Je hii ni sahihi kwa Wanandoa hasa wanaume?

Je hii ni sahihi kwa Wanandoa hasa wanaume?

Inabidi ajiulize je yeye akifanyiwa hivyo kwa binti zake atafurahi? Anyway huyo dada naye atakuwa amemzoesha mimi wa kwangu nilimwambia clear
Kabisa kabla ya ndoa kwamba alinitoa kwa wazazi na si juu ya mti so kama xmas naenda kwao easter ni kwetu zaidi ya hapo hakutaendeka kokote.
Weeee! Xmass wapi na easter wapi? Tena huyu kaka alikosea mimi ningebadiri na njia - kama ni njia badala ya kupitia Bamaga - sinza kwenda Urafiki nikiwa natoka Viktoria/moroko, ningepitia Mwenge - Ubungo-Urafiki ili nisipitie ukweni Sinza Madukani,
 
na nyie mnaoomba kutajwa tajwa anzisheni topic zenu mjitaje.. another type of inferiority complex.. usipotajwa mawazo ya kuchangia yanapeperuka?

Mkuu samahani sana kwa kuwataja baadhi ya member na kutowataja wengine.

Mantiki ya.mimi kufanya hivyo ni hii, hapa JF kuna mada nyingi sana na sio lazima wapite kwenye huu uzi... Sasa nisipowaita wanaweza kupita kando! ila sina nia mbaya kutowataja wengine!
 
Kuna baadhi ya nyakati unatakiwa utumie busara ya kawaida tu. You don't need to argue. Mbona mimi mke wangu yuko huru sana aiseee?
 
Namini nilioa rafiki sio mtumwa, nampenda sana aiseee na Hua namsikiliza mno na pale ambapo hatukubaliani jambo natafuta namna nzuri ya kukataa kistaarabu tu.
 
Mkuu samahani sana kwa kuwataja baadhi ya member na kutowataja wengine.

Mantiki ya.mimi kufanya hivyo ni hii, hapa JF kuna mada nyingi sana na sio lazima wapite kwenye huu uzi... Sasa nisipowaita wanaweza kupita kando! ila sina nia mbaya kutowataja wengine!

Next time kukiwa na mchango kama wa harusi hivi, Hebu wataje tuone response zao. Hahahahahaaaaa
 
Inategemea. Kama kabla ya safari walipanga kuwa wangepitia kwa wazazi wa huyo mdada, halafu mume akapitiliza bila kubadilishana plans mpya na mkewe then hapo mume anaweza kuwa ameshidhwa ku-communicate na mkewe na kufikia makubaliano ya kupitiliza au kutopitiliza.

Lakini kama mpango mzima ulikuwa ni kwenda kijijini kwa mwanaume na hawakuongea chochote kuhusu kupitia kwa wazazi na ndugu za mke, then sioni cha kumlaumu mwanaume, isipokuwa tuu labda kwenye majibu baada ya kuulizwa kulikoni. Alipoulizwa mume angemjibu kwa kumwuliza kama hili lilikuwa kwenye mpango wa safari yetu; sijui mke angejibuje? Au alitake for granted kuwa lazima watapitia kwa vile ni njia hiyo hiyo ya kwenda kwa ndugu wa mume?

Sijui wanatoka makabila gani, lakini yapo baadhi ya makabila ambayo mila na desturi zao zinasema kuwa kama mume na mke wanaenda kusalimia wazazi na ndugu inabidi waanzie kwanza kwa wazazi/ndugu wa upande wa mume hata kama nyumbani kwa wazazi/ndugu wa mke ni karibu zaidi. Hii ni kutokana na dhana nyumbani kwa mke siyo tena kule kwa ndugu zake bali kwa ndugu wa mume. Masuala ya mahari ndo yanakuja hapo.

Jambo lingine linategemea jinsi gani mke alivyomwuliza mume kulikoni hata aspite kuwasalimu wazazi, ndugu na jamaa hata kwa muda mfupi. Who knows kama angemwuliza kwa staha labda angepewa jibu la kumridhisha? Kikubwa tatizo hapo nafikiri ni lack of communication kwa pande zote mbili.

Kama safari i
likuwa ni nyakati za sikukuu za mwisho wa mwaka kwa mila zetu sidhani kama unaweza kupita kwa ndugu wa upande wa mke kuwasalimu wazazi, ndugu na jamaa tuu kwa sababu wengine wanaweza kutarajia kuletewa zawadi za sikukuu, nk. Kwa hiyo, hili ni jambo la kutilia maanani pia bse makabila mengine yanaamini kuwa HUWEZI KWENDA KUWASALIMIA NA MIKONO MITUPU HASA KAMA UMETOKA MBALI. Kwa vile ilikuwa ni karibu na sikukuu huyu mke alikuwa amenunua zawadi zozote kwa nia ya kuzipeleka kwa wazazi na ndugu zake? Au alitaka apite mikono mitupu?

Kuhusu jibu la mume la "MIMI NDIYE MWENYE MAMLAKA YA KUAMUA KUKUBALI AMA KUKATAA uende ama usiende kwenu kusalimia; abda tu kuwe na jambo la muhimu", well wapo baadhi ya wanawake wanapenda kuwa na mwanaume ambaye ni controlling, anayefanya maamuzi. Pia wapo wengine ambao wanapenda washirikishwe katika kufanya maamuzi.

But do't expect kushirikishwa kama you don't take active role kwenye hayo maamuzi. Active role kwa maana ya mke kumwuliza mume kama wangepitia kwa wazazi wake, na siyo kukaa kimya tuu huku aki-expect watapita tuu.

But the bottom line, mwanaume wa ukweli hawezi kumjibu mkewe kivile unless mke awe amemwuliza swali bila staha. Kukwepa hili lisitokee tena in future both mume na mke wajifunze communication skills za kuwasiliana wao kwa wao. Kabla ya kuanza safari wapange safari yao, wapi watapitia, na watakaa kwa muda gani, n.k.

On the joking side, kama mume ni Mchaga na mke ni Mpare wa Hedaru, Mwanga au Same na walikuwa wanaenda kuhesabiwa huko Uchagani halafu wakapitia pale Mwanga, then jibu la mume lilikuwa sahihi kabisa kwa sababu Wachaga huwa wanadai kuwa wana "
MAMLAKA YA KUAMUA KUKUBALI AMA KUKATAA" jambo lolote linalohusiana na Wapare.
 
Nakubali , hizi ndiyo point za kiume hizi ,,,,,,,,, na siyo mambo ya kitamthilia ya baadhi ya wachangiaji wengine hasa wa jinsia ya ke.
Mimi nasisitiza majadiliano na makubaliano ndiyo msingi mwema wa kuepusha kutofautiana kwenye maamuzi ndani ya ndoa.

Asante sana mkuu asakuta same, nazidi kupata madesa!!
 
Last edited by a moderator:
You never know mambo ya family (ndoa).kuna mambo makuu mawili yanayoweza kusababisha hili, (1)yawezekana kulikuwa na conflict baina yao ndani ya houc ko yeye mume akaona haina haja hata kwenda kuwasalimu wazazi wa mke! (2) inawezekana ikawa ni mambo ya budget ilikuwa haitoshelezi, kwani huwezi kwenda kwa wakwe then utoke mikono mitupu kdg ni aibu kwa mwanaume, otherwise ni mambo ya udictator ndo yanawafanya wanaume wengi.
 
Mzee mwenzangu, ndoa za siku hizi hata kwenda kutembelea wazazi mke anasubiri apangiwe ratiba na mumewe......

Maajabu!!

Na huyo mwanaume asiye na adabu, kweli unaweza pita kwa wakwe zako pasi hata kwenda kuwajulia hali???

Eti charminglady ndio maana ulisema hutaki habari ya kuolewa eh??

Babu mie siko upande huo aisee... Lakini babu mbona huwa naona wanandoa wengi wanapractice hii kitu???

Mke kuomba ruksa ya kufanya mambo mengi na sio kujiamulia??

Kama wazazi wapo within the region inaweza kuleta maana, lakini kama yuko outside the region inaweza kuleta shida.

Imagine kafika Ubungo hajasema, kaanza safari mpaka kafika Chalinze ndio anakwambia yuko njiani yu aenda Moshi....
 
Last edited by a moderator:
Hakuna cha kujadili hapa....

Jibu ni moja tu alichokifanya mwanaume si sahihi. Na huyo mwanamke baada ya kufika alifungwa miguu akashindwa kwenda kusalimia kwao baada ya kufika kwa wakwe zake?? Au walifika siku hiyohiyo na kugeuza??

Huyo dada ni kishoiya sijawai ona.Kilichomfanya asimwambie mmewe siku ya kurudi watadrop nyumbani dakika chache kabla ya kuendelea na safari ni nini.

Wanaume sa ingine wanatest akili zetu waone zikoje, ye angemuambia mmewe askie jibu.
Mwanaume ukimzoesha kumvua viatu kila anapotoka kazini siku ukiacha atasema umebadilika, kumbe wakati mwingine na wewe unakua umechoka sana.

Sasa huyu dada ashtuke akikaa kimya ndo katakua katabia kakupita nyumbani kwao kwa kupatizama kupitia viio vya gari.
 
Huyo dada ni kishoiya sijawai ona.Kilichomfanya asimwambie mmewe siku ya kurudi watadrop nyumbani dakika chache kabla ya kuendelea na safari ni nini.

Wanaume sa ingine wanatest akili zetu waone zikoje, ye angemuambia mmewe askie jibu.
Mwanaume ukimzoesha kumvua viatu kila anapotoka kazini siku ukiacha atasema umebadilika, kumbe wakati mwingine na wewe unakua umechoka sana.

Sasa huyu dada ashtuke akikaa kimya ndo katakua katabia kakupita nyumbani kwao kwa kupatizama kupitia viio vya gari.

Ahsante sana mkabasia..... weye umetokea Mashati sehemu gani vile?
 
Last edited by a moderator:
Jamaa kafanya jambo la msingi si nilikununua sasa kwenu unata ukafanye nini nyoo
 
Wazazi wa wife ( wakwe) sio ishu ndogo jamani,sisemi ubabe utumike kutoenda ila sio mahala pa kwenda ovyo ovyo mfano si kwetu me nikienda lazima aanguke kondoo na mambo mengine mengi sa kwa mwanaume mwenye hekima na busara hii sio sehemu ya kumridhisha wife kwa kujipelekapelea bila ishu ya msingi,me nadhan kusalimia inaweza kua mara moja kwa mwaka au kama kuna matatizo kama wagonjwa nk, lakin pia kama wife ana mzuka sana wakat mwingine unaweza kupiga siasa tu akaenda pekeake kwetu halafu na kwao manake kwangu ni kwake ila kwake ni kama vile kwake peke yake.
 
ina maana walipokuwa wanapanga safari hawakujadiliana safari itakuwaje na wataenda wapi na wapi?halafu huyo mwanamke alipoona wakati wa kwenda hawajapita kwao si angejisemeshasemesha kumuomba mumewe wakati wa kurudi wapitie na kwao?kuna wanaume kama mwanamke hunyanyui mdomo kumuambia tena sio kumuambia ni kumuomba basi ndo iimetoka hiyo!wapo wanaotaka mimi naita kuabudiwa !yani napita kwetu saa ya kwenda na napita kwetu saa ya kurudi uko kimyaa!saa nyingine malofa sisi wenyewe!mi ningempamba huyo walah tungepita tu!si ndo atakacho?!
 
Mmh 64Bits...
Is there anything you wanna share with jf family?

Teheeeeee usiogope kaka, was just saying tuuu hahahhaaaa ila mi sumu ya panya sikuwekei, nakupa maharage yalochacha kidogo nayatia viungo uharisheeeee teheee adabu irudi...! Ubabe my foot... lol utahara! You have to work together bwana
 
Last edited by a moderator:
Babu mie siko upande huo aisee... Lakini babu mbona huwa naona wanandoa wengi wanapractice hii kitu???

Mke kuomba ruksa ya kufanya mambo mengi na sio kujiamulia??

Kama wazazi wapo within the region inaweza kuleta maana, lakini kama yuko outside the region inaweza kuleta shida.

Imagine kafika Ubungo hajasema, kaanza safari mpaka kafika Chalinze ndio anakwambia yuko njiani yu aenda Moshi....


Tukiacha ubabe wa wanaume wa Kiafrika, kwenye ndoa hakuna mwenye uhuru wa kujiamulia mambo yake kwa asilimia mia moja. Uhuru huo unakufa mara mnapokubali kuishi pamoja kama mke na mume. Kwa maana hiyo, ni jambo zuri na lenye afya kujadiliana mambo yenu hata kama mwanamume anabaki na power zaidi!

Ila mhhhh, vidume wengi wanakuwa wabishi kuwashirikisha wake zao mambo ambayo yanakuwa kama wanaomba ruhusa.

Ila walau hata taarifa yenye heshima inaleta amani na upendo kwenye ndoa!
 
Back
Top Bottom