Kwanini wanawake wa Kiislamu hawautaki tena ukewenza?

Kwanini wanawake wa Kiislamu hawautaki tena ukewenza?

Nina Dada yangu Mumewe kaongeza mke wamekuwa 2 , basi toka Mwenzake aolewe yeye kutwa anauguza fangasi za ukeni ! akimshauri mumewe avae mpira Ugomvi , keshapima VVU yupo sawa ina fangasi haziishi !

Duh
Aiseeeee
Mwisho wake c mzuri ugonjwa ukiwa clonic
 
mamafacebook
Inahitaji mume kumpa taarifa mke, na si kushauriana kwa kuwa Mungu alishasema katika kuran kwamba "oweni wanawake mnaowapenda,2,3,4 mkishindwa mmoja.
Ila kama wakati unaoa mke wa kwanza akakwambia ukinioa mm sitaki mke wa pili basi kabla ya kuoa mke wa pili inabidi ushauriane nae kwani mlishaweka ahad.
Na kila ahad ni yenye kuulizwa.
Mungu anajua zaidi
 
Last edited by a moderator:
Human being by nature is greedy n'selfish thats why
 
Kwa hiyo agano la kale siyo biblia? Kwa nini vitabu vya agano la kale viko kwenye biblia? Kwa hiyo Mungu wa agano la kale ni tofauti na Mungu wa agano jipya? Katika agano hilo jipya ni wapi ambapo Yesu alisema mtu asioe wake wengi? Usiweke mtazamo wako na mawazo yako hapa weka neno lililotamkwa na Mungu kuhusu jambo hilo.

Mkuu
Biblia hairuhusu!
Hayo yalifanyika ndio lkn haina maana kuwa yalikuwa sahihi!
Na ndo maana sisi tuna agano jipya ambalo lilikuja kutimiliza hayo mapungufu!
 
Wewe ndio umeanza kumdhalilisha wa kwake na yeye kamaliza, sina unafiki wowote ila inaonekana umezoea kujibu watu kwa lugha chafu.
Kama yeye alivyomdhalilisha wa kwangu? Kwamba nimezaliwa kilabuni?

Acha unafiki wewe! Au ndio chama kimoja!
 
What is so funny to laugh about?? Qur'an is sio kama bible kua kuna agano jipya na zamani hakuna qur'an ya kiswahili wala ya kujerumani maandish ni ya kiarabu isipokua tafsir hua ya lugha yako ili uelewe kile kilichoandikwa ndani ya qur'ani unataka ifanyiwe mabadiliko yapi????

Kwani unadhani biblia ishawahi fanyiwa mabadiliko?? Biblia haijawahi fanyiwa mabadiliko.... Ila inatafsiriwa.. Kwa sababu MUNGU anaongea LUGHA ZOTE...... AU NYIE MNADANGANYWA MUNGU ANAJUA KIARABU PEKEE?? HAHHAHH UPUMBAVU HUO

SISI HATUAMINISHWI KWAMBA MUNGU ANAONGEA KIYAHUDI TU.... TUSINGEKUBALI.. MAANA TUNAJITAMBUA.......


MUNGU NDIYE ALIYEUMBA KILA KITU IKIWEMO NA LUGHA ZOTE

HIVYO HAILETI MANTIKI KUWA QURAN IWE KTK LUGHA MOJA

NI SHARTI ITAFSIRIWE HATA KWA LUGHA YA ASILI YA ENEO HUSIKA ILI KILA MTU AWEZE KUMCHA MUNGU KWA LUGHA YAKE

WAARABU NI WABAGUZI SANA NDO MAANA WAMELAZIMISHA MTUMIE KIARABU.. HUU NI MWENDELEZO WA UTUMWA

BAHATI NZURI KWA KUTOJITAMBUA MMEPOKEA KILA KITU KAMA KILIVYO BILA KUARGUE

NA NDIO MAANA MIGOGORO HAIWAISHI

KWA SABABU KILA MTU AMETAFSIRI QURANI KIVYAKE.. NADHANI UELEWA MDOGO WA LUGHA UMECHANGIA HAYA YOTE

MAANA HAMNA UHAKIKA KAMA KILE KINACHOTAFSIRIWA NA VIONGOZI WA DINI NI SAWA AU LAHHHHHHH

HAPO NDO UNAKUTA MUISLAM ANAJILIPUA ETI KAAMBIWA NA SHEIKH ATAENDA PEPONI KWA MINAJILI YA KUTETEA UISLAM

HAKUNA MUNGU KATILI NAMNA HYO

CHA KUSHANGAZA SIJAWAHI SIKIA KIONGOZI WA DINI ANAJILIPUA KUTETEA UISLAM

WANAOJILIPUA NI WAUMINI WA KAWAIDA
tafsiri yake ni kwamba.. Viongozi wanavyoielewa quran ni tofaut na wanavyoiwasilisha kwa waumini wake

lakini kama quran ingetafsiriwa kwa kila lugha.. Nadhani dunia ingekuwa sehemu ya amani sana.. Maana waislam mngeacha kuuawana wenyewe kwa wenyewe na kuleta madai yasiyo ya msingi ktk ulimwengu huu....

Makundi kama al shaabab.. Al qaeda.. ISIS... Boko haram.. JANJAWEED yasingekuwepo

amkeni sasa MUNGU ANAONGEA KWA LUGHA ZOTE.. WAARABU WALIKUWA NA LENGO LA KIBAGUZI TU NA KUSAMBAZA UTAMADUNI WAKE.....
 
Mimi naomba nimjibu mtoa mada.. Zifuatazo ni sababu zinazopelekea wanawake wengi siku hizi kukataa kuolewa ndoa za mitara

1. Magonjwa siku hizi ni mengi jamani.... HIV klamidia kaswende fangasi.. Yamejaa kwelikweli.. Maana licha ya mwanaume kuoa wake wanne lakin bado anakuwa na michepuko
2. Wanume wajiulize wao wapo tayari kushare mke?? bas kama haiwezekani wajue kuwa wanawake wa siku hzi wanafeel hivyo... Wanajitambua tofauti na zamani
3. Kupunguzwa kwa mfumo dume.... Tunashuhudia siku hizi mwanaume na mwanamke wanashirikiana kutafuta pesa.. Wanawake wana vyeilo.. Wanawake ni wagmfanyabiashara so inakuwa ngumu sana kumpa stori za uke wenza hawez kukuelewa
4. Modernization.... Aiseh siku hizi utandawaz umebadili mambo mengi... Wanaume wengi ni wanaume suruali.. Wengine si riziki.... Wengine hawana uwezo wa kutosheleza hata mke mmoja... Maana ikumbukwe kutosheleza mwanamke ni pamoja na faragha na uchumi..... Sasa wanaume wengi nowdays kumtosheleza mmoja tu inshu then umletee mwanamke stori za kuongeza mke.. Ni dhahiri hawezi kukubali.... Kwa sababu anajua mateso yataongezeka....


UTAMADUNI HUJ KWA SASA UNAPOKELEWA ZAIDI KWA MIKOA YA PWANI.. ILA IPO SIKU UTATOKOMEA
 
Kama hairuhusiwi kwa nini imeandikwa kwenye Biblia? Na wapi kwenye Biblia mfalme Daudi au Solomon au Yakobo (Baba wa kabila 12 za Israel) aliwahi kukatazwa au hata kukemewa kwa kuoa wake wengi? Kama hawa watumishi wakubwa wa Mungu kutokana na Biblia hawakukatazwa ina maana inaruhusiwa. Kwa hiyo wewe usilete mambo yako yasiyo ya kibiblia. Au wewe ni mkristo ambaye husomi na kuamini Biblia? Pia mtoa mada amezungumzia vitabu vitakatifu vinavyoruhusu kuoa wake zaidi ya mmoja na Biblia kama nilivyosema inaruhusu, labda kama hukuisoma mada vizuri na labda kama wewe una Biblia yako ambayo haina mfalme Daudi (Mtumishi wa Mungu) wala mfalme Solomon. Ilete hapa tuione.

na ni wapi inapoonesha kuwa hao akina daudi na solomon walifunga ndoa????

Katafsiri kiarabu kwenye quran huko.. Biblia haisemi hivyo.. Kuwepo kwa stori ya kuwa daudi alikuwa na wanawake wengi haimaanishi kuwa ni halali

wapo wanaozini lakini wakijua fika kuwa uzinzi ni dhambi

hivyo ht daudi au solomon kama alikuwa na wanawake wengi haileti tafsiri kuwa ni halali. HAIRUHUSIWI.... Una uume mmoja wake wengi wa nini
 
mmmmhhhh tuko tofauti jaman huu huu upenzi ukigundua uko na mwenzio ni timbwili asa najaribu kuangalia iwe mke kabisa looo ni shida..

Tatizo lenu wachagga mna ubinafsi. Kizuri kula na mwenzio bana! Ukiiondoa akili yako kwenye ubinafsi utatamani muolewe hata saba ili mradi tu mnapata mahitaji yenu.
 
Kwa hiyo agano la kale siyo biblia? Kwa nini vitabu vya agano la kale viko kwenye biblia? Kwa hiyo Mungu wa agano la kale ni tofauti na Mungu wa agano jipya? Katika agano hilo jipya ni wapi ambapo Yesu alisema mtu asioe wake wengi? Usiweke mtazamo wako na mawazo yako hapa weka neno lililotamkwa na Mungu kuhusu jambo hilo.

Kwanza kabisa jua siwezi kuweka mawazo yangu kwenye neno la Mungu. ..
Pili biblia haiongelei wake inaongelea mume na mke 1 kuwa mwili 1....
Agano la kale na agano jipya yote ni biblia!
Na Mungu ni yule yule 1....
Yesu alisema kwenye agano jipya kuwa 'sikuja kuitangua torati bali kuitimiliza'.....
.....kwenye agano la kale walienenda kisheria tu...(wakristo hapa ss baada ya agano jipya hatupo uko ss tunaenenda kiroho)na ndo tofaut yenu na sisi coz nyie bado mnaenenda kwa sharia....
Sasa basi kwenye agano la kale kuna mambo ambayo yalifanyika,mfano na hao kina suleiman na wengineo kuoa wake wengi ambalo halikuwa agizo la Mungu tangu mwanzo na hivyo lilikuwa chukizo(biblia inasema zama za giza)....na ndio maana baada ya agano jipya ss mambo mengi yaliwekwa sawa na Mungu mwenyewe ndo maana akasema 'sikuja kuitangua torati bali kuitimiliza ' ...
Kuhusu kuweka neno hapa ushawekewa na Mo11 ameku- quote post za awali.....
 
Halafu wanaume wa kiislam walivyokuwa na tamaa.. Wanatekeleza zaidi jambo hili la kuwa na wake wengi kuliko mambo mengine

arrghhhh tamaa tu za ngono.....

Hii sheria ingesema wanawake waolewe wanaume wengi ndo mngejua maumivu yake
 
Hata biblia yenyewe huijui. Mbona huweki mistari inayothibitisha hayo unayosema. Unang'ang'ania tu hairuhusiwi hairuhusiwi bila kuweka ushahidi? Katika biblia kila walipooa kulikuwa na sherehe ya harusi wewe unasoma biblia gani ambayo haionyeshi harusi zilizofanyika? Tatizo unalazimisha mawazo yako uliyokaririshwa bila wewe mwenyewe kujisomea biblia na kuitafakari. Hivyo unamsingizia Mungu kitu ambacho hajawahi kutamka na hakiko kwenye biblia.



na ni wapi inapoonesha kuwa hao akina daudi na solomon walifunga ndoa????

Katafsiri kiarabu kwenye quran huko.. Biblia haisemi hivyo.. Kuwepo kwa stori ya kuwa daudi alikuwa na wanawake wengi haimaanishi kuwa ni halali

wapo wanaozini lakini wakijua fika kuwa uzinzi ni dhambi

hivyo ht daudi au solomon kama alikuwa na wanawake wengi haileti tafsiri kuwa ni halali. HAIRUHUSIWI.... Una uume mmoja wake wengi wa nini
 
Halafu si tu sheria za ndoa hata za talaka na mirathi zina mapungufu makubwa kupita kiasi

zote zimelenga kumpora mwanamke hata kile kidogo alichonacho

ndo mana wanawake wengi wa kiislam wenye mali hawataki kuolewa
 
Hata biblia yenyewe huijui. Mbona huweki mistari inayothibitisha hayo unayosema. Unang'ang'ania tu hairuhusiwi hairuhusiwi bila kuweka ushahidi? Katika biblia kila walipooa kulikuwa na sherehe ya harusi wewe unasoma biblia gani ambayo haionyeshi harusi zilizofanyika? Tatizo unalazimisha mawazo yako uliyokaririshwa bila wewe mwenyewe kujisomea biblia na kuitafakari. Hivyo unamsingizia Mungu kitu ambacho hajawahi kutamka na hakiko kwenye biblia.

Hakuna biblia inayozingumzia uhalali wa wake wengi.. Mke ni mmoja tu.... Na ndyo maana Mungu aliumba Adam na Eva... Hakuumba akina eva wengi.....

Amini tunawaambia ipo siku mtakuja kuamini

sheria za kiislam zina mapungufu yaliyopitiliza yaliyolenga kumfanya mwanamke awe mpweke kwa tamaa za kimwili za wanaume
 
Sheria ya kiislamu kwenye uke wenza imekamilika ila watu wanaitumia vibaya na kufikiri ni ruhusa kuoa na kuacha kama mtu anavyopenda. Sio hivyo kuna taratibu zake
 
kwanini twende mbali kwa kuangalia quran ambayo kiasili ni ya waarabu watu wa middle east.twende kwenye mila zetu za kiafrica hasa sisi wabantu.mila zetu zinasemaje?.yaaani mimi nasema yasinge kuwa haya mafundisho ya biblia ambayo kiasili ni ya wazungu,ningeoa mke zaiadi ya mmoja.
 
Kwa hiyo Daudi na Solomon hawakuwa na roho? Mbona unachekesha! Kama Mungu ni yule yule itakuwaje awaache wengine waoe wake wengi halafu leo nyie mseme hairuhusiwi kuoa wake wengi? kumbuka Mungu aliadhibu watu wangapi kwa sababu ya dhambi katika agano hilo la kale lakini mbona hakumwadhibu Daudi na Solomon na Yakobo kwa kuoa wake wengi kama ilikuwa dhambi. Ina maana Mungu alikuwa anachagua dhambi za kuadhibu na nyingine aliziacha? Au hata kama siyo kuadhibu ni wapi watu hao vipenzi wa Mungu walitubu dhambi ya kuoa wake wengi kama kweli ilikuwa dhambi? Au ni wapi Mungu alipowatumia manabii kuwaonya kuhusu dhambi hiyo? Mbona hamtaki kujibu haya maswali na mnaendelea kupotosha watu kwa tungo zenu? Na kama Yesu alikuja kutimiliza torati ingekuwaje aipinge kwa kukataza yale ambayo tayari yalishakubaliwa na torati hiyo hiyo? Pia hiyo mistari unayoongelea haijasema mtu asioe wake wengi. Hapo mnachapia tu. Nashangaa mnaikomalia wakati haisemi hivyo bali inasema mtu akishaoa asitengane na mke au mume wake. Kwa hiyo haijalishi ni mke wa kwanza au wa ngapi. Kama lengo ingekuwa ni kuweka ukomo wa idadi ya wake lazima kungekuwa na mstari mahsusi unaoongelea jambo hilo. Kumbuka torati ina mistari mingapi ambayo iliorodhesha makatazo yote ambayo Mungu alimwagiza Musa lakini hakuna hata mmoja ambao unaongelea jambo hilo.Kwa hiyo hilo siyo katazo la Mungu na hivyo hilo mnajitungia tu nyie wenyewe wala msimsingizie Mungu.



Kwanza kabisa jua siwezi kuweka mawazo yangu kwenye neno la Mungu. ..
Pili biblia haiongelei wake inaongelea mume na mke 1 kuwa mwili 1....
Agano la kale na agano jipya yote ni biblia!
Na Mungu ni yule yule 1....
Yesu alisema kwenye agano jipya kuwa 'sikuja kuitangua torati bali kuitimiliza'.....
.....kwenye agano la kale walienenda kisheria tu...(wakristo hapa ss baada ya agano jipya hatupo uko ss tunaenenda kiroho)na ndo tofaut yenu na sisi coz nyie bado mnaenenda kwa sharia....
Sasa basi kwenye agano la kale kuna mambo ambayo yalifanyika,mfano na hao kina suleiman na wengineo kuoa wake wengi ambalo halikuwa agizo la Mungu tangu mwanzo na hivyo lilikuwa chukizo (wapi imeandikwa kuwa hili la kuoa wake wengi lilikuwa chukizo? - acha uongo au weka uthibitisho)(biblia inasema zama za giza)....na ndio maana baada ya agano jipya ss mambo mengi yaliwekwa sawa na Mungu mwenyewe (Kwa hiyo agano la kale lilikuwa siyo la Mungu mwenyewe? Mbona unadanganya? Torati yote iliandikwa na Musa kwa kupewa maneno na Mungu mwenyewe. Kila mara Musa alienda mlimani kuongea na Mungu moja kwa moja na kuandika maagizo yote, sijui wewe unasoma biblia gani?) ndo maana akasema 'sikuja kuitangua torati bali kuitimiliza ' ...
Kuhusu kuweka neno hapa ushawekewa na Mo11 ameku- quote post za awali.....
 
Ni Nadharia yako siyo ya Mungu. Kwani alipoumba adam na eva kwa nini hawakubakia hao hao wawili tu kama lengo ilikuwa ni kutunza hiyo idadi yao? Unamuwekea Mungu maneno mdomoni ambayo hakuwahi kuyatamka na hayapo kwenye biblia. Kama biblia ingekataza wake wengi hakuna mtumishi wa Mungu angeoa wake wengi. Hivi wewe unaweza kujilinganisha na mtumishi wa Mungu Daudi? au Solomon? au Yakobo baba wa kabila 12 za israel? una wema gani ulionao hata kuwahukumu hawa kuwa walifanya dhambi kwa kuoa wake wengi hali Mungu mwenyewe hakuwahukumu wala kuwaonya kwa jambo hilo? kwa nini unataka kujikweza hivyo?



Hakuna biblia inayozingumzia uhalali wa wake wengi.. Mke ni mmoja tu.... Na ndyo maana Mungu aliumba Adam na Eva... Hakuumba akina eva wengi.....

Amini tunawaambia ipo siku mtakuja kuamini

sheria za kiislam zina mapungufu yaliyopitiliza yaliyolenga kumfanya mwanamke awe mpweke kwa tamaa za kimwili za wanaume
 
Kwa hiyo Daudi na Solomon hawakuwa na roho? Mbona unachekesha! Kama Mungu ni yule yule itakuwaje awaache wengine waoe wake wengi halafu leo nyie mseme hairuhusiwi kuoa wake wengi? kumbuka Mungu aliadhibu watu wangapi kwa sababu ya dhambi katika agano hilo la kale lakini mbona hakumwadhibu Daudi na Solomon na Yakobo kwa kuoa wake wengi kama ilikuwa dhambi. Ina maana Mungu alikuwa anachagua dhambi za kuadhibu na nyingine aliziacha? Au hata kama siyo kuadhibu ni wapi watu hao vipenzi wa Mungu walitubu dhambi ya kuoa wake wengi kama kweli ilikuwa dhambi? Au ni wapi Mungu alipowatumia manabii kuwaonya kuhusu dhambi hiyo? Mbona hamtaki kujibu haya maswali na mnaendelea kupotosha watu kwa tungo zenu? Na kama Yesu alikuja kutimiliza torati ingekuwaje aipinge kwa kukataza yale ambayo tayari yalishakubaliwa na torati hiyo hiyo? Pia hiyo mistari unayoongelea haijasema mtu asioe wake wengi. Hapo mnachapia tu. Nashangaa mnaikomalia wakati haisemi hivyo bali inasema mtu akishaoa asitengane na mke au mume wake. Kwa hiyo haijalishi ni mke wa kwanza au wa ngapi. Kama lengo ingekuwa ni kuweka ukomo wa idadi ya wake lazima kungekuwa na mstari mahsusi unaoongelea jambo hilo. Kumbuka torati ina mistari mingapi ambayo iliorodhesha makatazo yote ambayo Mungu alimwagiza Musa lakini hakuna hata mmoja ambao unaongelea jambo hilo.Kwa hiyo hilo siyo katazo la Mungu na hivyo hilo mnajitungia tu nyie wenyewe wala msimsingizie Mungu.

Heshima mbele. ...
Mi sichekeshi hapa km unataka kujadili dharau acha...

Huwez kulazimisha kuwa bibilia inaruhusu wakati hairuhusu!


Tunaposema kiroho hatumaanishi hao wengine hawana roho.....pia kumbuka tupo tofauti na misingi tofauti ya imani kwahyo huwez kubadirisha kwa mtazamo wako ww.
Huyo Daudi unaemsema una uhakika hakuomba toba?
Msome vzr hyo Daudi halafu utapata jibu.
 
Back
Top Bottom