Kiatu cha kiume china 5000 bongo unauziwa 120,000/=

Kiatu cha kiume china 5000 bongo unauziwa 120,000/=

Haya bado ni maneno mengi huna ignoa cost nilizotumia kupata hiyo bidhaa ya 5000 unataka nikuuuzie kwa hiyo hiyo 5000 nini mana ya biashara yaani sioni faida hata nikiuza elfu Saba nani anarudisha cost nilizotumia ?.
Hivi umesoma hata nilichokwambia ?!!! Let alone elfu 5 hata ukiamua uuze milioni tano hio ni haki yako wala sikupangii; wewe ndio unajua gharama ya muda wako na if people can buy, fair to you; cost sio pesa pekee na wewe ndio unajua gharama (overheads na muda wako)
Mbona umeficus na kiatu tu vipi kuhusu pikipiki na magari unaonaje gharama ya kuingiza hizo gari na pikipiki? Alafu nikuuzieje?
Bei ni bei kutoka na availability na uhitaji kwahio narudia tena rudia kusoma nilichoandika mimi nimesema sikupangii bei hata ukitaka kuuza gari kama nyongeza mtu akinunua nyanya au kuuza trilioni kadhaa kwa kusema kwamba limebarikiwa na maji na baraka
Mkuu wewe hufahamu bishara, ukiyoa mfano wa nanansi kwani anauza Moja ? Si anayonmengi nanasi lshambani nikichukua kwa 300, mananasi elfu kumi nikqpiga hesabu ya faida ya 200 manake mwisho wa siku MAUZO yawe 500 kwa kila nanasi nauza jumla au kama ninreja auze 1000 n.k humo Kuna pesa ya usafiri, mlulinzi na any expense Sasa unataka nikuuuzie nanasi kwa 300 wakati nomechukua kwa 300 au 500 napata wapi faida?
Aisee nasema rudia tena kusoma, nimesema tungekuwa tunaangalia a true value of a product nanasi lisingeuzwa mia tano (achana tu na overhead costs za pesa bali kuna muda na mahangaiko ya mkulima) na mwisho wa siku sababu ni perishable na yanakuja kwa msimu huenda akapata hasara asipate hata sumni hence anaweza kujikuta anauza hata mia mia ili kurudisha bei ya mbegu (ndio maana kila siku anaendelea kuwa chini); lakini sababu ni kasumba mtu ukiambiwa buku unasema hili dogo hivi punguza bana (lakini ukiambiwa upande lako mwenyewe, je utaweza) ? Je hio noti ya mia tano ni sawa na ghiriba alizopata huyo mkulima plus photosynthesis iliyotumika; je ni sawa na vitu ambavyo vinakuwa mass produced at a press of a button ? (utagundua hapo issue ni marketing na peception) hio Nike au Adidas ukitoa ile logo bei yake huenda ikashuka maradufu...
Ndio mana mteja ndie anaamua na muuzaji ana maamuzi kwahiyo usifeve mteja zaidi angalia na muuzaji
Ebu rudia kusoma nilichoandika uone kama utajibu ulichojibu... narudia sentensi niliyosema Ad verbatim

Issue yangu inakuja iwapo mimi sikulazimishi wewe kuniuzia bei unayotaka basi na wewe usinilazimishe mimi au kunizibia kununua pale ambapo kuna unafuu...; Give me a Choice.., Usitumie Uzawa wakati wewe unaniuzia, Wakati mimi Mzawa mwenzako unajua kabisa sina disposable income ya kununua hivyo vitu (kwahio ikija bei ndogo, huyu mwenye bei ndogo kwangu atakuwa mkombozi)
 
Tatizo linakuja hapa

Mtu katoa hela kwa supplier katengeneza mzgo ukawa wa kutosha,

Sema moja, Purchasing price

Kumbuka mzgo upo china sio mwenge, anatumia njia gani ya kusafirisha ? Kama ndege au maji,

Tuchukulie kontena moja tuu la ft 20

Atalipia Kodi, customs, hapa zipo nyingi nyingi inategemea na uagizaji wako sasa

Atalipia wharfage charges kama inahitajika

Atalipia shipping line charges,

Atalipia clearing fees wakati wa kutoa kontena,

Atalipia usafiri bandarini kwenda dukani au stores,

Atalipia washusha mzgo ndani ya kontena na kuipanga,

Kumbuka anamlipa mchina kwa USD hata kama ana CRDB USD kuzipata dollar alinunua kwanza CRDB TZS Kuna makato,

Kuna makato wakati analipia mzgo

Siwezi andika vitu vyote ni kazi Tena sio nyepesi
Kwani hao wachina wa Kariakoo hawalipi hizo tozo ulizotaja wanapoleta mzigo Tz!?
 
Na hapa bado amekupiga sana tu.
Unaskia, nna mchina wangu kaniuzia hii TV kwa laki 6 tu bila usafiri. Ukiweka na usafiri ni laki 2 na nusu.
Kumbe kwenye hio laki 6 laki 4 imeshatosha usafiri na ushuru kwahio unapigwa laki 2 upfront. Ikifika unapigwa laki mbili na nusu ingine.😂

Huyo ndio mbongo, udalali na tamaa uko damuni. Baada ya miezi mitatu anatembelea discovery 4!
 
Tatizo linakuja hapa

Mtu katoa hela kwa supplier katengeneza mzgo ukawa wa kutosha,

Sema moja, Purchasing price

Kumbuka mzgo upo china sio mwenge, anatumia njia gani ya kusafirisha ? Kama ndege au maji,

Tuchukulie kontena moja tuu la ft 20

Atalipia Kodi, customs, hapa zipo nyingi nyingi inategemea na uagizaji wako sasa

Atalipia wharfage charges kama inahitajika

Atalipia shipping line charges,

Atalipia clearing fees wakati wa kutoa kontena,

Atalipia usafiri bandarini kwenda dukani au stores,

Atalipia washusha mzgo ndani ya kontena na kuipanga,

Kumbuka anamlipa mchina kwa USD hata kama ana CRDB USD kuzipata dollar alinunua kwanza CRDB TZS Kuna makato,

Kuna makato wakati analipia mzgo

Siwezi andika vitu vyote ni kazi Tena sio nyepesi
Hizo gharama zote, zinamwangalia mfanyabiashara mzawa tu au hata Mchina akiagiza container from China nae analipa hivo hivo?
 
Mwanzoni nilikua nawaonea huruma sana wabongo wa kariakoo wakilalamika kwanini wachina wamejazana Kariakoo, na walizunguka media mbalimbali kuonesha ubaya wa wachina, kumbe siri wanaijua...

Wachina kule kwao bidhaa ni bei ndogo sana, wakawa wanashangaa kwanini wabongo wanajazana kuja kuchukua bidhaa? Wakaamua kuja kufanya utafiti wakakuta majamaa yanapata faida mara 4 na bei waliyochukulia, yaani ukiachana na Kodi n.k bado faida wanapata kubwa sana wakiuza jumla.

Mfano nimeona kiatu Cha dollar 2, hapa Kariakoo naambiwa ni 60,000/= kwahiyo nikawa nashangaa, yaani unataka kusema Kodi pamoja na usafiri ni zaidi ya 40,000/=.

Cadet za kiume jeans wanauza 20,000/= wakati china ni 3000/=... Ngoja waje wawanyoooshe.

Wafanyabiashara wa China wameanza kuonesha bidhaa halisi na bei halisi mtandaoni jambo ambalo limeathiri Moja Kwa Moja mifumo ya kibiashara ya kimataifa, hususani kweli AliExpress, temu, shein n.k ....
IZo kadeti na jinsi za elfu 20 na kiatu cha elfu 60 tunavvyouziwa na wabongo, wachina waliopo hapa nchini wanauza kwa bei gani.

Nitashukuru ukitupa na machimbo ya wachina waliopo bongo nasi tukajipatie bidhaa kwa bei nafuu
 
Kwani hao wachina wa Kariakoo hawalipi hizo tozo ulizotaja wanapoleta mzigo Tz!?
Ndg yangu niliweka mwanzoni nielezee vzr kila kitu nikavamiwa na wana jf wakitaka nirudi kijijini ikabidi nitulie.

Simaanishi hawalipi wanaweza kulipa kiasi kidogo au sawa lakini hapo me naangalia upatikanaji wa bidhaa sokoni,

Issue ya kununua kiatu afu tano china sina uhakika maake sina uzoefu na viatu mimi,

Ila kwenye upatikanaji wa mzigo ni kuwa inaweza kuwa bidhaa huko kati ya mtz na mchina inaweza kuwa sawa, issue inakuja mchina mwenzio unakuta ameshajipanga kwenye uagizaji ana hakikisha kwa mwezi ana shusha kontena angalau tatu nne, inategemea na ukubwa wa kontena,

Wakati huo mbongo anaweza kuwa kaagiza kontena moja au mbili na lenyewe mpaka lifike keshachoka maake pesa zenyewe za kuungaunga, au nusu kontena au loose cargo

Sasa kiuhalisia mtu aliyeshusha kontena tatu za viatu Leo na mwingine kashusha kontena moja wa kontena tatu atauza kwa bei ya chini kidg kuharakisha achukue mzgo mwingine na akijua bidhaa zipo za kutosha na wateja wapo kwa bei nafuu ndicho kinacho mpa mchina favor,

Kwahiyo mm siwezi shabikia mbongo kushindwa mchina aweze hapana lazima uangalie,

Kumbuka mwenzio kontena tatu anauza wakati huo kule china wanaanza Tena processing za kutengeza order nyingn mzgo haujaisha mpaka amalize huu ule mwingine ushafk Tena dar,
 
IZo kadeti na jinsi za elfu 20 na kiatu cha elfu 60 tunavvyouziwa na wabongo, wachina waliopo hapa nchini wanauza kwa bei gani.

Nitashukuru ukitupa na machimbo ya wachina waliopo bongo nasi tukajipatie bidhaa kwa bei nafuu
Wachina hao wenyewe huku wanauza vingi kwa Jumla na sio kimoja, wanakuwa km supplier huku

Sasa mtu anaamka anamfananisha supplier na mtu wa fremu au meza,
 
Hizo gharama zote, zinamwangalia mfanyabiashara mzawa tu au hata Mchina akiagiza container from China nae analipa hivo hivo?
Kuna jamaangu anafanya kwa wachina kampuni kapuni ananiambia wana agiza vitu nje Ila wanakwepa Kodi hatare sana akaniambia alichojifunza kwao ni pamoja na kukwepa Kodi,

Ndo maana nikasema mifumo ya nchi yetu inaweza wafanya Hawa wachina wapitishiwe mzgo kinyemela hapo customs ni kitu kinachowezekana kabisa
 
Hivi umesoma hata nilichokwambia ?!!! Let alone elfu 5 hata ukiamua uuze milioni tano hio ni haki yako wala sikupangii; wewe ndio unajua gharama ya muda wako na if people can buy, fair to you; cost sio pesa pekee na wewe ndio unajua gharama (overheads na muda wako)

Bei ni bei kutoka na availability na uhitaji kwahio narudia tena rudia kusoma nilichoandika mimi nimesema sikupangii bei hata ukitaka kuuza gari kama nyongeza mtu akinunua nyanya au kuuza trilioni kadhaa kwa kusema kwamba limebarikiwa na maji na baraka

Aisee nasema rudia tena kusoma, nimesema tungekuwa tunaangalia a true value of a product nanasi lisingeuzwa mia tano (achana tu na overhead costs za pesa bali kuna muda na mahangaiko ya mkulima) na mwisho wa siku sababu ni perishable na yanakuja kwa msimu huenda akapata hasara asipate hata sumni hence anaweza kujikuta anauza hata mia mia ili kurudisha bei ya mbegu (ndio maana kila siku anaendelea kuwa chini); lakini sababu ni kasumba mtu ukiambiwa buku unasema hili dogo hivi punguza bana (lakini ukiambiwa upande lako mwenyewe, je utaweza) ? Je hio noti ya mia tano ni sawa na ghiriba alizopata huyo mkulima plus photosynthesis iliyotumika; je ni sawa na vitu ambavyo vinakuwa mass produced at a press of a button ? (utagundua hapo issue ni marketing na peception) hio Nike au Adidas ukitoa ile logo bei yake huenda ikashuka maradufu...

Ebu rudia kusoma nilichoandika uone kama utajibu ulichojibu... narudia sentensi niliyosema Ad verbatim

Issue yangu inakuja iwapo mimi sikulazimishi wewe kuniuzia bei unayotaka basi na wewe usinilazimishe mimi au kunizibia kununua pale ambapo kuna unafuu...; Give me a Choice.., Usitumie Uzawa wewe unaniuzia, Wakati mimi Mzawa mwenzako unajua kabisa sina disposable income ya kununua hivyo vitu (kwahio ikija bei ndogo, huyu mwenye bei ndogo kwangu atakuwa mkombozi)
Siwezi kurudia kusoma title inatosha , tuletee bidhaa zako za elfu tano china utuuzie kwa bei hiyo hiyo.
 
Hauna akili ya Biashara.hutoweza kuelewa
Ha haujui TARATIBU ZA KUMILIKI BIASHARA MJINI

GAP LAKO LINAANZIA HAPO

JIFUNZE KWANZA PROCEEDURE ZA KUMILIKI BIASHARA MJINI

KWANZA HAKUNA KIATU CHA DOLA 2

Kama kipo basi nendq uwe unanunulia china
Naona mnatoa vilio kila kona
 
Siwezi kurudia kusoma title inatosha , tuletee bidhaa zako za elfu tano china utuuzie kwa bei hiyo hiyo.
Title ya nani ? Hii ndio inadhihirisha ni vipi hauna attention to detail; wewe unaongelea title aliyoleta mwingine wakati mimi kwenye post yangu mwanzo kabisa nimesema maneno haya...
"Mkuu mimi I have a different perception wewe hata ukiamua mali yako upate kwa sumni uuze kwa laki tisa fair to you; hakuna tatizo kabisa sababu huenda wewe unachouza ni service yako na kauli na kama unaweza kuni convince nitoe laki kwa bidhaa ya sumni fair enough "

Pia kwanini mtu aende China akalete wakati wachina wanaleta huku ? Hivi unajua hata ninachokiongelea au tumeamua tu kujaza server ?
 
Title ya nani ? Hii ndio inadhihirisha ni vipi hauna attention to detail; wewe unaongelea title aliyoleta mwingine wakati mimi kwenye post yangu mwanzo kabisa nimesema maneno haya...
"Mkuu mimi I have a different perception wewe hata ukiamua mali yako upate kwa sumni uuze kwa laki tisa fair to you; hakuna tatizo kabisa sababu huenda wewe unachouza ni service yako na kauli na kama unaweza kuni convince nitoe laki kwa bidhaa ya sumni fair enough "

Pia kwanini mtu aende China akalete wakati wachina wanaleta huku ? Hivi unajua hata ninachokiongelea au tumeamua tu kujaza server ?
Wewe hujazi?. Okay kama si wewe tulia sasa
 
Back
Top Bottom