Kiatu cha kiume china 5000 bongo unauziwa 120,000/=

Kiatu cha kiume china 5000 bongo unauziwa 120,000/=

Unajua gharama za kuweka kiwanda, naweza kununua mzigo wa Dola bilioni ngapi mkuu , hamna hela inabidi mletewe tu hakuna namna.
Hamna uwezo wa kununua mzigo mkastahili kujengewa kiwanda. Mafuta yamechukuliwa Uganda yanaenda nje yanasafishwa ndipo yanauzwa Tena Uganda so why wasijenge kiwanda cha kuchakata Uganda. Watu wanapiga hesabu na namba ndizo zinazoamua na sio akili yako wewe
 
Mwanzoni nilikua nawaonea huruma sana wabongo wa kariakoo wakilalamika kwanini wachina wamejazana Kariakoo, na walizunguka media mbalimbali kuonesha ubaya wa wachina, kumbe siri wanaijua...

Wachina kule kwao bidhaa ni bei ndogo sana, wakawa wanashangaa kwanini wabongo wanajazana kuja kuchukua bidhaa? Wakaamua kuja kufanya utafiti wakakuta majamaa yanapata faida mara 4 na bei waliyochukulia, yaani ukiachana na Kodi n.k bado faida wanapata kubwa sana wakiuza jumla.

Mfano nimeona kiatu Cha dollar 2, hapa Kariakoo naambiwa ni 60,000/= kwahiyo nikawa nashangaa, yaani unataka kusema Kodi pamoja na usafiri ni zaidi ya 40,000/=.

Cadet za kiume jeans wanauza 20,000/= wakati china ni 3000/=... Ngoja waje wawanyoooshe.

Wafanyabiashara wa China wameanza kuonesha bidhaa halisi na bei halisi mtandaoni jambo ambalo limeathiri Moja Kwa Moja mifumo ya kibiashara ya kimataifa, hususani kweli AliExpress, temu, shein n.k ....
Kiatu cha 5000 kukifikisha tz kwa ndege ni usd 13 mpaka 14 na shipping agent exchange rate ni 2800 kwa dollar na si chini ya hapo Sasa 2800 x14 ni 39200, bado Kuna makato wakati nanunua kiatu cha 5000 na wakati nalipia shipping agent ambapo si chini ya 5000, ukijumuhisha na elfu tano ya mzigo na ukifika dar mimi nipo mkoani nitatumia elfu 10 kufikisha mzigo wangu au kama nipo dar nitatumia elfu tano hii ni nje ya nauli ya kufika kupokea mzigo.


Mwisho wa siku kiatu cha elfu tano nimekupata kwa kulipia elfu 55 au 60



Je nikiuza kwa 120k ni kosa?
 
Wanao unga mkono wachina kufanya biashara kariakoo dar es salam tanzania wakapimwe akili,
Sio kwamba wakupimwa akili ni wale wanaosema huu uchuuzi ndio kazi zetu na zile creme de la creme (Bandari, Umeme, Kwenye migodi (white collar jobs) kwenye Utalii n.k. ni hatuwezi kwamba tuwaachie wengine wafanye ?

Yaani ni kama tunangagania makombo wakate main dish tunawaachia wengine watupe makombo..., Kwahio ofcourse kama kuna sheria zinavunjwa uhamiaji, work permit n.k. zifuatiliwe sababu hakuna nchi isiyo na utaratibu ila issue sio bei wala mzawa kunyanganywa mnunuzi. Common Mwananchi hayupo hapa kuhakikisha mchuuzi mwingine anapata mkate wa kila siku (no matter kama ni mzawa au hapana); bali yupo hapa kupata a better service, kama inamnufaisha mwenzake (so be it).

Ningekuelewa ungesema watu wanunue made in Tanzania (kama zipo) zababu zinasaidia supply chain ila sio tu mtu anunue kwa mtu (sababu ni mzawa mwenzake hata kama huyo mzawa anamtia umasikini);

Tunapoelekea mtu anaweza kununua directly from the source na kitu kuwa shipped (that is where we are heading) ulizia Amazon ilivyo-distrupt supply chain; Kwahio as a survivor ni kujifunza unawezaje ku survive (individually) labda kuanza kuwauzia miguu ya kuku hao wachina; Ila collectively kama nchi inabidi serikali iangalie hili bomu ni vipi nguvu kazi inaweza kupata ujira in the times of global trade and technological advancements..
kutatokea athari kubwa sana kwa wazawa kwani licha ya kuwa wanalipa kodi kuwa kwa serikali yao ila watafunga biashara kwa kukosa wanunuzi,
Kwamba Kariakoo ndio watanzania wanapata ajira; kwamba uchuuzi ndio imekuwa a pillar of our society ?Je umeangalia hawa watu waliopo (wananchi) na disposable income yao ipo vipi ? Akinunua hicho kiatu kwa gharama atapata kweli chenji ya kubaki kununua mkate au nyama ? Au leo useme mitumba isiwepo unadhani watu watatembea wamevaa au wengine wataanza kushona viraka na kuona kuvaa chupi ni anasa, watapata kweli hata pesa ya kununulia uturi au tutaanza kunukiana jasho ?; Mkuu usiangalie vitu kwa perception moja bali angalia vitu kwa perception tofauti na hapa watu wanachobishia sio wachina kufanya kazi kwa kuvunja sheria bali unafuu wa bei ni mkombozi kwao


matokeo yake serikali itakosa mapato,ajira zitapungua,litazaliwa kundi kubwa la uharifu kwani hao matajiri waliofunga biashara zao watakosa kazi za kufanya,na kwa vile wana connection kubwa basi watafanya kila mbinu kufanya uhalifu. Uhalifu na umasikini utaongezeka nchini.
Hawa wachina wafukuzwe.
Mkuu kwa dunia ya sasa ambayo nguvu kazi sio deal tena hizo trickle down hazipo; na hao unaosema walindwe sababu ya ajira sio kwamba ni viwanda au big employers bali ni wachuuzi ambao wanauza bidhaa hizo hizo za wachina; pia unaongelea mapato hivi ushajiuliza hata hayo mapato yanamsaidia vipi a common mwananchi ?!!! Kama issue ni watu waweze kuuza (wazawa) kwanini tuishie hapo tu si na WhatsApp nayo tuipige Ban sababu tunakosa sana mapato ambayo tungepata through TTCL (who cares kama imerahisisha watu kuongea na ndugu zao ughaibuni)

 
Kiatu cha 5000 kukifikisha tz kwa ndege ni usd 13 mpaka 14 na shipping agent exchange rate ni 2800 kwa dollar na si chini ya hapo Sasa 2800 x14 ni 39200, bado Kuna makato wakati nanunua kiatu cha 5000 na wakati nalipia shipping agent ambapo si chini ya 5000, ukijumuhisha na elfu tano ya mzigo na ukifika dar mimi nipo mkoani nitatumia elfu 10 kufikisha mzigo wangu au kama nipo dar nitatumia elfu tano hii ni nje ya nauli ya kufika kupokea mzigo.


Mwisho wa siku kiatu cha elfu tano nimekupata kwa kulipia elfu 55 au 60



Je nikiuza kwa 120k ni kosa?
Mkuu mimi I have a different perception wewe hata ukiamua mali yako upate kwa sumni uuze kwa laki tisa fair to you; hakuna tatizo kabisa sababu huenda wewe unachouza ni service yako na kauli na kama unaweza kuni convince nitoe laki kwa bidhaa ya sumni fair enough (sababu siwezi kupima gharama ya wewe kukaa pale na kuongea na mimi ) ndio maana tujiulize true value of a product; Ingekuwa tunauza vitu kutokana na true value nanasi linalochukua miezi sita na ghiriba kubwa kwa mkulima lisingeuzwa 500/=

Issue yangu inakuja iwapo mimi sikulazimishi wewe kuniuzia bei unayotaka basi na wewe usinilazimishe mimi au kunizibia kununua pale ambapo kuna unafuu...; Give me a Choice.., Usitumie Uzawa wakati wewe unaniuzia, Wakati mimi Mzawa mwenzako unajua kabisa sina disposable income ya kununua hivyo vitu (kwahio ikija bei ndogo, huyu mwenye bei ndogo kwangu atakuwa mkombozi) na kama game likiwa kali huenda its about time tubadilishe game; badala ya kuuza raba ya mchina tuuze Katambuga ya mmasai au Safari Boot.. (kwa kuifanyia marketing made in Tanzania); Au tuachane na uchuuzi ambao hizo nguvu hatuna na tuwekeze kwenye Utalii ambao tunao au hata Nishati kwa kuwauzia wazio na maziwa na maporomoko kama sisi. Na badala ya kupiga kelele huku tu, basi na kule kwenye Nishati safi tunapoacha kutumia umeme wetu na kununua gesi kutoka ughaibuni ndio pakupigia kelele zaidi (impact yake ni nchi nzima na sio Kariakoo pekee); Au tunafanya hivyo sababu tunanufaika na uuzaji wa gesi za ughaibuni for the detriment ya wazawa wenzetu ?!!!

 
Tatizo linakuja hapa

Mtu katoa hela kwa supplier katengeneza mzgo ukawa wa kutosha,

Sema moja, Purchasing price

Kumbuka mzgo upo china sio mwenge, anatumia njia gani ya kusafirisha ? Kama ndege au maji,

Tuchukulie kontena moja tuu la ft 20

Atalipia Kodi, customs, hapa zipo nyingi nyingi inategemea na uagizaji wako sasa

Atalipia wharfage charges kama inahitajika

Atalipia shipping line charges,

Atalipia clearing fees wakati wa kutoa kontena,

Atalipia usafiri bandarini kwenda dukani au stores,

Atalipia washusha mzgo ndani ya kontena na kuipanga,

Kumbuka anamlipa mchina kwa USD hata kama ana CRDB USD kuzipata dollar alinunua kwanza CRDB TZS Kuna makato,

Kuna makato wakati analipia mzgo

Siwezi andika vitu vyote ni kazi Tena sio nyepesi
Uneandika insha ndefu yenye visshiria vya pumba.
Hiyo mselezo yangeambatana na tarakimu za gharama hata kwa kontena Moja, ungeonekana una hoja.
Vinginevyo, hakuna haja ya kununua kitu @ 8,000; unauza 80,000.
 
Tatizo linakuja hapa

Mtu katoa hela kwa supplier katengeneza mzgo ukawa wa kutosha,

Sema moja, Purchasing price

Kumbuka mzgo upo china sio mwenge, anatumia njia gani ya kusafirisha ? Kama ndege au maji,

Tuchukulie kontena moja tuu la ft 20

Atalipia Kodi, customs, hapa zipo nyingi nyingi inategemea na uagizaji wako sasa

Atalipia wharfage charges kama inahitajika

Atalipia shipping line charges,

Atalipia clearing fees wakati wa kutoa kontena,

Atalipia usafiri bandarini kwenda dukani au stores,

Atalipia washusha mzgo ndani ya kontena na kuipanga,

Kumbuka anamlipa mchina kwa USD hata kama ana CRDB USD kuzipata dollar alinunua kwanza CRDB TZS Kuna makato,

Kuna makato wakati analipia mzgo

Siwezi andika vitu vyote ni kazi Tena sio nyepesi
Kwa hiyo hayo makato wanakatwa raia wa Tanzania tu, wachina hawakatwi?.
 
Mwanzoni nilikua nawaonea huruma sana wabongo wa kariakoo wakilalamika kwanini wachina wamejazana Kariakoo, na walizunguka media mbalimbali kuonesha ubaya wa wachina, kumbe siri wanaijua...

Wachina kule kwao bidhaa ni bei ndogo sana, wakawa wanashangaa kwanini wabongo wanajazana kuja kuchukua bidhaa? Wakaamua kuja kufanya utafiti wakakuta majamaa yanapata faida mara 4 na bei waliyochukulia, yaani ukiachana na Kodi n.k bado faida wanapata kubwa sana wakiuza jumla.

Mfano nimeona kiatu Cha dollar 2, hapa Kariakoo naambiwa ni 60,000/= kwahiyo nikawa nashangaa, yaani unataka kusema Kodi pamoja na usafiri ni zaidi ya 40,000/=.

Cadet za kiume jeans wanauza 20,000/= wakati china ni 3000/=... Ngoja waje wawanyoooshe.

Wafanyabiashara wa China wameanza kuonesha bidhaa halisi na bei halisi mtandaoni jambo ambalo limeathiri Moja Kwa Moja mifumo ya kibiashara ya kimataifa, hususani kweli AliExpress, temu, shein n.k ....
Wapambane na hali zao
 
Mwanzoni nilikua nawaonea huruma sana wabongo wa kariakoo wakilalamika kwanini wachina wamejazana Kariakoo, na walizunguka media mbalimbali kuonesha ubaya wa wachina, kumbe siri wanaijua...

Wachina kule kwao bidhaa ni bei ndogo sana, wakawa wanashangaa kwanini wabongo wanajazana kuja kuchukua bidhaa? Wakaamua kuja kufanya utafiti wakakuta majamaa yanapata faida mara 4 na bei waliyochukulia, yaani ukiachana na Kodi n.k bado faida wanapata kubwa sana wakiuza jumla.

Mfano nimeona kiatu Cha dollar 2, hapa Kariakoo naambiwa ni 60,000/= kwahiyo nikawa nashangaa, yaani unataka kusema Kodi pamoja na usafiri ni zaidi ya 40,000/=.

Cadet za kiume jeans wanauza 20,000/= wakati china ni 3000/=... Ngoja waje wawanyoooshe.

Wafanyabiashara wa China wameanza kuonesha bidhaa halisi na bei halisi mtandaoni jambo ambalo limeathiri Moja Kwa Moja mifumo ya kibiashara ya kimataifa, hususani kweli AliExpress, temu, shein n.k ....
hakuna kitu kama hcho wanaopata faida ni hao mawinga ndo wanaoongeza bei , cardet 3000 ni hzo zinazouzawa Tsh 10000 kariakoo ambazo kwa jumla zinauzwa 6000, uzuri ni kuwa mchina atajaa kila angle ataathiri mpak kazi unayofanya , yaani kila kitu kitafikiwa tuu sio wafanya biashara tuu
 
Uneandika insha ndefu yenye visshiria vya pumba.
Hiyo mselezo yangeambatana na tarakimu za gharama hata kwa kontena Moja, ungeonekana una hoja.
Vinginevyo, hakuna haja ya kununua kitu @ 8,000; unauza 80,000.
tatizo mnakaririshwa nionyeshe mtu aliyenunua kitu kwa 8,000 akauziwa kwa 80,000

Wafanyabiashara hutofautiana wapo wanaojikusanya na kuchukua kontena moja, ambapo hapo linaweza kuwa la bidhaa moja au mix hapo sijui,

Nimezungumzia mtu aliyeenda kiwandani akapewa bei na akakubaliana na mchina, Kuna mtu nilishampa illustrations pitia koment,

Khery wewe usiyeandika pumba, una akili sana.
 
Mkuu mimi I have a different perception wewe hata ukiamua mali yako upate kwa sumni uuze kwa laki tisa fair to you; hakuna tatizo kabisa sababu huenda wewe unachouza ni service yako na kauli na kama unaweza kuni convince nitoe laki kwa bidhaa ya sumni fair enough (sababu siwezi kupima gharama ya wewe kukaa pale na kuongea na mimi ) ndio maana tujiulize true value of a product; Ingekuwa tunauza vitu kutokana na true value nanasi linalochukua miezi sita na ghiriba kubwa kwa mkulima lisingeuzwa 500/=

Issue yangu inakuja iwapo mimi sikulazimishi wewe kuniuzia bei unayotaka basi na wewe usinilazimishe mimi au kunizibia kununua pale ambapo kuna unafuu...; Give me a Choice.., Usitumie Uzawa wakati wewe unaniuzia, Wakati mimi Mzawa mwenzako unajua kabisa sina disposable income ya kununua hivyo vitu (kwahio ikija bei ndogo, huyu mwenye bei ndogo kwangu atakuwa mkombozi) na kama game likiwa kali huenda its about time tubadilishe game; badala ya kuuza raba ya mchina tuuze Katambuga ya mmasai au Safari Boot.. (kwa kuifanyia marketing made in Tanzania); Au tuachane na uchuuzi ambao hizo nguvu hatuna na tuwekeze kwenye Utalii ambao tunao au hata Nishati kwa kuwauzia wazio na maziwa na maporomoko kama sisi. Na badala ya kupiga kelele huku tu, basi na kule kwenye Nishati safi tunapoacha kutumia umeme wetu na kununua gesi kutoka ughaibuni ndio pakupigia kelele zaidi (impact yake ni nchi nzima na sio Kariakoo pekee); Au tunafanya hivyo sababu tunanufaika na uuzaji wa gesi za ughaibuni for the detriment ya wazawa wenzetu ?!!!

Haya bado ni maneno mengi huna ignoa cost nilizotumia kupata hiyo bidhaa ya 5000 unataka nikuuuzie kwa hiyo hiyo 5000 nini mana ya biashara yaani sioni faida hata nikiuza elfu Saba nani anarudisha cost nilizotumia ?.



Mbona umeficus na kiatu tu vipi kuhusu pikipiki na magari unaonaje gharama ya kuingiza hizo gari na pikipiki? Alafu nikuuzieje?


Mkuu wewe hufahamu bishara, ukiyoa mfano wa nanansi kwani anauza Moja ? Si anayonmengi nanasi lshambani nikichukua kwa 300, mananasi elfu kumi nikqpiga hesabu ya faida ya 200 manake mwisho wa siku MAUZO yawe 500 kwa kila nanasi nauza jumla au kama ninreja auze 1000 n.k humo Kuna pesa ya usafiri, mlulinzi na any expense Sasa unataka nikuuuzie nanasi kwa 300 wakati nomechukua kwa 300 au 500 napata wapi faida?


Ndio mana mteja ndie anaamua na muuzaji ana maamuzi kwahiyo usifeve mteja zaidi angalia na muuzaji


Hata hizo bidhaa za 3000 mapambo pale mall wanauza bei hiyo china ni shilingi 50 mpaka 200
 
hakuna kitu kama hcho wanaopata faida ni hao mawinga ndo wanaoongeza bei , cardet 3000 ni hzo zinazouzawa Tsh 10000 kariakoo ambazo kwa jumla zinauzwa 6000, uzuri ni kuwa mchina atajaa kila angle ataathiri mpak kazi unayofanya , yaani kila kitu kitafikiwa tuu sio wafanya biashara tuu
Sure
 
Back
Top Bottom