Je hii ni sahihi kwa Wanandoa hasa wanaume?

Je hii ni sahihi kwa Wanandoa hasa wanaume?

Kabisa kabla ya ndoa kwamba alinitoa kwa wazazi na si juu ya mti so kama xmas naenda kwao easter ni kwetu zaidi ya hapo hakutaendeka kokote.

Huyo mume wa kumpiga biti hivyo atakuwa lofa/zoba/boya/duanzi...........

mimi mwanamke hanitishii au hawezi kupimana ubavu na mimi , ni bora makubaliano ya kiupendo yale ambayo uswahilini wanasema ni limbwata hapo kwangu shwari tu.
 
bado sijakubaliana na wewe .plan nikwenda kijijini kula sikukuu na wazazi.sasa yote hayo sikwamba huko mjin walishindwa kusherehekea ila waliona ni vema na wazazi na wakafurahi kusherehekea na watoto wao.swali inamaana hichp kimahar ulicholipa ndo kimeondoa kabisa uthamani kwa wakwe zako?na mkeo inamaana wazazi wake hawaana maana tena wenye maana ni wazazi wako? dada zangu ukimuona mumeo hawapend wazazi wako shituka hakuna ndoa hapo

Siku zote thamani ya m2 ni kubwa kuliko hiyo mahari, kuna m2 anayeweza kumnunua m2 kwa wazazi wake?. Hivyo bac wanaume watambue kuwa mahari ni kama shukurani kwa wazazi au ni utamaduni flani ktk suala zima la ndoa na co mahari iwape kiburi na kuvuka mipaka.
 
Hao wake ni simba????
Au kusalimia kunahitaji special invitation?????? Tena ni kupita tu na kujulia hali?????

Ni ukosefu wa busara na ubabe usio na tija



mwanaume ana heshima sana kwa wakweze, tena ana busara sana kutokwenda bila taarifa. Siwezi kwenda kuwasalimia wakwe zangu bila taarifa. Ukweni sio sehemu ya kwenda ovyo, ndio maana hata Baadhi ya makabila hata kulala ukweni sio ruksa.
Mwenye kosa ni mke ambaye hakufanya maongezi na mumewe kuwa watoe taarifa ukweni kuwa watapitia. Kumbuka yule KAOLEWA...kiafrika kuolewa ni kutoka milki ya wazazi na kwenda milki nyingine.

Kwa hili mnaona mna haki Sana lakini mnasahau maana ya kuolewa.

Kutoka kwenye milki haina maana hana mahusiano na wazazi wake.... haina maana hawezi kuwasalimia......na kuwajulia hali

Kuolewa hakumaanishi kuwa unakata mawasiliano na kwenu as if umekufa la hasha.......

Ndoa ni watu 2 wenye jinsia tofauti wanaenda kuanza mji wao haina maana wanakata mawasiliano na mizizi yao

Kama hilo litaendelea upendo ukipoa kati ya mke na mume au mke na wakwe mtamlaumu nani?

Saa nyingine kuna vitu vidogo vidogo tu vinaimarisha ndoa kama kupita tu kusalimia... kumbuka wanawake wanahitaji kuwa satisfied kihisia..... na mume wa huyo dada amemuumiza kihisia sasa jumlisha toa gawanya...... hakuna haja ya kuweka makovu madogo madogo yasiyo na tija
 
Hakuna cha kujadili hapa....

Jibu ni moja tu alichokifanya mwanaume si sahihi. Na huyo mwanamke baada ya kufika alifungwa miguu akashindwa kwenda kusalimia kwao baada ya kufika kwa wakwe zake?? Au walifika siku hiyohiyo na kugeuza??

Haleluùuuiyaaaaaaaaaaas

Kwa nini mke hakusuggest Wakati wa kurudi wapite kusalimia????

Ingawa hapa mie sijui kwa nini napata picha ya mume mbabe na mfilisi wa mawazo
 
Alafu mm mbona sjatajwa acha uboya huo ni hivi

Mamlaka sawa anayo juu yako ila si kwa wazee level yao ni kubwa sana kwan yy na ww mnaweza kutengana au hata akifa utapata mume mwengine lakini kwa wazee haiko ivo hakuna spairs part, wakifa haunao tena hawawez kukuacha abadan asilan sio muungwana huyoo na hajui thamani yako maana angeijua na thaman ya wazee angeijua hakuna ww bila yao hata kama walimdiss haijawa sababu na si haki mpe elimu mwambie hivi hakuna kama mama via dady km anathamini wakwake na wakwako awadhamini km anashindwa na ww vunja ukaribu na wazee wake na hata km akikwambia uwende toa sababu uzijuazo usende usiseme hutaki kataa kisaikolojia atajisuta
 
Huyo mwanaume hajiamini...
Kwake yeye unyanyasaji ndio kipimo cha uanaume wake...ukichwa wake wa familia...

Mapenzi si kuburuzana...kwa mtindo huu lazima huyu mke atakuwa anapewa amri hata kitandani..
Mwanaume aso na discussion na mkewe atawezaje ku make love?

Jamani kwenye kuolewa msikubali kuolewa na mume asiyekusikiliza...utajutraaaa....
Kuna wale hata kama kitu ni positive atapinga tu kisa mke ndio amekigusia wa kwanza...ni shiiidaa...

Ila nawahurumia sana wanaume wa hivi...kupata msaidizi ni sawa na kumsukuma mlevi...wake zao wana fall kirahisi kwa yeyote aliye kinyume na waume zao...

Mke anataka kusikilizwa bana...hata kama una miela vipi, kama huko rude imekula kwako...


Pamoja na upuuzi wa huyo mwanamume, naona (bila shaka yoyote) kuwa mwanamke ndiye chanzo na problem yenyewe

Kama ambavyo dada mmoja alimwambia katibu mkuu wake wa CHAMA kwamba......Ndani ya chama chetu, "the problem is the Secretary General, and Mr.....you are the problem" bila kutafuna maneno.... I dare say the same kwa huyu mwanamke......Any mistake in bargaining cannot be blamed on the substandard stuff you buy!!

Nilikuwepo,

Babu DC!!
 
Hao wake ni simba????
Au kusalimia kunahitaji special invitation?????? Tena ni kupita tu na kujulia hali?????

Ni ukosefu wa busara na ubabe usio na tija
kwenda ukweni kunahitaji appointment na sio kujiendea tu ovyo ovyo. Haya mambo lazima yapangwe na sio kukurupuka katikati ya safari ndo mnaambiana mpitie kusalimia wazazi. Hata hivyo, kama mnaenda kijijini mke ana hali ya kwenda kusalimia kwao, kwa siku mtakazokubaliana na sio kujiamulia kwenda mda anaotaka na kukaa huko mda anaotaka. Penda usipende hizo ndio mila za mwafrika.

Kutoka kwenye milki haina maana hana mahusiano na wazazi wake.... haina maana hawezi kuwasalimia......na kuwajulia hali

Kuolewa hakumaanishi kuwa unakata mawasiliano na kwenu as if umekufa la hasha.......

Ndoa ni watu 2 wenye jinsia tofauti wanaenda kuanza mji wao haina maana wanakata mawasiliano na mizizi yao

Kama hilo litaendelea upendo ukipoa kati ya mke na mume au mke na wakwe mtamlaumu nani?

Saa nyingine kuna vitu vidogo vidogo tu vinaimarisha ndoa kama kupita tu kusalimia... kumbuka wanawake wanahitaji kuwa satisfied kihisia..... na mume wa huyo dada amemuumiza kihisia sasa jumlisha toa gawanya...... hakuna haja ya kuweka makovu madogo madogo yasiyo na tija
Hakatazwi kwenda kwao, la hasha. Anakwenda kwao kwa makubaliano. Mahusiano hapo na yatazidi kuwepo, lakini kukubaki kuolewa ni kukubali kupunguza ukaribu na familia na kwenda kwa familia na ukoo nwingine. Ni kitu hampendi kukisikia ila ndio hivyo.
 
Hiyo ni maana ambayo haijakamilika...

Mwanamke anapoamua kuolewa maana yake ni kwamba anakubali kuhamishwa kutoka milki moja kwenda milki nyingine...

Gharama ya uhamisho huu huambatana na malipo ya mahari na kwa makabila au jamii nyingi hufanyika sherehe ya kumuaga binti...

Pia kwa tafsiri nyingine ni kwamba mwanamke anapoolewa baba wa mwanamke huwa anauza madaraka yake na kumkabidhi mwanaume anayeoa, na ndio maana wakati wa tukio la ndoa baba humtembeza bintiye na kumkabidhi mwanaume mbele ya kadamnasi...

Sasa mila nyingi za kiafrika zipo hivi, mwanamke akishaolewa hana ruksa ya kurudi kwa wazazi wake isipokuwa awe amepewa kibali maalumu kinachoambatana na taarifa kabla...

Pia mwanaume hapaswi kwenda ukweni pasipo taarifa yoyote rasmi kwa wakwe zake...

Mimi ninachoona hapa ni huyo dada kutokuongea mapema na mume wake ili safari zote mbili zipangwe kwa kufuata protokali...

Ndiyo maana siwezi kumuelewa huyo mwanamke....

mwanaume ana heshima sana kwa wakweze, tena ana busara sana kutokwenda bila taarifa. Siwezi kwenda kuwasalimia wakwe zangu bila taarifa. Ukweni sio sehemu ya kwenda ovyo, ndio maana hata Baadhi ya makabila hata kulala ukweni sio ruksa.
Mwenye kosa ni mke ambaye hakufanya maongezi na mumewe kuwa watoe taarifa ukweni kuwa watapitia. Kumbuka yule KAOLEWA...kiafrika kuolewa ni kutoka milki ya wazazi na kwenda milki nyingine.

Kwa hili mnaona mna haki Sana lakini mnasahau maana ya kuolewa.

Naona mwanamke huyo labda ana akili za kushikiwa....

Kwani hakujua jiografia ya kwenda kwa wakwe zake?

Hakuna cha kujadili hapa....

Jibu ni moja tu alichokifanya mwanaume si sahihi. Na huyo mwanamke baada ya kufika alifungwa miguu akashindwa kwenda kusalimia kwao baada ya kufika kwa wakwe zake?? Au walifika siku hiyohiyo na kugeuza??

Inawezekana mwanamume pia anafanya hivyo kwa sababu mke wake habebeki.....

Mke wa hivyo simtaki hata ningeambiwa leo ndo naanza business!
 
Haleluùuuiyaaaaaaaaaaas

Kwa nini mke hakusuggest Wakati wa kurudi wapite kusalimia????

Ingawa hapa mie sijui kwa nini napata picha ya mume mbabe na mfilisi wa mawazo

Kama mwanamke analijua hilo na ndiye mume aliyemchagua na kuridhika naye....nahisi mjadala unaishia hapa kama alivyosema mzee mwenzangu Asprin!
 
Last edited by a moderator:
Wanawake(baadhi) tunalilia ndoa na kusahau mambo mengine ya msingi
Huyo mke si ajabu kukuta kabla hajaolewa alijua ubabe na kiburi cha mwanaume.....akaamua kuingia hivyo hivyo tena (inawezekana) kwa kujivisha utiifu na "u-hewala bwana" badala ya kuset grounds zake mapemaaaaaaaaaa

Hivi inagharimu nini kusalimia wakwe zake kwa muda wa dakika 20? Hilo nalo mpaka mwanaume uambiwe? Huyo mwanaume kichwa chake ni roboti hakina ubongo wa kufikiria?

Na ana bahati kwa mke alonae la sivyo..........

Nakwambia...huyu ameshajiandaa na ndoa ndoano...
Ningekuwa mimi asingepita kwetu...aaahhh
Kama noma na iwe noma...onyesha makucha asubuhi kweupe usisubiri jua kuzama...

Sijui ndio kujishusha wanakokusema...
Na wanajuaga kweli kuchagua mke wa kuoa...wanajua nani anakubali kuonewa...

Huyo mwanaume ni mbinafsi tu na si muungwana.... inawezekana hana hata heshima kwa wakweze au mkewe

Ila mume umleavyo ndivyo atakavyokutreat...

kwa hili mnalolijadili hapa , basi hapo hamna ndoa labda mpate wanaume mabwege ambaye atakubali kuentertain hayo mambo ya kupimana ubavu.

kwangu mimi maelewano na makubaliano ndiyo jambo la msingi , ila ukiniletea ujuaji kama huu mnaouleta hapa hatutakaa tuelewane kamwe.
 
Si mke kukatazwa kwenda kwao kusalimia.kama vile akiolewa ndio ntolee??

Du kwani ndoa ni utumwa au makubaliano vipi umfanye mwenzio mtumwa lol undugu wa mimi na wewe tumejuana kila mmoja ana meno 30 kisa kunizuia wazazi wangu siku mapenzi yakiisha sikubaliani na hilo hata kidogo mume nitasema alikuwa wangu lakini wazazi wangu ni wangu lazima niwape umuhimu

katika maandishi sijaona mahali paliposema kuwa amekatazwa mbona.........au mimi ndiyo sijaelewa dhima ya masimulizi.
 
Kuachana na na wazazi; baba na mama na kujenga familia mpya/ kuishi pamoja...

Na kwa definition hiyo basi hata kwa wazazi wa mwanaume hawakupaswa kwenda...

hii umetumia mihemko kujibu na siyo uhalisia wa maana ya ndoa.......
 
Hiyo ni maana ambayo haijakamilika...

Mwanamke anapoamua kuolewa maana yake ni kwamba anakubali kuhamishwa kutoka milki moja kwenda milki nyingine...

Gharama ya uhamisho huu huambatana na malipo ya mahari na kwa makabila au jamii nyingi hufanyika sherehe ya kumuaga binti...

Pia kwa tafsiri nyingine ni kwamba mwanamke anapoolewa baba wa mwanamke huwa anauza madaraka yake na kumkabidhi mwanaume anayeoa, na ndio maana wakati wa tukio la ndoa baba humtembeza bintiye na kumkabidhi mwanaume mbele ya kadamnasi...

Sasa mila nyingi za kiafrika zipo hivi, mwanamke akishaolewa hana ruksa ya kurudi kwa wazazi wake isipokuwa awe amepewa kibali maalumu kinachoambatana na taarifa kabla...

Pia mwanaume hapaswi kwenda ukweni pasipo taarifa yoyote rasmi kwa wakwe zake...

Mimi ninachoona hapa ni huyo dada kutokuongea mapema na mume wake ili safari zote mbili zipangwe kwa kufuata protokali...

mkuu aksante sana umemaliza , ila hapo penye nyekundu ndiyo penye point zote haswaa.

mahusiano yenu yakiwa mabovu kwenye ndoa , basi jua hapo hamna ndoa bali kuna kuishi pamoja kwa kukomeshana.
 
Hiyo ni maana ambayo haijakamilika...

Mwanamke anapoamua kuolewa maana yake ni kwamba anakubali kuhamishwa kutoka milki moja kwenda milki nyingine...

Gharama ya uhamisho huu huambatana na malipo ya mahari na kwa makabila au jamii nyingi hufanyika sherehe ya kumuaga binti...

Pia kwa tafsiri nyingine ni kwamba mwanamke anapoolewa baba wa mwanamke huwa anauza madaraka yake na kumkabidhi mwanaume anayeoa, na ndio maana wakati wa tukio la ndoa baba humtembeza bintiye na kumkabidhi mwanaume mbele ya kadamnasi...

Sasa mila nyingi za kiafrika zipo hivi, mwanamke akishaolewa hana ruksa ya kurudi kwa wazazi wake isipokuwa awe amepewa kibali maalumu kinachoambatana na taarifa kabla...

Pia mwanaume hapaswi kwenda ukweni pasipo taarifa yoyote rasmi kwa wakwe zake...

Mimi ninachoona hapa ni huyo dada kutokuongea mapema na mume wake ili safari zote mbili zipangwe kwa kufuata protokali...

Bosi leo unaniangusha, sasa kama mmepewa the so called 'ukichwa wa nyumba', hii mipango ndio angepanga mke? Sio mume kujiongeza na kuingiza hiyo 'sub' kwenye mpango wake mkuu? Na ukute huko kijijini ni miles away kutoka wanapoishi wao, hivyo sio rahisi kutembelewa kila mara.
 
2. wakwe ni miongoni mwa sehemu za kuheshimiwa sana... sio kuvamia tu.. kwa kabila langu mie ukienda kusalimia kwa wakwe bila taarifa unatozwa.. ukitaka kwenda kwa wakwe toa taarifa hata mwezi kabla ili wakuandalie hata mbuzi au ng'ombe uchinjiwe..
wanaamini mkwe wao (mwanaume aliemuoa binti yao) kwenda kusalimia na kupewa ugali wa mchicha ni kama kumdhalilisha mwanaume aliekabidhiwa majukumu ya kumlea mwanamke mwenye umri wa zaidi ya miaka20..

BTW; Wanawake mshajiwekea inferiority complex.. kila anachofanya mwanaume mnaona kama mnaonewa bila kujua side effect zake.. NA SIO LAZIMA KILA KITU UAMBIWE AU KIKUUMIZE..

Nakubali , hizi ndiyo point za kiume hizi ,,,,,,,,, na siyo mambo ya kitamthilia ya baadhi ya wachangiaji wengine hasa wa jinsia ya ke.
Mimi nasisitiza majadiliano na makubaliano ndiyo msingi mwema wa kuepusha kutofautiana kwenye maamuzi ndani ya ndoa.
 
Hao wake ni simba????
Au kusalimia kunahitaji special invitation?????? Tena ni kupita tu na kujulia hali?????

Ni ukosefu wa busara na ubabe usio na tija





Kutoka kwenye milki haina maana hana mahusiano na wazazi wake.... haina maana hawezi kuwasalimia......na kuwajulia hali

Kuolewa hakumaanishi kuwa unakata mawasiliano na kwenu as if umekufa la hasha.......

kusalimia ukweni kunahitajika utoe taarifa mapema , na siyo kupitia kama unaenda dukani au gengeni........ ni dharau sana kwako , mke na wakwe zako eti umepitia kusalimia kwasababu unapita hapo kijijini kwao ni lazima muweke mipango sawa mapema ya kwenda huko kwa wakwe.

kutoka hapo pekundu utaona huyo mume amejaa busara sana ,,,, na amini nikuambie wakati mwingine ubabe wa mwanaume unawaokoaga na mambo mengi sana ....... yes ubabe wa mwanaume wakati mwingine unafaida sana kwenu.

lastly , sijaona mahali kwenye masimulizi kama kuna lolote liloandikwa likashabihiana na maandishi yako meusi hapo juu....... na nikiri tu hayo maandishi meusi siyo sahihi na siyo maana ya mahusiano mema kwenye ndoa.
 
Bosi leo unaniangusha, sasa kama mmepewa the so called 'ukichwa wa nyumba', hii mipango ndio angepanga mke? Sio mume kujiongeza na kuingiza hiyo 'sub' kwenye mpango wake mkuu? Na ukute huko kijijini ni miles away kutoka wanapoishi wao, hivyo sio rahisi kutembelewa kila mara.

kuwa kichwa cha nyumba haimaanishi mambo yote mazuri basi mwanzilishi ni lazima awe mwanaume........

hapo ukijaribu kutafakari kwa kina utagundua kuna matatizo sana kwenye mawasiliano ndani ya hiyo ndoa....... na mimi hisia zangu zinanituma huyo mwanamke ndiyo tatizo siku hizi tunawaita mzigo.
 
Mi si ndio nashangaa...mume wangu anawapenda wazazi wangu mpaka naona ana over do....in return na mimi nawapenda wa kwake...That is how it works...
Asingewapenda na mimi nisingekuwa na time na wa kwake...
Yani yeye ndio always ana suggest leo tupite kwa mzee (maana yuko Dar) wakati mwingine mi nimechoka kama tumetoka job late lakini siwezi sema no wakati huyu ni baba yangu; maanake ntaonekanaje...he made me maintain close relationship na dad yangu japo niko kwangu...what else would a woman ask for in a man...na baba yangu anampenda mume wangu kuliko wakwe zake wengine woooote...and he knows that...ndugu zangu wanampenda pia...sababu he cares...hata kama hawatutegemei financially, kuonyesha unajali tu inatosha...

Muwafanyie wenza wenu mnavyopendwa kutendewa...

Kilichokupeleka kwa wazazi wako ni nini? Si umewamis...? mkeo yeye hana feelings na wazazi wake eee?

ha ha ha...mna roho mbaya....!

Haya madada single chukueni point hapa....hao ndio wanaume watakao waoa msipokuwa makini kwenye kuchagua...!
hiki kisa kinafanana na jamaa mmja nilie mshuhudia akimfanyia hivyo mkewe,yule mwanamke alilia sana baada ya kumpitiliza na kutokuwasalimia wazazi wake.ni vibaya sana tena sana kufanya kitendo kama hicho,ikikumbukwa wote ni mwili mmoja na hivyo wazazi wa mke ni wazazi wako pia.na mara nyingi ukiona hivyo ujue ule upendo wa ndoa upo chini ya viwango.mimi kama mwanaume siwezi kufanza kitu kama hicho.
 
Back
Top Bottom