Kwanini mahusiano/ndoa nyingi hazidumu?

Kwanini mahusiano/ndoa nyingi hazidumu?

Uko sahihi kabisa sema tu kuna kitu kimoja umekisahau na ambacho ndo kinatesa ndoa nyingi leo
Siku hizi mwanamke unaweza kuwa mtii kwa mumeo,ukamfanyia kila kitu ila atakukosea heshima mno kwa kuwa na michepuko ya kila aina tena bila hofu!
Kwa hali ya kawaida hii huleta maumivu makubwa sana kwa mwanamke mwishoe nae anaona liwalo na liwe ndo hapo unasikia wanaanza kusema mwanamke mjeuri kumbe nyuma kuna chanzo!
Nnachojua wanawake wengi wamejeruhiwa hisia zao na waume zao ndo mana nao mwisho wanaishia kureact negatively,japo wapo wachache ambao their case is different
Ni kweli ila katika kutafuta suluhu ya tatizo siku zote huwa tunaanza na culprit! Kiini cha mume kuanza kuchepuka ni kipi? Huenda mmeishi vyema miaka miwili ila ghafla unaona mume ameanza kuchepuka.

Cha kwanza ni kuanza udadisi! Kwa upande wangu naweza kukupa experience yangu kwamba kitu cha kwanza ni mabadiliko ya mwanamke na kuanza kupuuza utekelezaji wa yale ambayo yalikuwa yanamfurahisha mme. Hii huanza taratibu ila huwa tunaonekana wabaya ni sie ambao tumetoka nje...wanasema anayeanza haonekanagi ila anayemaliza.

Nilishawahi kuhoji nikapewa jibu hilo...heheh! "kwahio unataka mapenzi yetu yawe kama tulivyoanza mwaka ....... hebu acha mambo ya kitoto"

Katika mazingira hayo nikichepuka ntakuwa na kosa? Kauli laini hakuna tena, unajibiwa ilimradi tu! Lazma utafute faraja nje tu.
 
Napozungumza haya lengo si kubishana ila ni kukuonesha kiasi gani mnafeli. Hata vitabu ya dini vyasema, "pepo ya mwanamke ipo mikononi mwa mumewe"

Haimaanishi kwamba wanaume hawana mapungufu ila mwanamke ana mchango mkubwa katika kusawazisha hayo mapungufu ikiwa atakuwa na hekima na uvumilivu.
Mkuuu Ndoa ni agano la Watu wawil...Basi wote wajitume kuhakikisha inafanya kazi
 
Mkuuu Ndoa ni agano la Watu wawil...Basi wote wajitume kuhakikisha inafanya kazi
Watu wawili ndio ila mwanamume kakuweka ndani anakulisha, anakuvisha, anakujali! Ila wewe unakuwa mtu wa drama za kijinga hio ndoa ita work kweli?

Ndio maana nikasema migogoro inayoweza kuathiri ustawi wa familia ni migogoro anayoanzisha mwanamke endapo atakuwa mtu wa kutaka usawa na kulazimisha kuishi kama hamna mamlaka. Bila mwanamke strong hamna familia bora.

Utataka kubishana maana ndio calibre yako ila ukweli unauelewa tokana na mifano tu ambayo nimekupa.
 
100%.

Mtombe Kila mara na umkojoze, hatofikiria kukusaliti, sembuse afikirie kuvunja ndoa???.


Hilo ndo suluhisho .
Kuna watu wanatumia mpaka viagra, if you don't do stuffs that make your woman attracted atakuletea wenge tu.
 
Kuna watu wanatumia mpaka viagra, if you don't do stuffs that make your woman attracted atakuletea wenge tu.
Moja ya iyo stuff nikumtomba kisawasawa .

Nakuhakikishia jambo moja. Hamna jambo wanalohusudu wanawake kama kitombo kinachomkojozaa kisawasawa.


Waviagra huenda mbali kuwaumizaaa
 
Moja ya iyo stuff nikumtomba kisawasawa .

Nakuhakikishia jambo moja. Hamna jambo wanalohusudu wanawake kama kitombo kinachomkojozaa kisawasawa.


Waviagra huenda mbali kuwaumizaaa
Ila attraction lazima iwe juu ili aweze kuinjoy hio sex heavy! Bila hivyo utakuwa unajichosha tu mkuu!
 
Sababu ziko nyingi sana ila sababu kubwa ni wanandoa hawajui kwanini wameoana.

Kama unabisha wewe waulize vijana kwanini umeoa au kwanini umeolewa. Majibu yao ni vichekesho.

Kibwagizo
Niko njiani kuongeza chuma cha tatu (Mke wa tatu)
 
Speaking from my experience as a married woman ili ndoa idumu inahitaji uvumilivu mwingi, uwazi katika kuwasiliana , kukubali tofauti za mwenzako, kujishusha pale inapobidi na kuomba sana Mungu awape hekima ya namna ya kuishi pamoja. Sio rahisi, ila ukiamua inawezekana.
Wahindi na Wachina bado wako katika mstari wa mila kuhusu maisha ya ndoa. Mke anafanya kazi na mshahara wote wanaupangia matumizi na mume wake. Kuna budget ya kununua nguo mara mbili au tatu kwa mwaka.

Ndoa nyingi zinafeli, hela ya mke ni ya kununulia handbag na vipodozi wakati mume wake anashindwa hata kulipa ada ya watoto.


Nice And Good Comments from Well Matured Married Women, Nimejifunza kitu
 
Kosa lilifanyika ile nyakati ambapo mtoto wa kike aliachwa ajiamulie kuishi anavyojisikia. Mkutano wa Beijing ndio ulileta yote haya. Kimsingi mungu amemuumba mwanamke na roho ya uvumilivu wa hali ya juu na utiifu dhidi ya mamlaka.

Mamlaka kuu ya mtoto wa kike ni mwanaume, anzia chief, babu, baba mpaka mume! Hii ni hierachy ya mamlaka iliokuwepo tangu enzi na ililenga kutengeneza jamii yenye nidhamu na sio oppression kama ambavyo ilitafsiriwa.

Ofcourse hamna mfumo usio na faults ila huu mfumo ulionesha ku work efficently kwa asilimia kubwa sana kwa ku enforce wanawake kuwa submissive. Malalamiko yalikuwepo kwa wanaume waliokuwa wanazingua ila kulikuwa na namna ya kuya address.

Sasa baada ya kuja mambo ya gender balance ndio ikapelekea zile mila kutafsiriwa kama mfumo dume. Kwamba mke anatakiwa apewe nafasi ya kujiamulia atakalo na kuwa self reliable badala ya kuwa submissive kwa mwanaume. Hii ikiwa ni sehemu ya ku exercise haki zake za kijinsia kama ilivyo kwa mume.

Ndipo mwanamke akapewa mamlaka ya kushika madaraka na uchumi...The worst mistake to ever be done in this world. Mwanamke anachokifanya since then ni kushindana na mwanaume ikiwezekana kumu oppress kabisa akipata nafasi hio saa nyingine hata kwa kutumia sheria zile zile kwamba anaonewa ilihali yeye ndie anamkomoa mume.

Hii sumu imesambaa kwa vizazi kadhaa toka ilipoidhinishwa ila mpaka kufikia leo hii matokeo tunayaona. Ndoa zimekuwa hazidumu sababu mwanamke haoni sababu ya kuwa mvumilivu kusuluhisha migogoro ilio sehemu ya maisha katika ndoa. Sababu yuko free kujiamulia lolote atakalo ni ngumu kutii mamlaka ya mume endapo haoni ndoa ina favour matakwa yake. Especially kuishi maisha kama yuko single, achepuke anavyotaka afanye anayojiskia hata kama yanakarahisha na kukuondolea amani mumewe.

Kubwa kabisa, mwanamke kumiliki madaraka na uchumi. Hapo ndio balaa kabisa. Wote tunaenda kazini sasa kwanini anibabaishe. Hii ndio akili walionayo watoto wa kike 70% ambao baadhi wameolewa na wengine wanatarajia kuolewa. Ukimwambia basi acha kazi uhudumie familia pia ni ugomvi mkubwa 🤣🤣🤣 unaambiwa kwani baba yangu alinisomesha ili iweje? Ndoa haiwezi kudumu pasipo na nidhamu na nidhamu ili iwepo lazma kuwe na mamlaka iliosimama ambayo ni mwanamume...Guess what?

Tafsiri ya mamlaka imegeuzwa tena na utandawazi kuwa sio mwanaume per se ila ni mwanaume mwenye hela! Kwa hali iliopo sasa mwanaume mwenye uwezo wa ku satisfy fantasies za mwanamke zaidi ndie mtu pekee ambaye wanamtafsiri kama anayestahili heshima. Wonders will never cease!!!

Ndio maana kila baada ya kisa cha mahusiano kinachokuja jf moja ya suluhu utaskia "Tafuta hela mkuu!"
Umeandika ya kweli kabisa.

Embu chukulia kama jukumu la kutoa talaka lingekuwa kwao Wanawake, sijui kama kungekuwa na ndoa iliyo salia. Labda zingebaki zile ndoa za "Marioo" na "Wapenda Slope" yaani wale wa "Mtelezo".

Mwanamke ameumbwa kuwa chini yetu na kututumikia sisi wanaume, ila siyo mtumwa.

Wanacho kutana nacho hawa wanawake wa kileo nafsi zao zinashuhudia na cha moto wana kiona.

Hakuna nazi iliyo shindana na jiwe.
 
Ila lazima ujue nyumba ili isimame imara kuna mchango mkubwa sana wa mama. Mwanamke lazima ajitoe kuhakikisha familia yake inasimama na hii ni toka enzi.

Kuna nyumba ambazo baba walikuwa walevi mmbwa ila leo hii watoto ni mainjinia na madaktari na wanasaidia wadogo zao na familia kwa ujumla. Unafikiri haya yaliwezekanaje?

Mama alifunga mkanda haswa kwamba lazima nyumba yake isimame imara. Upendo na uvumilivu wa hali ya juu na kuchukuliana madhaifu ila still heshima ya baba ilikuwepo pale pale. Ila leo ni wanawake wangapi wanaweza kuishi na mume mlevi mmbwa?
Uko sahihi sana mkuu,kwa sasa hao wa mama ni one in a million.Imenikumbusha enzi zile tuko wadogo,madingi walikuwa jioni wanapitiana wanaenda Bar kupiga kinywaji wanarudi saa 4 usiku,wake zao wametulia husikii kelele wala nini,fikiria dunia hii ya sasa ya kina Beijing nani atakaa kimya,kwanza ukijua umepiga mtungi ukikaribia nyumbani roho inaanza kukudunda,unaanza kujiandaa kujibu matusi na kashfa utazo kutana nazo hapo ndani.....
 
Wahindi na Wachina bado wako katika mstari wa mila kuhusu maisha ya ndoa. Mke anafanya kazi na mshahara wote wanaupangia matumizi na mume wake. Kuna budget ya kununua nguo mara mbili au tatu kwa mwaka.

Ndoa nyingi zinafeli, hela ya mke ni ya kununulia handbag na vipodozi wakati mume wake anashindwa hata kulipa ada ya watoto.
Ndio shida ni kupotezea ule mfumo sahihi wa mamlaka. Sahivi ndoa ni kama utawala wa kambale mdogo ndevu na mkubwa ndevu.
Mwanamke hakuumbwa kupewa uhuru wa kujitawala kwa sababu hawayawezagi madaraka. Wanaishiaga kuharibu tu.
 
Uko sahihi sana mkuu,kwa sasa hao wa mama ni one in a million.Imenikumbusha enzi zile tuko wadogo,madingi walikuwa jioni wanapitiana wanaenda Bar kupiga kinywaji wanarudi saa 4 usiku,wake zao wametulia husikii kelele wala nini,fikiria dunia hii ya sasa ya kina Beijing nani atakaa kimya,kwanza ukijua umepiga mtungi ukikaribia nyumbani roho inaanza kukudunda,unaanza kujiandaa kujibu matusi na kashfa utazo kutana nazo hapo ndani.....
Kwanza geti hufunguliwi, kisha ukiingia ndani ni gubu balaa. Mpaka ulale ushachambwa na chakula ukajipakulie mwenyewe. Ila yeye starehe zake humsumbui kwenda kuweka kucha na saluni au shopping amna masimango.
 
Padre William Ruwaichi Mkurugenzi wa Elimu Jimbo Katoliki Moshi Taarifa zako za kuwa na mtoto wa kiume anayesoma kidato cha pili katika moja ya shule zilizopo chini ya Kanisa katoliki Jimbo la Moshi tunazo.

Umezaa na nani ,mtoto anaitwa nani na yuko wapi na nani unamtumia katika masuala yote ya kumlipia ada na mahitaji mengine tutaziweka hapa muda si mrefu
Sasa asiwe na watoto kwani Hana mbegu.. na yeye anahutaji uzao pia..
 
Back
Top Bottom