Kumbe Kitunguu Saumu kinalipa hivi

Rozanna Agro Africa

Rozanna Agro Africa

Verified Member
Joined
Jul 22, 2018
Messages
783
Points
1,000
Rozanna Agro Africa

Rozanna Agro Africa

Verified Member
Joined Jul 22, 2018
783 1,000
Kitunguu saumu hakina gharama kaka. Gharama kubwa ni mbegu maana ili upande mbegu za vitunguu saumu ni vitunguu vyenyewe wakuu. sasa unakuta heka moja waweza tumia debe 5 au sita (tegemea na space yako utakayoamua) kingine ni mbolea hasa ya kuku japo wakati wa kupanda pandia DAP na weka mbolea ya kuku kisha jiandae na dawa ya ukungu (RIDOMIL GOLD NI NZURI SANA)
mwishoni vikiwa karibu kukomaa weka booster aina ya SUPER NEO HIGH K ili ku boost zile bulbs huko chini.
Tuna mbolea ya asili isiyo na madhara


Tuwasiliane
 
Herbert Nkuluzi

Herbert Nkuluzi

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2015
Messages
852
Points
1,000
Herbert Nkuluzi

Herbert Nkuluzi

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2015
852 1,000
hivi eneo la bondeni vinakubali?
 
Ifururu

Ifururu

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2017
Messages
259
Points
250
Ifururu

Ifururu

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2017
259 250
Hivi kitungui swaum kwa dar au pwani au bagamoyo kitastawi kweli?
 
F

Fursakibao

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2017
Messages
1,207
Points
2,000
F

Fursakibao

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2017
1,207 2,000
Jamani watanzania ifike mahali tuache maneno mengi tufanye kazi....mimi kwasasa niko shambani niko nalima japo kwasasa nimejikita kwenye kilimo cha hoho ila mwaka huu nalima tangawizi pia....rai yangu kwa yeyote anayetaka kujifunza aje hapa IGAWA - MBEYA atajifunza mengi sana kuhusu kilimo cha umwagiliaji....hapa watu wanalima sana vitunguu(maji)...japo sijaona mkulima mzuri wa vitunguu swaumu....lakini pia hapa maji yapo mwaka mzima.

karibuni sana tulime kisasa....kilimo kinalipa sana...atakaye taka kuja igawa kujifunza nitampa ushirikiano wa hali ya juu with maximum care and security
Vipi upatikanaji wa mashamba ya kukodi na bei yake?
 
vidmate

vidmate

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2018
Messages
332
Points
500
vidmate

vidmate

JF-Expert Member
Joined May 7, 2018
332 500
Mbona mrejesho hamtoi kamili mapenz matam na wengine mliohaidi kukilima tokea 2016 mpo kimya, au ndo tujiongeze kuwa hali haikuwa sawa
 
BenKaile

BenKaile

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2014
Messages
307
Points
250
BenKaile

BenKaile

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2014
307 250
dah, hiki ni kikwazo sana japo return yake ni kubwa. ingetokea benki inasupport horticulture ingekuwa poa sana.
JARIBU NA BENKI YA KILIMO MAANA WAMEJIPAMBANUA VYEMA KWENYE KUINUA WAKULIMA WAINA NYINGI UNAWEZA PATA UNACHOWAZA, USISITE.
 
P

Paul S.S

Verified Member
Joined
Aug 27, 2009
Messages
6,029
Points
1,500
P

Paul S.S

Verified Member
Joined Aug 27, 2009
6,029 1,500
Natamani mtu aliyelima kitunguu swaumu atuletee mrejesho kamili kutusaidia yafuatayo
Ekari ngapi alilima
Alilima maeneo gani, hali ya udongo
Miezi gani na ilikua na hali ipi ya hewa
Umwagiliaji au mvua
Mbegu kiasi gani na garama
Utunzaji wa shamba na gharama zake
Muda hadi kuja kuvuna
Soko likoje
Gharama zote kwa ujumla hadi kuuza
 
Brown73

Brown73

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2010
Messages
974
Points
500
Brown73

Brown73

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2010
974 500
Natamani mtu aliyelima kitunguu swaumu atuletee mrejesho kamili kutusaidia yafuatayo
Ekari ngapi alilima
Alilima maeneo gani, hali ya udongo
Miezi gani na ilikua na hali ipi ya hewa
Umwagiliaji au mvua
Mbegu kiasi gani na garama
Utunzaji wa shamba na gharama zake
Muda hadi kuja kuvuna
Soko likoje
Gharama zote kwa ujumla hadi kuuza
Kuna clipp niliona YouTube, yaani ilinifurahisha sana. Ni kijana mkenya alikua mmnoa visu, katika kuhangaika kwake siku mmoja alijarubu kupanda kitunguusaumu kwenye eneo dogo sana. Alishangaa pale alipo vuna Yale mavuno yake, hapo hapo skapats akili na akapata ardhi robo heka, zile zile mbegu alizovuna ndio akazipanda tena, hapo ndio ikwa mwanzo wa safari yake ya utajiri, alifikisha kulima ndhani hekari 10. Hajawahi kuota kwamba angemiliki nyuma au gari lakini sasa anao kila anachotaka.
 
P

Paul S.S

Verified Member
Joined
Aug 27, 2009
Messages
6,029
Points
1,500
P

Paul S.S

Verified Member
Joined Aug 27, 2009
6,029 1,500
Kuna clipp niliona YouTube, yaani ilinifurahisha sana. Ni kijana mkenya alikua mmnoa visu, katika kuhangaika kwake siku mmoja alijarubu kupanda kitunguusaumu kwenye eneo dogo sana. Alishangaa pale alipo vuna Yale mavuno yake, hapo hapo skapats akili na akapata ardhi robo heka, zile zile mbegu alizovuna ndio akazipanda tena, hapo ndio ikwa mwanzo wa safari yake ya utajiri, alifikisha kulima ndhani hekari 10. Hajawahi kuota kwamba angemiliki nyuma au gari lakini sasa anao kila anachotaka.
Aisee safi sana.
Vipi hiyo Video inahadithia mafanikio yake au inaonyesha jinsi ya ulimaji wa kitunguu swaumu?
 
Brown73

Brown73

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2010
Messages
974
Points
500
Brown73

Brown73

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2010
974 500
Aisee safi sana.
Vipi hiyo Video inahadithia mafanikio yake au inaonyesha jinsi ya ulimaji wa kitunguu swaumu?
Infact maelezo mengi inhusu mafanikio yake huyo jamaa, Na ni fundisho zuri kwa kweli, lakini kuna masomo mengi mazuri tu ya vitunguu saunu. Jaribu kuandika KILIMO CHA VITUNGUU SAUMU kwenye Google.
 
N

ngongoti2000

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2017
Messages
441
Points
500
N

ngongoti2000

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2017
441 500
kulima kwa kuandika mtandaoni ni rahisi sana..sasa nenda field uone maajabu
 
N

ngongoti2000

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2017
Messages
441
Points
500
N

ngongoti2000

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2017
441 500
Jamani watanzania ifike mahali tuache maneno mengi tufanye kazi....mimi kwasasa niko shambani niko nalima japo kwasasa nimejikita kwenye kilimo cha hoho ila mwaka huu nalima tangawizi pia....rai yangu kwa yeyote anayetaka kujifunza aje hapa IGAWA - MBEYA atajifunza mengi sana kuhusu kilimo cha umwagiliaji....hapa watu wanalima sana vitunguu(maji)...japo sijaona mkulima mzuri wa vitunguu swaumu....lakini pia hapa maji yapo mwaka mzima.

karibuni sana tulime kisasa....kilimo kinalipa sana...atakaye taka kuja igawa kujifunza nitampa ushirikiano wa hali ya juu with maximum care and security
Nipo very interested kuja kufanya kilimo huko....je gharama zikoje kwa ekari moja ya vitunguu maji?
 
N

ngongoti2000

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2017
Messages
441
Points
500
N

ngongoti2000

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2017
441 500
JARIBU NA BENKI YA KILIMO MAANA WAMEJIPAMBANUA VYEMA KWENYE KUINUA WAKULIMA WAINA NYINGI UNAWEZA PATA UNACHOWAZA, USISITE.
HUWA WANAONGEA KIRAHIS RAHISI LAKINI KUTOA MKOPO NI NGUMU SANA
 
Y

yonga

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2012
Messages
1,445
Points
2,000
Y

yonga

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2012
1,445 2,000
Kwanza uchaguzi wa mbegu bora ni muhimu sana,kwenye vitunguu niliuziwa mbegu fake.
Then kwa kilimo cha mazao yanayooza,kabla ya kulima jaribu kufanya survey ya maeneo yanayo-supply mazao hayo kama wamelima kwa kiasi gani.Mimi nilipata hasara kutokana na msimu niliolima nyanya watu wengi sana walilima zao hilo kiasi kwamba mtu anataka debe moja kwa 1500 tena kwa mkopo.
So,sio kama ina msimu maalum ya kulima nyanya ila wewe ukishakabidhiwa shamba ndo utaamua unalima vitunguu,nyanya,hoho,mahindi au viazi.
Mf.kulima vitunguu kuanzia mwezi January ni gharama na wengi hawalimi miezi hiyo kiasi kwamba April na mwezi May mwanzoni bei kwa gunia la kilo 100 inafika 150,000/= hadi 200,000/= but ikifika mwezi March wengi wanapanda na kivuna mwezi June na kupelekea bei kuwa Tsh.30,000/= hadi 50,000/=.

Kwa hiyo unaona kabisa bei inashushwa na wingi wa bidhaa. Hivyo ukifanya timing nzuri unapiga faida kubwa sana ila ukibugi ndo madhara unayapata hasa kwa nyanya ambayo huwa inaharibika kwa kuoza isipochumwa mapema.

Hope umenipata kidogo!
Hivi mkuu ukifanikiwa kulima haya mazao ya mboga mboga kama nyanya au bamia au nyanya chungu kipindi cha masika na ukahudumia hiyo miezi uliyoisema jan to april si unaweza kupata bingo la maana?
 
Y

yonga

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2012
Messages
1,445
Points
2,000
Y

yonga

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2012
1,445 2,000
Kilimo chochote kinalipa ila unatakiwa ufanye research ya soko kabla hujaamua kulima zao husika,pia ufanye research ya changamoto
Kwa tanzania ninacho kiona mimi ni kwamba mazao mengi yanakua na bei nzuri kuanzia mwezi january mpaka april mwishoni
 

Forum statistics

Threads 1,315,048
Members 505,132
Posts 31,846,361
Top