Updates: Yanayojiri Wiki ya Uwekezaji Kagera Agosti 12-17, 2019

Updates: Yanayojiri Wiki ya Uwekezaji Kagera Agosti 12-17, 2019

Mathias Byabato

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2010
Posts
1,049
Reaction score
773
AUGUST 15:KONGAMANO LA UWEKEZAJI LINAFANYIKA MUDA HUU



-------------------------------------------
AUGUST 14: WAZIRI MKUU AKIFUNGUA WIKI YA KAGERA







AUGUST13:









AUGUST 12:Wiki ya uwekezaji Kagera imeanza rasmi na ratiba ya leo.
Wiki ya uwekezaji Kagera imeanza kwa kufanya mkutano wa wafanyabiashara kutoka nchi za Tanzania, Jamhuri ya Kidemocrasia ya Kongo, Burundi, Rwanda, Uganda na Kenya pamoja na mabalozi. Picha Mkuu Wa Mkoa Kagera Brigedia Jeneral Marco Gaguti akitoa salamu za ufunguzi katika ukumbi wa ELCT BUKOBA HOTEL
picha hapo chini
67743137_2204499266343755_7714755196357705728_n.jpg





68238064_2204499313010417_5002548748400721920_n.jpg


68270851_2204499339677081_5246609728125009920_n.jpg


68684549_2204499143010434_6210588362886086656_n.jpg



By Phinias Bashaya, Mwananchi pbashaya@mwananchi.co.tz
Bukoba. Mkuu wa Mkoa wa Kagera (RC) nchini Tanzania, Brigedia Jenerali Marco Gaguti amefungua wiki ya Kagera kwa kuwaita wawekezaji kuchangamkia fursa zilizopo.
Katika hotuba aliyoitoa leo Jumatatu Agosti 12,2019 amesema Kagera ni eneo la kimkakati kiuchumi na kuwa fursa zilizopo zinakidhi uwekezaji wa kitaifa.
Wiki ya uwekezaji Kagera inahudhuriwa na mabalozi wote wanaowakilisha Tanzania katika nchi za Afrika Mashariki na kati ambao pia wameambatana na makundi ya wafanyabiashara kutoka katika nchi hizo.
Kwa mujibu wa ratiba mabalozi hao wataeleza fursa za masoko, huduma na bidhaa zilizopo katika nchi hizo na jinsi ya kuzifikia huku wakielezwa fursa za uwekezaji zilizopo mkoani Kagera.
Kwa mujibu wa RC Gaguti keshokutwa Jumatano Agosti 14,2019, Waziri Mkuu Kassim Majaliwa atafika kuzindua mwongozo wa uwekezaji wa Mkoa wa Kagera.
Endelea kufuatilia Mwananchi kwa habari zaidi

---------------------------------------------------

Updates:Maadalizi yako tayari.
juuuu.JPG
KAGERA WEEK1.jpg
juuuu.JPG


------------------------------------


Wanabodi.
Mkoa wa Kagera umebuni na utatekeleza wiki ya uwekezaji Kagera ambapo mgeni rasmi atakuwa Waziri Mkuu wa Tz Kasim Majaliwa.

Kuna mambo mengi ambayo nataka uyajue na kufahamu kujua Kagera kabla ya wiki hiyo,wakati na baada ya kumalizika kwa hiyo wiki. Nitakupatia dondoo kadhaa kupitia thread hii ambayo itakuwa inakujuza yanayojiri katika maelezo,picha na video na hatimaye uweze KUWEKEZA Kagera.

Binafsi sitaweza kujibu maswali ya kiundani maana mimi nawajuza tu yanayojiri hapa Bukoba maana kutakuwepo ugeni mkubwa sana kutoka mataifa tofauti tofauti wakiongozana na mabalozi wa nchi hizo.

Wiki hiyo itahusisha maonesho ya fursa zilizopo,maonesho ya tamaduni za Kagera,kongamano,kutembelea mbuga mpya za Burigi,Ibanda na Rumanyika,burudani za kila aina,

Kumbuka Bukoba ni mji pekee Tanzania unaofikika kwa chini ya saa 7 kutoka majiji manne ambayo ni Mwanza,Kigali,Bujumbura na Kampala.
Kumbuka Kagera ni mkoa pekee Tanzania ulio lango kuu la nchi jirani ambazo ni Uganda,Burundi,Rwanda,Kenya,DRC Congo.

KAGERA WEEK1.jpg



==============================================================================================
 
Tunapoelekea katika Wiki ya Uwekezaji Mkoani Kagera sasa tunakuleta makala fupi fupi ili ujue malengo ya wiki hiyo na mtazamo wa viongozi wa Mkoa wa Kagera kuelekea Wiki hiyo Agosti 12 hadi 17, 2019 wiki ambayo ni fursa kubwa kwa Wanakagera na wadau mbalimbali wa maendeleo kuzijua fursa zinazopatka Kagera na kuzichangamkia.

Kaulimbiu ya Wiki ya Uwekezaji Kagera ni “Kagera Eneo la Kimkakati kwa Uchumi Wetu na Afrika Mashariki” kaulimbiu hii inamaanisha kuwa Mkoa wa Kagera unapakana na nchi tano za Kenya, Uganda, Burundi, Sudani Kusini na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na nchi hizo ni fursa ya biashara kutokea Kagera.

Katika kuelekea Wiki ya Uwekezaji Kagera Mkuu wa Mkoa Brigedia Jenerali Marco E. Gaguti tayari amefanya mawasilianao na Balozi wa Nchi ya Kongo ambaye tayari amethibitisha kushiriki wiki hiyo jambo ambalo kwa wadau wa biashara wanatakiwa kuchangamkia fursa hiyo ya kufanya biashara na nchi ya Kongo (DRC) mfano biashara ya Samaki, Dagaa, mbogamboga, mahindi na ndizi.

Pili, Mhe. Gaguti tayari Julai 7, 2019 amekutana na Balozi wa Tanzania nchini Rwanda Mhe. Ernest Mangu ili kuweka mazingira sawa kati ya wafanyabiashara wa Rwanda na Tanzania na Wanankagera kutumia fursa ya mpaka wa Rusumo kufanya biashara nchini Rwanda kwa kutumia fursa ya ukaribu na kuwa na mpaka mrefu katika wa Kagera.

Balozi wa Tanzania nchini Rwanda Mhe. Ernest Mangu katika kikao hicho cha Julai 7, 2019 kilichofanyika Wilayani Ngara alihaidi kuwaleta wafanyabiashara wa Rwanda kuja kushiriki katika Wiki ya Kagera kuona fursa za uwekezaji pamoja na biashara mbalimbali wanazoweza kufanya kwa kushirikiana na wafanyabiashara wa Mkoa wa Kagera au Watanzania, hiyo ni fursa inakuja.

Naye katibu Tawala wa Mkoa wa Kagera akiwa Mwenyekiti wa kikao cha kupitia andiko la uwekezaji Mkoani Kagera kilichofanyika Julai 11, 2019 katika Ukumbi wa Ofisi ya Mkuu wa Mkoa alisema kuwa ni bahati kubwa ambayo haijawahi kutokea tangu uhuru mkoa kuwa na andiko la uwekezaji ambalo litazinduliwa rasmi Agosti 14, 2019 na Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa Majaliwa ambaye atakuwa mgeni Rasmi katika Wiki ya Uwekezaji Kagera.

Naye Sheikh Haruna kichwabuta Sheikh wa Mkoa wa Kagera akitoa neno katika uzinduzi wa mpango mkakati wa miaka mitano wa maendeleo wa Baraza la Waislamu Tanzania Mkoa wa Kagera Juni 22, 2019 katika Shule ya Nyanshenye Manispaa ya Bukoba alitoa wito kwa Waislamu wenzake kuiona Wiki ya Kagera kama fursa na wasibaki nyuma bali washiriki kikamilifu mkoa wa kagera usonge mbele kwa kuzitumia fursa uliobarikiwa nazo

Askofu Dk. Abednego Keshomshahara wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania Dayosisi ya Kaskazini Magharibi akitoa neno katika mkutano wa SINODE wa mwaka Kiizi Halmashauri ya Bukoba aliwakumbusha wachungaji Maaskofu na viongozi wote waliokuwepo katika mkutano huo kuwa Mkuu wa Mkoa Kagera anataka Kagera ifunguke na anatakiwa kuungwa mkono kwa dhati katika Wiki ya Uwekezaji Kagera.

Katika Wiki ya Uwekezaji Kagera pamoja na fursa nyingi zitakazokuwepo lakini fursa ya utamaduni katika mkoa wa Kagera pia itaangaliwa kwa karibu hasa utamaduni wa watu wanaoishi katika mkoa huu ambapo tamaduni hizo zinaweza kuwa kivutio kikubwa na kuleta watalii na kuacha fedha za kigeni ili kukuza zaidi uchumi wa mkoa.

Jipange kushiriki Wiki ya Uwekezaji Kagera na kuzitumia fursa za Kagera kujenga uchumi wako binafsi, uchumi wa mkoa na nchi kwa ujumla “Kagera Eneo la Kimkakati kwa Uchumi Wetu na Afrika Mashariki” Kagera Kazi, Amani na Maendeleo.

kagera 2.jpg
 
Mentality ya watz kuhusu wahaya na kujiona inferior mbele yao ndo inawafanya wapaogope Bukoba.


Ila Bukoba ukitulia vzr unakuwa Tajiri sana
Mbona Hakuna uwekezaji? Biashara tu za kawaida wamehodhi wageni ubunifu mdogo tu wa biashara bukoba Hakuna ,hata mabasi tu mmeshindwa hadi Sisi wa kilimanjaro tukawaletea mabasi na ndege(Precision air)[emoji3][emoji3]
 
Mentality ya watz kuhusu wahaya na kujiona inferior mbele yao ndo inawafanya wapaogope Bukoba.


Ila Bukoba ukitulia vzr unakuwa Tajiri sana
Bukoba usifungue biashara inayofanana na ya mzawa inakula kwako ...hawatakupa sapoti watampa ndugu yao
 
Bukoba usifungue biashara inayofanana na ya mzawa inakula kwako ...hawatakupa sapoti watampa ndugu yao

Mfano uwekezaji gani mkuu.

Nitaanza kuorodhesha hapa fursa zilizoko Kagera kama unataka kuwekeza.
 
Mfano uwekezaji gani mkuu.

Nitaanza kuorodhesha hapa fursa zilizoko Kagera kama unataka kuwekeza.
Real Estate.., kama una visenti vyako vya mgogoro.., Moshi, Bukoba n.k. sio pa kuwekeza, bora peleka hizo pesa kwenye miji...na kutokana na na vijiji vingi thus low buying power, any premium au luxurious products huko si mahala pake
 
Mentality ya watz kuhusu wahaya na kujiona inferior mbele yao ndo inawafanya wapaogope Bukoba.


Ila Bukoba ukitulia vzr unakuwa Tajiri sana
Kwa maliasili zipi walizonazo? Kama kahawa yenyewe wanaiba na kupeleka nchi jirani sioni kama wanauwezo wa kutulia na kubuni maendeleo, Waache kubaguana kwa misingi ya koo
 
Mbona Hakuna uwekezaji? Biashara tu za kawaida wamehodhi wageni ubunifu mdogo tu wa biashara bukoba Hakuna ,hata mabasi tu mmeshindwa hadi Sisi wa kilimanjaro tukawaletea mabasi na ndege(Precision air)[emoji3][emoji3]
Ndio maana ya fursa ukiona sehemu kuna hela unawekeza mchaga kaleta ndege anajua wahaya wana hela
 
Mbona Hakuna uwekezaji? Biashara tu za kawaida wamehodhi wageni ubunifu mdogo tu wa biashara bukoba Hakuna ,hata mabasi tu mmeshindwa hadi Sisi wa kilimanjaro tukawaletea mabasi na ndege(Precision air)[emoji3][emoji3]
Ndo umeandika nini sasa mkuu??? Kama umeleta ndege ina maana Wahaya wanapiga mishe nyingine wanapata hela wanapanda hizo ndege vinginevyo usingezileta
 
ukiweka neno ''baadhi'' itapendeza sana. maana wanaojua namna ya kutafuta maisha wako huku. walionyuma ya keybord wako kwingine.
Waitu bwayaka, bwayaka! Bukoba ndio centre ya Africa Mashariki. Ukiwekeza Bukoba una uhakika wa masoko ya nchi za jirani zaidi tano! Ardhi bora, hali ya hewa nzuri, uhakika wa njia zote za usafiri kufikisha mizigo yako.

Mfano Bakhresa akifungua kiwanda bukoba atateka kwa haraka zaidi soko la Rwanda, Uganda na Burundi lakini pia Congo na kupunguza gharama za kufungua viwanda kote.
 
Kwa maliasili zipi walizonazo? Kama kahawa yenyewe wanaiba na kupeleka nchi jirani sioni kama wanauwezo wa kutulia na kubuni maendeleo, Waache kubaguana kwa misingi ya koo

Unakaribishwa kueleza mbadala . Namna ya kuboresha eneo hilo. Karibu mkuu
 
Mbona Hakuna uwekezaji? Biashara tu za kawaida wamehodhi wageni ubunifu mdogo tu wa biashara bukoba Hakuna ,hata mabasi tu mmeshindwa hadi Sisi wa kilimanjaro tukawaletea mabasi na ndege(Precision air)[emoji3][emoji3]
Kuna wakati uwa nadhani kichwa chako kimejaa mavi
 
Waitu bwayaka, bwayaka! Bukoba ndio centre ya Africa Mashariki. Ukiwekeza Bukoba una uhakika wa masoko ya nchi za jirani zaidi tano! Ardhi bora, hali ya hewa nzuri, uhakika wa njia zote za usafiri kufikisha mizigo yako.

Mfano Bakhresa akifungua kiwanda bukoba atateka kwa haraka zaidi soko la Rwanda, Uganda na Burundi lakini pia Congo na kupunguza gharama za kufungua viwanda kote.
Bahati mbaya Bakhresa juice yake sio from natural fruits, ingekuwa anafanya hivyo, ingewezekana kuweka kiwanda huko kwa sababu matunda yapo
 
Back
Top Bottom