Jargon huniwezi, na facts huniwezi. Usitake kusema hii ni jargon tu.
I have never claimed to not be privileged, in the Tanzanian context.
Is that what you refer to? I have toutwd my Oysterbay and Upanga credentials, countless of times. I vacationed at my grandmas Masaki place Sea Cliff and Yacht Club way before it was fashionable. I stated that here, very transparently. I think we have a street around there.
Where is the beef?
Najikuta kueleweka hapa ni tatizo.
Did I ever claim to be poor or underprivileged here?
Mimi nimesema mara kadhaa hapa kwamba nimeanza kutembea corridors za Ikulu ya Tanzania tangu niko tumboni mwa mama yangu. Did you miss that?
Siku moja mama yangu akiwa mjamzito na mimba yangu, kwenye kona ya Ikulu, Rais Nyerere bado kidogo agongane naye. Nyerwre alivyokuwa gentleman aka apoligize profusely. Mama yangu alinihadithia akimuelezea Nyerere kama the consummate gentleman. Mama alifikiri Nyerere atamkaripia, akamkuta mtu sooo chill. Yani Nyerere alikuwa more concerned kuhusu Mama yangu kuliko alivyokuwa na concern kuhusu yeye mwenyewe.
So.
1. I never claimed to be part of the lumpen ploretariat, if anything nimesema quite the opposite.
2. Kuna vitu mtu unazaliwa umevikuta tayari, Huna haja ya kuviombea msamaha. Sasa mimi niko tumboni mama yangu anafanya kazi Ikulu na Nyerere na Nyerere anamuomba msamaha kwa kutaka kugongana naye katika corridor za Ikulu, unataka mimi nikuombe msamaha leo kwa sababu Mama yangu alijuana na Nyerere miaka hiyo? What else, do you want me to donate my entire salary I qorked for to you too? WTF! Yani kama baba yako kaogopa umande unataka mimi nikuombe msamaha wewe?
3. Mimi ungeweza kunilaumu kama ningekuwa mtoto wa mtaani halafu ningetumia ukweli kwamba mimi ni mtoto wa mtaani hapo Dar najuana na familia za Nyerere (Andy ninetafsiri naye vitabu kabla hajawa a recluse), Mwinyi (nimempiga makofi mtoto wake tangu tuko standard four), Mkapa (you already know about homeboy from above). By Kikwete's reign I was already in New York, Ridhiwanibm used to come to us for us to sell shoes to him, and we ignored him.
Sasa mimi ambaye hata ukiacha hao marais naweza ku cite majina ya kina Makwaia na Maruma, unataka kuniwekea kijicho kwa kuwajua?
Yani leo nimejitoa nchini nisije kuwa kama Hussein Mwinyi mseme huyu mtoto anasafiria nyota ya Baba yake, bado unanisema vibaya?
Nimekuja New York ambako sina shangazi wala mjomba, precisely because nataka nianze maisha mapya ambako hakuna mtu atakayeweza kusema "wewe mama yako alifanya kazi Ikulu ya Nyerere, na mafanikio yako ji sababu hiyo".
Nimepigaba mqenyewe na wazungu kufika hapa nilipo.
Na bado unataka kunionea kijicho?
Sasa ningefanikiwa hapo kwa bi mkubwa ambapo nina viunga vyangu na nina nyota mabega yote kulia na kushoto najua kushuka bonde la Ofisi ya Waziri Mkuu kwenda ferry na mageti yote ya Ikulu nishapita kabla sijazaliwa, ningekuwa nimetoboa hapi ungesemaje?