Kwanini wanawake wa Kiislamu hawautaki tena ukewenza?

Kwanini wanawake wa Kiislamu hawautaki tena ukewenza?

Lakini kwa kweli hata tukiukataa dunia ya leo TUNAUPATA TUUU....Pasipo kujua na hata Tukijua.

Waume zetu wana Michepuko kibao...tena na watoto wa Siri......Siku ya msiba ndio utasikia ooohh mimi mtoto wa marehemu...ooohh marehemu kazaa na fulani...

Hata mimi siupendi, yanibidi niukatae katae ili Nisimpe tick huyu baba lakini NAJUA KUWA anaye mchepuko hajanionesha tuu...






Nadhani maandiko ya vitabu vitakatifu yalikuwa/yana malengo mazuri kabisa, tatizo hao watekelezaji ndio ngoma a.k.a ishu.......ni kama ilivyoandikwa msiibe na bado mafisadi wamevaa miwani za mbao.....hawajali.

Nakumbuka hata Marehemu Marijani alikuwa na wimbo...."uke weza mimi sitaki..jama sitaki...tena nimekoma hata kulisikia hilo neno sipendi.....ukeweza ni ufahari kwa wanaume kwetu(wanawake) ni tabu".............
 
kumbe tatizo ni gharama na si kulidhishwa kwa mahitaji yako yoote?

ndio anipe haki yangu ipasavyo
asnikawize
asiniweke pingamzi
ajue kutgugharamia kuanzia kula kuvaa kimwili namahitaji yot kwa mume kwenda kwa mke
 
Mimi kwa wanaume wa sasa na wanawake tulivyoondoka roho za Utu...Uchawi, Mambo yasiyofaa...Wanaume hawatendi uadilifu....NOO NISINGEPENDA...COZ SITAKI STRESS....

Wanakuambia ukiwa na mkemwenza hata kama si mchawi utakuwa mchawi kwasababu utataka kujitibu na kumrudisha mume kama mwenzio ni mchawi...

Sasa hayo mabishano, malumbano siyataki...Akioa ntakaa nikiona Sheeder basi mie nasepa mdogo mdogo...


ahahaha wewe je
 
Hata hapa hakuna neno linalokataza kuoa wake wengi sana sana inakatazwa talaka/kutengana. Jibu swali - hivi Mungu atajipinga mwenyewe kwa kumruhusu mfalme Daudi aoe wake 100 ambaye katika Biblia yote anasifiwa na Mungu mwenyewe kuwa ni mtumishi wake na hata Yesu mwenyewe akajiita mwana wa Daudi, pia mfalme Solomon wake 1000, halafu aje kukataza watu wengine wasioe wake wengi?

soma kwa makini sio kwa sababu tunapishana ndio maana hujifunzi unapinga
mathayo 19
4 Yesu akawajibu, "Je,
hamkusoma katika Maandiko
Matakatifu kwamba Mungu
aliyemuumba mtu tangu mwanzo
alimfanya mwanamume na
mwanamke,

huu umeelewa nini ??

kwa nini waliumbwa Adam na Eva ??
kwa nini hawakuumbwa Adam na wanawake wengine wanne ??
 
WENGINE HAWATAKI......
INDONESIA_-_POLIGAMIA_CONTRO.jpg
dalalitz hawa nao watakuwa wamevaa tu siyi waislamu nao?
 
Nipo kwenye kozi inayoitwa The concept of plural marriage and fair treatment of co-wives na ninatakiwa kufanya presentation mbele ya panel wiki mbili zijazo. So maoni ya wadau hapa ni ya mhimu ili niweze kugraduate, naomba uache wenye michango waje kunisaidia. Back to the topic, ndugu zanguni Qur'an ni kitabu kitakatifu pekee kinachoruhusu mwanaume kuwa na wanawake zaidi ya mmoja yaani mwanaume anaweza akaoa mpaka wanawake wanne so long as anaweza kuwahandle. Lakini katika miaka ya hivi karibuni wanawake wa kiislamu wamekuwa hawataki kuwa mke wa pili, watatu ama hata wa nne. Pia hata yule mwanamke ambae tayari yupo kwenye ndoa akisikia kuwa mume wake ana plan ya kuoa mke wa pili nakuambia nyumbani hapatakalika. Swali langu ni kwamba, je ina maana wanawake wa kiislamu wameamua kupingana na maandiko yanayoruhusu hicho kitu ama je siku hizi kitabu hicho siyo mwongozo tena?
Mkuu jiulize tu!; jee Mwenyezi kumpa Adam msaidizi.1 alikosea?
 
Jamani uke wenza una uma, hata Mungu alilijua hilo ndio maana akasema mume akubaliane na mkewe kwanza,akikubali aoe ila akikataa aache.Na hakuna mwanamke anaeweza kukubaliana na hilo jambo,labda kama hana uwezo wa kuzaa.
 
Naongea mim kama mim

Ukiolewa n mume ambae n.musilamu na akataka kuongeza mke wa pili bas shart la kwanza akupe taarifa. Na pia ikunbukwe kuoa mke zaidi ya mmoja sio watu wamejiweke bali ni sheria zipo na pia mke wa pili unaoa ikiwa yafuatayo yapo ndani yako
Una uwezo wa kuwalisha wote
Una uwezo wa kuwapa kile wanachostahili na kuwatoshelezea kimahitaji ya kimwili na mengineyo
Na kama huku utaacha elfu tano bas kwa mke mkubwa uache hiyo elfu tano sio huku elfo moja kule msimbazi.
Na kuoa mke wa pili yataka mshauriane ww na mkeo. Sasa mke akikataa mume hilo sio jukumu lako tena bali kalibeba mkeo. Na akikataa akupe sababu hasa za msingi.


Mim binafsi mume anipe mahitaji yangu stahiki anitimizie nitakacho akitaka kuoa mke wa pili akimudu kutugharamia ruksa.

Hayo masharti yenye wino mwekundu yalikuwa na mantiki enzi za ujima ambao mwanamke alikuwa tegemezi kwa mwanaume. Sasa hivi wanawake wanazidi kupata muamko wa kujitegemea. Kwa masharti hayo ni kwamba kama mwanamke hamtegemei mumewe kwa chakula na mahitaji mengine basi ana haki ya kupinga mke mwenza.
 
Nina Dada yangu Mumewe kaongeza mke wamekuwa 2 , basi toka Mwenzake aolewe yeye kutwa anauguza fangasi za ukeni ! akimshauri mumewe avae mpira Ugomvi , keshapima VVU yupo sawa ina fangasi haziishi !
 
Back
Top Bottom