Kwanini ndege hutengenezwa kwa kutumia "material" mepesi?

Kwanini ndege hutengenezwa kwa kutumia "material" mepesi?

Kufuatia ajali iliyotokea huko Bukoba, na kuangamiza ndugu zetu wapatao 19 na kujeruhi wengine wengi, yapo maswali ya kujiuliza.

Ndege ilipoibuliwa kutoka majini tuliona uharibifu mkubwa kwa ndege yenyewe na hata kutia mashaka kiasi cha kujiuliza hivi kweli hata kama ni ajali ndio ndege iharibike kiasi hiki?

Swali la kujiuliza hapa ni kuwa, material gani zinatumika kutengeneza ndege? Au wanatumia material "fake" kama za mchina? Baada ya kutolewa majini tumeiona ndege imejikunja kama karatasi, kutoka umbile la kunyooka mpaka umbile la 'el' (L)!

Kama ingetumika material imara kutengenezea ndege hiyo, huenda kusingekuwa na uharibifu tuliouona na hivyo kupunguza maafa yaliyotokea.

Timu ya uchunguzi isiishie kuangalia tu chanzo cha ajali, bali na matengenezo ya ndege yenyewe. Ikibainika material fake ilitumika kutengeneza ndege, basi kampuni iliyotengeneza ndege nayo iwajibike.
Kwanza unapaswa kujua kwamba ndege kama hiyo iliyopata ajali (ATR42 500) ina uzito wa tani 11.5 bila abiria wala mizigo.

Ikiwa full loaded inakuwa na tani almost 18.

Hapo wakiweka material magumu uzito unaweza fika hata tani 30 au zaidi ikiwa full loaded.
 
Tushindane mimi na wewe [emoji1787]
Kumbe ulikua kwenye mashindano!!!

Pole sana humu sio kwenye kijiwe cha kahawa humu kuna Wasomi na Wataalam
Thibitisha huo usomi hapa ili tuone unachosema ni kweli. Wengi wemekuja na gia kama zako, kumbe hamna kitu. Ifike wakati wakati sasa hakuna kuoneana aibu, weka vitu hadharani watu wajaji.
 
Hakuna kitu kinachohusisha maisha ya watu mathalani abiria kitatengenezwa kwa material ngumu sababu ya usalama wa wanaokaa ndani.

Mashines na earth moving equipments ndio zinatengenezwa kwa chuma kigumu.
Vyombo vinavyokwenda anga za mbali (space), havijatengenezwa kwa material ngumu?
 
Kwanza unapaswa kujua kwamba ndege kama hiyo iliyopata ajali (ATR42 500) ina uzito wa tani 11.5 bila abiria wala mizigo.

Ikiwa full loaded inakuwa na tani almost 18.

Hapo wakiweka material magumu uzito unaweza fika hata tani 30 au zaidi ikiwa full loaded.
Material magumu sio lazima yawe mazito!
 
Labda nikufafanulie kidogo tu uelewe. Ule mgongano wa ndege na maji ndio impact inayozungumziwa hapa ndugu. Sio kuzama. Kumbuka maji sio hewa mzee.

Ukitaka kuelewa maana ya mchangiaji hapo juu, nenda ziwani au baharini. Panda kwenye kingo yenye mwinuko (yaweza kuwa kwenye jiwe au ukingo lakini kuwe na mwinuko ambao unaweka kuingia majini kwa kuruka) kisha jitupe kwenda kwenye maji ukiwa umetanguliza tumbo.

Halafu rudi hapa utuambie ulijisikiaje tumbo lilipotua kwenye maji kwa kasi ya mruko wako.
Haha
 
Nimefatilia mjadala kwa makini,
Mtoa mada amepanic maana alichokitarajia sicho alichokutana nacho,

Wataalam wameshusha nondo matokeo yake amebadili gia angani ooh mbona vioo havikuvunjika, ooh kama hukutarajia kutua mbona hakutua nchi kavu, [emoji23]

Tusipende kujipa ujuaji kwa vitu tusivyo na elimu navyo, wewe twende zetu shamba tukachimbe viazi vitamu ndio msimu huu.....
Jamaa ukimpinga hoja anahamia mada nyingine, haelewek anataka nini
 
Swala sio kubadili gia angani, I am responding to what comes in. Halafu, ingekuwa vizuri zaidi na wewe ukatoa mchango wako ili kusupport hicho ulichokiita nondo na kudai kuwa mimi nimekikimbia. Kwa taarifa yako there is nothing which has been spoken here kikawa juu ya uwezo wangu. Kama na wewe unahisi/unajiami, shusha hizo nondo hapa halafu tushindane mimi na wewe halafu tuone nani yuko shallow.
Unazid kuonesha kwamba haupo hapa kupata elimu ila ligi[emoji706][emoji706]
 
Ndio maana nimemwambia arudi shamba tuendelee kuchimba viazi hayo mambo yana wenyeweeeee
Napoteza muda kijibu comments zako, usiangalie nani kasema nini, sema la kwako tuone uwezo wa ubongo wako. This will be the last answer to you. You contribute nothing!
 
Ukiambiwa shika ukuta, shika ukuta. Huwezi kuambiwa shika ukuta na wewe ukashika paa. You have to respond accordingly!
Ulianzisha uzi kwa kuuliza maswali yaliyokuwa yanakutatiza, yaliyomo ndani ni mabishano unambishia kla anaechangia. Ni reply moja tu nakumbuka kuna jamaa alikuunga mkono ila wengine wote hawajui wewe ndo unajua. Si ujinga huu[emoji706]
 
Mbona jana ulikuwa unabisha nilipokuwa nakuelewesha kwamba kioo cha ndege sio kizito kama ulivyokuwa unajinadi kwamba ni kinene na kizito
Ni lugha tu; uzito wakati mwingine ni unene, kwa hivyo nilimaanisha unene na sio weight!
 
Impact gani iliyotokea pale wakati ndege ilizama tu majini na inasemekana hakukuwa na mwamba (jiwe) wowote. Ina maana impact ya maji tu ndio isababishe uharibifu ule?

Wavuvi wanasema eneo ilipoingia ndege pana mchanga mtupu, kwahiyo impact yake baada ya kukita kwenye mchanga haikuwa kubwa kihivyo.
mkuu haya mambo sio rahisi hivyo kama unavyoyaona!!hapo kinachoangaliwa ni spidi iliyokuwa nayo,hapo ndege yenyewe ilikuwa na uzito wa tani 18, hapo kwa wana mahesabu wanajua kwa uzito huo,ikifika chini uzito huo unakuwa karibia mala 10 yake!!Mtu anadondoka kwenye lundo la sufi na anapasuka kichwa.
 
Ulianzisha uzi kwa kuuliza maswali yaliyokuwa yanakutatiza, yaliyomo ndani ni mabishano unambishia kla anaechangia. Ni reply moja tu nakumbuka kuna jamaa alikuunga mkono ila wengine wote hawajui wewe ndo unajua. Si ujinga huu[emoji706]
Hebu jibu swali la mwisho nililokuuliza, usitake kuzuga hapa. Halafu suala la ujinga au uerevu, it is a relative term; unaweza kuniona mimi mjinga kumbe ubongo wako hauna tafsiri sahihi. Unafikiri wewe tu ndio unaweza kuyachambua mambo haya? Kuwa makini unapotoa maumuzi, watu wanaweza kukuona wewe ndio mjinga!
 
Hebu jibu swali la mwisho nililokuuliza, usitake kuzuga hapa. Halafu suala la ujinga au uerevu, it is a relative term; unaweza kuniona mimi mjinga kumbe ubongo wako hauna tafsiri sahihi. Unafikiri wewe tu ndio unaweza kuyachambua mambo haya? Kuwa makini unapotoa maumuzi, watu wanaweza kukuona wewe ndio mjinga!

Uliniulizaje? Kama unambishia kla mtu maana yake we ndo tatizo. Haiwezekani kla mtu akawa tofauti nawew halafu ukajiona upo sahihi. Kwani unahisi we pekee ndo unaweza kuchambua mambo haya?? Kama mpaka leo hii ulikuwa hujui km materials zinazounda body ya ndege ni aluminium utatuambia nini hapa weweee!!?
 
Back
Top Bottom