Kagera: Kimondo chadaiwa kudondoka Bukoba

Kagera: Kimondo chadaiwa kudondoka Bukoba

BUKOBA kimiaaaa kila mtu ndani. View attachment 948544
Sasa kimya kwa nini? Wakati tayari kimeshadondoka. Kikishafika ardhini tayari hakina madhara tena. Madhara yanaweza kutokea pale kilipoangukia,kama ni sehemu ya makazi ya watu,lakini kikiangukia sehemu ya wazi,na tayari kiko ardhini waende tu wakakishuhudie hakina madhara tena. Kilichanguka mbozi (zamani mkoa wa mbeya,sasa no songwe)miaka kadhaa nyuma kipo mpaka leo kimehifadhiwa vizuri imekuwa ni sehemu muhimu ya utalii
 
leo nimeelewa kwa nini huwa unashabikia cccm, hata kimondo hujui ni nini?

ni jiwe(sio jiwe mwenyekiti wako)/ama mfano wa jiwe huzunguka jua huko angani, inatokea viaakanguka
Vilaza vikuu vinapatikanaga CCM.
 
Kimondo ni nini?
350px-1966_leonids_big.gif


Kimsingi hakuna tofauti kati ya vimondo na asteroidi:
ni suala la ukubwa tu. Violwa vidogo kuanzia ukubwa wa punje ya mchanga hadi kufikia kipenyo cha mita kadhaa huitwa vimondo. Vikubwa zaidi huitwa
asteroidi. Hivyo kimondo ni kidogo kuliko asteoridi na kikubwa kushinda vumbi la angani.

Njiamzingo (ing.orbit) ya kimondo unaweza kuingiliana na njiamzingo ya Dunia au sayari nyingine. Kimondo kikilikaribia kiolwa cha angani kikubwa zaidi kinavutwa na graviti yake. Kikikaribia mno dunia yetu kinaingia katika angahewa na kuanguka chini kwa kasi kubwa sana. Njiani kinapashwa moto kutokana na msuguano wa hewa dhidi yake. Kiasi cha joto kinatosha kuchoma kimondo kidogo kabisa hewani.

Hii inaonekana kwa macho matupu kama mstari wa moto angani unaowaka kwa sekunde 1-2. Hii ni hali inayoitwa pia "meteori". Waswahili wa Kale waliita "Vinga vya sheitani" walieleza miale hii ya moto angani kuwa malaika angani wanazuia masheitani kupanda juu kwa kuwarushia vipande vya kuni vya kuwaka

Kati ya vimondo kumi vikubwa kabisa duniani
ambavyo mabaki yake yanaonekana, kimojawapo ni Kimondo cha Mbozi nchini Tanzania.

Katika karne ya 20 kuna taarifa zifuatazo kuhusu watu walioathiriwa na vimondo:

-5 Septemba 1907 Weng-li, China - familia yote kufa

-28 Aprili 1927 Aba, Japan - binti kujeruhiwa

-8 Desemba 1929 Zvezvan, Yugoslavia - kimondo kugonga kwenye arusi, mmoja kufa

-16 Mei 1946 Santa Ana, Meksiko - nyumba kuharibiwa, watu 28 kujeruhiwa

-30 Novemba 1946 Colford, Ufalme wa Muungano - simu kuharibiwa, mvulana kujeruhiwa

-28 Novemba 1954 Sylacauga, Alabama, USA - kimondo cha kilogramu nne kugonga nyumba, mama kujeruhiwa

-14 Agosti 1992 Mbale, Uganda - vimondo 48 kuanguka, mvulana kujeruhiwa
 
Kwa mfano Muzungu angekuiliza ungemjibu huku ukikenua meno.. bila kusema wewe mwenyewe umejaa mashudu..

Hata mkoba ungemuomba umbebee kisa unaona fursa kumfunza Swahili upate chenji ya kununua chakula. sasa kwanini mimi kuuliza kuwawashe hivi.. [emoji3][emoji3][emoji3][emoji1782]
Kwahiyo wewe muzungu? Fuala kweli wewe
 
350px-1966_leonids_big.gif


Kimsingi hakuna tofauti kati ya vimondo na asteroidi:
ni suala la ukubwa tu. Violwa vidogo kuanzia ukubwa wa punje ya mchanga hadi kufikia kipenyo cha mita kadhaa huitwa vimondo. Vikubwa zaidi huitwa
asteroidi. Hivyo kimondo ni kidogo kuliko asteoridi na kikubwa kushinda vumbi la angani.

Njiamzingo (ing.orbit) ya kimondo unaweza kuingiliana na njiamzingo ya Dunia au sayari nyingine. Kimondo kikilikaribia kiolwa cha angani kikubwa zaidi kinavutwa na graviti yake. Kikikaribia mno dunia yetu kinaingia katika angahewa na kuanguka chini kwa kasi kubwa sana. Njiani kinapashwa moto kutokana na msuguano wa hewa dhidi yake. Kiasi cha joto kinatosha kuchoma kimondo kidogo kabisa hewani.

Hii inaonekana kwa macho matupu kama mstari wa moto angani unaowaka kwa sekunde 1-2. Hii ni hali inayoitwa pia "meteori". Waswahili wa Kale waliita "Vinga vya sheitani" walieleza miale hii ya moto angani kuwa malaika angani wanazuia masheitani kupanda juu kwa kuwarushia vipande vya kuni vya kuwaka

Kati ya vimondo kumi vikubwa kabisa duniani
ambavyo mabaki yake yanaonekana, kimojawapo ni Kimondo cha Mbozi nchini Tanzania.

Katika karne ya 20 kuna taarifa zifuatazo kuhusu watu walioathiriwa na vimondo:

-5 Septemba 1907 Weng-li, China - familia yote kufa

-28 Aprili 1927 Aba, Japan - binti kujeruhiwa

-8 Desemba 1929 Zvezvan, Yugoslavia - kimondo kugonga kwenye arusi, mmoja kufa

-16 Mei 1946 Santa Ana, Meksiko - nyumba kuharibiwa, watu 28 kujeruhiwa

-30 Novemba 1946 Colford, Ufalme wa Muungano - simu kuharibiwa, mvulana kujeruhiwa

-28 Novemba 1954 Sylacauga, Alabama, USA - kimondo cha kilogramu nne kugonga nyumba, mama kujeruhiwa

-14 Agosti 1992 Mbale, Uganda - vimondo 48 kuanguka, mvulana kujeruhiwa

Ahsante.
 
Kwahiyo wewe muzungu? Fuala kweli wewe

Wewe na huyo mwenzako hapo juu hamjui kufikiria y nimeandika hivyo.. kwa sababu mpo 💀.
Mmeishia kumfikiria Cocochanel tu na sio niliyoandika hata mwende nje ya boksi.. ila ndio hivyo hamna u GT.
 
Shuhuda wa hili tukio aje kutoa ushahidi la sivyo hii itakuwa ni habari ya kighushi.
 
Huu mkoa wa watu wazima (magovi) kwa kweli hauishi kwa matukio ya hajabu, Mh rais kwa kweli hajakosea. Katerero wao, MV. Bukoba wao, kufanya ngono na ndugu wa karibu wao, kula panzi wao, kula siafu wao, kufanya ngono na wanyama wao....yaani siwaelewi hawa watu sijuwi wamelaaniwa?
 
Back
Top Bottom