umeongea hayo maneno?" Tjedi aliuliza.
"We acha tu kaka, dunia ina mengi sana, mmiliki wa hili jengo alimdhulumu baba yangu hili eneo na kujipa umiliki wake, na baada ya siku 5 baba yangu aliokotwa ufukweni mwa bahari ya Hindi akiwa ameuawa...."
"Nina kisasi mpaka leo na huyu mwenye eneo na nitakuja kulipa kisasi hata kwa watoto wake.....shukeni nadhani mmeshafika"

Wakati huo wote Zara alikuwa kimya maana lugha ya kiswahili kwake kidogo ilimpiga chenga.
Emmy na Tjedi walitazamana kisha wakaunga matukio yote tangu mwanzo hadi kufikia hapa, wakajisemea moyoni..."kazi ipo"

Walifungua mlango wa gari na kushuka kisha walizunguka nyuma ya Club AB ili watokezee kwenye vyoo vilivyopo nyuma ya Club hiyo.
Screenshot_20250409_233657_Google.jpg


Upande wa vyoo vya nyuma walikutana na wahudumu waliokuwa wanasafisha vyoo, walipomuona Tjedi na wale wadada, kwanza walishtuka kisha wakawauliza mbona mmechafuka hivyo?

"Tjedi leo naona umekumbuka kazi yako ya zamani ya ubaunsa, umekuja kutulinda....na mbona mmechafuka hivi?"
"Heee! Mbona mikononi una damu?" Aliuliza mfanya usafi mmoja

"Kaniitie Mukheef, au alishaacha kazi hapa?"
Aliongea Tjedi huku akielekea kwenye sinki la kunawia mikono lililoko karibu na vyoo vya kiume.

"Hapana, yuko kazini bado na sasa amekuwa meneja wa Club....tupeni na sisi dawa mnazotumia ili nasi tupandishwe vyeo..." aliongea yule mfanya usafi wa kike

"Hakuna cha dawa wala nini, ni utendaji wa kazi mzuri tu ndio maana vyeo vinapanda, ....au acha nikamfuate mwenyewe ndani"
Aliongeza Tjedi huku akipiga hatua kuingia ndani ya Club kupitia mlango wa nyuma.

Baada ya maongezi yale mafupi, Emmy na Zara walielekea maliwatoni ili kujisafisha na Tjedi alimfuata meneja Mukheef ili aweze kuwasiliana na Bw. Aesh ili kumsimulia mkasa mzima....

Lakini wakati Emmy na Zara wanatoka maliwatoni, ghafla walishangaa kuiona ile gari iliyowapa lifti ile Crown nyeupe ikiwa imeegeshwa nyuma ya vyoo vya Club ile na yule mdada akiwa nje ya gari lake akivuta sigara.

Wakahisi kuna jambo, kwani yule dada alisema anaelekea Magomeni Flomi bar, lakini hapa sasa anafanya nini?
Na kwa wakati huu muziki ndani ya Club ulikuwa umepamba moto kwani kama unavyojua siku za Jumamosi watu wengi hupendelea kwenda sehemu za starehe ili kupata burudani na kupunguza mawazo kidogo.

Emmy na Zara wakaingia kwa kasi ndani ya Club kumfuata Tjedi.....
 
Back
Top Bottom