Kwanini ndege hutengenezwa kwa kutumia "material" mepesi?

Kwanini ndege hutengenezwa kwa kutumia "material" mepesi?

Nilitaka Kuandika same thing about material used and can survive bending and turbulences. Ila kuona hili aangalia pindi ndege ikitua jinsi wings huwa zinanesa kupunguza kutokea mvunjiko wowote.
Nimejifunza kitu hapa kuwa material inayotumika kutengeneza wings za ndege ni tofauti na material inayotumika kutengeneza body ya ndege. Wadau wamesema wings zinatakiwa kuwa flexible (kunesa) ili kuhimili mitikisiko. Kwahiyo material inayotumika kwenye mabawa ni ile inayoabsorb shock (tensile materials). Lakini kwa upande wa body, nadhani hawatumii material ya aina hii, kwani ingetumika ya aina hii, ndege isingejikunja moja kwa moja na kutorudia hali yake ya mwanzo. Kwani sifa mojawapo ya flexible material ni kurudia umbo lake la mwanzo baada ya msukosuko kuisha. Material hii ni kama manati, ambayo ukiivuta na kuachia, inarudi kwenye umbo lake (elastic material). Nadhani hata ile body ya ndege ya precision wangetengeneza kwa material hii isingejikunja na kubakia vile (umbile la L).
cLOCv5anbCEPvNCp84dD1Qp0w9Lfzja6jCBFkFxwb435wPFf2vbAg6u4jpw22XG28Nns2x7bYHBNdC2y3HwQO6ElrkqSis...jpg
 
Mkuu stars
Mpaka sasa kuna teknolojia tofauti za uundaji na ujenzi wa body za ndege

Alluminium, hapa inahusika Duralumin ambayo ni mchanganyiko ( alloy) wa allumium, copper na element kadhaa ili kuweza kupata material bora hapa wadau washakujibu sababu za kutumia duralumin ambayo ni teknolojia iliyotumika sana kwenye body za ndege kama ilivyo precision
Ushawahi kujiuliza ni kwanini katika umeme mkubwa wa masafa katika nguzo zinatumika nyaya za allumium badala ya copper jibu ni lilelile
wepesi na gharama


Titanium, hii ndo metal ngumu kuliko zote na utengenezaji wa body za titanium ni gharama mara nyingi hutumika kwenye ndege za kivita (supersonic plane) kama Blackbird SR-71 ambayo inaweza kukimbia kwa speed ya mach 3.(Body za aluminium haziwezi kufikia speed ya mach 2 inaweza kupelekea zikalipuka kwa msuguano wa angani)

Composites, hapa sasa ndo teknolojia ya ya kisasa ya body za ndege ilipofikia. CFRP ni ngumu na gharama rahisi kuliko alluminium. changamoto iliyopo ni kudect katika mifumo ya radar, hivyo basi ndege nyingi za kisasa body zake zinatumia asilimia kubwa composites na allumium kidogo
Kwa mfana boeng 787 body yake imetumia composites isipokuwa kwenye mabawa pekee
 
Mkuu stars
Mpaka sasa kuna teknolojia tofauti za uundaji na ujenzi wa body za ndege

Alluminium, hapa inahusika Duralumin ambayo ni mchanganyiko ( alloy) wa allumium, copper na element kadhaa ili kuweza kupata material bora hapa wadau washakujibu sababu za kutumia duralumin ambayo ni teknolojia iliyotumika sana kwenye body za ndege kama ilivyo precision
Ushawahi kujiuliza ni kwanini katika umeme mkubwa wa masafa katika nguzo zinatumika nyaya za allumium badala ya copper jibu ni lilelile
wepesi na gharama


Titanium, hii ndo metal ngumu kuliko zote na utengenezaji wa body za titanium ni gharama mara nyingi hutumika kwenye ndege za kivita (supersonic plane) kama Blackbird SR-71 ambayo inaweza kukimbia kwa speed ya mach 3.(Body za aluminium haziwezi kufikia speed ya mach 2 inaweza kupelekea zikalipuka kwa msuguano wa angani)

Composites, hapa sasa ndo teknolojia ya ya kisasa ya body za ndege ilipofikia. CFRP ni ngumu na gharama rahisi kuliko alluminium. changamoto iliyopo ni kudect katika mifumo ya radar, hivyo basi ndege nyingi za kisasa body zake zinatumia asilimia kubwa composites na allumium kidogo
Kwa mfana boeng 787 body yake imetumia composites isipokuwa kwenye mabawa pekee
Mmmmmh, mambo yaenda yakiongezeka. Kumbe material inayotumika ndege za kivita ni tofauti na hizi ndege za kawaida! Mkuu Real One, ipi ni material nzito (weight) kati ya Aluminium na Titanium? Na tukiongelea ndege za kivita, hapa kuna sifa za ziada ambazo zinahitajika kwenye ndege hizi; kwa mfano ubebaji na urushaji wa mabomu (missiles). Nafikiri ili iweze kushoot hizi missiles, ni lazima ndege hizo ziwe na uzito utakaohimili backward impact wakati missile itakapotoka kwenye ndege (unaweza kusema nozzle). Hii ni kwa mujibu wa kanuni ya Newton's Third Law of Motion (Action and Reaction are equal but in opposite direction). Nini kilichowekwa (sifa ya ziada) ili ihimili mapigo haya?
 
Mmmmmh, mambo yaenda yakiongezeka. Kumbe material inayotumika ndege za kivita ni tofauti na hizi ndege za kawaida! Mkuu Real One, ipi ni material nzito (weight) kati ya Aluminium na Titanium? Na tukiongelea ndege za kivita, hapa kuna sifa za ziada ambazo zinahitajika kwenye ndege hizi; kwa mfano ubebaji na urushaji wa mabomu (missiles). Nafikiri ili iweze kushoot hizi missiles, ni lazima ndege hizo ziwe na uzito utakaohimili backward impact wakati missile itakapotoka kwenye ndege (unaweza kusema nozzle). Hii ni kwa mujibu wa kanuni ya Newton's Third Law of Motion (Action and Reaction are equal but in opposite direction). Nini kilichowekwa (sifa ya ziada) ili ihimili mapigo haya?
Ukisema ndege za kivita inabidi uspecify ni ndege gani. Ndege tofauti zinatengenezwa kwa materials tofauti...

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ndege yoyote inayopiga mabomu
Angalizo: mabomu yanayoongelewa hapa sio haya ya kurusha kwa mkono; ni mabomu makubwa (mazito) au kwa maana nyingine ni makombora.
 
Still zipo za aina tofauti. Kuna helicopter, kuna subsonic planes, supersonic na hyper sonic. Na mara nyingi ndege hazi "fyatui" mabom bali zina "dondosha" mabom. Kwahio structure ya ndege sio concern kubwa katika uwezo wa kurusha bom

Sent using Jamii Forums mobile app
Naongelea missiles ambazo kwazo ili ifanye kazi haidondoshwi, hizi zinakuwa projected (shooted).
 
Labda nikufafanulie kidogo tu uelewe. Ule mgongano wa ndege na maji ndio impact inayozungumziwa hapa ndugu. Sio kuzama. Kumbuka maji sio hewa mzee.

Ukitaka kuelewa maana ya mchangiaji hapo juu, nenda ziwani au baharini. Panda kwenye kingo yenye mwinuko (yaweza kuwa kwenye jiwe au ukingo lakini kuwe na mwinuko ambao unaweka kuingia majini kwa kuruka) kisha jitupe kwenda kwenye maji ukiwa umetanguliza tumbo.

Halafu rudi hapa utuambie ulijisikiaje tumbo lilipotua kwenye maji kwa kasi ya mruko wako.
Nadhani huyu hajawahi kuongelea!
 
Impact gani iliyotokea pale wakati ndege ilizama tu majini na inasemekana hakukuwa na mwamba (jiwe) wowote. Ina maana impact ya maji tu ndio isababishe uharibifu ule?

Wavuvi wanasema eneo ilipoingia ndege pana mchanga mtupu, kwahiyo impact yake baada ya kukita kwenye mchanga haikuwa kubwa kihivyo.
Ngoja nikushirikishe kitu Kwa uelewa wangu. IPO hivi kumbuka ndege ya precision air ni high fixed wing aircraft ukija katika category za ndege . Ikitokea emergency labda ya kutua Kwa dharura kwenye maji mabawa yake hayawezi ku absorb landing impact Kwa kuwa yapo mbali na main fuselage.. ukilinganisha na low wing aircraft kama. Airbus .Kwa mfano Ile ndege ya American airways iliyotua Kwa dharura kwenye mtu Hudson baada ya kupata bed ingestion 2009 haikuzama Kwa sababu mabawa yake kuwa chin yalisaidia sana rubani kuelea hivyo Waka survive wote.
Ila kingine kumbuka hizi ndege za aina ya. Atr , bomberdier, n.k zilidizainiwa mahsus Kwa ajili ya kubeba mzigo ... Ndio maana kubeba kwake abiria sio Kwa ajili ya route ndefu Bali ni zile za regional au masafa mafupi
 
Ngoja nikushirikishe kitu Kwa uelewa wangu. IPO hivi kumbuka ndege ya precision air ni high fixed wing aircraft ukija katika category za ndege . Ikitokea emergency labda ya kutua Kwa dharura kwenye maji mabawa yake hayawezi ku absorb landing impact Kwa kuwa yapo mbali na main fuselage.. ukilinganisha na low wing aircraft kama. Airbus .Kwa mfano Ile ndege ya American airways iliyotua Kwa dharura kwenye mtu Hudson baada ya kupata bed ingestion 2009 haikuzama Kwa sababu mabawa yake kuwa chin yalisaidia sana rubani kuelea hivyo Waka survive wote.
Ila kingine kumbuka hizi ndege za aina ya. Atr , bomberdier, n.k zilidizainiwa mahsus Kwa ajili ya kubeba mzigo ... Ndio maana kubeba kwake abiria sio Kwa ajili ya route ndefu Bali ni zile za regional au masafa mafupi
...ila still precision ingeweza kutua na kuelea kwa muda wa kutosha kuokoa abiria wote. Ila kwa muonekano na ukisikiliza maelezo ya waliopona ajali hio, utaona ni kama ili crash kwenye maji ikapasuka maji yakaingia immediately.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom